kama kawaida katika makala histori yangu leo tuko na mgeni ambaye atatueleza anaitwa nani na ametoka wapi na pia safari yake ya masomo imekuwaje kwa majina anaitwa samuel na nimetoka kaunti yanarok na mimi ni mwanafunzi katika chuo kikuu cha tuk tk nafanyaneimwaka wangu wanne na safari yako ya wewe kufika University of kenya imekuaje sema safari yangu kufika kufikaeyahaijakuwa rahisi vile maanaake uh, magumu ya maisha yahuku na kule kawada, kuna kupitia hayo zasema kuanzia uh, shule ya msingi imekuwa safari ndefu na ngumu hadi kufika hapa uh, ukiangalia kwamba katika sisi, watu, wengi wetu ambao kama mimi, kwa mfano ni mtu ambaye nimelelewa katika sasa maisha ya kwenda shule ni ile ambaye ni ngumu kamka asubuhi kutembea umbali kiasi fulani pia ile maisha tu imekuwa ngumu lakini sasa tumejaribu nimefika e, shule ya upili kufika shule ya upili pia haikuwa rahisi manake e, kulingana na sehemu ambaye nimesomea mimi naasema mali nimesomea mii ni mali ngumu sana kwa sababu tulikuwa tunatembea karibu kilomita tano diufike shule asubuhi tulikuwa tunamka kitu saa kumi na moja unaenda shule ndio ndiufike mapema Uh, unabeba vibui za maji manake maanake madrasamb uika tunasomea kuni kupikia, pale, tume swama, tumefika, chuo kikuu kiku, mimi nilikuja nairobi wakati wangu wakwanza sijai kuwa nairobi sasa vile nilifika huku niliishi sehemu inaitwa e, ngara hapa ngara hpo ndio maisha linipiga kidogo maanake likua naishi peke yako pale kua naishi peke yangu e, nakuja shule mambo ya pesa mambo ya ni ngumu ikananangana hapo lakini nilifika mahali pia mi na story yangu tofauti juu maisha ilikuwa ngumu manake nyumbani mama n alikuwa nanioti mimi mama ndali, wakati mgine mama anakosa pesa za kutumia za kuliia iko pale maisha yangu ilikuwa ngumu kabisa hadi wakati mmoja kuna vile na ni nyuma kidogo unasema kwamba shule kusoma wewe shule ya msingi haikuwa rahisi kwamba kwa sababu ulikuwa mnatembea kwa, kwa mda mrefu na ni watu, watoto wengi umri wako ulikuwa wanaenda shuleni ama ilikuwa mko kidogo walikuwa tulikua wengi wakati tuko madarasa yale madogo darasa e, la kwanz daras asuwnggwacaol wengwtwengiwao wgi wanaah hh a upiwadaan tanz htwatuaua mepungawatutho na kilichokupa motisha wewe lichakuwa kuna, kuna wale ambao ulikuwa wanawacha shule lakini wewe ukasema lazima ning'ang'ane nimalize shule ni kitugani haswa kilichokupa motisha motisha sana kwa maisha yangu mimi nasemanga ni kakaangu mkubwa maana yeye ni mtu ambaye alisoma na alisoma katika mazingira kama yale sasa yeye no likuwakitu ambayo nafatami niseme hata mi kuwa kama yeye na ni jambo gani ambao ungependa kuambia mtu pale nje ambaye anakusikiliza ambaye aliishi kwa mazingira kama yako ama inafika wakati ambapo anaona masomo pengine amekata tamaa unatak kumwambia nini ninichinye ah, naweza mwambia mtu eh, mwenye anataka kukata tamaa hakuna haja kukata tamaa maanake ygta eh, la karibu sikunne lakini anaua tah kuna mahli itapata kitu ni kule na masomo itaendelea kama kawaida kama ulivyosikia msikilizaji basi haina haja ya kwamba ukate tamaa kwa sababu kama unapitia magumu kuna mwenzako ambaye anapitia zaidi kwa hiyo kung'ang'ana na kujitahidi ndiyo nguzo yawee kufanikiwa