uharigani msikilizaji wa kipindi cha unawezatok na kualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya ishirini katika mfurulizo wa siku mia za kufanya bila kuacha nami kama unavyofahamu nilichagua njia hii ya kukushirikisha ujumbe kwa njia ya sauti karibu tuwe wote katika kipindi chetu cha unawezatok ni sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani zaidi karibu tuwe wote jana tulijifunza kitu muhimu ambacho ni namna ya kufanya ili uweze kumshawishi mwenza wako aweze kubadilika na hii ni njia muhimu sana ambayo tuliweza kuidiskas jana na kuijadili kwa undani zaidi namna ambavyo unaweza ukatumia njia ya ushawishi badala ya kumlazimisha unamshawishi mwenza wako ili aweze kubadilika na kitu kimoja ambacho tulijifunza kwa undani ni kwamba unaweza ukatumia rugha yake ya mapenzi ambayo ukitumia vizuri anaweza akabadilika nakua na, na kufanya vitu ambavyo wewe unataka kwa sababu kuna kuna tabia mbaya kwenye mahusiano ambazo watu wanazo wezijua mlelewaje anakuja na hizo tabia mbaya na inaweza ikawa ni tabia ya urevi wa uzinzi hata kukosa uaminifu kwa namna moja ama nyingine kwa hiyo unataka mwenza wako abadilike au wewe mwenyewe unataka ubadilike hiyo njia mhimu na ya weza kukusaidia kutumia ni kutumia ushawishi badala ya kumlazimisha mtu kwa sababu sisi wanadamu watuko huru yeyote atakayekulazimisha utakubaliana naye na hata kama utakifanya hicho kitu bato utakuwa ndani mwako kuna ukinzani yni unakuwa ujaafiki na hiyo ndio necha ya binadamu kwa hio unaweza ukamlazimisha lakini hawezi ku, lazima ataezisti ataweka ukinzani kwa namna mojai na watu wengine wanafikia hatua wa mpaka za kuwapiga chumba zao au wake zao au wenza wao kwenye mahusiano t kwa sababu wanataka kuwarekebisha ili wawe na mwenendo na tabia nzuri sio vizuri kwa sababu njia hiyo haifanyi kazi kwa vyovyote vile zaidi ya kuongeza uh, mpasuko kati yako na mwenza wako sasa siku ya leo tunakwenda kujifunza uh, kitu kingine muhimu sana ambacho ni ninaita ni mtaji wa ndoa kwenye mahusiano na wakati mwingine kinavyokosekana kitu hichi ndoa na mahusiano yoyote huwa yanavunjika kitu hichi ambacho ni mtaji wa ndoa ni ni uaminifu ya, so uaminifu kwenye ndoa ni kitu muhimu sana mahusiano yoyote yale yanajengwa na uaminifu waminifu ukikosekana kwenye mahusiano hayana maana tena kwa sababu mahusiano hayo yatakufa tu hamtaaminiana waminifuukikosekana maana yake hamwezi kuaminiana na mtaishija kwenye mahusiano kama amwaminiani maana yake hakuna mahusiano kama ni ndoa itavunyika ita kama ni mahusiano ya kikazi au ya kirafiki mahusiano ya, ya, ya ndoa lazima yatavunjika kwa sababu mekosa, mekosa kuaminiana imajini kwamba kila mtu anakuwa anafanya kitu chake uh, kwa kumvizia mwenzake kwa kumficha mwenzake maanayake mahusiano hayo hayataenda safari ndefu yataishia sehemu tu ambayo nifupi hayataenda mbele kwa namna yote hi lakini sasa cha msingi ambacho nataka nikisistize hapa kwenye ndoa mwanamke anachohitaji sana sana kutoka kwa mwanaume huwa ni uaminifu anataka uaminifu wakati huo huo mwanaume yeye anahitaji kuaminiwa yani, yani anataka kuaminiwa kwa maana ya kwamba akienda aki kazini akitoka na marafiki zake au akisafiri au akiwa hayupo nyumbani yani asipokuwepo uweponi mwako mwanaume anataka umwamini usianze kumhisi vibaya usianze kumfikiria mabaya usianze kumtafuta, kumtafuta na kumuuliza uko wapi unafanya nini unafanya nini kila dakika unamcheki unamuuliza unafanya nini unafanya nini mwanaume hicho kitu hapendi kwa sababu anaona ni kama umwamini lakini tofauti na hapo ni kwamba mwanamke sasa yeye anapenda hivo vitu anapenda uh, kuulizwa anapenda kila baada ya dakika ngapi umtafte umpigie sio um, mjuli hali na hiyo ana, anaona kwamba mwanaume huyo ni mwaminifu kwa hiyo uaminifu ni hitaji kubwa sana kwa mwanaume kwenye kwa mwanamke kwenye ndoa mwanaume iye anahitaji kuaminika kuaminika na mke wake au na mwenza wake kwa hiyo unakuta kwamba mwanamke kama ni hitaji lake uaminifu uaminifu ni hitaji lake maana yake mwanaume usipompa uaminifu yani usipomwaminisha uh, mke wako ndo hiyo itakuwa kwenye migogoro sana na naomba na tu ifahamike kwamba mwanaume unatakiwa kuwa mwaminifu na sio tu mwaminifu na kuwa mwazi vile kwa sababu mwanaume mwanamke anampenda mme wake kwa sababu ya uaminifu na uwazi usimfiche vitu kumficha maana yake wwesio mwaminifu nini unaficha kwa mfano uh, kama unaficha masuala ya habari zinazohusu labda kipato uh, wekezaji uh, mambo mbalimbali ambayo mbali unakuwa unayefanya wewe kwa athili unamficha mke wako maana yake unakosa uaminifu bahati mbaya ni kwamba kama unakuwa unamficha mwanamke ipo siku atafahamu na akifahamu kwamba hatakuamini tena uaminifu kwako utahama hata kuamini kwa sababu atajua kwamba unakuwa unamficha vitu kwa hiyo ni kama humpende yani uaminifu kwa mwanamke una maana kubwa sana kwamba ukimua hu. U, yani mwanaume ukiwa mwaminifu kwa, mw, kwa mke wako anaita huo ndio unampenda ndo maana unamwamini ndio ndomaana unakuwa una, una mwaminifu kwake unakuwa muwazi hufiki vitu kwa hiyo ingawa changamoto iliyopo kwa wanaume wengi hasa wakitanzania na kwenye jamii zetu utasikia kuna misemu ambayo wanakuwa wanaambizana na marafiki zao pengine wanaambizana kwa mfano hutakiwe kumwambia kila kitu mke wako kwani atakuwa anakupangia cha kufanya huu ni msimuu ambao wanaume wengi sana wao wanashauriana huko, huko mtaani na inawagharimu sana kwenye mahusiano kwa sababu mahusiano ni ya watu wawili kwa hiyo unavyopokea ushauri uh, huko nje halafu naamua kuufanyia kazi wewe kama wewe maana yake mwenza wako haelewi hatajua unataka nini matokeo yake mtakuwa hamwaminiani umwaminifu utaondoka lakini si hivyo tu mtazamo wa, wa namna hii wa kwamba hutakiwa kumwambia kila kitu mke wako unaenda kinyume na kanuni ya uwaminifu kwa sababu uaminifu ni nguzo mojawapo ya mahusiano yoyote yale hivi maji mtu akikosa uaminifu hamtaweza kwenda yaani mimi nimeshuhudia marafiki ndoa zinavunjika kwa sababu ya kukosa uaminifu na migogoro mingi kwenye mahusiano yoyote yale huwa inasababishwa na kukosekana kwa uaminifu ukikosekana uaminifu nimeshasema hamtaaminiana kama time, na kama mtaaminiana hapo hamna mahusiano tena na unakuta wanaume kwa mfano huwa wanaficha kipato chao uwekezaji mipango ya maendeleo ya familia wanaficha na nafikiri labda wengi hawajui maana ya uaminifu na kwamba mwanamke anahitaji uaminifu kwenye ndoa ili aweze kuishini hitani lake yaani sio sio sio takwa sio wanti yaani ni hitaji lake anahitaji uaminifu ili aweze kukwenye mahusiano awez ku kwenye, kwenye ndoa na uaminifu ni pamoja na kumwambia mke wako mapungufu yako na unavyomwambia mapungufu yako mwanamke atakusaidia katika eneo hilo la mapungufu yako lakini si hivyo tu uaminifu ni pamoja na kutokuwa na mpango wa kando yani, mchepuko na ngoja nikwambie kwamba hakuna kitu kinachoweza kuvunja uaminifu wako kwa mke wako kama kuwa na mchepuko yaani mchepuko yaani mchepuko unavunja mahusiano mengi sana na uaminifu unashuka siku hiyo hiyo yaani mke wako au mwenza wako akigundua una mchepuko siku hiyo hiyo uaminifu utakuwa zilo na nakwambia kwamba hata kuamini tena kwa lolote lile anaweza akakusamehe kwa sababu wanawake wameumbiwa kusamehe ingawa huwa hawasahau kwa hiyo anaweza akakusamehe na maisha yakaendelea lakini nakwambia uaminifu utakuwa umeshuka na siku nyingine utakavyokuja kutenda kosa jingine tayari kwa sababu huwa haachilii mwanamke anasamee lakini huwa hasahau matokeo yake ni kwamba utakavyokuja kurudia kufanya kitu kingine kinachofanana hicho inakuwa ni kwamba mwanamke huyo anakumbuka na nanaunganisha na hiyo hey, kwamba hey, tarehe fulani ulinifanyia hivi mwaka fulani ulifanya hivi mwaka fulani ulifanya hivi yani hakutakuwa tena na mahusiano kwa hiyo rafiki yangu uh, kuwa na mchepuko huwa ni njia rahisi sana ya kuvunja mahusiano na uaminifu kwa mwenza wako naomba sana usiwe na mchepuko najua ni changamoto kwenye jamii yetu ya sasa especially ya kitanzania lakini hakikisha huna mchepuko ambatana na mke wako ambatana na mwenza wako achana na mchepuko baki njia kuu kama msemo ambavo huwa unasema kwamba mchepuko sio dili baki njia kuu uh, kwa hiyo mwanaume unachotakiwa kufanya ni nini sasa unatakiwa kuwa unatakiwa ufahamu kwamba mwanamke anahitaji uaminifu kwenye ndoa na huwa anajisikia wa sana na atakuhamini atakuamini atakupenda na kukuheshimu zaidi kwa sababu unakuwa umeonyesha uaminifu kwa hiyo uaminifu ni mtaji muhimu sana kwenye ndoa na mahusiano yoyote yale kwa hiyo nakutakia siku njema nafiki yangu leo ikiwa tumeongelea swala la uaminifu kwenye ndoa na mahusiano kwa nini unatakiwa uwe na unatakiwa uwe mwaminifu especially wanaume ndo huwa ni changamoto sana ya uaminifu ana changamoto ya uaminifu wanaume wengi sio uaminifu espeshali kwenye mahusiano na ndoa zao wanapenda kuchepuka kwa hiyo karibu sana siku nyingine tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha unaweza toku kinachohusu mahusiano karibu sana tuwe pamoja alamsiki