uhariga ni msikilizaji wa kipindi chounaweza tok na kualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya stina mbili katika mchakamchaka mchaka wa siku mia moja za kufanya bila kuacha leo ikiwa ni mapumziko ya pasaka pia kama kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ndio maana ya uwepo wa kipindi icho unaweza tok sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani tukiangazia changamoto na namna ya kufanya ili kuweza kuboresha mahusiano yetu karibu tu wewote jana tulianza kipindi chetu au topiki ambayo inahusu sababu nzuri za wewe kuingia kwenye mahusiano ni sababu zipi ambazo zinakusukuma kusukuma wewe kuingia kwenye mahusiano au kwenye ndoa na kabla ya hapo tulimaliza uh, sababu ambazo ni za hovyo hazifai kabisa kuingia nazo kwenye, uh, kwenye ndoo basi kwa jana tuliangalia sababu ambazo ni tatu kama hujaweza eh, kui, uh, hiyo hiyoepd ya jana na kushahuri sana uweze kuisikiliza ni nipd nzuri ambayo inakupa ina, ina, ina sababu tatu ambazo ni muhimu ukiziona hizo kuingiazo kwenye basi kuingia kwenye ndoa kwa mfano kama, unasa, kama sababu ya wewe, yani kwa mfano unataka kuanzisha familia au kuanza familia hiyo ni sababu mojawapo nzuri kama unataka kutimiziana mahitaji ya kimapenzi na mwenza wako mahitaji ya tendo la ndoa na mwenza wako basi ni, ni, ni, ni, ni, ni vizuri kuingia kwenye ndoa japo ni kwamba siyo misingi sahihi ya ndoa hiyo lakini uh, iki uh, kama ndoa ikiwa iki tayari imeshawekewa iki misingi yani mnajuana na mwenza wako na unamjua vizuri unajua maana ya ndoa basi tendo la ndoa pamoja na familia au kutafi kuzaa watoto inakuwa ni sehemu ya sababu nzuri kabisa za kuweza kuingia kwenye kwenye ndoa basi leo tunakwenda kujifunza sababu mbili ambazo ni za muhimu ku, ni nzuri kuingia nazo kwenye ndoa zinaweza zika kusukuma kuingia kwenye ndoa sababu ya, ya, ya pili au ya, ya, ni sababu ya nne sasa katika kipengele hiki kwa sababu kuna sababu tatu ambayo tulijifunza jana sasa hii ni sababu ya nne ni kwamba kama unataka kuonyesha upendo wa kimungu kwa mwenzo wako au kwa mtu mwingine ndoa ni sehemu sahihi kabisa ya kuonyesha upendo wa kimungu kwa kwa mwingine na tunasema upendo wa kimungu kwa sababu upendo wa kimungu huwa ni upendo wa kipekee sana tu, huwa tunaita agape ni upendo ambao huwa hauna sababu hauna masharti ni upendo ambao unatokana na machaguo au uchaguo au maamzi tunavyosema unatokana na machaguo au uamzi ni kwamba mungu anaamua kukuchagua yani aliamua kutuchagua sisi au ameamua kutuchagua sisi uh, hata hata hatumpi hatu chochote wala hatumlipi chochote na wala ha, hatupi mashariti yani kwamba hatupi mashariti yayote kwamba usipofanya hivi sitakupenda ukifanya hivi nitakupenda hapana ni ankondisheni lavu andin lavu ni upendo usio na mashariti upendo wa gapi na ndio ambao ni upendo wa kimungu kwa hiyo mungu alichagua kutupenda sisi hata kama ni waovu hata kama tunatenda zambi bado mungu bado upendo wa mungu uko pamoja nasi na ndio upendo ambao uh, upendo sahihi wa kuanza na ndoa kwa hiyo ndoa yeyote ambayo inajengwa katika msingi huu wa upendo wa gape ni, ni ndoa ambayo inakuwa na furaha kwa sababu inatoa nafasi ya wanandoa kuonesha upendo uh, Wow, wao kwaao kuonyeshana upendo wao wow, kwa wao bila mashariti yoyote hebu fikiria ni kwamba hivi umpende mwenza wako au mke wako bila mashariti yoyote bila kutegemea chochote na bila hata kuwa na yani kwamba atakupa nini au utapata nini yaani unampenda hivyo halivyo sasa upendo huu una kitu kimoja ambacho huwa unasaidia sana kwamba kuna wakati mnaweza msiwe yani haupendeki yani wewe kuna wakati unaweza usipendeke na mwenza wako kwa hiyo kama ulipendwa kwa sababu ya mashariti fulani kwamba kwa sababu una figa nane una umbo na si umbo namba nane siku ambayo umbo namba nane litaondoka maanayake hutapendwa tena mwenza wako ndio maana ya, ya upendo ambao hauna agape upendo ambao Uh, una una mashariti kwamba usipokuwa na figa hii maana yake uh, sitakupenda lakini upendo wa gape unakuhakikishia kwamba hata pale ambapo hutakuwa unapendeka kwa wakati huo maana yake mwenzako ataendelea kukupenda mtaendelea kupendana ndiyo maana ya upendo wa gape na ndio maana ndoa, ndoa ili iweze kudumu na kuwa bora zaidi inatakiwa ijengwe katika upendo huu wa gape upendo ambao hauna mashariti na mara nyingi nakuwa nawaambia watu kwamba Uki, ukiona mtu anasema ninakupenda kwa sababu hivi hivi nakupenda kwa sababu yani th upendo unapata sababu ndio upendo huo unakufa kwa sababu hiyo siku hiyo sababu isipo huo upendo hautasimama kwa hiyo mdada mkaka Aa, kuwa makini ukimuuliza mtu kwa nini unanipenda harafu akaanza kusema kwa sababu ujue hapo hamna upendo maana yake ni upendo wa vitu ni upendo ule mwingine ambao ni upendo wa mashariti lakini upendo wa agape huo hauna mashariti na hauna mashariti kwa sababu leo tunaweza tu, naweza nikawa nnapendeka kisha sipendeki maanayake kwa kutumia upendo huu wagape bado nitaendelea kupendwa ndiyo maana ya ya upendo huu wa gape sasa kwa hiyo kama una, una una malengo au unataka taka kuonyesha upendo huo wa gape kwa mwenza wako au kwa yule mtu ambaye unataka kuingia naye kwenye mahusiano hii ni sababu nzuri sana ya kuingia kwenye mahusiano ni sababu nzuri sana ya kuanzisha ya kuingia kwenye ndoa I mean, kwa hiyo kama ni hivyo basi ni sababu nzuri unaweza ukaenda nayo na itakuletea ndoa yany mafanikio kwa sababu inakuwa imejengwa kwenye misingi sahihi msingi mojawapo ya ndoa imara ni upendo na kama imejengwa kwenye msingi huo basi ina, ina garanti kabisa kwamba italeta mafanikio mazuri mbele ya safari sasa sababu nyingine ya tano au ya pili kwa leo ni kwamba inafanana na hii lakini hii ni kwamba kamwa mtu huyu anataka kuonesha upendo, uh, so, upendo binafsi so tunavyosema upendo binafsi tunamaanisha upendo ule mwingine wa aina nyingine tofauti na upendo wa gape kuna upendo wa kirafiki kuna upendo wa kimapenzi kuna upendo wa huba kuna, kuna ni yani ule upendo mwingine physical eros yani ii zile aina zingine za upendo kwa sababu aina zingine zote za upendo huwa zinaanza na ule upendo wa gapi kwa hiyo kama mtu anataka kuingia kwenye mahusiano na wewe kwenye ndoa na wewe kwa sababu ya kutaka kuonyesha upendo huu wa kawaida upendo wa kimapenzi upendo wa kimapenzi uh, I anini mean, upendo wa kimwili wa kirafiki ni na enyewe ni sababu nzuri lakini hakikisha tu kwamba uh, sababu hiyo au upendo huo umejengwa kwanza utangulie kwanza ni upendo wa agape ndipo utakuwa ni, ni, ni msingi mzuri kwa wewe kuingia kwenye mahusiano hayo ya kwa ili kuonyesha upendo mzuri kwa mwenzo wako kwa hiyo hakikisha kwamba upendo huu wa kawaida unatanguliwa na upendo wa kimungu theni ndipo unakuwa na nafasi nzuri ya kuonyesha mahaba huba na mapenzi kwa mwenza wako kwa sababu hiikinako ni kiungo kizuri sana kwenye mahusiano na ni kiungo kizuri kwenye ndoa huba mapenzi na kujaliana nyinyi kwa yinin kupendana na kujaliana na kuonyesha mapenzi yenu binafsi kwenu nyinyi ni, ni, ni nafasi nzuri sana ya kukuza ndoa yenu na kuendelea ku, ku, kuishi pamoja kwa sababu lengo la ndoa hasa ni kuendelea kuishi pamoja yani ikuendelea ku ni kuendelea ku yani kuungana ule muunganiko uendelee kuwa na nguvu zaidi kwaho mna mnavyojenga ndoa yenu kwenye misingi hii ya upendo wa kimungu maana yake mnaendelea uh, hata hata mnavokutana na changamoto zile changamoto zinawafanya mwendelee kukua zaidi n endelee kuunganika zaidi yni ule muunganiko uweze kuwa mkubwa zaidi na ndio maana tunavosema ndoa ni muunganiko wa watu wawili hatuna maana ya kwamba eti, eti, ni, ni ule muungano tu wa kwamba mnaweza mkatengana muda wowote hapana tuna, huwa tunamaanisha ni ule muungano kabisa ambao inseparable yani huwezi kutenganisha ni shusheni yani chukulia maji na maziwa yakichanganyikana ndiyo ndoa inatakiwa hiyo kwamba watu wawili mnaungana mnakuwa kitakumoja kwamba hamwezi, ku, hamwezi kutenganishwa kwa vyovyote vile ijejua ije nani hamwezi kutenganishwa ingawa kuna njia zingine kwa mfano yni kwa mfano ile maji na mafuta mnavyoyachanganya yanatengana sasa hayatakiwi yawe hivyo ndio Uh, ndio tumefika mwisho wa rafiki yangu wa siku ya leo katika kipindi kicha unaweza toko karibu tena kesho apo tuendelee kuangalia, tu, kuangalia sa, sababu zingine ambazo ni nzuri za wekuingia kwenye ndoo leo tumeangalia kama unataka kuonesha upendo wa kimungu na kama unataka kuonyesha upendo wa binafsi ni sababu nzuri zawee kuingia kwenye mahusiano karibu tuweote tena kesho unaweza toko hekima kwanza ala you mm-hmm.