uharigani msikilizaji wa kipindi cha unaweza toko na kuharika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya arobantatu katika mchakamchaka wa siku mia moja za kufanya bila kuacha kama kawaida nilichagua kwa kushirikisha ujumbe kwa njia ya sauti na ndiyo maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza toko hapa tunaongelea mahusiano mahusiano kwa undani mahusiano kwa undani zaidi tukiangazia migogoro changamoto ili tuweze kutatua na kuboresha mahusiano yetu karibu tuwe wote kwa reo kwa jana tulijifunza sababu kwa nini wanaume wengi huwa hawako tayari siku hizi kurekebisha au kubariki na kuhararisha ndoa zao wunakuta mwanaume anaishi na, na mwanamke kwa miaka minne mitano mpaka kumi mpaka hata ishirini wamezaa watoto wamelea wamesomesha lakini bado hawajaweza kurekebisha au kubariki au kuhalarisha ndoa hiyo yani kuifanya iwe rasmi kisheria kwamba mtu akawa na cheti chake kwenye ndoa kwa nini inakuwa ni hivyo na mara nyingi maswali ambayo inakuwa nikiulizwa ni, wasu, ma, ni wanawake ndio wanaokuwa wanauliza maswali hayo na inaonekana ni kwamba wanaume wengi huwa hawako tayari kuhararisha au kurekebisha ndoa zao kama ambavyo wanawake wengi wanapendelea iwe hivyo na ni, nilitaja sababu ya kwanza ni kwamba kwa sababu mwanaume anapata, anapata mahitaji yake anatimiziwa yn yani yale mahitaji yake aa, kama mwanaume kwenye familia anapata tendo la ndoa anafuliwa nguo anapikiwa chakula anafanyiwa shughuli zote za pale nyumbani kama mwanaume mwingine ambaye yuko kwenye ndoa ya halali kwa hiyo uh, upatikanaji wa, ma, wa, wa mahitaji hayo ya mwanaume unaweza kabisa kufanya mwanaume asione haja yoyote ya kwenda hatua nyingine zaidi ya kuhalalisha ndoa kwamba kuna haja gani sasa ya kuhararisha ndoa ili hali anapata mahitaji yake yote ya msingi bila ya kuwa na na uhalali wa ndoa ile kwa hiyo uh, hiyo ni sababu kuu mojawapo lakini sababu zingine ni mwanamke mwenyewe kutokuwa uh, kuto kujithamini anakuta uh, ana anaona kwamba labda huko ndiko kumwonyesha uh, kwamba kutokujithamini yeye kunamfanya labda mwanaume aone kwamba kweli huyu mwanamke anampenda lakini ukweli ni kwamba ukijizalau wewe na mwanaume atakuzalau na hata uweza kuenda hatua nyingine zaidi kwa sababu wewe tu hujisamini unajirahisi unakuwa ni chipu na wakati mwingine anafikiria kwamba kama unakuwa rahisi kwake kiasi hicho utashindwa nini kuwa rahisi kwa mwanaume mwingine kwa hiyo jipe thamani ithamini wewe mwenyewe na mwanaume atakusamini na ataweza kwenda hatua zaidi ya kuweza kufunga ndoa na wewe au kuhalalisha ndoa kiserikali kidini au kimila vilevile vile. na sababu nyingine ya tatu ni kwamba wanawake wengi wanakuwa uh, hawajiamini au hawana misimamo unakuta kwamba alitakiwa uh, atumie msimamo awe na msimamo kwamba kama uh, amwambie mwanaume wake kwamba kama hauwezi kufunga ndoa au kuhalalisha ndoa yetu basi mimi na wewe itabidi tuachana tutafute au tufanye mambo mengine zaidi ya hii kupotezeana mda kwa sababu mwanamke ndio mwenye ndoa na kama hajahalalishwa kwenye ndoa huwa inampa wasiwasi sana kwamba siku yoyote mwanaume anaweza akatafuta mwanamke mwingine na akaoa nid ya kwamba wamedhaa pamoja au wanaishi pamoja kwa hiyo huwa inampa wasiwasi sana mwanamke katika situesheni hiyo huwa anakuwa hajatulia kwenye hiyo ndoa ya yani namna hiyo kwa hiyo utaona uh, ni jinsi gani mwanaume unatak- mwanamke sasa unatakiwa huwe na msimamo ili kusudi mwanaume aweze kufanya nini aweze kwenda hatua zaidi ya ku, na kukuoa au kuhalalisha ndoa yenu nakumbuka kuna rafiki yangu mmoja ambaye alipita katika matatizo haya um, yeye alikuwa anaishi na mwanaume uh, kwa muda mrefu tu wamezaa mtoto wa kwanza wamezaa mtoto wa pili a mwanaume huyo hata kwenda kujitambulisha kwa wazazi wake hata kwenda kutoa tu ile mahali alikua hajawai kufanya ka yake huyu binti akawa naumia naskitika kwanini naahiakta kwa saymbai naumpeaa ama akuitambuisha a kutoa mahai yumbaia ho hakuitai amfate nyumbani kwenda kutoa mahali nyumbani, na kujitambulisha kwa hiyo una unaona ni kwa namna gani jinsi ambavyo ukiwa na msimamo inaweza ikafanya kazi kwa sababu unavokosa msimamo maana yake ni kwamba wwe ni rahisi yani wewe we ni ch kiasi kwamba huwezi kujisimamia hata misimamo yako kuwa tayari hata kupoteza hicho kitu ambacho hakikupi amani kwa nini uridhiki na hicho kitu ambacho hakikupi amani jisimamie mwambie mwenza wako kwamba bwana naomba hiki kitu kiwezekane kwa mda fulani sikulazimishi lakini nakushawishi hiki kitu ni muhimu kwangu kwa sababu kwenye ndoa sina amani mda wowote unaweza ukaniletea mtu na mimi nisiwe na sehemu yote ya kwenda kujitetea kwa sababu kweli sina dokumenti yoyote ambayo inaonyesha kwamba tumekaa pamoja pamoja na kwamba kuna sheria y serikali ambayo inasema Wana, m, wa, wa, wa, watu wakiishi kwa miezi sita na kuendelea kwa pamoja wakachuma wakanani mali kwa pamoja wanaruhusiwa kugawana lakini kisheria haina uzito mkubwa sana kwa sababu huna documentation yoyote mlikuwa mnaishi tu kama, kama mtu, mke namume kwa unyumba yani kwa hiyo ni changamoto sana waume mwanamke unatakiwa huwe na msimamo hakikisha unajisimamia ili kuweza kumfanya mwanaume wako aweze um kwenda hatua zaidi ya, ku, ya hiyo ambayo yni aliyokuweka ndani tu bila ya kuhalalisha kwa nduguu jamaa na marafiki au hata keye kimila kiserikali hata kidini basi hakikisha unafanya na kufata hayo mambo lakini katu kwingine kinachowafanya wanaume wengi wasichukue hatua ni wanawake walio wengi wana wanafosi sana yaani analazimisha kiasi kwamba inamstua mwanaume huyu kwamba hmm. hivi kwa nini ana fosi hivi au anataka kile cheti cha ndoa awezi kukitumia kwa mambo mengine ambayo pengine labda ni kwa ajili ya kujinufaisha zaidi kwa mfano nioshawahi kushuhudia ndoa moja ambayo ili, ili wa, wanandoa walikuwa wanaishi wali hivyo bila ku kubariki au bila kuhararisha ndoa yao kwa muda mrefu tu wakakaa kama miaka sitsaba au nn hivi sasa kilichokuja kutokea mwezi mmoja tu baada ya kuhararisha au kubariki ile ndoa wanandoa hao waliweza kuachana waliweza kuachana kwa nini kwa sababu kumbe mwanamke alikuwa anataka tu kupata kile cheti then aanze sasa kumsumbua mwanaume unaona kwa gani ambavo mtu anaweza aka akasita kuingia kwenye mahusiano y ya, yani kwenye kuhalalisha ndoa kwa sababu t kuna ambazo anaziona kwamba huyu tukiingia naye kwenye mahusiano ls ya ndoa kabisa kwamba sasa tumefunga ndoa nacheti huyu tutaachana ndoa hii haitaweza kuishi kwa hiyo wakati mwingine uh, mwanaume anaamua kufanya vile kwa sababu anajua ndoa hiyo uh, haitaendelea yani mahusiano ya namna hiyo haata kuwepo kwa sababu tu mwanamke yule akishapata kile cheti atakitumia vibaya pengine labda atabweteka au hatu, anakuwa hajiongezi au anakitumia kwa maslahi yake binafsi especially kwenye kutaka labda kugawana mali au hizo ambazo wamechuma au wamechuma mwanaume peke yake kwa hio kuna mambo mengi ambayo mwanaume anayaangalia kwa mwanamke uh, kwamba kwa nini pengine uh, asichukue hatua ya kuhalalisha ndoa hiyo kwa hiyo unakuta ni kwa sababu ya kulazimishwa sana kiasi kwamba anafikiria lazima kuna kitu kingine ambacho kiko nyuma yapazia kwa nini ananifosi hivi kwa hiyo dada au mama usimlazimishe mwanaume usimfosi mwanaume kikawaida binadamu yote hu apendi kulazimishwa au kufosiwa na cha msingi anachotakiwa ni kufanya hakufanya ni kumshawishi kumshawishi ni kum sio kumrazimisha unamshawishi kwa kutumia uh, mahitaji yake kama mwanaume uh, kwa sababu ndio unaekuwa nampa mahitaji unaweza uka hiyo namna ya kumpa mahitaji kwa kum kwamba aende uh, uh, hatua zaidi lakini vilevile vile wewe mwenyewe kujisimamia kujithamini wewe mwenyewe na kuhakikisha unatumia rugha ambazo zina staha sio kumlazimisha sio kwa kebei wala sio kwa kumforce na, kum, na kumtukana ili mradi eti unataka tu uh, kwamba unataka ahararishe ndoa no usifanye hivyo wewe endelea kumshawishi lakini vilevile vile usisahau uh, kuendelea kuomba mungu kwa sababu wakati mwingine haya maswala ya ndoa huwa ni maswala ambayo ni magumu ni maswala ambayo usipomuhusisha mungu mwanzoni hata kuwa na wewe vilevile vile kwenye kwenye kwenye ndoa yako au kwenye kuhali, kubaliki au kwenye kuhadhalisha ndoa yako hivo kwa hiyo hakikisha unamwinvovu mungu unamshirikisha uh, lazima tu kuna mlango ambao uta, utatokea na utafunguka na mtakuwa pamoja kwenye mahusiano yenu vizuri kabisa asante umekuwa nami leo kwa ajili ya kuweza kufanya kama lk kwa yale yote ambayo tumejifunza mfululizo kwa siku kama tatu yanayohusu kwa nini mwanaume huwa uh, wanaume wengi siku hizi huwa hawapendi kuhalarisha ndoa au kubariki ndoa zao licha ya kuishi pamoja wa wa na mwanaume asante uharigani msikilizaji wa kipindi cha unaweza tokana kualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya aroban katika mfululizo wa siku miamoja za kufanya bila kuacha nami niliahidi kukushirikisha ujumbe kwa njia ya sauti na ndiyo maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza chako. na kipindi kinahusu mahusiano kwa ujumla tunaangazia sababu migogoro changamoto na namna ya kuboresha mahusiano yetu ili ndoa zetu na mahusiano yetu ya zaidi zaiti karibu tuwewote kwa jana tulijifunza sababu zinazofanya wanaume wengi siku hizi wasiweze kubariki au kuhalalisha ndoa zao unakuta wanaishi na wanawake wanaishi na wake zao wamezaa watoto lakini hawahalalishi ndoa yan hawaifanyi ndoa ile kuwa rasmi au hawabariki ndoa ni yani, hawaifanyi kuwa rasmi kwamba sasa mtu anapata cheti au anapata uh, cheti cha ja ndoa yani ule uhalali wa kwamba inatambulika k iserikali rasmi au inatambulika kidini au inatambulika kimila wanaume wengi hawafanyi hiyo os tulijifunza mambo mengi kama unaweza kwenda kusikiliza epd iliyopita ya arobainatatu utajifunza mambo mengi sana sababu zinazowafanya wanaume wengi wasiweze kuchukua hatua zaidi ya kuhararisha a kubariki ndoa zao basi siku ya leo kwenda kujifunza umuhimu wa wow. wa kuwa na wow. unajua kwenye mahusiano