uharigani usikilizaji wa kipindi cha unaweza na nakualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya hamsina saba katika mchakamchaka mchaka wa siku miamoja za kufanya bila kuacha kama kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ndiyo maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza toko ni sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani tunaangalia changamoto na nini kifanyike na tunaangalia kwa undani sana changamoto na kitu gani hasa kinaboresha na kufanya mahusiano ya ndoa yaweze kudumu karibu tuwewote kwa siku ya leo ikiwa kwa jana kama ulinifuatilia tulianza topi au mada ambayo inahusu sababu za hovyo sababu zisizofaa au zisizo za msingi kabisa zisizosahihi kuingia kwenye mahusiano ya ndoa tuliangalia sababu mojawapo ambayo ni sababu ya wengi wanaingia kwenye ndoa kwa sababu ya hofu ya kuachwa au ya kupitwa na wenzao na, na, na wenza waumarafiki au ndugu na jamaa na tulijifunza zaidi kwamba kitu hiki kinawakuta sana wanawake walio wengi na wakishafikisha miaka thelathini ndo ile inaongezeka sana wanaulizwa sana maswali inaonekana kama vile uh, hawataweza tena kuzaa os ukiangalia uh, katika jamii zetu za kiafrika mara nyingi thamani ya mwanamke mara nyingi huwa inapimwa akiwa kwenye ndoa au akiwa na familia yake ameshatengeneza vizuri ameolewa kwa ndoa ile inampa thamani kubwa kwenye jamii sasa mpaka anafikisha miaka thelathini jamii inaanza kumwona kama ni feria kama ni mtu ambaye ameshindwa au hayuko vizuri kwenye baahi ya mambo pengine labda ana tabia mbaya au menendo yake sio mizuri ndo maana hajaolewa mpaka huo umri kwa hiyo utaona ningiwezikani pes ambayo wanawake wanaokuwa nayo matokeo yake wanaangukia kwenye mikono ya wanaume ambao sio watu sahihi kwao na hivyo hivyo wanaume na wenyewe kuna hiyo presha ya kuwa wanaulizwa kila mara kwamba una uwalini au umi umeenda au wewe ni bachala uh, kwa mda gani utakuwa bachala kwa hiyo kuna, kuna presha kubwa sana kwenye hili na tulijifunza mambo mengi kwa undani zaidi kama hujaisikiliza hiyo epsodi na kushauri sana uweze kuisikiliza ni epsodi nzuri sana epsdi hamsist itakujenga sana katika sababu hii sababu mojawapo ambao sio sababu ya msingi sana kuingia kwenye ndoa sasa leo tunakwenda kuangalia sababu zingine ambazo sio za msingi na sio sahihi mtu kuingia nazo kwenye ndoa kwa k kwa, kwa sababu tu imetokea sababu hiyo ndio maana tu unarazimika kuingia kwenye ndoa sio hivyo hiyo ndoa haita dumu itavunjika kwa sababu sio misingi sahihi ya ndoa ndoa huwa ina misingi yake yaani ina fundehen ambazo huwa zikijengwa ndo zinaifanya ndoa iwezi kudumu sasa uh, sababu ya, ya, ya kwanza au ni ya pili sasa naita ukiunganisha na hiyo ya jana ambayo tumejifunza sababu ya pili ni sababu ya kufanya mapenzi au kufanya tendo la ndoa sasa sababu hii inawafanya watu wengi wawezi kuingia kwenye mahusiano au kwenye ndoa kwa sababu ya kufanya mapenzi au kufanya tendo la ndoa um, mara kwa mara au kufanya tendo la ndoa na wenza wao hao kwa hiyo wanaona ni kwamba uh, hiyo ni kama tiketi au ni kama sababu ya wao kuingia kwenye ndoa kwamba kwa sababu umefanya mapenzi na huyo uliyekuwa unamfukuzia unamfuatilia na yeye kwa sababu amekuvulia nguo anaona sasa hakuna kitu kingine ki, ki ambacho anaweza akakifanya zaidi ya kwamba ni kuingia kwenye kwenye ndoa sasa hii sio sababu sahihi sana kwa sababu ndoa msingi wake sio tendo la ndoa yes tendo la ndoa lina mchango kwenye ndoa lakini siyo ndoa yenyewe ndoa sifa zingine kabisa ambazo ni sababu zingine kabisa ambazo ni za msingi zinazoifanya ndoa iwezi kudumu lakini sio tendo la ndoa tendo la ndoa huwa linaboresha ndoa pale ambapo kuna kuwa na ndoa tayari imeshajengwa na misingi sahihi ya ndoa ndiyo tendo la ndoa linakuja lina linaboresha ile ile ndoa ambayo tayari imeshasimama kwa hiyo utaona ni gesi gani hii sio sababu sahihi ya kuingia kwenye ndoa na mara nyingi sana wadada wengi utakuta uh, ni kitu ambacho huwa wanathamini sana kwamba akishafanya mapenzi na wewe anaona kwamba ndo hakuna kitu ambacho umembakiza kwake kwa hiyo anaanza kufosi kwamba umwoe au uingia naye kwenye ndoa sasa hii ni, ni mbaya sana kwa wadada inawapa changamoto sana na wengi sana ambao wameumia kwenye sh uh, kama yao kwenye hali kama hii kwamba kuingi, anataka kuingia kwenye ndoa kwa sababu tu ameshamvulia nguo mwanaume yule na analazimisha bila hata kuangalia misingi sahihi ya ndoa ni ipi na je huyu mwanaume ana if au anakidhi vigezo hivyo vya kuwa mme bora au kuwa mwanaume ambaye kweli utakaanaye kwenye ndoa sasa hivyo hivyo hata kwa wanaume kwamba kwa sababu ameshatembea na huyu dada au ameshatembea na huyu mwanamke kwa hiyo anaamua tu kwamba hana namna zaidi ya kuingia naye kwenye mahusiano sasa uh, tendo la ndoa linachokifanya huwa linapofusha uh, baadhi ya vitu vya msingi kabisa ambavyo anatakiwa uviangalia kwa mtu kinachofanyika tendo la ndoa lina ficha hayo yote kwa sababu huwa linaku, linaharibu sikolojia sikolojia yako inaharibika kabisa na vilevile huwa ni hatari sana kwenye upande wa hisia hisia zinakuwa hatarini na si hivyo tu vilevile ni dhambi usisahau hilo uh, kufanya tendo la ndoa kabla ya ndoa au nje ya ndoa ni dhambi kwa hiyo hivyo vitu vyote ukiviangalia kwa pamoja vinafanya tendo la ndoa kabla baakabla uh, uh, au uh, uh, kwenye, ten, uh, kwenye uh, nje ya ndoa inafanya kuwa ni ni, ni, ni kitu ambacho kina kinaharibu kina sana kina kinakufanya usiweze kumjua mtu kwa undani kwa sababu tayari hisia zitakuwa zimeharibika huwezi kuhisi vizuri lakini huwezi ikal huwezi ku huwezi kuthink nihuwezi yani kufikiria vizuri hutaviangalia vitu kwa undani zaidi matokeo yake unaangukia pua na sio kitu kizuri sana kwa hiyo unapaswa kuangalia kwamba kitendo cha wewe kuingia kwenye uh, kitendo cha wewe kufanya mapenzi au kufanya tendo la ndoa na mtu baye unatarajia kuingia naye kwenye ndoa au utaingia naye kwenye ndoa isiwo ndio sababu ya kusukuma kuingia kwenye ndoa hiyo ni, ni sababu sio sahihi sasa hiyo ni sababu ya pili sababu ya tatu tu iangalie ni inakaribiana na hii kwa sababu ni matokeo ya tendo la ndoa ambalo sio uh, sahihi kwa maana ya kwamba kabla ya ndoa au nje ya ndoa sasa ni ni kwamba kuna sababu hii ya tatu ni ndoa nyingi zingine ambazo zinawafanya watu waingi, wa, waingie kwenye ndoa ni kwamba wanaingia kwa sababu ya kupata ujauzito au kuwa na mtoto sasa hii ni sababu ambayo imewafanya sana watu wengi kuingia kwenye ndoa bila hata kufikilia kwa sababu tu amepata mimba au amepata mtoto amedzaa naye huyo mtu kwa hiyo analazimika kuingia naye kwenye ndoa kwa sababu pengine ya mtoto lakini ukweli ni kwamba ndoa hizi huwa uh, hazijumu na huwa zina changamoto nyingi sana kwa sababu hazijaanza kwa msingi sahihi wa ndoa yaani kitendo cha kwamba wewe umepata ume mimba au umezaa mtoto na, na huyo uliyezaa naye yaani ni, ni udhibitisho tu au ni ushahidi wa kwamba kuna tendo la ndoa lilifanyika kinyume au lilifanyi, lilifanyika nje ya utaratibu ndio maana mimba imepatikana lakini sio sababu ya kwamba ndoa hiyo itakuwa ndoa ya kudumu na yenye amani na ndio maana uh, of os na, najua bongo kuna msemo ambao wanasema hua wana, uh, wanapenda kusema kwamba sio kila mimba imeanza na sio kila ndoa imeanza na kwamba bebi liume alibi kuna mimba zingine ambazo kuna ndoa zingine ambazo zimeanza ina mimba yako sasa hii ni sio sababu sahihi yawee kuingia kwenye mahusiano ko cha kufanya kama, kama imetokea hivyo uh, umetenda kosa tayari kuna zambi sasa usiongeze zambi juu ya zambi makosa juu ya makosa kwenye ndoa tena hiyo ndoa haitaweza kuduma chamsingi angalieni mchunguzaneni juaneni vizuri tabia zenu za ndani kama mnaweza kuishi pamoja koaneni mishi pamoja mlee mtoto lakini kama hamuwezi kuishi pamoja ni afadhali muwe mbalimbali ila mtahudumia tu mtoto kama ni mahitaji mtatoa aajili ya kuhudumia huyu mtoto kwa sababu uh, watoto mara nyingi wanamna hii wanakuwa katikati ya ugomvi yani kwamba yee ndo anakuwa kama bwana sinikuoa kwa sababu ya huyu mtoto tu au kwa sababu ulipata mimba ndo maana na mara nyingi watoto hao wanakuwa wanachukiwa sana yni wanapata malezi ambayo sio mazuri kwa sababu kuna mmoja alilazimika tu kuingia kwenye mahusiano au kuingia kwenye ndoa kwa sababu ya kwamba kuna mimba ilipatikana sio sababu nzuri kwa hiyo hakikisha usiingie kwa sababu tu ya kwamba mwenzo wako amepata mimba kwa hiyo unalazimika kuingia kwenye, kwenye ndoa naye sio sababu sahihi awewe kuingia kwenye ndoa bali ya kwa sababu, sababu ukiwa uki hivyo tunasema sio sababu nzuri kwa sababu kuna sababu nzuri za kuingia kwenye ndoa kwa mfano umeona mtu ana commitment yn yani, anawajibika anajituma ana katika kuhakikisha ndoa yenu inakuwa salama au mahusiano yenu yanakuwa salama aa, ni mtu ambaye ana upendo penda ndahivo ndivo ambao vetu vinafanya ndoa iwezi kudumana kujua vizuri wewe unamfahamu vizuri mnajuana kwahio hivo ndivo vinafanya ndoa idumu na sio tu kwasababu namimbanaye ndio ndoa iwezi kudum hapana basi rafiki tumefika mwisho kwa leo uh, karibu tena hapo kesho tuweze kuendelea na mada hii tutaona sababu zingine mbalimbali ambazo mbali, sio sababu sai zawewe kuingia kwenye mahusiano ya ndoa au kuingia kwenye ndoa au kufunga ndoa kuna sababu zingine kuna sababu za msingi au kuna, kuna, kuna sababu za msingi ambazo tutaziangalia na zenyee hapo baadaye baada ya hizi sababu ambazo sio za msingi karibu tuweote unaweza toko hekima kwanza aramsiki