uharigani msikilizaji wa kipindi cha unaweza toka na kualika sasa tuwe moja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya hamsini katika mchakamchaka mchaka wa siku mia moja kufanya bila kuacha tumefika nusu ya safari bado kuna siku zingine hamsini za kuweza kukamilisha siku mia moja karibu tuwewote kama kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti na ndio maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza toka na hapa tunaongelea mahusiano kwa undani tunaangalia changamoto uh, pamoja na uelewa mbalimbali ambao unaweza ukasaidia kuboresha ndoa zetu na mahusiano yetu kwa ujumla karibu tu wewote kwa mfululizo wa siku tatu kama, tatu kama sio nne nimekuwa nikikuletea ujumbe kuhusu sababu za taraka kwa nini watu wanaachana na kwa nini kuna ongezeko la talaka siku hizi na tumeshakwisha kuona sababu tano ambazo huwa zinapelekea wanandoa wengi kuachana kwa, kwa kuzitaja tu kwa harakaraka au kama unaweza ukapata nafasi ukasikiliza epsodi za nyuma nafkiri kuanzia epsodi ya 45 mpaka episodi hii ya has ya leo na chakwanza tulisema ni kutokuwa na ndoto kwa, kutokuwa, watu wanaingia kwenye mahusiano wakiwa na mategemeo wa makubwa matokeo yake yasipotimizwa mategemeo au hata kama yakitimizwa uh, matarajio hayo uh, kunazaliwa kuna matarajio mapya au mtu anakata tamaku kwa sababu mategemeo yake aliyokuwa aliyokua nategemea kwa hiyo anaamua kuondoka kwenye ndoo hiyo hawezi kuvumilia lakini tuliangalia vilevile kuwa uaminifu, uaminifu kwenye ndoa siku hizi umepungua ni changamoto kubwa na ni sababu ya ndoa nyingi kuvunjika lakini vilevile tuliangalia uh, watu wengi ni wa binafsi inapokuja swala la mahitaji kwenye ndoa kuna mahitaji mengi yanayotakiwa kutimizwa sio tu kwamba umeingia kwenye ndoa bali ujue kabisa kwamba kuna kuna mambo ambayo inatakiwa uyatimizi ni mahitaji ya mwenza wako sasa wewe una mahitaji yako na ana ya mahitaji yako sasa wewe unavyoangalia tu kutumiza mahitaji yako unayacha mahitaji yake azi hiyo ndoa itakua hi kwenye mgogoro na lazima tu mtaachana lakini sababu nyingine ambayo tuliiangalia na na tukajifunza kwa nini ndoa nyingi siku hizi zimekuwa ni changamoto ni kwamba um, wana ndoa wengi uh, siku hizi wanajifunza au kwa sababu jamii ime imefanya kitu, kuwa kitu cha kawaida kuachana siku hizi au taraka ni kitu ambacho siku hizi kimezoeleka jamii ya, imefanya wanandoa wengi waweze kuwa kuchukulia kawaida kwa hiyo mwisho wa siku hawawezi kuvumilia kwenye ndoa licha ya changamoto mbalimbali mbali, ambazo zina znakuwa zinajitokeza zina kwenye, kwenye, kwenye ndoa matokeo yake zinakuwa zitatuliwi na mtu anaamua Uh, chane na, na ndoa yake yeah, lakini kingine ambacho tulijaribu kukigusia ni kwamba uh, uh, ndoa huwa ina uh, watu wengi hawajuani yni wanavoingia kwenye ndoa wanakuwa hawajuani wanajuana tu kwa jujuu zile tabia za nje za mtu lakini kwa undani zaidi hawajuani na hili limekuwa ni tatizo kubwa sana sansana nilisha na, na wewe utafiti ambao walifanya nchini marekani waligundua kwamba tatizo la wanandoa wengi uto ni asilimia ndoa nyingi ambazo wanaachana ni kwa sababu hawajuani na hawajuani kwa kiwango kikubwa sana kwamba tabia zao za ndani Uh, ch- yani haiba haibahurka uh, kwamba mtu ana anakuwa ameficha makucha akishaingia kwenye ndoa anayafunyua sasa unakuwa unakuakwamba ndo sasa unayaona yako zaili matokeo yake watu wanashindwa kuishi pamoja kum, makucha ah, kumbe, kumbe do yuko hivi mwana, kwamba mwanaume huyu yuko hivi nisingeingia naye kwenye ndoa lakini hivyo hivyo, hivyo kwamba ningejua mwanamke huyu Uh, yuko hivi ni singa kwenye ndoa kwa hiyo wanaona kwa namna gani watu wanaingia kwenye mahusiano wakiwa hawajuani hawajui vilevile mahitaji na kazi ambazo ni muhimu kwenye ndoa nini kinatakiwa kifanyike sasa leo tunamalizia <coughs> pointi zingine mbili ambazo ni muhimu sana pointi ya ya pointi ambayo sasa tunaita ni pointi ya sita ni kwamba Uh, wanandoa wengi hawapendi ndoa hawapendi ndoa kwa maana ya kwa maana gani uh, mtu anayependa ndoa huyo ndi atadum na kuishi kwenye ndoa usipoipenda ndoa maana yake ni kwamba uta utatoka uta, uta, uta uta kwenye ndoa yaani utaachika au utatalakiwa au uta utaomba uta, uta taraka kwa sababu ndoa huipendi kwa nini kwa ndoa huwa inapitia mambo mengi sana kuna mambo mengi kwenye ndoa kuna changamoto kuna kero kwa hiyo kama hautakuwa unaipenda ndoa huwezi kusimama na kukabiliana na hizo changamoto na kuzitatua pale inavyowezekana kwa sababu tu unaipenda ndoa kama unaipenda manaake utaipambania hautakuwa yani hautakuwa luzi hautakuwa tayari kuona ndoa yako inashindikana ina au inavunjika kwa hiyo utakuwa makini sana kuipambania kwa sababu unaipenda na siku zote uh, watu tunakosea sana tunavyokwenda kuoa au kuuolewa tunauliza maswali tofauti kwamba unanipenda mimi hapana yaani swali libadilike linatakiwa liwe kwanza awe anajipenda yeye mwenyewe na pili awe anaipenda ndoa kwa sababu hivyo vitu vyote ndo vinarfeti kukupenda wewe na kuipenda ndoa yenu hatakuwa tayari kuispoili au kuiharibu ndoa hatakuwa hatukuwa tayari kuchepuka wakati anaipenda ndoa yake hatukuwa tayari kukupoteza wakati anaipenda ndoa yake kwa hiyo ni jambo muhimu sana la ku la kuingia na mtu kwenye mahusiano na akiwa anaipenda ndoa lakini kama haipendi hatakuwa tayari kuvumilia hata sekunde moja utasikia tu bwana kama ndo hivi tuachane kama ndo hivi kila mtu ashike hamsini zake kwa nini kwa sababu haipendi ndoa na ni muhimu sana ujue hiyo nayo ni sababu kubwa sana ambayo inawafanya wanandoa wengi waweze kuachana sasa tunakwenda kuangalia sababu ya mwisho na ni sababu ya saba katika mfululizo huu wa sababu zinazofanya ndoa nyingi ziwezi kuvunjika na kuachana au k- watu kutarakiana kwenye ndoa sababu hii ni kwamba ndoa huwa inapita katika vipindi tofauti tofauti na watu wengi hawajui uh, hivi vipindi ambavyo ndoa hinapitia kwa mfano mnavyouana tu s mnavyouana kunakuwa na ile kunakua na ile furaha kila mtu anamfulahia mwenzake uh, ni kama kuna kuna ile bado inakuwa inaendelea wakati mwingine nachukua muda mwezi miezi miwili mitatu mpaka miaka minne mitano inategemea na nyinyi mnajuana mna kwa kiasi gani sasa hiyo hicho kipindi kitakuja na kitapita lakini kutakuja tena kipindi ambacho ni kama cha ukame ni kipindi cha ukame kwa sababu kila mtu sasa yuko bize anatafuta pesa anatafuta maisha anatafuta anatafuta rizki tayari mmesha zaa mnasomesha kwa hiyo mzigo hulu unakuwa ni mkubwa na nyinyi mnakuwa hamwintarati au mkutani mara kwa mara matokeo yake ni nini matokeo yake kunakuwa na na umbali um, um, sasa msipokuwa makini katika kipindi hicho ndo kipindi ambacho wengi sana huwa wanachana kwa nini kwa sababu wanakuja kugundua kwamba ni kama vile hawapendani hawapendani kwa nini kwa sababu hamna tena ule ukaribu kwa sababu kila mtu yuko kwenye majukumu mwingine labda yuko safari ni kikazi mwingine labda amehamishiwa kitoo cha kazi sehemu nyingine lakini ni kwa sababu tu ya utafutaji pesa ili kukidhi maisha na kumudu gharama za maisha kwa hiyo mtu anakuwa mbali na familia yake mawasiliano yanalegalega matokeo yake inakuwa ni nini Ma, mahusiano hayo yanakuwa yanayumba kwa sababu hakuna ukaribu hamna mawasiliano na hawa watu wanakuwa wako mbali na dhidi ya mwenzake sa kwa hio kunakuwa ni, ni changamoto sana ndoa za namna hiyo na ndoa nyingi sana zimevunjika au wame, watu wameachana kwa sababu tu ya kutokujua kujua hivyo vipindi lakini kuna kipindi kingine sasa ambacho ni kipindi ni kama kipindi sasa cha kupumzika baada ya watoto wote kuondoka kumaliza shule wako kwao huko wana familia zao sasa mnabaki nyinyi wawili tena mke na mme mnakuwa sasa kama marafiki mnaishi pamoja mpaka pale ambapo mungu atakapomchukua ataka mwenza wako sasa unaona ni, ni, ni kwa namna gani kwamba kuna vipindi mbalimbali mbali kama ilivyo katika vipindi na majiila kwamba kuna mwasika kuna kiangazi ndivyo ilivyo hata kwenye ndoa kuna wakati wa ukame kuna wakati wa kiangazi kuna wakati wa masika lazima uvijue hivyo na ujiandae navyo na uwe tayari kupambania ndoa yako kiasi kwamba usiwe legelege kuachia ndoa yako ivunjike basi hizo ndizo sababu muhimu sana ambazo zinafanya uh, ndoa nyingi ziweze kuvunjika naweza kuwa una sababu zingine ambazo unazijua labda kama watu kuto kuwajibika ambazo course zitakuwa ziko va kwenye hizi uh, hizi sababu saba ambazo tumeziongelea hapa kwa hiyo kama una sababu nyingine unaweza ukaongezea au unaweza ukaniandikia kwenye comment, au kwenye chat hapo tukachati ukaongezea sababu zingine basi tumefika mwisho wa kipindi chetu cha leo karibu tena hapo kesho unaweza talk hekima kwanza a um,