mazingira wameshauri kupatikana kwa suluhu jumuishi ya kukabiliana na ongezeko la taka za kieletroniki ili kupunguza athari ya taka hizo kwenye mazingira nchini tanzania ripoti ya taifa ya masuala ya taka za kieltroniki tanzania bara ya mwaka 219 iliyotolewa na ofisi ya taifa ya takwimu nbs inaeleza kuwa mwaka 27 tanzania ilizalisha jumla ya taka za kielektroniki tani 125 hata hivyo ilipofika mwaka 217 uzalishaji wa taka hizo uliongezeka kwa asilimia 65 hadi kufikia tani 358 na, na huenda zimeongezeka zaidi katika miaka ya hivi karibuni taka za kielektroniki ni jina la bidhaa za kielektroniki ambazo zimefika mwisho wa matumizi ikiwemo kompyuta runinga mashine za faksi simu kamera na vifaa vingine vinavyotumia nishati ya umeme vifaa vya kielektroniki vilivyotumika vinaweza kutumika tena kuuzwa tena kuokolewa kuchakatwa au kutupwa dukta thecast imefanywa mazungumzo na mdao wa mazingira mbazi marisa ambaye anasema ili kudhibiti athari za taka za kielektroniki kwa mazingira serikali na jamii inashauriwa kuunganisha nguvu ili kuwa na suruhu ya pamoja kuhusu swala hilo kitu ambacho unachoamini ni kwamba itengenezwe solution ambayo ita, it is a solution na njia mbadala njia mbadala kama hipi utengeneza mifumo imara ambayo itaweza kufanya recycling ya eh, hivi vitu lakini pia mifumo imara ya kisheria ya ba, ba, aina ya ba, au baadhi ya vifaa vya kielektroniki ya virusihi kuja mdao huyo wa mazingira amesema ikipatikana suruhu ya pamoja itasaidia kupunguza athari za taka hizo kwenye mazingira ikiwemo uharibifu wa udongo hasa unaotumika kwa shughuli za kilimo so hivi vifaa vya kielektroniki vina dstab au vinaharibu ambayo tunasema labda kama ni huduma za kimazingira ambazo zinatolewa na kimazingiravunta uh, kwa mfano kuna huduma yat Um, temperature kuna huduma ya provision services kuna cultural services na zikiwemo k tukia knja lba mfano wa services, kuna sehemu za mbazobch zadarsslam ambazo, like ambazo a zikizoeleka watu wau naenda kupunga upepo a kama ni, ni kituo cha utalii utu wanafanya biashara pale lakini hivi sahivimesha kuapachafu kwa mujibu wa marisa chanzo kikubwa cha ongezeko la taka hizo ni pamoja na nchi zinazoendelea kuwa dampo la bidhaa zilizotumika kutoka nchi zilizoendelea hizi taka zimekuwa zikiongezeka kwa wakasi kwa sababu ya uchumi na spidi ya teknolojia kukua na tunavyojua kama sahivi tuko kwenye industrial revolution na tunakaribia kwenda ya kwa hiyo tunatumia internet kama nebla au tunatumia internet kwenye kila kitu kuna internet kunant ti kwao ukija kuangeea kenye mataarifa wenzetu ambayo yameendelea ya, ya, ya, ya zina graduate au zinahitimu kwa huhitimu wa teknolojia hizo zinakuja kutupwa kwenye glba ambayo wanaita bara la afrika ambayo afrika ikiwemo umo na nchi za kiafrika zikiwemo kwenyeb ilikuwa na uwajibikaji wa pamoja serikali imeshauriwa kuwa na sheria mahususi inayosimamia taka za kielektroniki ili kudhibiti ongezeko lake ikiwemo kutumia mifumo ya kisasa ya ukusanyaji na urejelezaji wa taka hizo makala haya yamefadhiliwa na ifa press fredom ifra haihusiki kwa namna yoyote na maudhui haya