gani msikilizaji wa kipindi cha unaweza toko na kualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya sti katika mchaka mchaka wa siku mia za kufanya bila kuacha nami kama kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ndio maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza toko unaweza toko ni sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani changamoto na kipi kifanyike ili kuweza kuboresha mahusiano ya ndoa karibu tuwewote siku ya reo unaweza toko hekima kwanza kwa, mflul... kwa takribani siku tano mfululizo tumekuwa tukijifunza na kuongelea sababu zisizofaa kuingia kwenye ndoa au kusukumwa nazo kuingia kwenye mahusiano ya ndoa na tumeongelea sababu nyingi sana na leo tunakwenda kujifunza sababu ya nane na sababu ya tisa kwao tumeshaangalia sababu mbalimbali mbali. na kwa jana tulimalizia au tulijifunza sababu ambazo uh, kamba sio sababu za msingi za wewe kukusukuma kuingia kwenye mahusiano na kama ulipitwa au kukui, kuisikiliza episodi iliyopita naomba ukaisikilize ni episodi nzuri sana utajifunza vitu vingi vya muhimu katika epsodi hii sasa leo tunakwenda kuangalia sababu hizi mbili sababu ya kwanza ni sababu ya uh, ambayo ni ya kabisa kuingia kwenye mahusiano ni sababu ya yaya uh, kutoka kujitegemea hivyo unaingia kwenye mahusiano kutaka mtu ambaye unaweza ukamtegemea kwenye, ndo, kwenye ndoa ni kwamba kuna kuna ukweli kwamba kuna malezi tofauti tofauti ya watu katika familia kuna baadhi ya watu wanalelewa kwa kiwango cha kwamba wanadekezwa wanakuwa hawawezi kujisimamia hawawezi kufanya maamuzi hawawezi kujiongoza wao kama wao sasa anavyofikia umri wa kuingia kwenye mahusiano au kwenye ndoa um, sasa inatakiwa aondoke kwenye mikono ya wazazi ambao ndio walikuwa wanamlea na walikuwa wanamdekeza walikuwa wanampa kila kitu walikuwa wanamfanyia kila kitu hadi maamuzi sasa anavyoingia kwenye ndoa anaingia kwa maana ya kwamba anataka mtu wa kumtegemea sasa uh, na mara nyingi uta, utasikia kauli nyingi sana huko mtaani kama mtoto wa mama uh, unajua mtoto akuikwa mama sasa kuna, kuna baadhi ya uh, vijana au vijana ambao wanaingia kwenye ndoa kwa lengo la kuwa kwamba mwenza wake awe ndiye eh, kama ni yani, amtegemee kwa kila kitu yaani yeye awe tu kama kiloboto uh, amtumie mwenza wake katika kukizi mahitaji yake ya kila siku sasa kwa mfano unaweza ukakuta uh, mwanaume au uh, kijana wa kiume ambaye amedekezwa uh, katika uh, familia hawezi kufanya maamuzi yake kama yeye kwamba imajini anaingia kwenye ndoa kuna, ma, kuna majukumu na wajibu wa kama baba kwenye familia rafu huyu hawezi kufanya maamuzi ya kujisimamia yeye mwenyewe matokeo yake anavyokutaa na zile changamoto kwenye ndoa ambazo anatakiwa atatue au anatakiwa afanye maamuzi anashindwa anashindwa kwa sababu haja hj yani, amelelewa hivyo kwamba hawezi kujisimamia na hawezi kutatua matatizo yake yeye mwenyewe sasa ndoa ya staili hiyo haiwezi kufika kokote kwa sababu Aa, haina misingi ya ndoa yaani kwamba kuingia kwenye ndoa ili umtegemee mwenza wako kwa kila kitu akufanyie maamuzi akufanyie kila kitu haiwezekani kwa sababu kuna watu tu hawezi imajini hata kufua nguu hata kupangilia ratiba zote za nyumbani sasa imajini anavyoingia kwenye ndoa hivyo vitu ha, hawezi kuvifanya muda sio mrefu ndoa itamshinda nishawahi kusikia na kuona watu ambao walilelewa kwa namna hii yaani kulikuwa na mdada ambaye amelelewa kwa kupewa kila kitu na alilelewa anafanyiwa kila kitu na wadada wa kazi of o familia yao ilikuwa inajiweza sasa alivyokuja kuingia kwenye mahusiano akawa hawezi hata kufua nguo yaani kwamba imajini hata nguo zake tu za ndani anakuwa ananunua mpya kila siku anatupa hizo ambazo zimechafuka awezi kuzifua sasa maisha ya namna hiyo unavoingia kwa mwenza wakosasa alivyoingia kwenye mahusiano yale akawa anamtegemea mwanaume Man, ndio awezi kufanya hivyo au kama sio mwanaume basi anatafuta watu au wadada ambao nao urafiki ambao ndio wanakuwa wanamsaidia zile shughuli pale nyumbani na inafikia hatua sasa huyu mwanaume anaona sasa kama kama kwa nini nilimchukua nili, nili, nili huyu badala ya kumchukua ambaye sasa anafanya hizi kazi imajini hawezi kupika akipika mara moja mpaka wiki mbili yani sasa kuna siku moja ambayo mwanaume alileta mkungu wa ndizi pale nyumbani ndizi mzuri tu iweze kupikwa sasa huyu dada wa watu akatafuta wale wadada wanaomsaidiaga akawakosa aau so, walikuwa kwenye mitiani um, alivyotafuta hakuwapata kwa hiyo ile ndizi wiki ya kwanza wiki ya pili iko ndani haiwezi nani mwanaume anakuwa nakuja nnanii uh, hai, haipikwi basiyani ile ndoa haikuchukua raundi yani haikuchukua mda kwa sababu ndoa ya namna hiyo mtu anaingia kwenye mahusiano akitegemea sababu kwasababusi alishajengewa utegemezi kwa hiyo anategemea mwenza wake achukue ile pati ya wazazi ile ambayo wazazi walikuwa anamdekeza na kumlea na kumwendekeza uh, anataka na mwenza wake achukue hiyo nafasi lakini mambo huwa hayako hivo kwenye ndoa ndoa inahitaji watu ambao wako tayari kujitegemea yani, mpaka uwe tayari kujitegemea ndio utakuwa uko tayari kuingia kwenye ndoa yani ukiingia kwenye ndoa tu kwa sababu wa mwenza wako ndio atakufanya uwe ujitegemee ni yani kwamba umtegemee mwenza wako hiyo ndoa haitaweza kufika kokote kwa sababu ndoa inahitaji watu ambao tayari wako ee ni yani unaweza kuishi wewe kama wewe yani uwe uko tayari na ndio maana hii ya ya, ya nusunusu kwamba kila mtu anakuja na hamsini na hamsini um, halafu mnatengeneza kitumia kitu ndoa huu haiweki kwa staili hiyo yaani ndoa inatakiwa uje na asilimia mia moja na mwenza aje na asilimia mia moja ndipo ndoa itaweza kwenda vizuri lakini ukija nusu kwamba umtegemee mwenza wako na yeye aje nusu akutegemee wewe hiyo ndoa haitaweza kufika mahali kokote kwa hiyo Uh, sio vizuri kuingia kwenye ndoa sio sababu nzuri ya kuingia kwenye ndoa kwa sababu ya kutaka kumtegemea mwenzako kwa, kwa kila kitu sio vizuri ndoa haiwezi kwenda kogoti na kama una, unafikiria kuingia kwa sababu hiyo hiyo ndoa haitawezekana tafuta njia nyingine nje na ndoa ambazo unaweza ukazitumia ili kuendelea kuwa kudpendi kwa mtu lakini sio kuingia kwenye ndoa sasa sababu nyingine ni sababu ya uh, ambayo ni yahovya kabisa kuingia kwenye ndoa ni kutaka uh, kutaka uh, kumwonea huruma au kuolewa au kuoa mtu ambaye anakuja kwako kwa, kwa, kwa ajili ya kuomba ushauri kuna baadhi ya washauri ambao wanaingia sana kwenye mtego huu kwamba jast mwanamke amekuja kwako ana shida ana matatizo yake anakuelezea anakuomba ushauri uh, unamhurumia unaamua kuingia nayo kwenye mahusiano hatimaye mahusiano ya ndoa sio vizuri na jast tukwambeti mwanamme mwana amekuja kwako wewe mdada anaomba ushauri umshauri katika maswala yake ya mahusiano labda yalikwama au ameachika au amefanya nini Uh, ukamhurumia ukaamua kuingia naye kwenye mahusiano mambo hayaendi hivyo ndoa haiendi hivyo sasa kwa hiyo washauri wengi wameangukia sana kwenye huu mtego na matokeo yake huwa ni kwamba uh, ndoa ya namna hii inakuwa ni, ni kama ndoa ya upande mmoja kwa sababu uh, ukioana uki, uki, uki, uki na mtu kwa, au ukiolewa na mtu kwa sababu ya kwamba ni mshauri wako au anakupa tiba fulani alafu ukaolewa naye au uka, ukamwoa maana yake huyu mtu atakutegemea kwa kila kitu At, yani atakuchukulia kama mshauri na sio mme au mke sasa anavyokuchukulia kama mshauri kinachokuja kutokea ni kwamba atakuchosha kwa sababu atakuwa kila kitu atakuwa anauliza kwako na kila kitu atakuwa anataka ushauri kutoka kwako na mtu yoyote ambaye anatafuta ushauri kila siku huyo hayuko tayari kuingia kwenye ndoa na hayuko tayari kuwa kwenye ndoa kwa sababu inatakiwa apate ushauri na akafanyie kazi lakini kama kila siku anarudi kuomba ushauli anarudi kuomba ushauri maanayake huyo mtu hayuko tayari kuingia kwenye ndoo kwa hiyo ndoo ya namna hii ambayo ina inasababishwa ina na wewe kumwonea huruma huyu mtu ambaye amekuja na shida kwako kwa kufikiria kwamba kwa sababu wewe una hekima au una busara za kuweza kumtatulia matatizo yake kwahiyo ukiwa naye pengine labda matatizo yake au shida zake hizo zitaisha hapana hiyo ni sababu ambayo haifai kuingia kwenye ndoa kwa namna yyote ile kwa sababu misingi ya ndoa sahihi ya na sababu sahihi za kuingia kwenye ndoa inajulikana upendo kujituma na uaminifu kwa hiyo kuna, kuna mambo mengi ambayo hii sababu hayui sababu nzuri na utaona kwenye jamii angalia tu kwenye jamii kuanzia kwa madaktari kuanzia kwa waganga wa kienyeji kuanzia kwa washauri washauli wa, na saha utakuta wale wateja wao wengi unakuta wanawaoa au mtu anakuja kuomba ushauri unamhurumia kulingana na matatizo yake unaamua kuingina kwenye ndoa lakini angalia huwa hazidumu sana kwa sababu hazijaanza na misingi ambayo ni mizuri misingi ambayo ni misingi rasmi au misingiya harari ya ndoa basi rafiki yangu tumefika mwisho kwa leo karibu tena hapo kesho tutaendelea katika kipindi chetu cha unaweza toka unaweza toko hekima kwanza