gani msikilizaji wa kipindi cha unaweza nakuarika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo karibu tuwewote tuendelee kujifunza masuala ya usuia mahusiano ikiwa leo ni siku ya ishiina nne katika mfululizo wa siku mia moja dha kufanya bila kuacha kumbuka nilikuahidi nitakuwa na kushirikisha ujumbe kwa njia ya sauti mpaka siku miamoja dhiishe karibu tuwewote na hapa tunaongelea mahusiano kwa undani zaidi kinagaubaga na kwa kuangalia sababu kwa nini mahusiano siku hizi yana changamoto nini kifanyike ili kuboresha mahusiano na ndoa zetu kwa pamoja karibu tu wewote jana tulijifunza kitu muhimu na kipengele muhimu namna ya kufanya maamuzi yanayohusisha hisia pamoja na mantiki ndiyo hisia pamoja na mantiki watu wengi kwenye mahusiano na kwenye ndoa espeial wanakuwa wanafanya maamzi kwa kutumia labda kitu kimoja peke yake inaweza ikawa ni hisia peke yake au mantiki peke yake kumbuka sisi binadamu ni kiumbe cha hisia na kwa sababu hiyo huwa tunapenda sana kufanya vitu kwa hisia halafu ndio tunarudi kuf au kuhalalisha kwa kutumia mantiki ndivyo tulivyo sisi wanadamu kwa hiyo jana tulijifunza hiyo kwa kina namna sasa ambavyo unaweza ukatumia vitu vyote viwili mantiki pamoja na hisia ili uweze kufikia maamzi mazuri ambayo yatafaidisha ndoa yenu na mahusiano yenu yataboreshwa kupitia maamzi mazuri unayoyafanya lakini kwa leo tunakwenda kujifunza kitu kingine ambacho ni muhimu sana kwenye mahusiano mapenzi mapenziiwe na mahusiano ya kimapenzi ya ndoa ni muhimu sana na kitu hichi ni lugha ya kimapenzi ya mwenzi wako kila mtu huwa ana lugha yake ya kimapenzi na ni muhimu mnavyokuwa kwenye mahusiano uifahamu ni vizuri ukafahamu lugha yako wewe mwenyewe lakini ukaifahamu na lugha ya mwenza wako ya mtu unayehusiana naye lazima ufahamu ni kitu gani ambacho yeye akifanyiwa au kikifanyika huwa anajisikia anapendwa huwa anajisikia anarizika kila mtu ana hiyo lugha yake na, na wengine uh, lugha yao inaweza ikawa ni kusifiwa je mwenza wako unafahamu kwamba lugha yake ni ipi inaweza ikawa ni kusifiwa kwamba yani asipopewa maneno mazuri mazuri asiposifiwa han umependeza bebi unaonekana vizuri leo umevaa vizuri sheti limekukaa vizuri umependeza umechomekea vizuri umenywele ziko vizuri yani leo unaonekana amazing maneno kama hayo kama mtu huyu ni lugha yake hiyo ya kusifiwa maana yake uh, mtu huyo atashawishika sana yaani utaweza kumshawishi na kumvutia kwa sababu unamwambia maneno hayo sasa, sasa kama humwambii na ni rugha yake hafu akaenda kuambiwa mtaani au kazini anakokwenda kwenye mishe zake maana yake kwamba huyo mtu utaanza kupoteza ushawishi kwake kwa nini kwa sababu hujajua lugha yake ni nini na ikienda kutumiwa vibaya huko mtaani huyo mtu atakuponyoka hata kama mlikuwa mnapendana upendo utakuwa unaenda unashuka unaenda unashuka kwa sababu kuna baadhi ya vitu ambavyo ni, ni, ni, ni muhimu kwake kama rugha hiyo huvielewi na hauvitendi kwa hiyo kama atatendewa nje ni rahisi sana mtu huyu kuvutika na kukuacha na usaliti unaingia na changamoto kwenye mahusiano mengi huwa ni kwa sababu watu hawafahamu lugha zao ni vitu vidogo sana havina gharama imajini kumsifia tu asubuhi mke wako au mme wako kabla hajaenda kazini au kwenye mishemishe zake kutokufanya tu hivyo kuna kuna madhara makubwa sana kwenye mahusiano kuna wengine inawezi ikawa ni lugha yao ya kimapenzi ni kusaidiwa yani kwamba pale nyumbani anaweza akawa ni mke wako au mwenza wako ana kazi nyingi za pale nyumbani kwa hiyo ukaamua labda kumsaidia inawezi kawa kufua kupika kuosha vyombo kazi tu zile ambazo unaziona ni za kawaida sana lakini kama yeye lugha yake ni ni kusaidiwa maana yake ukimsaidia Uh, atajisikia ni wa maana sana atajisikia anapendwa sana yani kwamba anafikiriwa au anathaminiwa kila wakati ni, ni, ni muhimu sana kujua lugha ya mpenzi wako na mwenza wako ili uweze kufahamu, kufahamu. kwa mfano kwenye hii ya kusaidio kuna siku moja uh, dk faustin kamgisha huyu ni mwandishi na ni padri wa kanisa katoliki aliwahi kutushirikisha hadithi ya baba mmoja aliyekuwa anamfungulia mlango wa gali mke wake aliona kuwa hilo ni jambo la heshima na aliyamua kumsifia yule mwanaume mbele ya mke wake sasa kwa kumpa heshima hiyo mwenzi wake sasa mwanamke yule baada ya kusifiwa na padrikamgisha alimwambia uh, ali kamgisha kuwa wamba hapo, hapo hamna cha heshima ila mlango wa gali ulikuwa umeharibika hivyo hufunguliwa kwa nje ndio maana mme wangu kanifungulia kwa hiyo unaweza ukaona ni kwa namna gani aa, huyu mwanamke kwamba lugha yake ya kimapenzi ni kusaidiwa lakini mme wake haifanyi kwa hiyo alivyoona padri kwamba padri alivyomsifia ikaonekana kwamba lugha hiyo ika, ikaonekana kwamba ni E, mwanaume hafanyagi hivyo vitu kwa anafanya tu kwa sababu mlango wa gari ni mbovu sasa wewe usiwe kama mwanaume huyo au usiwe uh, usiweusifanye kama alivyofanya huyo mwanaume kwamba jua rugha ya mpenzi wako kama ni kusaidia amsaidie usisubili mtu mwingine aja amsaidie Uh, katika shughuli au kazi woyote anazofanya inaweza ikawa ni kumfungulia mrango uh, wa, wa nyumba mkiwa mnatoka unafungua mrango una, anatoka wee unafunga yani hata kile kitendo tu cha dakika moja kushikilia mlango akapita kina maana sana kama yeye na lugha yake ni kusaidiwa kwa hiyo jua uh, rugha ya mwenza wako na ujue namna ya ku ya kuitumia ili kusudi a uh, uweze kuboresha mahusiano yako na mwenza wako lakini kuna wengine ambao lugha yao uh, huwa ni zawadi sasa uh, ulishawahi kukutana na familia ambazo zinagombana kwa sababu mwanamke au mwanaume kwenye bedhei yake au kwenye sikukuu yake ya kuzaliwa hajaletewa zawadi au tu kwamba hajaletewa zawadi yni na ukawa ni mgogoro mkubwa kama ulishawahi kushuhudia hiyo utaniunga mkono kwamba kuna kuna watu ambao lugha yao ya kimapenzi huwa ni zawadi kwamba bila zawadi yani, han, ad, yani anaona kama hapendwi kwa hiyo jua mme wako mke wako mwenza wako kwenye mahusiano je lugha yake ni zawadi kama ni zawadi maana yake ni kwamba lengo la kuyajua haya yote ni kwamba unaepusha vishawishi kwa mwenza wako kwamba akienda kupewa zawadi na mtu mwingine huyo huyo mtu ndo atauteka moyo wake kwa sababu lugha yake ya kimapenzi ni zawadi na huyo jamaa au huyo mwanamke huko anaifahamu hiyo lugha ya mwenza wako kwa hiyo ataitumia hiyo kumshawishi kwa sababu hizi lugha za za kimapenzi zinatumika kumshawishi mtu yeyote zinaweza zikatumika kumshawishi mtu yeyote kwenye mahusiano kwa sababu ndiyo lugha yake kwa mfano kwa mfano mtu mwingine lugha yake inaweza ikawa ni muda mzuri yani yeye anahitaji kukaa na mwenza wake muda wote yani yeye anahitaji muda mwingi ukae naye umtafute umpigie umjulie hali yani quality time. yani kwamba yeye Uh, unavyochelewa kutoka kazini au unavyochelewa kutoka kwenye mihangaiko yako yani anaumia sana yani anaumia kwa sababu anahitaji muda mwingi awe na wewe kuna watu wa namna hiyo unatakiwa ujue lugha ya mwenza wako kuna wengine wao ni kuhagiwa tu kuguswa anahitaji aguswe muda wote kwa hiyo ni muhimu sana kufahamu kwa sababu usipofanya wewe ikitokea akipatikana mtu wa kufanya maana yake ndoa yenu mahusiano yenu yanakuwa kwenye mgogoro na yanakuwa kwenye hatihati hati sana kwa sababu ni vitu ambavyo anavihitaji na uzuri wa hivi vitu uzuri wa lugha ya kimapenzi ni kwamba hamna gharama ni unatakiwa tu ufahamu lugha ya mwenza wako ni ipi then fanya wala haikugarimu chochote ni muda mchache tu inawezi ikawa dakika mbili dakika tatu kwa mfano kama kumsifia mtu ni dakika moja dakika mbili tu tayari lakini hiyo inamfanya aone kwamba unamfikiria muda wote kumbe una yani mko pamoja yni mko, mko na, na bondi ya pamoja na cha msingi sana nina kusihi sana rafiki yangu hakikisha unajua rugha ya mapenzi ya mwenza wako kwa sababu uh, ebu, ebu ka, kama huijui hebu kaanze leo kusikiliza malalamiko yake lazima kuna malalamiko huwa anayatoa anaya inaweza ikawa uh, analalamika kwamba unachelewa kurudi au anaweza akawa analalamika kwamba humpi zawadi au an, anaweza akawa analalamika kwamba Uh, humsaidii anazidiwa na majukumu ya, ya kazi za nyumbani kwa hiyo huko ndiko kuna lugha yake huko yaani zile lawama anazozitoa anavolalamika maana anatoa ujumbe kwamba kuna sehemu katika lugha yake ya kimapenzi haitimizwi kwa hiyo rafiki jitahidi kufanya hivyo kwenye mahusiano karibu sana tuwe wote tena kwa kesho hapa hapa unaweza tok hekima kwanza aramsiki