uharigani msikilizaji wa kipindi cha unaweza to ni matumaini yangu kwamba umzima wa afya karibu tu wewote katika kipindi chetu cha leo leo ikiwa ni siku ya hat5 katika mfululizo wa siku miamj za kufanya bila kuacha karibu tu wewote unaweza tk hekima kwanza basi kwa jana tulijifunza kero mojawapo katika kero mbalimbali mbali za kwenye mahusiano na kwenye ndoa tuliangalia kelo ya wanaume ucherewa kurudi nyumbani hii ni kero kubwa sana ambayo wanawake wengi huwa wanailalamikia kwenye ndoa kwamba waume zao wa wanavyotoka makazini au kwenye mizunguko na kwenye shughuli mbali mbalimbali huwa hawawahi nyumbani kujumuika na familia tuliangalia vitu vingi kama hujaisikia naomba ukaisikilize ni episodi nzuri sana itakusaidia kujifunza tu, bado tunaendelea na kipengele hiki cha kero za kwenye mahusiano leo tuko kero ya nne na kero hii ni kero ya ndugu kero ya ndugu ni kero sugu kwenye mahusiano yaliyo mengi hasa, ma, hasa mahusiano au ndoa hizi za kiafrika ni, ni, ni kero inasumbua sana mahusiano mengi na ndoa nyingi huwa zinakufa kwa sababu ya ya kero hii ya ndoa andre si kwamba mtu mmoja kwenye ndoa kaamua kulipuuza au kaamua kujifanya kama haoni kero hizo na ndipo hapo ndoa inaweza ikasogea ika licha ya kuwepo hizi kero lakini hadhawadzi ni kero nyingi ni kero kubwa sana na wanawake wengi hawafurahii ndoa zao kwa sababu ya ndugu wa mwanaume ndugu wa mwanaume wanaongoza kuleta kero kuleta utangamano kwenye ndoa ya, ya, ya ndugu yao na kikubwa ni kwamba inategemea na jamii na tamaduni mwanaume aliyoolelewa kwamba wazazi wake au ukoo wake huko wao ya ya maswala ya ndoa yakoja maswala ya mwanamke yakoja mwanamke ana nafasi gani kwa sababu kuna makabila mengine ambayo mwanamke ana nafasi ya chini sana kwenye ma, kwenye ndoa au kwenye mahusiano imajini kwamba uh, makabila kwa mfano ambayo huwa kwamba mzazi wa mwanaume ndo anaenda kumwolea uh, mwanamke mtoto wake kwa hiyo mwenye sei pale anakuwa ni mwana ni, ni yule mamamkwe anakuwa na sei kwenye hiyo ndoa anakuwa na na nguvu sana kwenye hiyo ndoa kwa hiyo mwanamama unavyoingia kwenye mahusiano na mwanaume yeyote hakikisha unalifahamu hili ili, ili usiwezi kuingia kwenye mtego au kwenye lawama au kwenye kelo hizi ambazo wanawake wengi sana inawakela fuatilia historia ya mwenza wako familia anakotoka ukoa anaotoka kwa sababu hii uh, kero inategemea sana na mwanaume kalelewaje au historia yake background yake anakotoka ikoje na namna na ya kuiepuka kero hii sasa hakuna ujanja zaidi ya mwanaume kusimama zidi ya ndugu zake kwa sababu ili uweze kumwokoa au kumlinda mwenza wako au mke wako ni wewe mwanaume kusimama na ku, na kuwa upande wa, mwana, wa, wa mke wako hiyo ndiyo tiba halisi ya kuweza ku eh, kuiondoa kero hii kwa mfano wewe mwanaume kama umeamua kweli kuoa na kuanzisha familia yako inabidi usimame na, na mwenza wako Unless kama mwenza wako humjui au uliletewa tu lakini kama unamfahamu tabia zake nnani na mambo yake ni rahisi zaidi kusimama upande wake au kumwongoza kwa sababu wewe ndugu zako unawafahamu na sa nyingine uh, na nyingine fkozi kuna wanawake wengine ambao tabia zao sio nzuri ndio zinaleta hizo migogoro kwa mfano labda ndugu wa, wa, wa upande wa mwanaume wanakuja, wanakuja kukutembelea wana mwanamke amenuna hajishughulishi haongei nao nao sasa wanachukua wana hatua Kuyo, hiyo kwa hiyo hiyo ni huruka ya mtu kwa hiyo mwanaume umfahamu mwenza wako huruka yake haiba yake tabia zake ili uweze kumwongoza vizuri hata pale ndugu zako anavokuja ujue namna ya kumwongoza au namna ya kuongea naye na, na sa nyingine mshirikishe kwa sababu mwanamke anapenda sana kushirikishwa na kinachogombaniwa hapo huwa sio yeah. Sio, sio vitu vikubwa sana ni mwanamke anataka kutawala eneo lake hilo la ndani la nyumba na mara nyingi sana mamamkwe naye au mama yako naye anataka kutawala anavyokuja pale anakuja na mamlaka sasa pale ndo kunakuwa na msuguano wa kwamba ni nani mwenye mamlaka zaidi haya huyu kakuzaa amekulea <laughs> na huyu mwingine ameku unaishi naye anakufahamu nje ndani sasa kkunakuwa na na vita hiyo ya madaraka pale nyumbani na na inashauriwa kwamba mara nyingi una kama una kiwezo una, una unaweza ukwasikae pamoja kwa sababu jinsi wanavyokaa pamoja ndio ule msugwano ndio unaweza ukaongezeka na matokeo yake lazima mmoja tu hata salimu amri atashindwa aeza mama wako itabidi asalimu amri au mke wako inabidi asalimu amri ndoaimshindi kwa hiyo cha msingi baba hakikisha unampoekti mke wako unamlinda mke wako zaidi ya ndugu zako kwa sababu uh, ndo msaada pekee alionao nje na hapo uh, atashindwa na kama kama wewe ndi unaridhia hivyo basi ujue ni kwamba hiyo ni la kwako kama ni ndoo imevungika hapo chanzo kikubwa ni weze na wasio ndugu zako kwa sababu ungeweza kuwa ungeweza kuwakemea au ngeweza kwakukataa kwamba kwa hili hapana huyu ni mke wangu mnatakiwa mheshimu natakiwa, natakiwa mm, mtambue uwepo wake kwamba ana nafasi kubwa kwangu mimi kama mnaweza kuniheshimu mimi na me, na mke wangu inabidi mheshimu kama mnavyoni heshimu mimi waambie ndugu zako n na, najua na wanaweza wakanuna wakakasirika kwamba sasa uh, anampendelea ana, ana, <mimitra> ndio ni mke wako ndio ubavu wako sau utafanyaje uachane na ubavu wako haiwezekani kitu kingine kwa mfano kwenye swala la na kutuma pesa nyumbani au kuwatumia ndugu zako pesa hii nayo ni ni, ni ni changamoto sana kwa sababu uh, ndugu wengi huwa wana wanamchukia mwanamke kwa sababu ya kwamba kabla haujawanaye ulikuwa unatuma pesa nyumbani wewe mara nyingi lakini kwa sababu umeoa unaanza unaanza maisha yako na kutengeneza familia wao wanafikiri kwamba huyo ndio anakula pesa za ndugu yake ndugu yao sasa vile ambavyo unaweza ukafanya ni kwamba kama huo unawatumia pesa basi hakikisha unabadilishana mme wako yaani mke wako ndio awu anawatumia ndugu zako na wewe huwe unawatumia ndugu, ndugu wa mwanamke kwa kufanya vile ina- inaondoa angalaun uh, tensheni ya kwamba uh, mke wako huwa anakuzuia wewe kutuma pesa kwa hiyo unaona ni jinsi gani unaweza ukatatua uka au ukasaidia kuondoa hii kero ya nduku basi rafiki yangu tumefika mwisho kwa siku ya leo karibu tuendelee kwa pamoja kwa kesho hapa hapa unaweza tu hekima kwanza sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani na kutatua kero na changamoto ili ndoa zetu ziweze kudumu na kuwa bora zaidi karibu hapo kesho aramsiki