uhali gani msikilizaji wa unaweza soko ni matumaini yangu kwamba u mzima wa afya nnakukaribisha kwenye kipindi hiki cha leo ambacho tunakwenda kuongelea maswala ya mahusiano bado tuko kwenye topik hii ya mahusiano na jana tulijifunza vitu uh, viwili muhimu sana kwenye uh, swala la mawasiliano tuliona Ma, mawasiliano ya aina mbili mawasiliano ya umuhimu na mawasiliano yenye manufaa na tulijifunza kwamba mawasiliano yaliyo mazuri yanayojenga mahusiano bora ni mawasiliano yenye umuhimu kwani mawasiliano yenye umuhimu ndiyo yanafanya mahusiano yaweze kudumu unawasiliana na mtu kwa sababu ni wamuhimu ni wamuhimu kwako kwa hiyo kwa utamjali utamkea na utampa huduma zote kwa sababu huyo mtu ana umuhimu kwako lakini unavyowasiliana naye kwa manufaa maana yake kwamba pale unavyokuwa tu una shida naye ndio unawasiliana naye na mara nyingi sana aina hii mm. uh, ya mawasiliano kwenye mahusiano ambayo ni mawasiliano yenye manufaa ndiyo yametawala siku hizi na ndio yanaongoza kwa migogoro mingi na ukiona mahusiano ya mengi yanavunjika ni kwa sababu watu wengi wanakuwa wanawasiliana tu kwa sababu ya kuwa na kwa sababu tu ya kuwa na, na, na faida kuangalia kwa, kwa faida kwamba huyu mtu ni kuwasiliana naye napata nini ntakosa nini ukiwasiliana uki, uki kwa, kwa namna hiyo maanayake mahusiano yenu hayo n yamejengwa na kwa ya na, na manufaa kwamba bila ya kuwepo na faida basi huwasiliana naye nikatolea mfano kama ni sawa na mtu anasafili anatumia gari linamfikisha sehemu ambayo anasafili ana, ana, ana ile gari analipaki kwa hiyo maana yake ni kwamba ha, ha, mahusiano hayo yanakuwa tu mahusiano yako wewe na gari unalotumia kusafiri ni kwa faida kwamba ukifika utaliweka ya kimeisha, ya ya manufa, ya kwa sababu kazi yake imeisha ndivyo mahusiano yanayojengwa kwenye mawasiliano yenye manufaa kwamba unawasiliana na mtu tu pale ambapo unakuwa na shida naye kama huna shida naye hutaki hata kumjulia hali huwezi hata kuwasiliana naye kwa, kwa hiyo ni unaangalia faida lakini kwa siku ya leo naomba tuangalie vitu viwili vilevile muhimu ambavyo uh, vitu hivi huwa vina, vina, vina, vina haribu mahusiano na uh, kitu cha kwanza huwa ni hatia uh, pale unapokwenda kinyume na sheria kanuni au mashariti na miongozo ambayo umejiwekea wewe au na mwenzi wako uh, kuna hali ya kushikwa na hatia na changamoto ya namna hii ya kuwa na hatia uh, huwa haina maana sana kwenye maisha yako kwa sababu ili uwe na hatia lazima kuwe na mshtaki mshtakiwa mwendesha mashtaka pamoja na hakimu au mtoa hukumu lakini uh, kwa kesi hii unakuwa unajihukumu wewe wewe ndo mshtakiwa wewe ndio mshtaki wewe ndio mwendesha mashtaka wewe ndio uhakimu yaani vitu vyote vinakuwa kwamba wewe ndio mtowa maamzi kwa hiyo hatia ya na namna hii huwa haijengi mahusiano kwa sababu huwa ina inakufanya inafanya ina ma, mawasiliano ya legelege yawe ni mahusiano yako wewe baina yako wewe na wewe yawe ni mahusiano baina yako na mwenzi wako au na mtu mwingine au yawe mahusiano yako pamoja na baina yako wewe na mungu bado yatakuwa ya yanalegalega ya pale utakapokuwa na hatia kwa hiyo ili kuepuka hii ili, ili kuepuka haya, haya mambo yawewe ya, ya kujitia hatia unahakikisha kwamba unajisamehe usijilaumu wala kuendelea kujihukumu bali kubali na endelea kusonga mbele na hata usikumbuke tena kwa mfano kama mtu amekukosea uh, uh, cha msingi unatakiwa uangalie je uh, hicho hi, hi kitu alichokukosea je kiko ndani ya uwezo wako unaweza kufanya nini ili kukirekebisha kama hakiko uh, ha ndani ya uwezo wako basi unaachana una, una nacho na unasonga una mbele isifanye mahusiano yako ya legelege hata uh, yawe ni mahusiano yako na wewe na wewe au yawe mahusiano yako na, na mwenzako au yawe mahusiano na mungu wako usifanye hatia isikufanye ma, ma, ma, mahusiano yako ya legelege lakini uh, kitu cha pili ambacho huwa kina haribu mahusiano uh, ni uoga au hofu uh, unajua uoga ni hali ya kufikiria kwa kutanguliza mabaya na ukiwa muoga huwezi ukaishi katika mahusiano kwa sababu uoga huwa unazuia mawasiliano imara tulijifunza uh, katika vipindi vilivyopita kwamba mahusiano uh, huwa yanajengwa na mawasiliano guzo ya mahusiano huwa ni mawasiliano kwa hiyo hofu inachokifanya huwa inazuia mawasiliano imara na hivyo huwezi kuwa na mahusiano imara ili kuepuka kuwa na uoga uh, au hofu unatakiwa kuwa na matumaini kwa sababu matumaini huwa yanapunguza uoga mahusiano <coughs> yoyote yale huwa yanajengeka kwa matumaini ya uhakika na uaminifu kwa hiyo una, unaweza kuzalisha matumaini juu ya jambo linalokuogopesha na uka ukafanya kwamba uh, kabla jambo halijatokea basi unakuwa, unakuwa na matumaini kwamba i hope litatokea vizuri natumaini litatokea vizuri maana yake hofu inashuka kwa sababu umeweka matumaini ya, ya, ya kwamba jambo hilo litaenda vizuri kwa hiyo uh, nimalizie kwa kusema kwamba vitu hivi viwili huwa vina, vina watu wengi sana kwenye mahusiano yawe ni mahusiano ya kimapenzi yawe ni mahusiano ya ndoa yawe ni mahusiano ya kirafiki ya kikazi au hata mahusiano ya wewe na wewe na au mahusiano na mungu ukiwa muoga huwezi, uh, huwezi kuishi kwenye mahusiano vivyo hivyo ukiwa na hatia huwezi kuishi kwenye mahusiano kwa hiyo rafiki yangu ninakusihi sana usitawaliwe na uoga wala usitawaliwe na hatia kwenye mahusiano karibu sana tuendelee kuwa pamoja kwenye kipindi hiki na hapa ndipo nimefika mwisho kumbuka kauli mbiu yetu ni kwamba kwanza hekima hekima kwanza karibu sana