hali gani msikilizaji wa kipindi cha unaweza tuko na kualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuri cha leo leo ikiwa ni siku ya semana nne katika mchakamchaka wetu wa siku ya moja dha kufanya bila kuacha nami kama kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ndio maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza toko sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani tunaangazia changamoto migogoro na maarifa mbalimbali ambayo inaweza mbali mbali kutusaidia mahusiano yetu ya ndoa sasa kwa jana tulikwenda kujifunza na kumalizia kitu muhimu sana ambacho tuikuwa tunajifunza juu ya mgawanyo wa majukumu kwenye mahusiano ya ndoa na tuliona njia muhimu ambayo unaweza ukaitumia ili kuweza kugawana majukumu vizuri na mwenza wako ambayo tulijifunza njia hiyo ni ya kutumia uhitaji pale kunapokuwa na uhitaji basi yule ambaye ana nafasi kwa wakati huo na ana uwezo kwa wakati huo wa kuweza kufanya jambo hilo basi au kutekeleza hitaji hilo basi aweze kufanya na hiyo ndiyo njia nzuri ya kuweza kugawa na majukumu kwenye mahusiano ya ndoa kwa hiyo ni muhimu sana kuzijua na kujifunza badala ya kutumia zile aina nne ambazo tulijifunza ambazo aina ya kijamii kimila kidini pamoja na ki, uh, utamaduni sio, sio nzuri sana kwa sababu zina changamoto zake mgawanyo huu hauangalii madhara au hauangalii nani ambaye anabilishwa mzigo zaidi kwa hiyo inaangalia tukwasabau jamii in, in, inajua kwamba mwanamke ndo anaetekea kupika kufua na kuulea watoto basi mwanaume hata kama akiwa hayana kazi au hajap n kwamba ana kazi uh, amekaa tu hawezi kumsaidia mke wake kufua nguo au kuhupika. kupika kwa hiyo hizo ndio changamoto ambazo zinatokana na ina zingine hizo nne za vyanzo mbalimbali vya majukumu na mgawanyi wake kwenye mahusiano ya ndoa lakini cha sana cha kuzingatia ni hiyo ambayo tunajifunza jana kwamba ataki angalie uhitaji hiiniangalia nafasi pamoja na uwezo wa mtu ambaye kwenye mahusiano anaweza akafanya nini kwa mfano kama mwanaume ndio ana uwezo mzuri wa kupika chakula kizuri na kitambu basi anaweza akawa anapika mara kwa mara ili kuweza kugawa na jukumu hilo kwa staili hiyo basi kwa leo rafiki yangu tunakwenda kujifunza misingi muhimu sana ambayo unawezauka ukaitumia uka ili kujenga mahusiano ya ndoa tunafahamu uh, katika ujenzi wowote uh, ule wa nyumba au wakiti uh, chochote lazima kuenda msingi na msingi ndio unaweza kutanabaisha mstakabali mzima wa jengo zima ambalo tunalijenga kwenye msingi huu kama msingi sio imara basi na nyumba haitakuwa imara yani mfano huu hauna utofauti sana kwenye ya husiano na ndoa kwa nini kwa sababu na yenyewe yanahitaji uh, mtu aweze kujenga so, sorry. So, mtu anatakiwa aweze kujenga mahusiano yake yaliyo imara kwenye msingi mzuri nja na hapo mahusiano hayo yatakuwa siyo imara kabisa na yatakuwa yanayumba yatakuwa hayana faida yoyote kwa sababu yatavunjika tu sasa tunakwenda kujifunza misingi mbalimbali ambayo mbali ni muhimu sana kuifahamu na kuitumia katika kujenga mahusiano yaliyombona na ibara kwenye ndoa yetu au kwenye ndoa yako msingi wa kwanza kabisa ni maarifa na maarifa ni muhimu sana kwa sababu ndoa nyingi zina ufa, au mahusiano na mengi yanavunyika kwa sababu ya wanandoa hawana maarifa ya wenza wao lakini pilepile juu ya ndoa kwa ujumla hawana maarifa kabisa um, unatakiwa umjue mwenza wako vizuri sana ujue ndoto zake malengo yake na wakati ganianaweza uh, anakathirika au uh, wakatigani anaweze kukathirika yani ujue haibahakezadani takeadani sasa hayo ndiyo maarifa na kuyaelewa ukiyatumia ndo unapata hekima kwa hiyo ni muhimu sana kujua vile ndoa inamaanisha nini kwako au kwa mwenza wako ndoa kwake ni nini nini sio ndoa zkubolesha uelewa wako na hatumaye ya mahusiano yako ya ndoa kwa hiyo ni msingi muhimu sana wa kuweza kujenga sen- mahusiano yaliyo bora lakini na msingi wa pili ni upendo upendo una changamoto nyingi sana si hivyo tu hauna sababu kwa sababu upendo wa kweli ukiputa sababu, one sababu. One sababu. One sababu. One sababu. uchaguzi wa kumchagua mwenza wako ni kumpenda kila siku unavyoamka unavyolala unafanya maamuzi ya kumpenda mwenza wako haijarishi ukoje ana matatizo gani ana changamoto gani h unaamua kumpenda na hii huwa inasaidia sana unapopatwa na vishawishi yaani pale ambapo kuna vishawishi na naous vishawishi huwa vinakuja tu taka ustake vishawishi vitakuja lakini kama una umeshachagua kupenda menza wako itakurahisishia kuweza kuepuka changamoto nyingi za kushawishiwa kwa sababu tayari ushakata shauri hata mrembo mzuri akipita ya mbele yako au kazini kule wanaume wanawake unaokutaanao uko kazini haitakupta sana kwa sababu ulishafanya maamuzi na ulishachagua kumpenda mwenza wako hauwezi kumsaliti kwao ni muhimu sana kujua hilo kwamba msingi mkubwa kabisa msingi wa upendo ni muhimu kujenga mahusiano yetu kwenye msingi huu mahusiano atakuwa imara na bora sana lakini vile vile um, msingi wa tatu ni ukweli sasa hapo huwa kuna changamoto sana wanandoa wengi via kweli wengi ni waongo imajini mnaingia kwenye ndoa mwenza wako amesha taarifa fulani kwa mfano anaweza akawa na watoto nje ya ndoa kabla hajaolewa au hajaoa aliweza labda kuwa na watoto huko nje lakini mnaanza mahusiano akiwa amekuficha taarifa hizo matokeo yake mnakuja kuingia tayari kwenye ndoa kwa sababu unakwambia uongo huwa una tabia ya kuhitaji uongo wengine ili uendelee kutunza uongo ulio uliousema kwa hiyo kuna changamoto sana kwenye hili wewe unachopaswa ni kujenga uh, uh, mahusiano yako kwenye msingi wa ukweli uwesema kuwa mkweli kama mtu anakuja kwako kwa sababu umemwambia ukweli huyo mtu ataduma lakini kama mtu anakuja kwako kwa, kwa sababu ulimdanganya au hujamwambia uli sik akija kujua ukweli wenyewe amtakaa pamoja au mtakuwa na changamoto sana kwenye mahusiano yenu kwa hiyo jenga uh, mahusiano yako bora kwenye msingi huu wa ukweli kuweni wakweli kuweni wazi kwenye, wa kwenye, kwenye, wa kwenye mahusiano yenu basi rafiki tumefika mwisho kwa leo पे शुरू प्रत्यक्ष