msikilizaji wa kipindi unaweza chounwez na kualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya hamsina tatu katika mchaka mchaka wa siku mia moja za kufanya bila kuacha nami kama kawaida nilikuahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ili uweze kujifunza na kuchukua hatua za kuboresha mahusiano kwa undani ndiyo maana ya uwepo wa kipindi cha unweztok sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani na namna ya kuboresha karibu tuwe wote kwa jana tulijifunza tuli, tuli kitu muhimu sana ambacho ni kuipenda ndoa ndio uh, suruhisho au ndio njia pekee ambayo inaweza kakufanya uweze kudumu kwenye ndoa kinachoweza kudumisha ndoa ni kwamba nyinyi wahusika wana ndoa ni kuipenda ndoa yenu mtakuwa tayari kuipambania hamtakuwa tayari kuona ndoa inavunjika kwa sababu wote mnaipenda ndoa yenu na niliweza kusema kwamba haijarishi unapenda unampenda nani lakini kinachojarisha unapenda nini na nikaweka msisitizo kwamba unapenda ndoa au unapenda unapenda nini ndicho ambacho akinafanya ndoa iweze kudomu kwa yu, kama episode hiyo kama hujaisikiliza hiyo episodia hasi bli ninakushauri ukaweze kuiangalia na kuisikiliza karibu tu wewote katika siku ya reo sasa siku ya leo tunakwenda kujifunza kwa nini mahusiano ya ndoa ni mahusiano muhimu sana na ni mahusiano ambayo yanatangulia mahusiano mengine yote iko hivi rafiki yangu ukitoa mahusiano yako wewe na muumba wako mahusiano yanayofata kwa umuhimu ni mahusiano ya ndoa mahusiano ya wewe na mwenza wako kimapenzi kwa nini kwa sababu ukiangalia hata kwenye bustani ya edn baada ya mahusiano ya adam na eva uh, pale kwenye bustani kati adam na eva na mungu mahusiano ambayo mungu aliapa kipaumbele cha kwanza kabisa ni mahusiano ya kimapenzi ni mahusiano ya ndoa ndo maana ya uwepo wa adam na eva kwa nini kwa sababu ndiyo mahusiano muhimu sana kuliko mahusiano mengine yote sasa sababu ya kujifunza mahusiano haya ya ndoa kwa nini ni muhimu kuliko mahusiano yote ni kwamba kunakuwa kumekuwa na changamoto nyingi sana na migogoro mingi sana kwenye ndoa lakini yotu ukiangalia migogoro hii inatokana na ukweli kwamba watu hawafahamu waumuhimu wa mahusiano haya ya ndoa ni kwamba mahusiano haya ya ndoa ni muhimu mno na na ni mahusiano kabisa ya awali au, au ya mwanzo kabisa mahusiano ya mwanadamu ya ni mahusiano ya mwanadamu ya mwanzo kabisa ni mahusiano ya ndoa kwa sababu adamu na eva ndio walikuwa na mahusiano ya kwanza kabisa ambayo ni mahusiano ya ndoa haya mahusiano mengine kati ya mahusiano kati ya wazazi mahusiano kati ya watoto kati ya ndugu na jamaa au marafiki mahusiano ya kikazi au ni mahusiano ambayo yalikuja baada yalitanguliwa na mahusiano ya ndoa kwa hiyo utaona ni jinsi gani mahusiano haya ni muhimu sana sasa ili kuepuka migogoro ambayo watu wengi wanaingia kwenye <coughs> wa, wa, wa, wa, wanaingia kwenye migogoro ya mahusiano haya ya ndoa ni kwamba ukitafuta uki, uki, mbadala au usipompa kipaumbele mwenza wako Le, au usipompa kipaumbele mungu wako maana yake ni kwamba unaingia kwenye mgogoro mkubwa sana kwamba Ha. wewe fikiria kwamba umeoa au umeolewa halafu humpi kipaumbele mwenza wako badara yake unawapa kipaumbele marafiki ndugu jamaa including wazazi very muda sio mrefu ndoa hiyo itakushinda au ndoa itavunjika kwani ni kwa sababu mahusiano ya kimapenzi au mahusiano ya ndoa ni sensitive sana ni sensitive kwa maana ya kwamba uh, hayahitaji mbadala yani hayahitaji kutafutiwa mbadala au kuwekewa mbadala ndio maana kama hauko tayari kuingia kwenye mahusiano ya ndoa usioe kwa sababu mahusiano ya ndoa ni kubwa sana yani inahitaji kujitoa kwa hali na kiwango cha juu sana inahitaji muda wako inahitaji nguvu na inahitaji akili yako yote uiweke pale sasa kama hauko tayari kuingia kwenye mahusiano hayo bora usiingie kabisa na iko hivi mahusiano haya ya ndoa watu wengi hawayaelewi mahusiano haya yana upekee wake kabisa kwa nini kwa sababu mahusiano mengine yote unayoyaona huwa hayahusishi agano lakini mahusiano haya ya ndoa ni mahusiano ambayo yanahusisha agano yanahusisha kuweka kiapo yanahusisha kuweka nadhiri unavyokwenda madhabauni au unavyoenda kusaini mkataba au uh, kiapo cha kwamba uko tayari kuingia kwenye ndoa kwenye mahusiano na huyu mtu unasaini una unakula kiapo unaapishwa na unaweka na nadhiri kwamba kwa kufa uh, kwa, kuzi, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa shida na raha kufa na kuziikana kwamba uta utakivunja hicho kiapo ile nahili ambayo unaiweka sasa mahusiano mengine yote angalia mahusiano ya baba na, baba na mtoto au wazazi na watoto ni kwamba mtoto anazaliwa unamlea unamhudumia unampa mahitaji yote ya pare nyumbani mpaka anakuwa mkubwa yani ni mahusiano ya mzazi na mtoto ni kwamba hayana kiapo hayana nadhili wala hayana mkataba wowote sio aganol mda wowotu unaweza ukalivunja na hakuna mazara yoyote slonaz uh, una mwheshimu mungu kwa mfano kama uh, kama una una mgogoro ambao unaweza ukatokea kati yako na mzazi labda ambao mgogoro huo unatokana na kazi ya mungu unataka ufanye kazi ya mungu labda mzazi hataki kwa mfano unataka uondoke pale nyumbani kwa ajili ya kazi ya mungu halafu mzazi hataki maana yake unaweza ukaondoka na wala sio agano la wewe kukaa pale nyumbani na wala sio nadhili ya wewe kukaa pale nyumbani lakini inavyokuja kwenye masuala ya mahusiano ya ndoa kitendo cha wewe kwenda madhabauni kwenda uh, kuweka nadhili kwamba utakuwa tayari kuishi na huyu mwenza wako ni kitendo ambacho kinaytofautisha mahusiano mengine yote na mahusiano haya ya yana ndoa yana, yanaupa yana, yana, yana yanakuwa ni ya muhimu sana kwa sababu kunakuwa kuna, kuwa, kuna ki, kiapo kimewekwa katika mahusiano hayo utaona ni jinsi gani ni ya muhimu sana kwa sababu hiyo kwamba kuna kiapo kinakuwa kimehusika ni agano hili kwa hiyo ni mahusiano ambayo yana nguvu sana sasa changamoto iko hivi Uh, mahusiano mengine yote mahusiano ya baba na mama nam mahusiano ya wazazi mahusiano ya ndugu mahusiano ya marafiki huwa yanataka kuja kui au ya, huwa yanakuja yanataka kuchukua kipaumbele kuchukua nafasi kwenye mahusiano haya ya ndoa na migogoro mingi sana huwa inatokea kwa sababu hiyo kwamba uh, ume umejikuta ume huko dilemahuko jia panda kwamba uh, wazazi wako marafiki zako wanataka wachukue nafasi ya mke au wachukue nafasi ya mme sasa pale kuna changamoto sasa kinachotakiwa pale ni kutoa pa kipaumbele ch kwa mwenza wako kwa nini kwa sababu yale ni mahusiano ambayo umeingia kiapo maana ya kuingia kiapo ni kwamba hutakivunja ukikivunja kuna madhara maana ya, ya kuweka nadhili sio tu ahadi ile mnaziri mmeweka kwa hiyo kuna madhara ambayo yanakuwa yanaambatana na hiyo nadhiri kwa ho ni muhimu sana u, u, uweze kuchagua ndio maana sio kila mtu anaweza akaingia kwenye mahusiano ya ndoa kwa sababu mahusiano ya ndoa ni serious business, ni biashara ambayo iko serious inahitaji umakini inahitaji kujitoa inahitaji uweke nguvu zako mda wako yani inahitaji uwekezi kwa hiyo kama unaingia kwenye mahusiano haya hakikisha kwamba uko tayari kupambania ndoa yako uko tayari kuambatana na mwenza wako licha ya changamoto mtakazokuwa mnapitia kwa hiyo mahusiano mengine yote yanasimama mahusiano ya urafiki mahusiano ya wazazi mahusiano ya watoto yote yanasimama kwa nini kwa sababu mahusiano ya ndoa ni mahusiano makubwa kuliko mahusiano mengine yote ndiyo huwa ni mahusiano ya awali na huwa yanatangulia mahusiano mengine yote kwao rafiki tumefika mwisho kwa leo karibu tena kwa kesho tuendelee kuwa pamoja tutajifunza mambo mengine ya husuya mahusiano kwa undani karibu tuweote hapo kesho ala hekima kwanza unaweza toko