gani msikilizaji wa kipindi cha unawezatok na kualika sasa tuwepomoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya sabina moja katika mchakamchaka wa siku mia moja za kufanya bila kuacha nami kama kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ndiyo maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unawezatok sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani zaidi tunaangazia changamoto na migogoro mbalimbali inayoibuka kwenye mahusiano ya ndoa na namna ya kukabiliana nayo ili kuweza kuboresha na kudumisha ndoa na mahusiano kwa ujumla karibu tuwewote katika kipindi chetu cha leo kwa takribani siku nne nimekuwa nikikufundisha na kukuelezea habari au aina nne za upendo na lengo la kujifunza aina hizi nne pb unazifahamu inaweza kuwa unazifahamu hizi aina nne lakini tuliamua kujifunza aina hizi nne ili kuweza kufahamu katika aina hizi nne ni aina ipi ambayo inawakilisha upendo wa kweli kwa sababu kunakuwa na kilio siku hizi kwenye jamii ni kilio kikubwa sana kwamba watu wanaingia kwenye mahusiano hawajui upendo wa kweli ni upi wanafikiri kwamba wanapendwa kumbe hawapendwi wanafikiri kwamba wanajipenda kumbe hawajipendi kwa yu, kuna kumekuwepo na changamoto sana hasa kwenye swala la upendo na watu wanachanganywa sana kati ya hizi aina nne hawajui ni aina ipi ya upendo wa kweli kwa hiyo tumekuwa tukijifunza hizo siku takriban ni siku nne aina mbalimbali mbali za upendo na tulisema ziko aina nne kutokana na lugha ya kigiriki ambayo wagiriki wao wana wana aina nne za upendo kwamba lugha yao wao wanaweza kutofautisha upendo kwa namna tofauti tofauti kulingana na mazingira au kulingana na kitendo kinachofanyika ni tofauti na lugha ya kiswahili au lugha ya kiingereza ambayo, ambayo huwa ukisema neno upendo haijarishi unalisemea wapi unaweza ukawa nasema unapenda kula ugari unampenda mke wako unapenda watoto wako bado ni neno hilo lilo moja la upendo lakini inavyokuja kwa rugha ya kigiliki wana aina mbalimbali kulingana na uh, mustakabali yao kulingana na mktaza ambao unatumia hilo neno upendo mfano wana upendo wa kirafiki ambao ni filio love, wana upendo wa kimapenzi au sexual love, ambao ni elo's love. lakini wana upendo wa agape ambao ni upendo wa kimungu na wana upendo vilevile wa, wa, wa kindugu au kifamilia ambao wanaita kwa hiyo utaona kwa namna gani ni uh, lugha yao ina upana wa wanamna ya kutumia neno la neno hili la la upendo tofauti na rugha zetu za kiingereza au kiswahili ambazo zina neno moja tu ambalo haijalishwi nafanya nini bado ni upendo huu sasa tulisha kuisha jifunza aina hizo zing, aina tatu tayari upendo wa kirafiki upendo wa kindugu pamoja na upendo uh, wakimapenzi tayai tumesha tumeshajifunza na tuliona kwamba hizo aina, hizo aina tatu hizo sio upendo wa kweli sasa leo tunakwenda kumalizia aina ya nne ambayo ni uh, upendo wa agape au agape lavu au upendo wa kimungu sasa huu ndio upendo wa kweli na ni upendo wa kweli kwa sababu uh, hauna mashariti yoyote kama kumsikilizap zilizopita za aina ya upendo tuliona kwamba upendo wa kirafiki una mashariti na una mategemeo na matarajio mbalimbali ambayo yanawafanya watu wawezi kuingia kwenye wawezi kuingia kwenye uh, yaani wawezi kupendana tofauti na aina hii tunayoiongelea sasa aina ya agape ambayo ni upendo wa kimungu na, na ni upendo wa kweli hivyo uh, hivyo hata upendo wa kirafiki wa kifamilia au upendo wa kimapenzi unakuwa na mashariti fulani au una obligation fulani ambazo lazima mtu aweze kuzitimiza ili upendo ule uweze kuendelea sasa upendo huu wa kimungu au upendo wa agape ni upendo pyia kabisa ni upendo and, and love yaani kwamba ni upendo ambao hauna mashariti yoyote wala matarajio wala mategemeo wara majukumu au shuruti yoyote ambayo inakuwa imeambatana na upendo huu hakuna hicho kitu yaani ni kwamba ha. unaamua kumpenda mtu au kukipenda kitu si kwa sababu yoyote i yaani kwamba huna sababu yoyote ile ya kupenda kwa sababu upendo wa kweli hauna sababu the moment, inazaliwa sababu au inapatikana sababu kwamba unampenda mtu kwa sababu hii unampenda mtu kwa sababu hiyo tayari inakuwa ni kondishn na inakuwa ni limitation kwa hiyo upendo wa kweli huwa hauna sababu na hauna sababu kinachobakia tu kwamba una unaamua ni maamuzi ni uchaguu la kumpenda mtu au kukipenda kitu yaani unachagua kukipenda au unachagua kumpenda mtu sio una sio umpendee kwamba sio unampenda nani hapana bali unaamua kupenda ndio utofauti wa, uh, wa aina zingine za upendo kwa mfano ukiangalia upendo ukiulinganisha upendo huu wa kweli na upendo labda wa, uh, uh, wa kimapenzi au llav ni kwamba uh, utakuta kwamba upendo huu upendo wa kimapenzi wenyewe umebezi sana umejikita sana kwenye ubinafsi yaani unatanguliza ubinafsi yaani mtu anajifikilia yeye mwenyewe kwanza kabla ya mwenzake uh, utakuta uh, kwa mfano kwenye mapenzi uh, kwa sababu ni mapenzi anamtamani mtu anataka lengo ni kukata kiu au kukata shauku aliyonayo au ashki aliyonayo kwanza halafu uwanza kumfikiria mtu mwingine sasa so upupendo huu wa kiungwa wa, ki wa agape hauna hicho kitu ni kwamba una unamfikiria una, una mwenzako kwanza kabla ya kujifikiria wewe yaani una unampenda una mwenzako a yani unamfikiria una, una mwenzako kwanza kabla ya kujifikiria wewe na maana yake ni kwamba ni upendo wa kujitoa sadaka haiti yaani kwamba ni uko centered senta yake kubwa iko kwenye kutoa kuliko kupokea yani upendo wa gape unahitaji kutoa yani lazima upate kitu cha kutoa unatoa una nini na mara nyingi un, ni wewe mwenyewe unajitoa kwa ajili ya mtu fulani yani tlzunatanguliza masilahi ya mtu mwingine kabla ya masilahi yako huo ndio upendo wa kweli na ni upendo wa kweli kwa sababu hizo kwamba sababu ya kwanza ni nichagua unachagua kumpenda mtu sio kwa sababu fulani fulani hapana ni kwa sababu umechagua umefanya maamuzi mwenyewe maamuzi thabiti kwamba ni maamuzi ambayo ni sahihi kwako na ukachagua kumpenda mwenzako hivyo hivyo kulingana na vile alivyo yaani hauangalii chochote hauangalii Uh, faida yoyote dhari unaamua kumpenda mtu vile alivyo kwa hiyo utaona ni jinsi gani ukijenga mahusiano yako ya kimapenzi na ndoa hapa ndipo sehemu ambayo uh, upendo huu ndio ambao huwa unashikilia ndoa na unashikilia mahusiano mengine yote na iko hivi upendo uh, upendo aina zingine za upendo huwa zinafanya vizuri sana zinakuwa ni aina nzuri sana endapo zikitanguliwa na upendo huu wa wagapi kwa sababu upendo huu hauhesabu chochote yani hauhesabu faida lakini vilevile vile una upendo huu ynuna wajibu yani kwamba unawajibika unampenda mtu of what. yani imajini kwamba unamsamehe una mtu hata kabla hajatenda kosa yaani ndio upendo wa agape huko hivyo kwamba unampenda mtu hata kama hakuna kitu chochote ambacho kiko atai kwenye hicho kitu kwa hiyo jenga mahusiano yako ya ndoa katika msingi huu wa agape lafu upendo wa kimongo kwa sababu ni upendo ambao una maana sana na una umuhimu sana kwa sababu hauna hau, hau mashariti yoyote wala hakuna mategemeo yote wala matunajio yoyote ambayo yanakuwa yameatachiwa kwenye upendo huu basi rafiki yangu tumefika mwisho ni muhimu kufahamu kwamba huu ndio upendo wa kweli na upendo wa kweli ni upendo ambao utajifunza kwa mungu mwenyewe kwa sababu yeye ndio upendo mwenyewe na ukimjua yeye maana yake unaujua una upendo na hakuna anayeujua upendo bila kumjua upendo mwenyewe ambaye ni mungu Koyo, ha, na, kwa hiyo ni muhimu sana hivyovitu huweze kuvielewa na tumefika mwisho kwa leo karibu tena hapo kesho katika kipindi chetu kizuri cha unaweza toko sehemu ambayo tunaongelea mahusiano na kuangazia changamoto mbalimbali ili uweze kupiga hatua katika mahusiano yako ya ndoa kwa ujumla karibu tuwewote hapo kesho tena unaweza toko hekima kwanza haligani msikilizaji wa kipindi cha unaweza toko na kualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya 7abimoja katika mchakamchaka wa siku miamoja za kufanya bila kuacha nami kama kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ndiyo maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza toko sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani zaidi tunaangazia changamoto na migogoro mbalimbali inayoibuka kwenye mahusiano ya ndoa na namna ya kukabiliana nayo ili kuweza kuboresha na kudumisha ndoa na mahusiano kwa ujumla karibu tuwewote katika kipindi chetu cha leo kwa takribani siku nne nimekuwa nikikufundisha na kukuelezea habari au aina nne za upendo na lengo la kujifunza aina hizi nne pb unazifahamu inaweza kuwa unazifahamu hizi aina nne lakini tuliamua kujifunza aina hizi nne ili kuweza kufahamu katika aina hizi nne ni, ni aina ipi ambayo inawakilisha upendo wa kweli kwa sababu kunakuwa na kilio siku hizi kwenye jamii ni kilio kikubwa sana kwamba watu wanaingia kwenye mahusiano hawajui upendo wa kweli ni upi wanafikiri kwamba wanapendwa kumbe hawapendwi wanafikiri kwamba wanajipenda kumbe hawajipendi kwa hiyo kuna kumakuwepo na changamoto sana hasa kwenye swala la upendo na watu wanachanganya sana kati ya hizi aina nne hawajui ni aina hipi ya upendo wa kweli kwa hiyo tumekuwa tukijifunza hizo siku takriban ni siku nne aina mbalimbali mbali za upendo na tulisema ziko aina nne kutokana na lugha ya kigiriki ambayo wagiriki wao wana wana aina nne za upendo kwamba lugha yao wao wanaweza kutofautisha upendo kwa namna tofauti tofauti kulingana na mazingira au kulingana na kitendo kinachofanyika ni tofauti na lugha ya kiswahili au lugha ya kiingereza ambayo, ambayo huwa ukisema neno upendo haijarishi unanisemea wapi unaweza ukawa nasema unapenda kula ugari unampenda mke wako unapenda watoto wako bado ni neno hilo ilo moja la upendo lakini inavyokuja kwa lugha ya kigiliki wana aina mbalimbali kulingana na uh, mustakabali ao kulingana na muktaza ambao unatumia una hilo neno upendo kwa mfano wana upendo wa kirafiki wana ambao ni filio love, wana upendo wa kimapenzi au sexual love ambao ni elo's love. lakini wana upendo wa gape ambao ni upendo wa kimungu na wana upendo vilevile wa kindugu au kifamilia ambao wanaita love. kwa hiyo utaona ni kwa namna gani n lugha ya yao ina upana wa wa namna ya kutumia neno la neno hili la la upendo tofauti na rugha zetu za kiingereza au kiswahili ambazo zina neno moja tu ambalo haijalishwi nafanya nini bado ni upendo huu sasa tuisha kuishajifunza aina hizo zingi, aina tatu tayari upendo wa kirafiki upendo wa kindugu pamoja na upendo uh, wa kimapenzi a tumeshajifunza na tuliona kwamba hizo aina, hizo aina tatu hizo sio upendo wa kweli sasa leo tunakwenda kumalizia aina ya nne ambayo ni uh, upendo wa agape au agape agapelvu au upendo wa kimungu sasa huu ndio upendo wa kweli na ni upendo wa kweli kwa sababu uh, hauna mashariti yoyote kama kumesikilizap zilizopita za aina ya upendo tuliona kwamba upendo wa kirafiki una mashariti na una mategemeo na matarajio mbalimbali ambayo yanaofanya watu wawezi kuingia kwenye, kwenye uh, yani wawezi kupendana tofauti na aina hii tunayoiongelea sasa aina ya agape ambayo ni upendo wa kimungu na, na ni upendo wa kweli hivyo uh, hivyo hata upendo wa kirafiki wa kifamilia au upendo wa kimapenzi unakuwa na mashariti fulani au una obligation fulani ambazo lazima mtu aweze kuzitimiza ili upendo ule uweze kuendelea sasa upendo huu wa kimungu au upendo wa agape ni upendo pyua kabisa ni upendo and, and love, yani kwamba ni upendo ambao hauna mashariti yoyote wala matarajio wala mategemeo ara majukumu au shuruti yoyote ambayo inakuwa imeambatana na upendo huu hakuna hicho kitu yaani ni kwamba ha. unaamua kumpenda mtu au kukipenda kitu si kwa sababu yoyote yanikwamba huna sababu yoyote ile ya kupenda kwa sababu upendo wa kweli hauna sababu the momenti, inazaliwa sababu au inapatikana sababu kwamba unampenda mtu kwa sababu hii unampenda mtu kwa sababu hiyo tayari inakuwa ni kondisheni na inakuwa ni limitation kwa hiyo upendo wa kweli huwa hauna sababu na hauna sababu kinachobakia tu kwamba una unaamua ni maamuzi ni uchaguu la kumpenda mtu au kukipenda kitu yaani unachagua kukipenda au unachagua kumpenda mtu sio una sio umpendewa kwamba sio unampenda nani hapana bali unaamua kupenda ndio utofauti wa, uh, wa aina zingine za upendo kwa mfano ukiangalia upendo wa ukiulinganisha upendo huu wa kweli na upendo labda wa, uh, wa kimapenzi au lv ni kwamba uh, utakuta kwamba upendo huu upendo wa kimapenzi wenyewe umebezi sana umejikita sana kwenye ubinafsi yani unatanguliza ubinafsi yani mtu anajifikilia yeye mwenyewe kwanza kabla ya mwen zake uh, utakuta uh, kwa mfano kwenye mapenzi uh, kwa sababu ni mapenzi anamtamani mtu anataka lengo ni kukata kiu au kukata shauku aliyonayo au ashki aliyonayo kwanza halafu anza kumfikiria mtu mwingine upendo upupendo u wa kiungwawa ki agape hauna hicho kitu ni kwamba una unamfikiria una, una mwenzako kwanza kabla ya kujifikiria wewe yaani yani unampenda una mwenzako yaani una unamfikilia una mwenzako kwanza kabla ya kujifikiria wewe na maana yake ni kwamba ni upendo wa kujitoa sadaka zaidi yaani kwamba ni huko senta yake kubwa iko kwenye kutoa kuliko kupokea yaani upendo wa gape unahitaji kutoa yani lazima upate kitu cha kutoa una unatoa nini na mara nyingi un, ni wewe mwenyewe unajitoa kwa ajili ya mtu fulani yani unatanguliza unatanguliza masilahi ya mtu mwingine kabla ya masilahi yako huo ndio upendo wa kweli na ni upendo wa kweli kwa sababu hizo kwamba sababu ya kwanza ni chaguo unachagua Una kumpenda mtu sio kwa sababu fulani fulani hapana ni kwa sababu umechagua umefanya maamuzi mwenyewe maamuzi thabiti kwamba ni maamuzi ambayo ni sahihi kwako na ukachagua kumpenda mwenzako hivyo hivyo kulingana na vile alivyo yaani hauangalii chochote hauangalii Uh, faida yoyote dhari unaamua kumpenda mtu vile alivyo kwa hiyo utaona ni jinsi gani ukijenga mahusiano yako ya kimapenzi na ndoa hapa ndipo sehemu ambayo uh, upendo huu ndio ambao huwa unashikilia ndoa na unashikilia mahusiano mengine yote na iko hivi upendo uh, upendo aina zingine za upendo huwa zinafanya vizuri sana zinakuwa ni aina nzuri sana endapo zikitanguliwa na upendo huu wa wagapi kwa sababu upendo huu hauhesabu chochote yaani hauhesabu faida lakini vilevile vile upendo huu ynuna wajibu un, yani, yani kwamba unawajibika unampenda mtu of what. yani imajii kwamba unamsamehe una mtu hata kabla hajatenda kosa yaani ndio upendo wa agape huko hivyo kwamba unampenda mtu hata kama hakuna kitu chochote ambacho kiko taji kwenye hicho kitu kwa hiyo jenga mahusiano yako ya ndoa katika msingi huu wa agape la upendo wa kimongo kwa sababu ni upendo ambao una maana sana na una umuhimu sana kwa sababu hauna hau, hau mashariti yoyote wala hakuna mategemeo yote wala maturajio yoyote ambayo yanakuwa yameatachiwa kwenye upendo huu basi rafiki yangu tumefika mwisho ni muhimu kufahamu kwamba huu ndio upendo wa kweli na upendo wa kweli ni upendo ambao utajifunza kwa mungu mwenyewe kwa sababu yeye ndio upendo mwenyewe na ukimjua yeye maana yake unaujua una upendo na hakuna anayeujua upendo bila kumjua upendo mwenyewe ambaye ni mungu kwa hiyo ni muhimu sana hivyo vitu huweze kuvielewa na tumefika mwisho kwa leo karibu tena hapo kesho katika kipindi chetu kizuri cha unaweza toko sehemu ambayo tunaongelea mahusiano na kuangazia changamoto mbalimbali ili uweze kupiga hatua katika mahusiano yako ya ndoa kwa ujumla karibu tuwe wote hapo kesho tena unaweza toko hekima kwanza uhali gani msikilizaji wa kipindi cha unawezatok na kualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya sabina mbili katika mchakamchaka wa siku miamoja za kufanya bila kuacha nami kama kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ndio maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza unawezatok sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani karibu tuwe wote kwa jana tulikwenda kuhitimisha ile topiki yetu au mada yetu inayohusu aina za upendo na tuliona aina mbalimbali mbali za upendo na tukaujua upendo wa kweli ni upi na nini kinaufanya kwa upendo wa kweli kuliko aina zingine za upendo wakweli aina zingine za upendo I ani mean. tuliona kwamba upendo wa kweli ni upendo wa agape ni upendo wa kimungu ambao huwa hauna mashariti wala hauna matarajio wala mategemeo yoyote yale isipokuwa unajengwa kwenye kutoa badala ya kupokea zaidi ndio upendo wa kweli hauna yani hauna mwisho wala hauna kikomo bali unaamua kumpenda mtu um, e kwamba haijarishi ukoje ila wewe kikubwa unachokifanya pale ni kuamua kupenda ni kuchagua kupenda hata kama iweje lakini unachochagua ndicho hicho umechagua kukipenda hata kama kiwe na mapungufu kiasi gani yani kwamba uh, huwa hauna sababu upendo wa kweli na sababu pekee huwa ni kwamba unaamua kupenda hiyo ndio sababu na ndiyo ambayo na ni sababu ambayo hata mungu aliamua kutupenda kwa sababu hiyo kwamba yeye aliamua kupenda alichagua kutupenda haijalishi sisi tu wakosefu lakini anatusameha dhambi zetu hata kabla hatujatenda kwa hiyo utaona ni jinsi gani upendo wa kweli ndio ambao ni upendo unaotakiwa kujenga mahusiano ya ndoa yaliyo imara na ndoa ya kudumu basi kwa leo tunakwenda kujifunza na kuangazia umuhimu wa ku wa kujua au kumjua mwendza wako na namna au njia pekee ambayo unaweza ukaitumia ili kuweza kumjua wako tunafahamu kwamba kujuana kwenye mahusiano ni kitu muhimu sana hapa simaanishi kujuana kimapenzi hapana ni kujuana kumjua mtu kum, kuhusu historia yake tabia zake za ndani na za nje lakini pia kitu kingine ni muhimu sana kukijua historia yake amenelewaje amekuzwaje imani zake ni zipi kwa sababu imani ndizo huwa zinatengeneza zinamtengeneza mtu kwamba huwezi kuenda kinyume na imani yako nia kama unaamini uh, ndoa ni mbaya na umelelewa katika mazingira hayo umekuzwa kwamba ndoa ni mbaya maana yake utaishi katika maisha hayo ya kwamba ndoa ni, ni mbaya na imani hiyo itakufanya huweze kuvuta yaani kuvuta ulimwengu yani kutengeneza ulimwengu wako kuvuta watu ambao watakuja kufanya kweli kwlio sababu yako ya kuona kwamba upendo ya kuona kwamba ndoa sio kitu kizuri ili iweze kutimia hiyo iwe imani k utaona ni jinsi gani ni vitu ambavyo natakiwa vielewe sana na mara nyingi wanasema na nawambia watu kwamba unatakiwa kumjua mwenza wako kuliko unavoweza kumjua mtu yoyote hapa ulimwenguni kwa sababu huyo ndio mtu pekee ambaye ume a naye kwa hiyo lazma uchague kumjua na inatakiwa ufanye haya kabla hujaingia naye kwenye mahusiano ya asili au kuingia kwenye ndoa na ikumbuke kwamba uh, kujua ndio msingi kabisa wa mahusiano ya ndoa au wa kitu chochote kile kitu chochote unachotaka kwamfano kukipenda lazima ukijue huwezi kupenda kitu ambacho ukijui mtu yeyote unaetaka kumpenda lazima umjua ndio maana tunavyosema tunavosemafosemanatakiwaumpende mungu wako maana yake ni kwamba unatakiwa umjue kwa sababu so, huwezi kumpenda bila kumjua na ili kumjua lazima uweze uh, kuwa na imani huwa na imani thabiti ndio utamjua mungu kwa sababu imani na inakuja kwa kusikia kwakuso usikilize ma la mungu na vitu ambavyo vinafanana na ndipo yani unamjua utajifunza kupitia neno la mungu kwa hiyo mwanaake unamjua mungu na kata unavyozidi kumjua mtu ndivyo unavyozidi kumpenda kwa sababu kuna baadhi ya vitu um, umejifunza tabia yake sini yake an necha yake huluka zake sikoje na si hivyo tu unajifunza kitu cha muhimu sana unajifunza njia zake yani njia zake sio tu matendo yake mbali na njia zake kwamba huyu mtu njia zake ni zimepinda au njia zake zinakonakona kwa hiyo unajua una hilo kwa hiyo ni, ni muhimu sana kumjua mwenzo wako kwa sababu hiyo sasa swali ambalo mtu unaweza ukajiuliza kwamba sasa namjuaje mwenza wangu kwa sababu ni changamoto kubwa sana kwa watu wengi watu wengi wanatamani wawajue wenza wao lakini wanashindwa kabisa kufanya hivyo matokeo yake wanaingia kwenye mahusiano na mtu ambaye hamjui anakuja unakuja sasa tayari mnaishi pamoja ndio unakuja kukundua kwamba mwenza wako kumbe labda hakuka mwaminifu au labda ana mambo ya kando kando yani ana njia zake hazieleweki w inakuwa tayari umeshachelewa sasa njia pekee ambayo unaweza kuitumia ili kumjua mwenza wako huyo ni kwamba unapaswa uh, unapaswa au unatakiwa ku uh, yaani kuwa karibu naye yaani mtu yoyote unayetaka kumjua wewe kuwa karibu naye utafahamu mambo mengi sana ambayo yanaendelea kwenye maisha ya huyo mtu aa unakuwa karibu naye kwa njia ya urafiki sababu rafiki anaweza akajua vitu vingi sana ksu nakua karibu anajua vitu vyako vingi vyakwake na vyakwake pia unavijua vingi sana kwa hiyo kuwa karibu na huyo mtu na unaweza ukawa karibu kupitia njia ya mawasiliano kwa nafa nguzo ya mahusiano yyote hua ni mawasiliano kadi unavowasiliana naye kadi unavomjulia hali kadri mnavotoka pamoja kadri mnavokaa pamoja mnavozungumza yani, unamweka karibu ks utajua tu mapungufu yake tabia zake za ndani ambazo zimejificha kwa mazingira ya kawaida zisingeweza kuonekana lakini unavyokuwa naye muda mrefu zinaonekana kwa mfano kama mtu ana hasila au ni mtu ambaye huwa ni iu yeye ni wa kusononeka tu unaweza usimjue hivi kwa sababu kwasababu naye mara moja tu lakini pale mnavyoongozana mnavyokaa pamoja mnavyokula pamoja mnavyokwenda mgahawani pamoja unaona kabisa kwamba huyu mtu ana tabia hii inajifi, inajifi, inajifi, ina, inajifunua kwa sababu kuna tabia zingine mpaka ipate mazingira yani tabia za ndani mpaka ipate mazingira fulani yanayoruhusu kujitokeza ndipo iweze kujitokeza kwa hiyo usipo uh, kanaye karibu na kumjua na kumchunguza na hapa siongelei tu kufanya mapenzi au ku ile watu wana kujuana kimapenzi hapana kwa sababu tunajua kwamba kujuana kimapenzi kunapofusha na kunafanya kuna kunaweka kama pazia la kutokuweza kuona tena haya mambo mengine yote yanayeweza kuendelea kwa mtu ambayo ni mambo muhimu sana kuyafahamu kabla ya kuamua kufanya maamuzi ya kuingia naye kwenye mahusiano ya ndoo ambayo ni kwa hiyo rafiki yangu njia pekee ni kuwa karibu na huyo mtu unaweza ukawa karibu naye kama rafiki unaweza ukawa karibu naye kwa njia ya mawasiliano simu mawasiliano kama uko mbali naye hakikisha mawasiliano simu w na mitandao ya kijamii unakuwa naye karibu kumjua lakini kama uko naye karibu uh, I mean, umbari wa eneo sio ukiwa okay, pamoja kaeni pamoja hukumzeni pamoja nendeni sehemu ambayo mnaweza mkapata nafasi ya kuongea na kuzungumza na kujadiliana baadhi ya mambo utajua kabisa kwamba mwenza wako huyu ana mapungufu sehemu fulani anauimara sehemu fulani au anapenda hiki au hapendi kile hivyo vitu vyote ni muhimu sana kwa sababu uh, ukiingia naye kwenye ndoa utakuta kwamba kumbe kuna vitu ambao ik uju hapendi au we, un- penda hiyo kuna vitu vingi ambavyo vinatakiwa kuvijua kutoka kwa mwenza wako na ili ndoa iweze kudumu kwahiyo rafiki tumefika mwisho kwa reo lakini pointi kubwa ni kwamba mjue mwenza wako mjue mtu yutu unaetak kuwa naye karibu, karibu hiyo ndio njia pekee ya kuweza kumjua huyu unaetaka kumjua basi tumefika mwisho kwa reo karibu tena kesho tuweze kuendelea na mada dhingine unaweza toko sehemu ambayo tunaongelea mahusiana kwa undani hekima kwanza karibu na kwa heri