gani msikilizaji wa kipindi cha ue na kualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya hamsia sita katika mchakamchaka mchaka wa siku mia moja za kufanya bila kuacha karibu tuwe pamoja katika kipindi chetu hiki cha leo kama kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ndio maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unawezat unawezatk hekma kwanza kwa jana tulijifunza kwamba kubadili ndoa mwenza wako au mpenzi huwa mara nyingi sio suruhisho au sio utatuzi sahihi wa kukabiliana na changamoto za kwenye ndoa ndoaukweli uh, ni kwamba uh, unaweza ukabadili uh, kazi taasisi kama kawaida ambavyo siku hizi kwenye jamii imezoeleka mtu anaweza akabadili kazi hata nne au tano mpaka anafikia umri wa kustafu lakini anavyokuja kwenye swala la mahusiano kwenye ndoa kubadili ndoa huwa sio tatizo sana kwa sababu tuliona kwamba matatizo ya ndoa huwa yanapande mbili kwamba wewe umechangia kwa namna moja ama nyingine na mwenza wako naye amechangia kwa namna moja ama nyingine tofauti na, na changamoto za kwenye kazi enye kazi bosi anaweza akawa anazingua au taasisi yenyewe nawezasiwe na mazingira mazuri au kampuni naweza siw na mzingira mazuri kwa wafanyakazi kwa hio ukaamua kubadili kazi au ukaamua kuondoka kabisa hiyo ofisi au kubadili shughuli ambazo unazifanya hiyo inawezekana lakini anavyokuja kwenye swala la ndoa ukiona kuna changamoto ukiona kuna taraka ukiona hamhelewani wewe na mwenza wako ujue kwa namna moja ama nyingine mechangia yale matatizo yaani changamoto hiyo umeichangia wawili maana tunasema matatizo yote ya kwenye ndoa huwa yana pande zote mbili kwa hiyo ukiona wanandoa wanaitirafiana au wanaachana ujue kwamba kila mmoja amechangia lakini kinachokuja tu umechangia ila yule kinachokua t tofatishakwmeycazkacangiaakini usijueilayule moja kwa moja kwa mfano kama umemkamata mwenza wako ugoni labda sio mwaminifu kwenye mahusiano uh, ukaamua kuachana naye well ni vizuri umeachana naye na uh, lakini ukumbuke kwamba kuna uwezekano kwamba sababu iliyomfanya mpaka aweze kutoka nje ya uh, ndoa na wewe kwa namna moja au nyingine umechangia hujachangia moja kwa moja lakini umechangia kwa maana ya kwamba labda kuna mahitaji yake pale ndani ulikuwa umtimizii au kuna namna ambavyo uh, ulikuwa una mhendo au una mtti vibaya hali hiyo uh, inapelekea labda aone suruhisho ni kutoka nje ya ndoa kwa lazima tu kuna namna ambavyo unaweza ukawa ka umechangia katika tatizo hilo sasa watu ambacho wanakisahau ni kwamba hata kama unaondoka kwenye ndoa hiyo au unabadili mpenzi au unabadili mtu une, au mwenza wako kwenye mahusiano cha msingi kabisa ni kwamba usiondoke au usiondoke usi tu na kuamua kwenda kuoa bila ya kusuruhisha tatizo hili kwa sababu mara nyingi ni kwamba utakavyoondoka kwenye ndoa hii utaenda na yale matatizo yote ambayo yamesababisha ndoa hii kuvunjika utakapofika kwenye hiyo ndoa mpya utakuja na hayo matatizo au hizo changamoto zote ambazo kwa upande wako ulizsababishwa kwenye hiyo ndoa ya kwanza ambayo imevunjika kwao utaenda nazo zitachukua tu sura mpya au sura ya tofauti kwenye ndoa hii mpya kwa sababu na mtu mwingine na mazingira yamebadilika lakini zitakuwa ni zile zile na kuna hatari kubwa kabisa ya kwamba hautafanikiwa vilevile kwenye hiyo ndoa kwa sababu kuna sababu ambazo zinachochea zina ambazo ziko upande wako na haujazitatua ndio maana unakuta walioachika wa ukiachika mara ya kwanza utaendelea kuachika na kuendelea kuachika mpaka uweze kutatua hii tatizo au hii changamoto ambayo ina, waku, ina, ina, ambayo we unakuwa umeisababisha kwenye mapenzi kwa sababu kweye mapenzi au kwenye ndoa watu wawili wanahusika na kila mtu ana mchango wake kwa mwenza wake na kuifanya ndoa iweze kudumu basi hicho ndicho ambacho tuliongelea kwa jana kwa undani zaidi kwahiyo kama hujaipata au kuisikiliza ya jana na kushauri uweze kuitafuta ni niepisodiya 55 ni muhimu sana kuisikiliza ili uweze kujifunza mambo mbalimbali yahusuwe mahusiano na namna ambavyo ni hatua zipyi ambazo unaweza ukafanya ili u, usibadili tu taasisi ya ndoa uh, bila ya na ya, bila ya kujitasmini na kuweza kufanya kufanyia kazi udhaifu ulionao au changamoto zilizoko upande wako wewe sasa kwa leo tunakwenda kujifunza uh, sababu zi, uh, ambazo sio sababu nzuri za wewe kuingia kwenye mahusiano au naziita ni sababu za hovyo au sio zenye afya njema kuingia nazo kwenye mahusiano na nafikiri leo um, nakesho, tuta, tuta na kesho tutaendelea na baadhi ya ya hizo sababu sababu ya kwanza ambayo sio nzuri kabisa kuingia nayo kwenye, na kwenye mahusiano ni sababu ambayo vijana wengi inawakuta ni sababu wanahofia kupitwa au kuachwa uh, kwa maana ya kwamba jamii au rika lao rote marafiki zao ndugu zao wakaribu tayari wameshaoa wa au kuolewa kwao matokeo yake kunakuwa na pesh ya kwamba wao hawajaoa kwa nini hujaoa unaoa lini unaolewa lini maswali kama hayo sasa yanawasukuma kuwapeleka kwenye kuingia kwenye mahusiano ao kwenye ndoa bila kufikiria na ukumbuke kwamba bila kufikiria na kujibu swali la kwa nini unaingia kwenye ndoa utakuwa na changamoto sana kwenye ndoa yaani ni tiketi mojawapo ya ku ya kuwa na na ndoa ambayo haita dumu au itashindwa tu kwa sababu hujajibu swali la kwaninu unaingia kwenye ndoa kujibu swali la kwaninu unaingia kwenye ndoa ni muhimu sana kwa sababu itakurahisishia baadhi ya ugumu na kuepuka majuta yale yaningejua unajua ile ningejua nisingefanya hivi kwa hio kuwa na jibu la kwaninu unaingia kwenye ndoa kwaninu naoa kwaninu unaolewa ni muhimu sana na usisukume tu kuingia kwa sababu ya wenz, wenzako wote wameshaoa au kuolewa marafiki zako wote tayari wana familia zao cha msingi sana cha kuzingatia hakikisha unakaa chini na kutafakari na kujua kwa nini unaingia kwenye ndoa mara nyingi sana hii hofu ya kupitwa au hofu ya kuachwa na kubaki peke yao inawakumba sana wanawake walio wengi na especially ikifika miaka thelathini wanakuwa na pres kubwa sana kutoka kwenye jamii kwa kasabaujami inamthamini mwanamke aliye ah, na familia aliyeolewa na mwenye nyumba yake vizuri ambayo ana nyumba anaisimamia anai, yani, iko chini yake mwanamke huyo anathaminiwa sana kwah wanakua na ah, na wanajiuliza maswali mengi sana kwamba labda mimi sifai au imekuaje labda ninagundu au siko vizuri kwa hiyo inawapa pesh sana matoko yake mwanaume yote anayekuwa wakuanza kumtamkia ana anamkubali bila hata kujiuliza maswali mengi kwamba je huyukweli amehamilia na wanaume wengi wanaitumia sana hiyo tiketi akishaona mwanamke ana presha hiyo basi na yeye anajifanya kama anampenda lakini kumbe ule ni mtego na mara nyingi sana wakiingia kwenye ndoa ndoa hiyo hata haidumu kwa sababu imesukuma na presha ya yeah. presha pamoja na kupaniki kwamba muda umeenda uh, jamii na mfosi inamlazimisha inamuuliza maswali mengi kwa hiyo inamsukuma kiasi kwamba hatuangalia tena kama huyu mwanaume ana tabia nzuri anapenda ndoa anajipenda yee mwenyewe au anampenda kwa undani au kwa dhati kabisa huyu mwanamke utaona ni jinsi gani wanawake wako kwenye hatari hiyo lakini vilevile vile, hata wanaume nao unajua ile kuitwa sinia bchl kwamba unaoa lini unajua jamii nakuchukulia kama una matatizo kwanii unachelewa kuoa ni kama labda una matatizo ya kiafya kwa hiyo hii pes yote inawafanya wanaume wengi pamoja na wanawake nawezi kuingia kwenye mahusiano ambayo sio ambayo um, yenye afya kwa maana ya kwamba kunakuwa na nyuma yake kunakuwa na presha kubwa ambayo inakuwa imemsukuma na kumlazimisha mtu huyu kuingia kwenye mahusiano kinyume kabisa na, na matakwa yake kwa hiyo ndoa za namna hii huwa zina mambo mawili cha kwanza inaweza ikavunjika mda wowote kwa sababu utakavyoingia kwenye mahusiano ya ndoa ndo kugundua kwamba kumbe mlikuwa mpe mlikuwa mnafosiwa tu na pusha au paniki iliyokuwa uh, nyuma yenu kwa sababu umri ulikuu umeenda au marafiki zenu wote walikuwa wameoa na kuolewa kwa hiyo unakuta huwa haidumu na kitu kingine cha pili kinachotokea basi wana, wanaweza anaweza wanandoa hao wanaweza wakaamua waka kuwa pamoja lakini ukweli ni kwamba hawaifulahii ndoa yao na wanaona aibu pengine kuvunja mahusiano au kuambia marafiki zao kuitangazia dunia kwamba hawako kwenye good terms kwa hiyo wanaishi tu kwa namna hiyo kwamba kila m-