uhaligani msikilizaji wa kipindi cha unaweza to nakualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya themanini katika mchakamchaka wa siku mia moja nakufanya bila kuacha nami kima kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ndio maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza tok sehemu ambayo tunaingelea mahusiano kwa undani tunaangazia changamoto migogoro na namna ya kukabiliana nazo kwenye mahusiano ya ndoa ili uweze kuboresha na kudumisha ndoa zetu karibu tuweute kwa jana tulikwenda kujifunza umuhimu wa majukumu na mgawanyo wake katika maswala ya ndoa au katika mahusiano ya ndoa kwamba mnavyofunga ndoa au mnavyoamua kuingia kwenye mahusiano ya ndoa na kuishi pamoja kama mke na mime huwa kuna majukumu na kuna migawanyo mbalimbali ya majukumu ambayo yanatarajiwa kufanya um, kwa sababu mtahitaji mle mtahitaji mvae mtahitaji vitu vingi mtahitaji pale nyumbani vifanyike sasa ce ni nani ambaye ana anawajib, au anawajibika kufanya hizo shughuli kwa mfano kufua kupika kuosha vyombo au uh, shughuli kama za utafutaji mali pesa mahitaji ya familia kulea familia kuriisha watoto kuvika familia kwa hiyo kuna mambo mengi pale ambayo huwa yanalazimika kufanyika na usipo au msipo yawekea misingi mizuri nyinyi wana ndoa yatawashinda na ndoa nyingi sana utakuta huwa zinashindwa kuendelea au kuna migogoro mingi ambayo huwa inaibuka sana kwenye ndoa kwa sababu ya kutokujua nani afanye nini kwa wakati gani na kwa nini Aa, sasa huu ni mgawanyo wa majukumu ya ndoa kwa hiyo kuna umuhimu sana wa kumfahamu mwenza wako kwa undani zaidi sehemu aliyolelewa tamaduni mila na destuli alikotoka kwa sababu kuna aina, aa, kuna aina au kuna vyanzo kama vinne kama sio vitano ambavyo vinaweza ku, ku, kupelekea mtu akawa na mtazamo fulani au akawa na mgawanyi fulani wamejukumu kichwani mwake kabla tu kabla hata ajaingia kwenye mahusiano ya ndoa hiyo Kwe, anavyokuja kwenye ndoa au anavoingia naye kwenye mahusiano ya ndoa tayari yeye anakuja na mategemeo yake anategemea mathalani kwa um, mfano <coughs> kuna aina ya u, ambayo inatokana na utamaduni au mila aina hii au hiki chanzo cha migawanyo um, hii ya majukumu inayotokana na mila na desturi ni kwamba <coughs> mwanamke anategemewa kuwa ndiye atakayepika atakayefua nguo atakayeosha vyombo atadeki ndani atahakikisha mre ndani pote ni pasafi maradhi yako safi vilevile ata husikakuangalia watoto kulea na kuhakikisha ule mji unalindwa kwa nini kwa sababu anabaki nyumbani mda wote na huu utamaduni <coughs> ah, chanzo hiki cha utamaduni kinachotokana na utamaduni yaani chanzo cha mgawanyo wa majukumu kwenye ndoa kinachotokana na utamaduni huwa ah, kina mleba kina, au kinamfanya kina kina mwanaume mwanaumeeye majukumu yake yawe ni kuhakikisha familia inapata mlo n yani mtafta yani tunaitayni kwamba iyando akafanya kazi kama ni ofisini kama ni mashambani kama ni viwandani ili aweze kupata pesa kwa ajili ya kuhudumia familia iweze kula kuvaa na shughuli zingine zote za pare nyumbani kwa hiyo yei niesa pesa pamoja na mahitaji ya pare nyumbani Uh, si hivyo tu ndiye mfanya mm. maamuzi makubwa kwenye familia yani yeye ndio wakuamua kwamba tuishi wapi tujenge nini tufanye nini kwa wakati gani wala hamshirikishi mke mm, mm, yani wake kwamba uh, aina hii yeah. au chanzo hiki cha majukumu cha mgawanyo wa majukumu huwa kina kina mambo mengi sana kwa sababu uh, utamaduni huwa unapitwa na wakati yaani unaweza mkawa na utamaduni au kuna jukumu ambalo lilitokana labda na kitu fulani huko nyuma kwa hiyo baada ya wakati kufika kwa mfano kama imepita miaka hamsini hivi kitu ambacho ilikuwa kwa mfano mwanamke alikuwa haendi kutafuta pesa au kufanya kazi za kuajiliwa ao walikuwa hawasomi shule sasa hayo yote yameondoka sahivi amesoma kuna wanawake wasomi wanafanya kazi nzuri wanapata pesa nzuri kuliko hata mwanaume kwa hiyo utaona ni jinsi gani mambo yanabadilika kwa hiyo kama wanandoa nyinyi mkaamua ku, kuendelea na utaratibu huu wa kutumia chanzo chenu cha mgawani wa majukumu ya pale nyumbani kikawa ni utamaduni basi mna kwa kwenye changamoto kubwa sana kwa sababu imajini wewe mwanamke unapata kipato kikubwa kuliko mme wako halafu pesa yako wewe kwa sababu mnafata uh, utaratibu wa majukumu ya kiutamaduni uh, pesa yako e haitumiki kwa chochote pale nyumbani yani ni pesa yako tu ya kutumia wewe unavojua kwa sababu mwanaume ndio anatakiwa arete pesa nyumbani arete chakoa mezani wewe kazi yako ni kuhakikisha umepika au umefua au umefanya nini kwa hiyo unaona tayari pale kuna changamoto kamba kuna baadhi ya mambo yanapitwa na wakati kwenye njia hii ambayo ni njia ya uh, au chanzo hiki ambacho ni chanzo cha uh, utamaduni na si hivyo tu uh, lakini vilevile uh, huwa kuna mara nyingi sana huwa kuna Ellards, au kuna upotofu, upotofu, upotoshaji kwamba kuna baadhi ya mambo yanaweza yakajengwa kwenye misingi ya makosa au kwenye misingi ya up, up, up, upotoshaji kwa mfano hua uh, tunaita imani potofu kwamba kuna imani potofu au kuna mila potofu kwa maana ya kwamba uh, utamaduni unazuka unaona ni wakosahihi kabisa kwamba hiki ni halali kwamba mwanamke labda anastahili kupigwa kuna, kuna makabila au kuna utamaduni zingine ambazo mwanamke inaonekana ni halali kupigwa sasa hiyo ni imani potofu au ni mila potofu kwa hiyo ni utamaduni potofu huu na ni ukweli kabisa kwamba mila na destuli pamoja na utamaduni unaweza ukajengwa kwenye imani potofu au kwenye uh, mila potofu kiasi kwamba nyie unavyokuwa wana ndoa sasa kuingia kwenye ndoa na kutumia majukumu na mgawanyo huu wa utamaduni lazima muwe makini kwa sababu inaweza ikawa ni, utama, ni majukumu ambayo ya migawanyo kwa kutokana na imani potofu um, kwa hiyo ni kuwa makini kwa hiyo kwa leo ninachotaka kuku wa ni kwamba kuna aina kama nne au tano kama nilivyosema na leo tumeangalia hiyo aina moja ya utamaduni uh, mapungufu yake na uimara wake uimara wake ni kwamba inasaidia kuleta stability au kuleta uimara uh, kwenye jamii au kwenye familia kwa sababu amri inakuwa ni amri moja tu kwenye familia uh, na ni baba mwanamke lazima utii na lazima ufate na ana mwanaume anakuwa anaongoza familia yote anaongoza nyumba yote vitu vyote vilivyomo na watu wake waliomo kwenye ile familia wote wako chini ya mwanaume na ana amri juu yao mke wake k utaona ni kisi gani na chanzo hiki cha utamaduni ucha mgawanyi wa majukumu kupitia utamaduni kilivo Uh, na umekielewa lakini ningependa uh, kuwaasa wanandoa au wahusika kwamba hiki sio chanzo kizuri cha kutegemea kwa sababu uh, imajini uh, mwanamke anaumwa au amebanwa uh, na shughuli mbalimbali ambazo yn yani kweli amebanwa hajafua nguo halafu mwanaume yupo tu nyumbani labda hajaenda katika utafutaji nini asimsaidie kufua nguo mke wake Al- ili hali kabisa anajua amebanwa kwa hio kuna mambo ambayo lazima nyinyi wanandoa mweze kukaa pamoja na kujadiliana na kuweka misingi na kujua mtafata utamaduni gani au mtafata chanzo gani cha chacha um, haya majukumu kwenye mahusiano yaye srafiki tumefika mwisho kwa reo lakini kesho tutaangazia aina vingine tatu au chanzo vyanzo vingine vitatu vya uh, mgawanyi wa majukumu kwenye ndoo kwa mfano kuna chanzo cha uh, wazazi kuna chanzo cha dini au kanisa na kuna kuna chanzo kingine cha uh, ambacho kinakuwa kimechanganya kime, kime pengine kimechanganya hizo zote aina zingine zote tatu kwa hiyo ni muhimu kujifunza na kuelewa kwa sababu bila shaka umewahi ume kukutana na migogoro kama hii unakuta mwanamke ameachwa yani ndo imevunjika kwa sababu labda hamfulii mmewake hampiki wa mmewake a ha, kuna baadhi ya vitu mwanaume labda hat nyumbani hatimizi ha, yani kuna mambo ambayo ukiangalia kabisa hayo unajua tu kwamba hapa ni kwa sababu ya wanandoa hawa hawajaelewa mgawanyo na majukumu ambayo wanatakiwa kuyafanya kwenye familia basi tumefika mwisho kwa reo karibu tena hapo kesho unaweza toako hekima kwanza