uhargani msikilizaji wa kipindi chaunawezanakualika so, sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu cha leo leo ikiwa ni siku ya stinmoja katika mchakamchaka mchaka wa siku za kufanya bila kuacha kama kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani na tunaangalia changamoto pamoja na namna ya kufanya ili kuweza kutatua changamoto hizo kwenye mahusiano na mahusiano yetu yawe bora zaidi karibu tuwe wote kwa siku sita mfululizo zilizopita nimekuwa nikiongelea sababu zisizokuwa za msingi sababu za hovyo kabisa ambazo huwa zinawasukuma watu wengi kuingia kwenye mahusiano na mara nyingi sana wanavoingia kwenye mahusiano kwenye ndoa kile ambacho kimewasukuma au kimewafanya waingie hawakioni kama waliingia wakifikiria kwamba labda watapata furaha kwenye hiyo ndoa bado wanakuwa hawaipati hiyo furaha ya tumepitia sababu tisa za msingi kabisa ambazo sio za msingi kwa nini sio sababu muhimu za wewe kuingia kwenye mahusiano sasa niliahidi kukuletea sababu ambazo ni za msingi kabisa ambazo unapaswa kuzijua au kuingia kwenye mahusiano ukiwa unazifahamu sababu hizi na naomba tu ieleweke kwamba sababu hizi zinaweza zikatumika zote kwa, kwa pamoja au nne tano sita yani haiwezi kusimama tu peke yake moja kwamba eti ukishaona kwa sababu hii basi ingia kwenye ndoa hapana kuna sababu zingine zingine ambazo unatakiwa ziangalie kwa umakini ndivyo uweze kufanya maamuzi sasa sababu ya kwanza ni sababu ambayo inaweza kufanya kuingia kwenye ndoa au kupiga hatua zaidi za kwenda mbele na kufunga ndoa ni sababu ya kama ndoa hiyo ni mpango wa mungu yaani kama ni utashi wa mungu tunasema ile god, god is will uh, tunafahamu kwamba ndoa mwanzilishi wake ni mungu mwenyewe na hakuna mtu anayefahamu ndoa kuliko aliyeianzisha yaani kuliko mungu mwenyewe anaijua ndoa kwa hiyo unavoingia unavo kwenye mahusiano au kwenye ndoa uh, ukamtanguliza mungu kwa kuomba au unavomtafuta wako unavotafuta mchumba au unavyotafuta mtu mwenza wako wa kuingia naye kwenye ndoa ukamtanguliza mungu kwa kuomba kwa kufunga na kwa kumwamini yeye uh, ataweza kukusaidia kumpata mtu wako aliye sahihi ambaye mnaendana kwa sababu waamini wengi au watu wa dini ni kwamba wanafikiri kwa sababu wote wanasali kanisa moja wanasali dini moja wanaswali msikiti mmoja au, wa au wote ni waislamu au wote ni wakristu wanafikiri ile tu ni tosha kwamba ni sababu tosha ya wao kuingia kwenye mahusiano na kuweza kufunga ndoa hapana Aa, mara nyingi sana sio hivyo ndio maana mnatakiwa wote wawili kabla amjaingia kwenye ndoa au kwenye mahusiano haya ya ndoa ni lazima mmwombe mungu mwamini mfunge msali kwa sababu hiyo itawasaidia kuweza kujuana kwa undani na mungu kuweka yaani kuweza mungu kutoa kibali kwamba kweli nyinyi mko kwamba mnaweza mkaishi pamoja na kusiwa na matatizo kwa sababu unaweza uh, ukawa mna sali pamoja mna dini moja lakini bado hamwezi kuishi pamoja kwa sababu kuna baadhi ya vitu havyendani na, na nyinyi kwa hiyo kama ni mpango wa mungu wewe kuoa au kuolewa ni sababu mojawapo ya msingi sana kuingia kwenye ndoa lakini hakikisha kwamba unamshirikisha mungu kuanzia mwanzo kwa sababu kuna watu wengi huwa wana wanakuja kumshirikisha mungu tayari ameshachagua mchumba wake au wa ameshakokota mtu kwamba huyu ndo mwenyewe basi mungu nibariki au mungu umenichagulia huyu mtu hapana ingia kabla ya, ku, ya, ya kupata mtu au kabla ya kuwa na mtu hakikisha unaanza na mungu kwanza mungu ndiyo akupe diecn lakini ile unakokota kwanza aafu unamletea mungu ile mungu akubariki hapana mungu huwa hafanyi kazi hiyo kwa sababu mungu asipokuwa rfa kwenye mambo yako na watoweza kuwa omega yani iko hivo kwamba usipomshirikisha mungu kwenye mambo, ya, kwenye mambo yako mwanzo usitegemee kwamba mungu atakuwa tayari kuingia kwenye mambo yako tena katikati ya safari haiwezekani unatakiwa naye mwanzo na hiyo ni sababu ya kwanza na ya muhimu sana kuingia kwenye kwenye ndoa au kwenye mahusiano yoyote sababu nyingine ni kama unataka kuanzisha familia au unataka kuanza familia hii inayo ni sababu nzuri kama unaingia kwenye mahusiano au unaingia kwenye ndoa kwa sababu ya kutaka kuanzisha familia kuzaa watoto na kuanzisha familia ili kwa sababu kuanzisha familia au hamu ya kuanzisha familia ni hamu ya kimungu na ni mpango wa mungu na ambacho ninapenda tu kukisitiza kisi, ni kwamba Aa, pamoja na ukweli kwamba ni, ni mpango wa kimungu kuanzisha familia na kama unaingia kwenye ndoa kwa sababu ya kutaka kuanzisha familia ni vizuri lakini unatakiwa ufahamu kwamba siyo sababu ya msingi ya kuingia kwenye ndoa kwa sababu kuna sababu zingine ambazo ni za msingi zaidi ambazo zina zinunatakiwa uziangalie uh, na kwa sababu sio kusudi la ndoa kwamba mtu aingie kwenye ndoa azae uh, uh, uh, watoto kwa sababu kuna familia zingine ambazo zina znzina furaha licha ya kwamba hawana watoto awajazaa hedha kwa kupenda kwa kupanga wenyewe kwamba wasio na watoto au mungu mwenyewe amepanga hawajafanikiwa hawa kupata watoto lakini bado wana furaha kwahio utaona ni jinsi gani um, kupata watoto au kuwa na watoto kwenye familia au kuwa na familia yes ni sababu nzuri kabisa ni sababu ya kimungu kuingia kwenye ndoa kwa sababu hiyo lakini sio ndio kwamba yeti ndo kigezo cha kwanza yani awewe kuingia kwenye ndoa hapana kuna vigezo vingine na kuna sababu zingine yani sio lazima kuingia kwenye ndoa kwa sababu ya kuanzisha familia na sio sababu ya mwanzo au sio primary, uh, reason ya wewe kuingia kwenye ndoa lakini kama unaingia kwenye ndoa kwa sababu ya ku, ya kuwa na kwa sababu hii ya kuwa na familia au kuanzisha familia bado ni lengo zuri kwa sababu familia ni mpango wa mungu sasa hiyo ni sababu ya pili sasa sababu ya tatu ambayo nayo ni muhimu sana linavyokuja swala hili la la kuingia kwenye ndoa ni ni kwamba unatakiwa kwa sababu da naona muda umetutuba mkono naomba niishie hii sababu ya pili ambayo tumetoka kuiangalia ya kuanzisha familia sababu nyingine tutaiangalia tuta vizuri kwa kesho ambayo ni sababu ya kutimiziana mahitaji ya kimapenzi yani kwa tendo la ndoa uh, pamoja na, na mahitaji mengine ambayo kwa njia ya kimungu kwa mfano katika sababu ambazo ni za hovyo kabisa ambayo tuliziona kwamba uh, sio sababu za msingi kuingia kwenye mahusiano ya ndoa ni kwamba tendo la ndoa sio sababu ya msingi usiingie tu kwa sababu ya kutaka tendo la ndoa hapana tendo la ndoa peke yake haliwezi kusimama lakini kama unaingia kwenye ndoa uh, uh, kwa sababu ya kutimiziana mahitaji yenu hayo ya tendo la ndoa kimungu basi linakuwa ni jambo jema kwa sababu kunakuwa na sababu zingine ambazo zinasimama yani tendo na ndoa peke yake sio sababu lakini ikiunganika na sababu zingine kama uh, sababu kama uh, upendo uwajibikaji uh, uh, uaminifu pamoja na yani na ile shauku ya nyinyi wote wawili ya, ya kuwa wote wawili kwa pamoja vikiunganika na tendo la ndoa tendo la ndoa linakuwa ni kichocheo au uh, kichangamshi kizuri sana cha asili ambacho kinafanya watu wengi waweze kuwa pamoja kwenye ndoa basi rafiki tumefika mwisho kwa reo karibu tena hapo kesho tuweze kuendelea unaweza toko hekima kwanza