habari za mda huu msikilizaji wa unaweza talk. na nakukaribisha tuwe pamoja kwenye kipindi chetu cha leo na kipindi chetu cha leo kina ujumbe mzuri ambao nimeandaa kama tulikuwa pamoja kwa jana tulijifunza umuhimu wa mawasiliano kwenye mahusiano na tulisema mahusiano yoyote yanajengwa na mawasiliano kwa sababu mawasiliano ndio nguzo ya mahusiano ukitaka kuua mahusiano yoyote ni rahisi sana ni kukata mawasiliano kama kuna mtu anakusumbua kwenye mahusiano unataka kuachana naye ni rahisi sana wewe hacha kuwasiliana naye tomati mahusiano hayo yatakufa lakini leo tunataka tuangalie kwa undani zaidi kwamba uh, mawasiliano ya namna gani ambayo huwa yanajenga uh, mahusiano mazuri unaweza ukawa unajiuliza kwamba kwa nini kwa nini nawasiliana na mtu fulani kwa nini niwasiliane na huyu kwa nini kuna nini hasa kwenye mahusiano hayo leo ninakuletea vitu viwili kitu cha kwanza kinachowafanya watu wawasiliane ni manufaa sababu hii ya manufaa ndiyo ambayo imetawala kwa watu wengi sana na ukichunguza watu wengi sana ukiangalia mahusiano walionayo huwa wanawai mahusiano walio nayo ni mahusiano ya manufaa na mahusiano haya ni mahusiano eh, yanayojengwa kwenye manufaa na mawasiliano yake huwa ni kwa ajili ya manufaa mfano unae angalia uh, kwenye simu yako una majina ya watu wangapi wa ambao mewasefu lakini ni wangapi wa ambaowunawasiliana nao maana yake unawasiliana na watu wachache sana ambao pengine unaona wana manufaa kwako pengine unaona wana umuhimu kwako lakini sio kila mtu sio kila jina liliyoko kwenye simu yako unaweza ukawa una, unawasiliana nayo lakini sababu ya pili ya, ma, ya, ya, mahusiano, ya mahusiano na kuwasiliana ni mahusiano au mawasiliano i umuhimu haya ni mahusiano gani haya ni mawasiliano ambayo mtu unawasiliana naye kwa sababu ni wamuhimu na haya ndiyo mawasiliano mazuri kwenye mahusiano kitu chochote usichokipa umuhimu kwenye mahusiano huwezi kuwasiliana nacho na ndio maana watu wengi wanasumuluka sana mimi mme wangu hanipigii simu mke wangu hawasiliani na mimi i chumba wangu amekata mawasiliano si bosi wangu amefanya sababu nyingi ni kwa sababu ya kutokuwa na umuhimu kitu chochote unachokipa umuhimu utakisamini utawasiliana nacho sababu um, ndo thamani yako ilipo utazingatia uta, uta mambo mengi sana ili, uh, ili mahusiano yawezi kudumu kwa sababu utakuwa uta, uta na mawasiliano mazuri na huyu mtu kwa sababu una umuhimu naye na hiki ndicho kitu cha muhimu sana cha kuondoka nacho leo katika uh, mazungumzo yetu haya kwamba mawasiliano mazuri na yanayotakiwa kufana ni mawasiliano yenye muhimu siyo mawasiliano yenye manufaa kwa sababu mawasiliano yenye manufaa ni sawa na, na sasa tu na, na, na gari pikipiki au aubaiskeli utaitumia tu pale ambapo una kazi nayo una matumizi nayo una manufaa nayo yani nje na hapo utaipaki chukulia kwamba una, unaendesha gari unafika sehemu ya tukio unakokwenda unaipaki afu wewe unaingia ndani maana yake hayo maana yake gari yako ina ina, ina manufaa kwa sababu imekufikisha kwenye sehemu ambayo likua unatakiwa kuenda umewahi kwenye eneo la tukio lakini hutaingia nayo ndani kwenye iventi hii sasa tunavyoongelea mawasiliano yenye umuhimu maana yake ni zaidi ya gari kwamba utaenda uta, uta, uta, uta nalo utaenda kulipaki alafu hutaingia nao mawasilianonye muhimu maana yake ni kwamba uh, bila ya uh, bila hayo mahusiano uh, unayofanyia mawasiliano usingekuwa na hiyo safari yaani kwamba uh, kama unasafiri kwenda eneo fulani ile sababu inayokufanya uweze kusafiri na uweze kutumia chombo cha moto kwenda hiyo sehemu maana yake hayo ndio, uh, uh, ndio mawasiliano yenye umuhimu so utaona ni jinsi gani um, mawasiliano yeni umuhimu yalivyo muhimu uh, kwenye mahusiano na mawasiliano ya manufaa ndiyo ambayo yanaongoza kwa watu uh, wengi kwenye mahusiano kuwa na migogoro kwa sababu wanawasiliana wana tu pale palipo na manufaa bila hivyo hawawasiliani tena ma, ma, manayake uhusiano ule unaregarega asante sana umekuwa nami clement meza karibu sana unaweza tok kwetu hekima kwanza