habari karibu katika jungu la sheria tanzania na hii ni jungu podcast. jungu jungus ni sehemu ambayo inakuwezesha wewe mtanzania kujifunza masuala kadha wa kadha kuhusu sheria na katika katikapasti yetu ya leo nitazungumzia kifungu namba 176 na kifungu kidogo cha H kanuni ya adhabu ya sura ya 16 a, kifungu hichi kinabainisha wazi kuwa a, kwa mtu yoyote a, mtu mwenye sifa au mtu mwenye afya kamili ambaye hajishughulishi katika kazi yoyote ya uzalishaji na hana namna yoyote inayoonekana waziwazi ya kujikimu atahesabiwa kuwa ni mtu mvivu na mzembe na atapaswa kulipa faini isiyozidi shilingi mia tano au kifungo kisichozidi miezi mitatu au vyote kwa pamoja kwa hiyo sheria inabainisha wazi kwamba kukaa bila kazi maalumu ya kujishughulisha nayo ni kosa kisheria asante