gani msikilizaji wa kipindi cha unaweza toko na sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya stit katika mchakamchaka mchaka wa siku miamoj za kufanya bila kuacha kama kawaida niliahidi kuletea ujumbe kwa njia ya sauti ili uweze kujifunza maswala ya husuo mahusiano kwa undani zaidi ndiyo maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza toko kwa jana tulijifunza aina nne za upendo na tukaongelea Uh, umuhimu wa kuzifahamu aina hizi ni kwamba aina za upendo kuna aina nne uh, za upendo lakini aina hizi zinatokana na wagiriki bahati mbayo ni kwamba lugha yetu ya kiswahili au lugha ya kiingereza huwa ina mapungufu kwenye swala la upendo inavyokuja kutumia neno upendo au lavu ni neno hilo hilo moja linamaanisha au linaweza kutumika kumaanisha au kuelezea vitu mbalimbali mbali, upendo wa aina tofauti tofauti sasa huwa inachanganya sasa wenzetu wa wagiliki katika lugha yao wana aina nne ambazo zinaweza zikaelezea upendo wa tofauti tofauti kwa mfano upendo wa baba na mama au uh, uh, upendo wa baba na mtoto au uh, mama na mtoto upendo wa kupenda kwa mfano kula ugali kupenda kuimba na namna hiyo un, unautofautisha upendo wa, ra, wa rafiki kwa hiyo kuna aina nne za uh, uh, upendo kwa wa, na ndizo ambazo huwa uh, tunazitumia mara nyingi sana hata sisi tunavyoelezea upendo sasa uh, upendo wa kwanza ni upendo wa kirafiki ambao ni upendo uh, wao wanaita uh, love, uh, ni upendo wa kirafiki kwa maana ya kwamba mnakuwa marafiki kuna kitu kinakuwa kinawaunganisha iza inaweza ikawa ni hadhi yenu inaweza ikawa ni mnasoma darasa moja yani lazima kuna kitu ambacho mnakifanya mna na kinakuwa ni compatible yani kinafanya mwe yani mnaendana yani hamwezi tu kuwa marafiki kama ham, hamendani na tuliona kwamba uhusiano huu wa waupendo aina wa, I mean, hii ya upendo ya kirafiki ni kwamba ina mashariti na mashariti yapo ya aina mbili shariti la kwanza ni, ni shariti la kwamba uh, lazima muwe mnaendana uh, mnaendana kiumri kisura ki... n yani, kuna vitu tu ambavyo mnaunganishwa navyo sasa tatizo la hivyo vitu inaweza ikawa ni sula inaweza ikawa ni umbo inaweza ikawa ni uh, hali yenu ya kimaisha kwamba wote ni maskini au wote matajili au wote ni uchumi wa kati sasa ikitokea kwamba mwenzako au mtu mwingine au rafiki uh, yako amehama hilo daraja uh, automatic ule urafiki unakufa kwa sababu ulikuwa unaelelewa na hariti yani kwamba kuna kondisheni ambazo zinakuwepo lakini vilevile vile ni wanipe ni, ni nikupe yani lazima kuna namna ambavyo mnakuwa mnafaidiana yani watu wamwezi tu mkawa marafiki bila ya kuwa kuna vitu ambavyo mna shea na vitu ambavyo kila mtu anafaidika na urafiki wa mwenzake sasa urafiki huu ni, ni, ni kwamba uh, upendo huu hauwezi kujenga mahusiano ya ndoa katika misingi hiyo yaani kwamba sio msingi mzuri wa kuutegemea unavyojenga mahusiano ya ndoa na lengo la kujifunza hizi aina nne nilisema kwamba lengo tunataka kujifunza na kufahamu upendo wa kweli ni upi kwa sababu watu wengi wanakuwa wakiuliza nini upendo wa kweli kwenye mahusiano siku hizi inaonekana jamii haijui hai tena upendo wa kweli au watu hawapendani wanaingia tu kwenye mahusiano hawajui upendo wa kweli wanaumizana kwa hiyo lengo ni kujifunza upendo wa kweli ni namna gani kwa hiyo jana tuliangalia hiyo kwamba upendo wa kirafiki au sio uh, f- upendo wa kweli kwa maana ya kwamba una mashariti na kama kuna mashariti manaake kuna mategemeo na kama kuna mategemeo kuna disappointment au kuna k- kukatishwa tamaa kwa sababu siku zote mategemeo kuwa hayatimii haya yani unaweza ukategemea uka, uka, hivi kikajakivingine kwa hiyo unakuwa disappointed na hivyo huwezi kuendelea tena na, na upendo ule kumpenda mtu sasa leo tunaangalia aina nyingine ya pili ya upendo ambayo wagiliki wanaita uh, storge. wanaita e au uh, ni upendo wa kindugu au kirafiki kwa rugha ya kiswahili sasa upendo huu unawaunganisha ndugu uh, familia ya pamoja na nakwa pamoja ni kwamba wanaweza wa wakawa ni ndugu wa damu au wa, au undugu ule ambao kuna vitu wanashaa kwa mfano undugu wa kiimani ukiwa wewe mwislamu au ukawa mkristo unakuwa na undugu au mnakuwa kama familia moja ya waislamu au mnakuwa kama familia moja ya wakristo kwa wakristo kwa mfano unakuta wameunganishwa na damu ya yesu au wameunganishwa na dini ya kikristo kwamba wote wanakuwa ni familia moja wanajiita ni familia moja kwa kwahio utaona ni kwa namna gani uh, upendo huu ni upendo ambao kunakuwa kuna na kitu ambacho kina chen kinawaunganisha na sasa uh, kuna kitu kimoja kwamba kuna sharti moja ambalo huwa linaingia hapa kwenye upendo wa namna hii na tutakuja kuuona kwamba upendo huu sio upendo wa kweli ambao unaweza ukajenga au ukafanya uka, uka ndoa yako iweze kuwa na misingi imara kwamba m- upendo huu una unategemea majukumu yaani kwa mfano ukimuuliza mtu leo kwamba je unampenda baba yako au unampenda mama yako au unawapenda wazazi wako atakwambia atakuambia unawapenda ndio ukimuuliza tena zaidi kwamba kwa nini unawapenda atakwambia kwa sababu ni wazazi wangu A, sasa jibu hilo ni kweli kwa sababu ni wazazi wake maana yake ni kwamba isingekuwa hiyo au kuwepo kwa damu yani kuunganishwa kwa kitu fulani mana yake asingekuwa anampenda huyu mtu yaani ni ukweli kwamba uh, ndugu na jamaa huwa wanaweza wakawa uh, kweli ni ndugu na jamaa wa damu lakini hakuna upendo hakuna upendo kwa nini kwa sababu uh, uh, kuna majukumu au kuna jukumu yaani kuna obligations ambayo unalazimika kufanya unalazimika kumpenda mtu hata kama uh, hata kama hujisikii au hata kama hutaki kwa sababu tu ni ndugu yako ni baba yako ni mzazi wako lazima umpende kwa hiyo upendo huu na wenyewe huwa sio upendo wa kweli kwa sababu tumeona familia nyingi huwa zinatengana watu wana ni ndugu kabisa wa damu lakini hawasalimiani hawaongei yani hakuna upendo kwa hiyo huwa sio upendo wa kweli na huwa sio msingi mzuri wa kujenga kwenye mahusiano kwa mfano utakuta kuna familia zingine ambazo kwa sababu wana upendo wa kindugu au upendo wa kifamilia baina ya familia na familia mtu anaambiwa kaowe mtu fulani au kaowe mtu fulani kamoe kijana fulani kwa sababu kuna undugu wa kifamilia palen yani kuna upendo wa kifamilia au uh, upendo wa kindugu kwamba hizi familia zina h baadhi ya vitu kwa hiyo unajikuta kwamba uh, ndoa hiyo watakavyokwenda kufunga itakuwa haina misingi mizuri na haitaweza kudumu kwa sababu gani kwa sababu imejengwa katika misingi ambayo sio msingi mzuri wa upendo kwa hiyo nipende tu kusema kwamba uh, upendo huu wakin, uh, wakin wa kindugu au wa kifamilia sio upendo sahihi wa kujenga mahusiano na pamoja na kwamba upendo huu wa kifamilia wa kindugu una kazi moja kubwa sana ambayo siwezi kuandamaini au siwezi kusema ni umbaya isipokuwa tu ni kwamba katika swala la mahusiano huwa, au uh, especially ma, ma, uh, mahusiano ya ndoa huwa sio upendo mzuri ambao unaweza ukautegemea kujenga mahusiano yako imara sasa una kitu kimoja unaleta stability au unaunganisha na kuimarisha uh, na kuleta amani kwenye jamii au kwenye familia na taifa kwa ujumla kwa sababu familia huwa ni ka, ka, ka kubwa sana kamuhimu sana kwenye kwenye kuleta amani na mshikamano pamoja na, na, na utangamano kwenye jamii kwa sababu bila familia huwezi kupata a na bila jamii hawezi kupata taifa kwa hiyo ina umuhimu wake upendo huu una umuhimu wake lakini navyokuja kwenye swala la mahusiano ya ndoa sio upendo wa kweli sasa kwa kesho tutakwenda kuangalia aina ya tatu ya upendo ambayo ni upendo wa kimapenzi au ki hub, au huba ambao wanaita sexual love au, uh, ya so, uh, au upendo, upendo wa kimapenzi au kimahaba ki tutauangalia na wenyewe kwa udanta uchamba uzaifu wake na mapungufu yake lengo ni kujua upendo wa kweli ni upi asante karibu wote tena hapo kesho unaweza toko hekima kwanza