harigani msikilizaji wa kipindi cha unaweza t tuk- na kuarika tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo karibu sana tuwe wote leo ikiwa ni siku ya kumi na sita katika mchaka mchaka wa siku mia moja za kufanya bila kuacha nami na nilichagua kukushirikisha ujumbe kwa njia ya sauti kwa sababu ni muhimu kuwa na kupata ujumbe wa sauti kwa sababu kuna baadhi ya watu ambao hawapendi kusoma vitabu sio hobi yao kusoma vitabu lakini wanavyosikia ujumbe kwa njia ya sauti basi huwa wanapata ujumbe moja kwa moja na huwa wanajifunza kwa hiyo hii ni nafasi vilevile ya kujifunza kupitia ujumbe wa sauti basi kama umekua ukinifuatilia jana tulijifunza somo lihusuru kwa nini wanaume wanaongoza kwa kuchepuka lakini si hivyo tu juzi kabla ya suma la jana tulijifunza sababu mojawapo muhimu sana kwa nini wanaume huwa wanachepuka na imekuwa ni kilio cha wanawake wengi kokoto ninakopita kwenye sehemu nakofundisha nnaulizwa sana swali hili kwanini wanaume wanachepuka nami niliamua kukushirikisha kwa undani zaidi sababu hasa ni nini kwanini wanaume huwa wanachepuka tulijifunza katika hiyo siku ya kwanza ambayo ni kwamba sababu mojawapo huwa ni ubinafsi pamoja na tamaa na ubinafsi na tamaa vinaongozwa vitu viwili vya muhimu sana kwa wanaume kwanza ni tamaa ya ngono wanaume ngono kwake ni hitaji anahitaji ngono kuliko anavyohitaji mambo mengine cha kwanza ni ngono na slojikali ni kwamba mwanaume Uwa, anawaza ngono kila baada ya sekunde saba hiyo utaona ni jinsi gani mwanaume anavohitaji ngono katika maisha yake sasa uh, kwa nini sasa anachepuka pale, pale ambapo hapati hiyo huduma kwa, kwa, kwa mke wake au kwa mwenza wake au anaipata hiyo huduma ikiwa imeregarega lazima ataenda kuitafuta nji kwa sababu ninini ni hitaji lake lakini si hiyo tu uh, tukasema Uh, sababu nyingine ni kwamba ni kwamba mwanaume huwa anavutiwa kwa kuona na hapa huwa kuna changamoto sana kwamba udzaifu wa mwanaume huwa huko kwenye macho yake na kwa sababu hiyo huwa kila anachokutana nacho uh, kwenye macho yake kinachohusu mwanamke yeye huwa ana anakuwa ana, ana ni dhaifu hiyo anaweza ikawa mwanamke anayepita mbele yake ana makalio ana sura nzuri mwanaume ile itahamia kwa yule mwanamke kwa sababu mwanaume ameona kwa hiyo hii ni changamoto kubwa sana kwenye, eh, kwenye sikolojia ya wanaume wanaume wana changamoto hizo mbili ndo zinawafanya wengi waingie kwenye mtego wa kuchepuka kwa sababu ya kuwa na tamaa pamoja na ubinafsi na nini kifanyike kwenye hilo ni kwamba mwanaume uh, huyo anatakiwa aongozwe na maono makubwa pamoja na kumcha mungu hivyo vitu viwili vinaweza kabisa kumfanya mwanaume asiwezi kuchepuka kwa hiyo kama wewe ni mwanamke na, na unasikiliza podkasti hii ni muhimu kujifunza kwamba uh, mwanaume an, ana udhaifu huo wa kuona lakini ana udhaifu wa kutaka tendo la ndoa kuhitaji tendo la ndoa kwa mda wowote yuko tayari kwa tendo la ndoa kwa hiyo wanawake wanaojua uh, sili hizi mbili wa wanazitumia vizuri sana kwa ajili ya kumfanya mwanaume aweze asiweze kuchepuka ofus <coughs> lakini uh, kwa jana tukajifunza sababu nyingine ambayo inamfanya mwanaume inaweza ikamfanya mwanaume kuchepuka au inawafanya mwanaume kuchepuka sababu hii ni, ni kukosekana kwa heshma utii na pengine kudharauliwa mwanaume huwa anahitaji uh, heshma yani hilo ni hitaji. maana ya hitaji ni kwamba asipolipata atalitafuta kingi ndio maana ya hitaji sio takwa sio i maana ya ni, ni kwamba una kihitaji hicho kitu ili uweze ku kwahiyo anahitaji heshma na kama asipoipata heshma kwa mwenza wake ataitafuta kokote ili mradi tu aweze kuipata kwa garama yoyote hata kama ni kwa kuvunja kwa mahusiano kwakuto kujali ndoa yake tujali mahusiano aliyo na mwenza wake ataitafuta kwa garama yoyote kwasababu ni hitaji kwa mwanamke unatakiwa ulifahamu hilo unatakiwa ujue kwamba mwanaume anahitaji heshima ile kuongea naye kwa rugha chafu ukorofi kununa kumzodoa kumchamba hiyo yote inamkera mwanaume kupita kiasi kwa sababu hiyo yote anayetafasili kwamba hajaheshimiwa amedharauliwa kwa hiyo ataanza anaweza asikuambii kama atakwambia una bahati sana lakini anaweza asikuambie lakini akaona suluhisho ni kutafuta uh, sehemu nyingine ni yani, kutafuta mbadala na hapo ndipo masuala ya kuchepuka yanaanza kwa sababu atakachokifanya ataenda pengine kwenda ukuomba ushauri kwa wenzake kwamba jamani mimi mwenzangu mwenza wangu anafanya hivi na hivi na hivi kwahiyo ushauri atakaupata kutoka kwa marafiki zake huko utakuta ni kwamba basi kwamba huyu, huyu, huyu, huyu mwanamke atakusumbua e mtu mwingine mletee mwanamke mwingine au chepuka kwahyo ushauri ule ni rahisi kuuchukua kwa sababu tayari kweli na heshima haipati nyumbani kwake au kwa mke wake au kwa mwenza wake kwa hiyo ataufanyia kazi pamoja na kwamba una makosa pamoja na kwamba sio suruhisho hilo sio solution lakini ataifanya kwa sababu kuna kitu kimemisi ambacho ni kuhitaji laa kwa hiyo mwanamke kuwa makini unavyoishi na mwanaume wako mheshimu na kumheshimu tu sio tu hiyo kwamba labda kumpigia magoti mpaka chini sikugaragara hapana mwanaume sio kila mwanaume hivyo na sidhani kamauna isipokuwa ukiwa mnyenyekevu akikwambia kitu akikuuliza kitu una mjibu kwa upore upore ndio silaha ya mwanamke yani hata kama angekuwa mwanaume hata kama mwanaume angekuwa mkari kama simba mkari kama nani lakini ukari huo huwa haufuidafu kwa mwanamke mnyenyekevu na mtfu na mpole huwa haufuidafu kwa sababu anaweza kweli akakufukea akakukaripia nini lakini we ukawa uko dau baada ya muda mwanaume anajirudi anakuja anajiru, kujuta samani mke wangu kwa kweli nimekukosea kwa kweli lakini sasa ukionyesha ubabe ukionyesha kwamba wewe unajua kuongea mwanaume atakacho kifanya atakaakimia lakini Ha, haina maana kwamba atakaa kimya ajipangi kuna kitu anakipanga yn yani, kuna, kuna bomu analiandaa kwa ajili ya kulipua na mara, mara nyingi itakuwa ni ophen yake ya kwanza ni hiyo ya kwenda kuchepuka kutafuta mtu mwingine ambaye atampunguzia lef pamoja na kwamba anakwenda kuongeza matatizo lakini kwake hiyo anaona ni afadhali sababu inampunguzia maumivu ma, ma kwa muda ndio tunojifunza jana lakini kwa leo kwa haraka haraka a sababu ya tatu ni kwamba uh, wanaume wanachepuka kwa sababu ya ya ku, wanaume wanachepuka kwa sababu ya kutaka kulipa kisasi pamoja na kukomoa umeona yale mahitaji ambayo tumejifunza uh, katika episodi zilizopita ambazo imekupitisha kwa haraka haraka kwa leo ni kwamba asipoyapata sasa hayo mahitaji ndani maana yake kwamba hatukwambia na kama atakwambia atakwambia siku ya kwanza siku ya pili mara ya tatu mara ya nne kama usiposikia basi atakachokifanya atakichukulia ni kwamba uh, ni kama umemzarau uh, humwheshimu na kwa hiyo unastahili adhabu na adhabu pekee atakayoifanya naya harakaharaka ni kutafuta mtu mwingine baadala wako ni kama kukuadhibu kwamba hiyo sasa anakuwa analipa kisasi na notkisasi pakei lakini kama kukongoa pamoja na kwamba haimletei faida ya baadaye lakini inampa elif inampa pumziko la muda mfupi naona ni kwa namna gani yeah jinsi ambavyo kisasi kinaweza kikafanya kulipa kisasi au kutoa adhabu yeye anaichukulia ni kama adhabu anakupa adhabu kwamba k okay, wewe siumekataa kufata hivi na hivi ninavyotaka basi na mimi ntafanya hivi na hivi ndohivo ndo maswala ya kuchimbuka ndipo yanapokuja hpo kwa hiyo nini unachotakiwa kufanya unachotakiwa kufanya hakikisha yale mahitaji yote unayatimiza of course ni ngumu sana kutimiza mahitaji yote lakini angalau jitaidi kwa upande wako yale ambayo unaweza ukayatimiza kwa mfano kwenye, kwenye, kwenye, kwenye udhaifu wa mwanaume ku, alionao wa kuona kisha anatamani hilo unaweza ukalisovu wewe mwenyewe kwa mfano unatakiwa ujirembe ujipambe usichakae hata kama unabeba mimba hakikisha wakati huo wa mimba you look good uko vizuri uko nadhifu uko msafi unajiremba unajipamba hata kama umedhaa watoto kumi watoto sita watoto watatu wangapi usichakai usijiachii kwamba kwa, kwa sababu sasa umeshamaliza maliza kuzaa uh, yani kwamba tayari umeshamshika mwanaume hapana wewe jirembe jipambe hata kama hakupi matumizi basi kwa kiwango kile kile ambacho unaweza ukafanya pambano jirembe kwa sababu hiyo ndio silaha yako pekee ya kumfanya mwanaume asichepuke wanaume wanapenda so wanapenda wanashawishika kwa kuona na akishaona kinachokuja kumtofautisha ni kwamba uh, akshen yoyote atakayochukua kitendo chochote atakayochukua ataka ni kwamba kitakuja kutofautiana na wanaume wengine tu kwamba kama anaongozwa na mungu basi atachukua kitendo kizuri na kama ana maono makubwa na ndoto kubwa kwenye maisha yake basi atachukua hatua nzuri atachukua vitendo vizuri lakini nje na hapo matendo atakayoyafanya yaibu ni kuchepuka kwa hiyo jirembe jipambe utauwa ndege wawili kwa jiwe moja asante sana kwa kufuatilia siku ya leo ujumbe wangu ni huo karibu sana tuendelee kuwa pamoja unaweza toko hekima kwanza usiku mwema