gani msikilizaji wa kipindi cha unawezatok ni matumaini yangu kwamba haujambo na umzima wa afya karibu tuwe wote ikiwa leo ni siku ya ishirini na sita katika mchaka mchaka wa siku mia moja za kufanya bila kuacha nami nilikuahidi kwamba nitakuwa na kwa mba, kushirikisha ujumbe kwa njia ya sauti na ndio maana ikawepo pasti hii ya unawezatok hekima kwanza karibu tuwe pamoja kwa jana tulijifunza kitu muhimu sana kutoka na katika topik yetu na mada yetu ihusuyo mahusiano na tulijifunza uh, hitaji kuu la mwanamke kwenye ndoa Tulis, tuliona kwamba hitaji kuu la mwanamke kwenye ndoa uh, ni huba mahaba au mapenzi tunavyoweza kuita na maana yake tu kwa ni kwamba ni kea iliyopitiliza ni ni kudekezwa kulikopitiliza kwamba kila baada ya mda unaweza ukawa unampigia simu unamjulia hari unamsifia uh, ukiamka asubuhi unams, unampa maneno mazuri unamsifia kwamba yeye ni mzuri amependeza ya yani ni vitu vidogo vidogo ambavyo vina thamani sana kwa mwanamke kwa mwanaume uh, hiyo ni kesi nyingine wao ni tofauti kwa hiyo tulijifunza uh, hilo hitaji kuu na ni kwa nini wanawake wengi huwa hawariziki kwenye tendo la ndoa uh, kama hawajapata hili hitaji lao kubwa la kudekezwa na kipindi hicho cha jana kilitokana na swali ambalo niliulizwa kwenye semina mojawapo na wanawake kwamba kwa nini wanaume huwa hamtudekezi huwa hamtu hamtupi maneno mazuri mpaka tu pale mnavyotaka show na show ikiisha mnarudi kwenye hali yenu ya kawaida kwa nini kwa hiyo nililijibu swali hilo vizuri kabisa unaweza uka, ukasikiliza kipindi hiko, hicho cha jana katika katikaepsod ya ishiini ntano na leo tunaingia katika katikaps a ihisi na ninachokwenda kukufundisha na kukushirikisha ni, ni sababu kwa nini wanaume ni dhaifu kwa wanawake ndio ni sababu kwa nini wanaume ni dhaifu kwa wanawake nafikiri umeshawahi ku, ku, ku, ku kusikiliza au kusikia maneno yakiongelewa mtaani kwamba wanaume sisi wanaume sisi huwa ni wadhaifu kwa wanawake na ukweli ndo huko hivyo historia inaonyesha kwamba wanaume wote waliokuwa na nguvu duniani walikwama au waliangushwa na mwanamke kwa hiyo maana yake mwanamke ana nguvu kuliko mwanaume licha ya kwamba maumbile ni tofauti kwamba mwanaume ni maskulini n yani kwamba ana nguvu maumbile yake ni makubwa yana nguvu nyingi lakini inavyokuja katika swala la kihisia na swala la, la kimahusiano mwanaume ni dhaifu kwa mwanamke na siku moja nikiwa kwenye semina ya wanandoa nikaulizwa swali na mwanamke mmoja kwamba kwa nini wanaume wanapotongozwa na wanawake nje ya ndoa huwa hawana jibu la moja kwa moja wanaanza kuzunguka wakati wanajijua kuwa wameoa lengo lenu hu, hasa huwa ni nini sasa hili ni swali ambalo niliulizwa kwenye semina na ili kulijibu swali hili ni kwamba Um, swali hili halina utofauti sana na lile swali ambalo huwa linaulizwa mara nyingi sana kwamba kwa nini wanaume wengi huwa wanapenda kuchepuka au huwa wanachepuka au huwa wanatoka nje ya ndoa zao swali hili lina lin, kwa namna moja au nyingine linafanana sasa kuna vitu viwili ambavyo wunatakiwa uvifahamu uh, kwa mwanaume na kwa nini ni dhaifu kwa mwanamke kwa nini wanaume ni wadhaifu kwa wanawake sababu kuu mbili ni kwamba sababu ya kwanza inatokana na mahitaji ya mwanaume mwanaume anahitaji ngono au anahitaji tendo la ndoa yani hilo ni hitaji kuu vitu vingine vyote vinaweza vikakosekana kwenye ndoa lakini ikikosekana tendo la ndoa mwanaume yeyote yule hatoweza kuishi kwenye hiyo ndoa kwa sababu ni, kwa sababu Uh, ndio hitaji lake maana ya hitaji ni kwamba ili maisha yaweze kwenda uh, hicho kitu ni muhimu uwe nacho usipokuwa nacho utakitafuta kokote kwingine ili maisha yaweze kwenda takwa ingekuwa ni takwa kwamba akijisikia atafanya asipojisikia hafanyi lakini kwa mwanaume hii ni tofauti ni hitaji ambalo ni muhimu sana na kuna takwimu zinaonyesha kwamba Uh, ni utafiti ambao umefanyika wa kisaikolojia kwamba mwanaume kila baada ya sekunde saba anawaza ngono sasa imajini una mwanaume wako huyo anaingia huko mtaani anakwenda kazini au kokote kule anakutana na mwanamke mwanamke huyo anamtongoza hivi itakuwa ni rahisi kiasi gani kukubali au kutokutoa jibu la moja kwa moja kwamba bwana mimi nimeoa au bwana mimi ina mke na watoto mara nyingi nyingi kwa sababu ya uzaifu huu wa kuhitaji tendo la ndoa au muda uh, a mdakwa mwing, wakati mwingi ni kwamba anavyotongozwa anakuwa hana jibu la moja kwa moja kwa nini kwa sababu ya vitu fulani fulani kitu hicho kinaweza kikawa ni ni kwamba mwanaume huyu ana, ana, ana anaweka akiba ya baadaye yani kwa mfano kama uh, yuko kwenye ndoa lakini anatongozwa na mwanamke mwingine anashindwa kukataa au kukubari anakuwa dailema moja kwa moja ni, kwa, ni kama vile anaweka kipolo kwamba ipo siku labda mahusiano yangu hayatakwenda sawa basi nita itakuwa ni rahisi nitakuwa na sehemu ya kuanzia uh, hiyo moja lakini mbili ni kwamba kwamban uh, mwanaume huyu wakati mwingine uh, licha tu ya kwamba anaweka kipolo kuna ile hali ya mwanaume kujiona dhaifu au kujiona sio rijali kwamba akitongozwa na mwanamke akakataa itaonekana yeye sio rijali na itaonekana ni dhaifu na amemwangusha mwanamke huyu aliyemtongoza kwa hiyo sasa ili kutokutaka kumwangusha mwanamke huyu mwanaume huyu anajitutumua yani anajipiga kifua kwamba kwani kwan tatizo gani kwani inachukua muda gani wala sio tatizo kwa hiyo unakuta mwanaume anakuwa ni mgumu wa kutoa jibu la moja kwa moja kwa sababu anakuwa na hii kwamba nikimkatalia pengine nitaonekana ni dhaifu lakini ukweli ni kwamba kweli ni dhaifu mwanaume ni dhaifu kwa mwanamke <laughs> kwa hiyo hiyo ni kujitutumua tu kwamba uh, mimi sio dhaifu kwa mwanamke kwa hiyo mimi nilijali ni atanionaje anione ninafanya kazi kweli kwa hiyo hiyo ni changamoto kubwa lakini uh, sababu hizi zinatokana na ukweli huo wa kwamba mwanaume anahitaji ngono na sababu ya pili ni kwamba uh, ukweli wa pili ni kwamba ni mwanaume huwa anashawishika kwa kuona sasa anavyoona kwa mfano mwanamke anakuja kumtongoza kwake lakini tayari amejiachia yule mwanamke amejiachia hmm. amejiachia kwa maana ya kwamba ameacha labda amevaa nusuuchi mapaja yako nje labda matiti yako nje sasa uh, kinachofanyika ni kwamba mwanaume kwa sababu huu anashawishika kwa kuona anaweza akashindwa kutoa majibu ya moja kwa moja ambapo uh, akawa amenasa uh, katika yani anaingia kenye anaingi, anaingiwa na tamaa na ubinafsi sasa kwamba kwa, kwa sababu ya kushawishika kwa kuona hali hiyo huo wanaopelekea wanaume wengi kuingiwa na tamaa na ubinafsi kwamba uh, kwani kwani ni, kwa nikitembeanaye kwani kuna, kuna tatizo gani yaani anakuwa ni mbinafsi na na tamaa inakuwa ni kubwa sana kwa sababu tu ameona maumbile na ndio maana wan, wanawake wengi wanaojua sili hii ya ya kwamba mwanaume huwa anasharishikaa kwa kuona wanafanya sana hii ya kuachia mapaja wazi kwa mfano madada poa wanajua hii sili kwamba mwanaume akiona kinachomfanya kin, kin, kinacho kinachotokea ni kwamba mwanaume huyu atashawishika kufanya naye mapenzi au yni hato kataa akitongozwa hato kataa na hata kama akiwa na msimamo kwamba anaweza akakataa lakini akifuatiliwa tu dakika mbili tatu anakubali na changamoto hii ni inatokana na vitu viwili ambavyo wanaume wanatakewa kuvijua Uh, hizi zote sababu mbili ya kuhitaji tendo la ndoa pamoja na kushaushikaa kwa kuona na hizo sababu zingine kwamba labda anaweka akiba au ana, ana, ana, ana anaona kwamba yeye ni rijali kwa hiyo asikatae au anaona atamwangusha mwanamke huyo aliyekuja kumtongoza kwamba yani mbuzi kafia kwa muuzabucha fumuuzabucha naye ndo hivo hiyo kuna kuna vitu viwili vya msingi sana kwa wanaume ili kuweza kuepuka hilo kwanza ni kuwa mchamungu na kuwa mchamungu kwa maana ya kwamba ni mchamungu kweli na cha pili ni kuwa na maono au ndoto au malengo makubwa vitu hivi viwili ukiongozwa nacho kimoja wapo au vyote kwa pamoja ukiongozwa na hivyo vitu vi, viwili maana yake ni kwamba hata utakavyotongozwa hautaweza yni utakuwa na jibu la moja kwa moja yani hutakuwa na kona kona kwa sababu unaongozwa na, na na mungu uh, kwa hiyo hofu ya mungu ni kubwa kwa nini umkosee mungu wako lakini cha pili una maono makubwa na ndoto kubwa ukitongozwa uki na mwanamke unaona kwamba ukikubali itaku it, ni kitu ambacho kitakuchielewesha au kitakuharibia ndoto na malengo yako makubwa hivi vitu viwili ni muhimu sana mwanaume kuwa navyo na hivyo ndivyo vinafanya mwanaume usiweze kunasa kwenye hiyo mitego au usiweze kuingia uh, kwenye hilo sekeseke seke la kutongozwa na kukosa uh, majibu ya moja kwa moja unakuwa dailema kwa hiyo ni muhimu sana kuongozwa na eza kumcha mungu sana uwe unamcha mungu sana au una maono makubwa na ndoto kubwa hivyo rafiki yangu uh, karibu sana tuwe pamoja kwa kesho uh, katika kipindi chetu kizuri kingine hapa hapa unaweza toko hekima kwanza ala msiki gani msikilizaji wa kipindi cha unaweza tok ni matumaini yangu kwamba haujambo na umzima tuwe wote. wa afya karibu tuwewote ikiwa leo ni siku ya ishirini na sita katika mchaka mchaka wa siku miamoja za kufanya bila kuacha nami nilikuahidi kwamba nitakuwa na kwa kushirikisha ujumbe kwa njia ya sauti na ndio maana ikawepo pasti hii ya unaweza tok hekima kwanza karibu tuwe pamoja kwa jana tulijifunza kitu muhimu sana kutoka katika topiki yetu na mada yetu ihusuyo mahusiano na tulijifunza uh, hitaji kuu la mwanamke kwenye ndoa Tulis, tuliona kwamba hitaji kuu la mwanamke kwenye ndoa uh, ni huba mahaba au mapenzi vyovyot unavyoweza kuita na maana yake tu ni kwamba ni kea iliyopitiliza ni, ni kudekezwa kulikopitiliza kwamba kila baada ya mda unaweza ukawa unampigia simu unamjulia hari unamsifia uh, ukiamka asubuhi unams, unampa maneno mazuri unamsifia kwamba yeye ni mzuri amependeza ya yaani ni vitu vidogo vidogo ambavyo vinathamani sana kwa mwanamke kwa mwanaume uh, hiyo ni kesi nyingine wao ni tofauti kwa hiyo tulijifunza uh, hilo hitaji kuu na ni kwa nini wanawake wengi huwa hawariziki kwenye tendo la ndoa uh, kama hawajapata hili hitaji lao kubwa la kudekezwa na kipindi hicho cha jana kilitokana na swali ambalo niliulizwa kwenye semina mojawapo na wanawake kwamba kwa nini wanaume huwa hamtudekezi huwa hamtu ni hamtupi, yani hamtupi maneno mazuri mpaka tu pale mnavyotaka show na show ikiisha mnarudi kwenye hali yenu ya kawaida kwa nini kwa hiyo nililijibu swali hilo vizuri kabisa unaweza uka, ukasikiliza kipindi hiko, hicho cha jana katika episodi ya ishirini na tano na leo tunaingia katika episod ya ishirsita na ninachokwenda kukufundisha na kukushirikisha ni, ni sababu kwa nini wanaume ni dhaifu kwa wanawake ndio ni sababu kwa nini wanaume ni dhaifu kwa wanawake nafikiri umeshawahi kukusikiliza ku, ku, ku, au kusikia maneno yakiongelewa mtaani kwamba wanaume sisi wanaume sisi huwa ni wadhaifu kwa wanawake na ukweli ndo uko hivyo wow. historia inaonyesha kwamba wanaume wote waliokuwa na nguvu duniani walikwama au waliangushwa na mwanamke kwa hiyo maana yake mwanamke ana nguvu kuliko mwanaume licha ya kwamba maumbile ni tofauti kwamba mwanaume ni maskulini yni kwamba ana nguvu maumbile yake ni makubwa ana nguvu nyingi lakini unavyokuja katika swala la kihisia na swala la, la kimahusiano mwanaume ni dhaifu kwa mwanamke na siku moja nikiwa kwenye semina ya wanandoa nikaulizwa swali na mwanamke mmoja kwamba kwa nini wanaume wanapotongozwa na wanawake nje ya ndoa huwa hawana jibu la moja kwa moja wanaanza kuzunguka wakati wanajijua kuwa wameoa lengo lenu hu, hasa huwa ni nini sasa hili ni swali ambalo niliulizwa kwenye semina na ili kulijibu swali hili ni kwamba Um, swali hili halina utofauti sana na lile swali ambalo huwa linaulizwa mara nyingi sana kwamba kwa nini wanaume wengi huwa wanapenda kuchepuka au huwa wanachepuka au huwa wanatoka nje ya ndoa zao swali hili lina lin, kwa namna moja au nyingine linafanana sasa kuna vitu viwili ambavyo natakiwa uvifahamu aa, kwa mwanaume na kwa nini ni dhaifu kwa mwanamke kwa nini wanaume ni wadhaifu kwa wanawake sababu kuu mbili ni kwamba sababu ya kwanza inatokana na mahitaji ya mwanaume mwanaume anahitaji ngono au anahitaji tendo la ndoa yani hilo ni hitaji kuu vitu vingine vyote vinaweza vikakosekana kwenye ndoa lakini ikikosekana tendo la ndoa mwanaume yeyote yule hataweza kuishi kwenye hiyo ndoa kwa sababu ni, kwa sababu Uh, ndio hitaji lake maana ya hitaji ni kwamba ili maisha yaweze kwenda uh, hicho kitu ni muhimu uwe nacho usipokuwa nacho utakitafuta kokote kwingine ili maisha yaweze kwenda sio takwa ingekuwa ni takwa kwamba akijisikia atafanya sipojisikia hafanyi lakini kwa mwanaume hii ni tofauti ni hitaji ambalo ni muhimu sana na kuna takwimu zinaonyesha kwamba Uh, ni utafiti ambao umefanyika wa kisaikolojia kwamba mwanaume kila baada ya sekunde saba anawaza ngono sasa imajini una mwanaume wako huyo anaingia huko mtaani anakwenda kazini au kokote kule anakutana na mwanamke mwanamke huyo anamtongoza hivi itakuwa ni rahisi kiasi gani kukubali au kutokutoa kutoa jibu la moja kwa moja kwamba bwana mimi nimeoa au bwana mimi ina mke na watoto marayingi mara nyingi, utaji, wata, nyingi kwa sababu ya udhaifu huu wa kuhitaji tendo la ndoa au uh, kwa, kwa mda mwingi, kwa, kwa wakati mwingi ni kwamba anavyotongozwa anakuwa hana jibu la moja kwa moja kwa nini kwa sababu <coughs> ya vitu fulani fulani kitu hicho kinaweza kikawa ni ni kwamba mwanaume huyu ana, ana, ana anaweka akiba ya baadaye yaani kwa mfano kama uh, yuko kwenye ndoa lakini anatongozwa na mwanamke mwingine anashindwa kukataa au kukubari anakuwa dailema moja kwa moja ni, kwa, ni kama vile anaweka kipolo kwamba ipo siku labda mahusiano yangu hayata kwenda sawa basi nita itakuwa ni rahisi m nitakuwa na sehemu ya kuanzia uh, hiyo moja lakini mbili ni kwamba uh, yani mwanaume huyu wakati mwingine uh, licha tu ya kwamba anaweka kipolo kuna ile hali ya mwanaume kujiona dhaifu au kujiona sio rijali kwamba akitongozwa na mwanamke akakataa itaonekana yeye sio rijali na itaonekana ni dhaifu na amemwangusha mwanamke huyu aliyemtongoza kwa hiyo sasa ili kuto kutaka kumwangusha mwanamke huyu mwanaume huyo anajitutumua yaani anajipiga kifua kwamba kwani kwan tatizo gani kwani inachukua muda gani wala sio tatizo kwa hiyo unakuta mwanaume anakuwa ni mgumu wa kutoa jibu la moja kwa moja kwa sababu anakuwa na hii kwamba nikimkatalia pengine nitaonekana ni dhaifu lakini ukweli ni kwamba kweli ni dhaifu mwanaume ni dhaifu kwa mwanamke <laughs> kwa hiyo hiyo ni kujitutumua tu kwamba uh, mimi sio dhaifu kwa mwanamke kwa hiyo mimi nilijali hatanionaje ni anione ninafanya kazi kweli kwa hiyo hiyo ni changamoto kubwa lakini uh, sababu hizi zinatokana na ukweli huo wa kwamba mwanaume anahitaji ngono na sababu ya pili ni kwamba uh, ukweli wa pili ni kwamba ni mwanaume huwa anashawishika kwa kuona sasa anavyoona kwa mfano akimwanamke aki, anakuja kumtongoza kwake lakini tayari amejiachia yule mwanamke amejiachia amejiachia kwa maana ya kwamba ameacha labda amevaa nusuuchi mapaja yako nje labda matiti yako nje sasa kinachofanyika ni kwamba mwanaume kwa sababu huwa anashawishika kwa kuona anaweza akashindwa kutoa majibu ya moja kwa moja ambapo uh, akawa amenasa uh, katika yani anaingia kwenye anaingi, anaingiwa na tamaa na ubinafsi sasa kwamba kwa sababu ya kushawishika kwa kuona hali hiyo huo unaopelekea wanaume wengi kuingiwa na tamaa na ubinafsi kwamba uh, kwani nikitembea naye kwani kuna, kuna tatizo gani yani anakuwa ni mbinafsi na, na tamaa inakuwa ni kubwa sana kwa sababu tu ameona maumbile na ndio maana wan... <coughs> wanawake wengi wanaojua sili hii ya ya kwamba mwanaume huwu anashawishika kwa kuona wanafanya sana hii ya kuachia mapaja wazi kwa mfano madada poa wanajua hii sili kwamba mwanaume akiona kinachomfanya bad... kin... kin... kinacho kinachotokea ni kwamba mwanaume huyo atashawishika kufanya naye mapenzi au ku yani hato kataa akitongozwa hato kataa na hata kama akiwa na msimamo kwamba anaweza akakataa lakini akifuatiliwa tu dakika mbili tatu anakubali na changamoto hii ni inatokana na vitu viwili ambavyo wanaume wanatakewa kuvijua hizi zote sababu mbili ya kuhitaji tendo la ndoa pamoja na kushaushika kwa kuona na hizo sababu zingine kwamba labda anaweka akiba au ana ana, ana, anaona kwamba yeye ni lijali kwa hiyo asikatae au anaona atamwangusha mwanamke huyo aliyekuja kumtongoza kwamba yani mbuzi kafia kwa muuzabucha fumuuzabucha naye ndo hivo kwa hiyo kuna kuna vitu viwili vya msingi sana kwa wanaume ili kuweza kuepuka hilo kwanza ni kuwa mchamungu na kuwa mchamungu kwa maana ya kwamba ni mchamungu kweli, kweli. Uh, na cha pili ni kuwa na maono au ndoto au malengo makubwa vitu hivi viwili ukiongozwa nacho kimoja wapo au vyote kwa pamoja ukiongozwa na hivyo vitu vi, viwili maana yake ni kwamba hata utakavyotongozwa hautaweza yn yani utakuwa na jibu la moja kwa moja yani hutakuwa na kona kona kwa sababu unaongozwa na, na, na mungu Uh, kwa hiyo hofu ya mungu ni kubwa kwa nini umkosee mungu wako lakini cha pili una maono makubwa na ndoto kubwa ukitongozwa uki na mwanamke unaona kwamba ukikubali itaku it, ni kitu ambacho kitakuchielewesha au kitakuharibia ndoto na malengo yako makubwa hivi vitu viwili ni muhimu sana mwanaume kuwa navyo na hivyo ndivyo vinafanya mwanaume usiweze kunasa kwenye hiyo mitego au usiweze kuingia uh, kwenye hilo sekeseke seke la kutongozwa na kukosa uh, majibu ya moja kwa moja unakuwa dailema kwa hiyo ni muhimu sana kuongozwa na eza kumcha mungu sana uee unamcha mungu sana au una maono makubwa na ndoto kubwa hivyo rafiki yangu uh, karibu sana tuwe pamoja kwa kesho Aa, katika kipindi chetu kizuri kingine hapa hapa unaweza toko hekima kwanza ala msiki