uharigani msikilizaji wa kipindi cha nowezatok na kuarika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya 4rba6t katika mchakamchaka mchaka wa siku mia moja za kufanya bila kuacha karibu tuweute kama kawaida ya kipindi chetu cha nezatok iliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ili uweze kujifunza maswala ya usui mahusiano kuboresha mahusiano kuepuka migogoro na, na changamoto za kwenye mahusiano basi kama tulikuwa wote jana tulijifunza sababu au mambo ya kufanya ukiwa umepitia changamoto ya kuachwa au kuachana au kutarakiana na mwenza wako kwamba kuna mambo ambayo unatakiwa kuyafanya ili uweze kuponya maumivu ya kuachwa au ya kutalikiwa ni kwamba taraka au kuachana huwa kuna umma na sio mapenzi ya mungu watu kuachana ndio maana huwa kuna maumivu na maumivu ni makali kiasi kwamba ni afadhali umpoteze ndugu yako kwa kufa kwa sababu unajua baada ya muda fulani utasahau kwa sababu hutakuwa unamuona tena lakini kama umeachana au umetarakiana na mwenza wako maumivu yalekuwa ni makubwa na ni makali sana kwa sababu utaendelea kumuona utaendelea kuona vitu vyake kumbukumbu ile inarudi sasa tuliona mambo hayo mawili kwamba cha kufanya cha kwanza kabisa ni kujitenga au kwenda mbali kuondoka kwenye hilo eneo kama unafanya kazi omba likizo kama unafanya biashara hakikisha unaondoka hilo eneo na kwenda eneo jingine ambalo hutaweza kuonana mara kwa mara na mwenza wako Kusawu, tu, kwa sababu ukionana naye tu kili unavyoonana naye ni kama mtu anafufuka upya na yale mambo yote na kumbukumbu kumbu zote zinarejea na maumivu yanarudi kuwa vile vile na kitu kingine cha pili ambacho tulikisitiza ni kwamba unatakiwa ukate mawasiliano mahusiano siku zote huwa yanajengwa na mawasiliano kwa hiyo utakavyokata mawasiliano maanayake kama ulikuwa na namba um, zake kama ulikuwa na kama uliku unajua akaunti zake za mitandao ya kijamii unaachana nazo kabisa yani lengo ni kwamba usiweze kuona au kufanya mawasiliano kwa namna yeyote kwamba anafanya nini kwa mfano kuna watu siku hizi wanavyohachana uh, inakuwa sasa ni mashindano yakuonyeshana kwenye mitandao ya kijamii au kwenye status kwamba leo ameweka hivi anamkomesha mwenza wake wa zamani sasa hii haijenki haifanyi uweze kumsahau mwenza wako sana sana inaendelea kuibua maumivu makali zaidi kila kukicha na matokeo yake inaweza ikapelekea ukachukua maamuzi ambayo sio ya busara unaweza ukaamua kujichukulia hata sheria mkononi kwa sababu tu umemwona mwenza wako ambaye mmeachana anakatiza na mtu mwingine ili kukuumiza kwa hiyo cha kufanya ni kukata mawasiliano na kuondoka kwenye hilo eneo jii pelikizo baada ya muda fulani utamsahau kwa sababu utajua maisha yanaweza kuendelea bila hata ya kuwa na mtu huyo sasa leo tunakwenda kujifunza sababu tano ambazo zinapelekea a, ndoa nyingi kuvunjika au wana ndoa kutarakiana ni sababu hizi ni za msingi sana sababu ziko nyingi lakini nimeamua kuletea sababu tano ambazo zinapelekea mahusiano yaliyo mengi kuvunjika sababu ya kwanza huwa ni wanandoa walio wengi wanaingia wakiwa na matarajio na mategemeo makubwa huwa inasema kwamba kuingia kwenye ndoa na matarajio makubwa au mategemeo makubwa huwa inapelekea uh, disappointment au kukatishwa tamaa kukubwa yaani kwamba mahitaji uh, so, matarajio hayo au mategemeo hayo yasipotimizwa au yasipoenda kama ulivyopanga kinachoenda kufanyika ni kwamba uta utakata tamaa utaona kwamba uh, mimi nilitegemea iwe hivi sasa mambo yameenda hivi kwa hiyo inaonekana huyu mtu labda hatuendani huyu mtu labda hanipendi huyu mtu labda uh, sio mtu sahihi kwangu kwa kwahiyo itakuwa ndio chanzo cha nyinyi kuachana kwa mfano kama kuna watu wanaingia na matarajio ya kwamba kupata watoto au ma, matarajio ya kwamba mwenza wake ana pesa au mwenza wake ana hadhi fulani mwenza wake ni maarufu uh, yani kwamba watu wanasukumwa na vitu vingi sana kuingia kwenye, kwenye mahusiano kama hivyo ambavyo nimevitaja inaweza ikawa dini inaweza ikawa imani inaweza ikawa akili kwamba huyu mtu ana akili ana maalifa Aa, au ana ufahamu kubwa au ni tajili au ana pesa nyingi ana mali nyingi kwahiyo ni ngenee kwenye mahusiano sasa hivi vitu vyote ukiingia kwenye mahusiano usipovipata tayari huo ni mgogoro kwa sababu matarajio au mategemeo yako yanakuwa hayajatimizwa sasa huo ni mgogoro tayari kwenye ndoa na usiposhughulikiwa au usipotatuliwa hiyo ni tiketi mojawapo ya da kwenye taraka sasa mbaya zaidi ya matarajio na mategemeo ilivyo ni kwamba hata matarajio yakitimia huwa bado ni hatari ni hatari kwa maana ya kwamba kama kwa mfano mategemeo yako au matarajio yako ilikuwa ni kupata watoto sasa umeshawapata then en next nini kinafata kinachofata ni kwamba utaanza kuona ndoa tena haina maana kwako haina thamani kwako kwa hiyo unakuwa huko tayari kuachana kwa, kwa sababu tayari mategemeo yako yameshatimia ulichokuwa na kitegemea kwenye ndoa kimeshatimia kwa hiyo ni hatari sana kuingia kwenye ndoa ukiwa na mategemeo hasa mategemeo makubwa kwa maana ya kwamba mategemeo yakitimia bado ni hatari mategemeo yasipotimia bado ni hatari kwenye, kwenye hiyo ndoa sasa watu wao wanaingia na hiyo kwa mfano unaingia na mategemeo kwamba mwenza wako ni tajiri au ana pesa sasa unaingia kwenye maisha uh, ya namna hiyo na uh, kumbuke kwamba maisha huyo yanabadilika leo ana pesa kesho hana ukweli utaendele, utaendelea kuwa naye wakati ulisukuma na pesa mategemeo na matarajio yako ilikuwa ni kuwa na pesa nyingi hautakaa naye ni chanzo cha wewe kuanza kuachana naye kwa hiyo ndoa nyingi zinasababishwa na hayo mategemeo na matarajio kuto kutimizwa na hata yakitimizwa bado huwa yana eh, kuna kitu kingine kinazaliwa kuna matarajio mengine mapya yanazaliwa ambayo ni tofauti kabisa pengine na matarajio ambayo mtu aliingia nayo kwenye ndoa na yale ndiyo yataleta migogoro na chanzo cha watu kutengana kwa hiyo cha kufanya ni kupunguza mategemeo au kuacha kabisa kuwa na mategemeo au matarajio ingia kwenye ndoa ukiwa unaipenda ndoa utakuwa huko tayari kuipambania na sababu ya pili ambayo huwa inapelekea sana watu wengi ku kuachana kwenye mahusiano au ndoa nyingi kuvunjika ni kwamba kuna mahitaji ya mwanamke na mwanaume kwenye ndoa au kwenye mahusiano kwamba uh, sasa kuna watu wanajali mahusiano yao wanajali mahitaji yao tu yaani kwamba wanajijali wenyewe hawajali mahitaji ya wenza wao matokeo yake ni matokeo yake huyu mtu kwa sababu ni mahitaji yake hawezi, kutu, hawezi kukubali kuishi bila mahitaji kwa mfano kwenye ndoa mwanaume anahitaji tendo la ndoa na yuko tayari muda wowote yaani yeye 247 anahitaji tendo la ndoa na kama hahitaji hiyo inategemea of course na kazi alizo nazo na umri na mambo mengine ambayo yanaweza yakamkipu busy asiweze kuhitaji mara kwa mara tendo la ndoa lakini cha kuelewa ni kwamba ni hitaji lake la msingi akilikosa hilo kwenye ndoa kwa sababu ni hitaji lake ata end, ataweza kulitafuta kokote kule na kwa mfano vilevile vile heshima mwanaume anahitaji heshima anahitaji kuheshimiwa asisauliwe kwenye mahusiano hayo ni mahitaji yake ya lazima ni ya msingi kabisa asipoyapata au sasipotimizwa mahitaji hayo ataenda kuyatafuta kunyingine nando chanzo cha migogoro mingi na watu kuwachana lakini mwanamke yeye ma, ni tofauti mahitaji yake kabisa ya msingi anahitaji huba anahitaji mahaba anahitaji kea iliyopitiliza sasa kinachofanyika kuna wanaume na kuna wanawake wanaojali tu mahitaji yao hawajali mahitaji ya mwenza wao kwa mfano uh, kwa mfano uh, mwanaume anahitaji tendo la ndoo akishalipata hampi kea hamjali ham, hampi mapenze au mahaba mwenza wake wakati yeye uh, hitaji yake limetimia anajijali yeye tu kwamba anafikiria mwenzake tayari ah, naye kwamba kashalizika kasha lakini ukweli ni kwamba anabaki hajalizika kwa sababu hitaji lake la msingi halijatimizwa na ni migogoro mingi sana inadhaliwa kwa sababu hii ya mahitaji kwamba ni hitaji sio wanti yani sio takwa kwamba asipolipata hawezi kuishi ndo maana ya hitaji kwamba hii ni basic needs basic needs maana yake mtu awezi kuishi bila hitaji hilo asipolipata atalitafuta kwingine na hiki ni chanzo kikubwa sana cha migogoro au watu kuachana kwenye ndoa na kutarakiana mahitaji kutotimizwa na mahitaji hayo uh, au yanatimizwa au ni unajitimizia una mahitaji yako tu haujali mahitaji ya mwenza wako kwa hiyo rafiki hizi ni sababu mbili za msingi sana ambazo tumekwenda kuziona leo sababu zingine tatu tutazimalizia kwa kesho karibu tuwewote unaweza toko hekma kwanza alamsiki