uharigani msikilizaji wa kipindi cha unaweza na kualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya 4bamo katika mchakamchaka wa siku miamoja dha kufanya bila kuacha nani kama ilivyoada niliahidi kuwa nitakuletea ujumbe uh, kwa njia ya sauti na ujumbe uhusuwa mahusiano na ndio maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza tuko ni sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani tunajifunza namna ya kuboresha ndoa pamoja na mahusiano yetu na namna ya kuweza kukabiliana na changamoto zilizopo siku hizi kwenye mahusiano karibu tuwewote kwa jana tuliongelea na kujifunza kero mojawapo ya kero ambazo zinawa kumba watu wengi sana kwenye mahusiano kwenye mahusiano huwa kuna kero nyingi na moja ya kero ni baadhi ya wanandoa kutoa kuwa au mwenza wako kutok kuwa mwazi na hasa hasa wanaume walio wengi huwa wanaficha baadhi ya mambo kwenye mahusiano yao na hii huwa inapelekea wanawake navojifunza mtindo huo huo wa maisha wa kuficha taarifa moa na vitu muhimu ambavyo vingeweza kusaidia ndoa kuweza kwenda pamoja matokeo matoke matoke ake inakuwa ni migogoro nakanmidogomidogo lakini baadaya mda itakua ni mikubwa kwasabau nakua haitatuliwi hiyo kama ulipitwa na iliyopita nakushauri rafiki yangu uweze kuitafuta na kuisikiliza karibu tuut kwa siku yaef t kinginambacho n muhim san swali hili ni swali muhimu sana kwa sababu nimekuwa nikiulizwa kila ninapokwenda kwenye makongamano na kila ninapokwenda kwenye semina sihusuzo mahusiano swali hili nimekuwa nikiulizwa haswa na wanawake walio wengi kwamba kwa nini mwanamke na mwanaume mmekaa pamoja kwa muda wa miaka hata kumi kumi na tano kwenye mahusiano yn yani mnaishi kama mke na namme lakini hamjafunga ndoa kanisani wala serikalini yani kwa maana nyingine hamjabariki ndoa au hamjahalalisha ndoa lakini mnaishi pamoja kwanini inakuwa hivyo na wanaume walio wengi kwanini huwa hawataki kubariki au huwa hawataki kuhalalisha ndoa na rafiki yangu kama unavyofahamu ni kawaida kuona uchumba wa muda mrefu au uchumba sugu hiyo huwa ipo lakini siku hizi kuna kitu cha ajabu siwezi kukiita kitu cha ajabu kwa sababu kimeanza kuzoeleka ni kwamba watu wanaishi pamoja kama mke na mme lakini wanakuwa hawajahalalisha ndoa hiyo serikalini kanisani au msikitini au hata kwenye jamii kwa maana ya kwamba mira au tamaduni au kwa wazazi lakini wanaamua kuishi pamoja nawanazaa Wana, watoto sasa kuishi pamoja kwa staili hiyo kumekuwa ni changamoto sana sasa kwa, wa, kwa wanawake walio wengi ndio utakuta wanalia na wananununika na wanalalamika kwa nini hawaja ndoa kwamba mwanaume hahalarishi ndoa nini yani wanajaribu kutafuta sababu ni kwa nini lakini hawaipati na wakati mwingine wanajaribu kufosi ili mwanaume afunge ndoa lakini h bado mwanaume anakuwa mzito kuchukua maamuzi na s inawapa shida sana wanawake walio wengi kujua kama kweli ni wao ndio wamiliki halali au ni wapitaji tu kwamba ni yani, anakaa kwenye yale mahusiano mguu mmoja nje mguu mwingine ndani kwa maana ya kwamba haelewi kwa sababu hana cheti cha ndoa hana uhalali wowote kiasi kwamba naeza siku ikatokea kaambiwa tu bwana mimi na wewe tuachane nimempata mtu m- m- ambaye tunafanana ambaye tunaendana ambaye nitafunga naye ndoa sasa maswala kama hayo yanawachanganya sana wanawake walio wengi na nimekuwa nikiulizwa nini hasa na sababu ni nini ambayo inawafanya wanaume ufikia hatua hiyo basi kwa leo tunaenda kuangalia sababu moja ambayo ni muhimu sana inayowafanya wanaume wengi wasiweze kwenda hatua zaidi ya kurekebisha au kuhalarisha ndoa kwa cheti sababu hii ndio sababu kubwa ambayo inabeba sababu zingine zote lakini tutaendelea na vipindi vijavyo tutaziangalia hizo sababu zingine lakini leo tunaomba tuangalie hii sababu ambayo ni <coughs> muhimu sana sababu hii ni kwamba wanaume hawafanyi hayo kwa sababu kuu hii kwamba huwa wanapata mahitaji yao kwa wakati na kwako yaani kwamba u, kitendo cha nyinyi kuishi kama mke na mme kwenye nyumba moja maana yake ni nini maana yake ni kwamba mwanaume huwa ana mahitaji yake na mahitaji yake huwa yanaeleweka hitaji namba moja nie yaani ni ndoa tendo la ndoa hilo ni hitaji lake mwanaume sasa kama hitaji hilo analipata ndani ya nyumba bila kufunga ndoa au bila kuwa na kubariki ndoa au kuwa na ndoa halali yani kuhalalisha ndoa vile vetaudoment ya maana yake niii maana yake ni, ni kwamba anapata mahitaji yake mahitaji yake yanatimizwa mojawapo ya hitaji hilo la tendo la ndoa sasa ni sababu gani t itakayomfosi au itakayomsukuma kurekebisha au kubariki ndoa hakuna kwa sababu mahitaji yake yanatimizwa imajini kwamba mwanaume anapikiwa anafuliwa nguo an- tendo na ndoa na anapata huduma zingine zote kama mwanaume aliyewekwa kwenye ndoa mwingine yote aliyefunga ndoa hivyo v- vitu anavipata sasa ni kitu gani kitakacho sasa kwenda hatua nyingine ya kubariki au kuhalalisha ndoa hakuna kama mahitaji yake yote yanatimizwa dada ha, hakuna sababu ya mwanaume kufunga ndoa au kuhaliki, au, kubaliki, au kubaliki kuhararisha ndoa hiyo kwa sababu mahitaji yanapata maana yake ni nini sina maana ya kwamba sasa kuanzia leo umnyime mahitaji hayo hapana maana yangu ni kwamba kama unataka mwanaume afunge ndoa na nawewe ah, ah, ah, yani kwamba ahararishe au abariki ndoa na nawewe kaeni chini <coughs> mjadili maswala haya kinagaubaga kwamba kwa sababu ya uwepo wako kwenye hili nyumba kwa sababu ya, u, ya wewe kuishi pamoja na yeye ndiyo inampa ugumu hata wa kuweza kuendelea na hatua zingine kwa hiyo hakikisheni mnaliweka swala hili yaani mnalitatua kwa sababu uh, sio kwamba uh, sasa wewe uondoke nyumbani kwamba uh, kwa kuwa sasa uh, naona utaki ufunge ndoa na mimi basi naomba tu uh, mi naondoka narudi nyumbani uh, usiwo hivo usifanyi hivyo cha msingi zingatia hichi nachokwambia kwamba mahitaji ya mwanaume yanavyotimizwa mwanaume huwa hana haja na ndoa nani na kwani ni kwa sababu hitaji la ndoa huwa sio la mwanaume yani ndoa huwa sio ya mwanaume ndoa ni ya mwanamke mwanamke ndiyo mwenye ndoa haswa mwanamke ndio mwenye ndoa haswa mwanaume yeye ni mpangaji tu kwa sababu mwenye mwili ambapo tendo la ndoa linafanyikia ni wewe mwanamke mwanaume huwa anaingia na kutoka anaingia na kutoka kwa hiyo mwenye nyumba ni wewe mwanamke mwanaume ni mpangaji kwako maana yake ni ii wewe ndio unahitaji ndoa iliko ei kwa hiyo kama mahitaji yake hayo anayapata nyumbani bila ya kufunga ndoa hakuna sababu itakayomfanya au itakayomlazimisha aweze kufunga ndoa au kurekebisha ndoa au kubariki ndoa kwa sababu kila kitu anakipata nyumbani kwayo ni juhudi yako wewe mwanamama kuhakikisha mwanaume ana analazimika ana au ana kwamba anakuwa na sababu inayomsukuma sasa kufunga ndoa na wewe mojawapo ni kwamba hakikisha chezo vizuri kwenye mahitaji unayomtimizia ukiwa pale nyumbani ukiweza kuchezanayo vizuri mwanaume yeyote yule ataweza kuendelea mbele na hatua za kufunga ndoa au kurekebisha au kubariki ndoa kwa hiyo zingatia sana hili tumefika mwisho kwa leo rafiki karibu tuendelee kuwa pamoja katika vipindi vingine vijavyo unaweza toko hekima kwanza aramsiki