uhaligani msikilizaji wa kipindi cha unawezatoko na kualika sasa tuwe pamoja katika kipindi chetu kizuli cha leo leo ikiwa ni siku ya hemana saba katika mchakamchaka wa siku mia moja za kufanya bila kuacha nami kama kawaida niliahidi kukuletea ujumbe kwa njia ya sauti ndiyo maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza toko unaweza toko sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani tunaangazia changamoto na namna ya kuzitatua na kuzikabili ili kuweza kuboresha mahusiano yetu ya ndoa sasa karibu tuwewote unaweza toko hekima kwanza kwa takriban siku nne au siku tano tulikuwa tunajifunza misingi muhimu ambayo unaweza ukajenga mahusiano yako ya ndoa na yakaweza kudumu na kuwa imara zaidi tuisha angazia misingi tisa ambayo ni muhimu sana kama ulipitwa na nap iliyopita au zilizopita juu ya misingi muhimu ambayo unaweza ukajenga mahusiano yako na yakaweza kudumu na kuwa imara basi nina kushauri uweze uh, kuzisikiliza episod hizo ambazo zina mafundisho mazuri sana kwa mfano tuliona upendo uh, ukweli na uwazi uh, si hivyo tu kujitoa uh, financial stability yani uwezo wa kifedha na kiuchumi uvumilivu hiyo ni misingi ambayo inatengeneza mahusiano yaliyo bola sana na imara sasa kwa leo tunakwenda kujifunza mambo madogo madogo ambayo hutakiwi kuyachukulia poa ni mambo ambayo kikawaida yanaonekana ni madogo madogo lakini huwa yana mazala sana kwenye masuala ya mahusiano na labda nikwambie kitu kimoja kwamba uh, ukiwa una daiwa shilingi mia tano na mtu mwingine akawa na daiwa la kitano mtakuwa mko tofauti mko tofauti kwa maana ya kwamba yule anayedaiwa shilingi mia tano atasumbuliwa sana kuliko yule anayedaiwa laki tano kwa nini kwa sababu uh, matatizo madogo madogo ndio yenye shida sana na ndiyo yanasumbua wa watu wengi sana sasa maswala ya mahusiano ya ndoa na yenyewe huwa yako hivo kwamba kuna matatizo madogo madogo kuna changamoto ndogo ndogo kuna mambo ambayo yanaonekana ni madogo sana kwa macho au katika fikra zetu lakini ndio huwa ni chanzo cha mambo makubwa sana kwenye mahusiano ni chanzo cha migogoro mikubwa ambayo huwa inashindikana kutatumika baadaye na ukichunguza kwa undani utagundua kwamba kinachosababisha Ma, ma, a, kuwa na migogoro mikubwa kuwa na changamoto kubwa ambazo zinashindikana kutatulika huwa ni mambo madogo madogo ambayo hayakuweza kutatuliwa mapema kwa hiyo tunakwenda kujifunza mambo haya madogo madogo na uweze kuyaepuka kabisa kwenye mahusiano ya, ya ndoa ili ndoa yako iweze kudumu na kuwa bora sasa jambo la kwanza ni mazoea <coughs> sasa mazoea huwa ni tofauti na kumjua mtu kwa sababu kumjua mtu unamwelewa tabia zake za ndani tabia zake za nje na mambo mengi historia yake amelelewaje yani kuna mambo mengi na ambayo unakuwa unamjua mwenza wako kwa undani zaidi na katika mafundisho yangu huwa nasema kwamba uh, hakuna mtu yeyote awaye ambaye unapaswa kumjua na kumfahamu hapa duniani kama mwenza wako mwenza wako unatakiwa mjue sana sanasana sana, sana kuliko mtu yeyote kuliko bosi wako kuliko kaka yako kuliko hata mama yako au mzazi wako kwa sababu mwenza wako ndio unaenda kuishi naye na kama unaenda kuishi naye inatakiwa ujue mahitaji yake ujue haiba zake na gani anaweza kukasirika ni na wakatigani uh, anafuraha na wakati gani anachukia yani unatakiwa ujue kumsoma mwenzawako na kumjua kwa undani zaidi sasa hii huwa ni tofauti na mazoea mazoea yenyewe huwa ni for ku waswahili wana msemo wao mzuri kabisa wanaita kuchukulia poa yani unakuta wanandoa wanachukuliana poa sasa mazoea huwa ni kuchukuliana poa yaani mmesha ingia kwenye mahusiano tayari mmeshaoana uh, tayari mambo ameshyani kila mtu ameshaanza kumzoea mwenzake hhuyuhyuhuwa huyu, uh, huyu anafikiria hivi hu anawaza hivi yani ili una take for granted yani huyu siyupo tu uh, kwani ana umuhimu gani yani mazoea huwa yanaondoa umuhimu sasa cha msingi sana ambacho tunataka tujifunze kwenye eneo hili la mazoea na namna ya kuweza kuepuka ili kuweza uh, kudumisha na kuboresha ndoa na mahusiano yako ni kwamba mazoea mara nyingi huwa yanajionyesha katika nyanja kama tatu uh, nyanja ya kwanza ambayo uh, mazoea huwa yanajionyesha au huwaynaaayn ya huwa yanazaa Assumption, tunaita assumption, yani u, ile dhana unakuwa unamdhania mwenzawko yani unadhani kwamba kwa hiki anachokifanya itakuwa ni kwa sababu hii au kwa hiki kwamba kwa jinsi alivyo hapo atakuwa anawadha hivi yani n unamzania mwenza wako kumbe sivyo sivo yani, nilijua tu yani mimi nilijua tu mme wangu au mke wangu yeye akishafanya hivi inakuwa hivi yani unamzania na dhana nyingine ambayo huu inatokana na na mazoea ni kwamba baada ya hapo unaanza kuashumu kwamba hivi yani una unashumu unajua kile mwenzako anachofikiria au unajua kile mwenzako anachokifanya kabla hata hajamaliza kuongea nimeshajua yaani wewe nilijua tu wewe ni mbishi au nilijua tu wewe hufanye hivi au wewe unafanya hivyi yani unakuwa una na a unakuwa na una, una shumu unadhania yaani kwamba unadhania kwa sababu kwa sababu labda yeye ni ni mzuri sana kwa hiyo ataniacha kwa sababu mimi niko hivi ataniacha kwa sababu mimi sina pesa ataniacha yaani una unakuwa na, na na hayo uh, na hizo negative ya, au dhana potofu ambazo zinakuwa zinakuongoza kwa sababu ya mazoea na kitu cha mwisho sasa ambacho huwa kinaleta changamoto sana kwenye swala hili la mazoea ni presumption tunaita ni kama uh, dhurma yaani unakuwa unafanya yani una, unafanya hitimisho hata kabla ya kumpa nafasi mtu kumsikiliza yani aha, nilijua tu wewe tusingefika mbali sasa kitu hicho huwa ni kibaya sana kumzoea mtu ni vibaya sana kwa sababu watu huwa wazoeleki kuna msemo huwa wadada wengi wanautumia au wanawake wengi walioola huwa wanautumia mwanamme hazoeleki vivyo hivyo mwanamke hazoeleki vilevileu vile no. ambavyo umemzoea mme wako au umemzoea mke wako hautakiwi kabisa inatakiwa kila siku mambo yawe mapya amfano kwa mfano, mfano mnavyoingia kwenyemnavyoanza mahusiano mwanzoni kabisa kila mtu anampa atensheni mwenzake anampa muda mnapigiana simu mnapitiana mnatoka ut mnakwenda kula kulana ongea yani mnabadilishana mawazo kila kwa hiyo mnafanana kwa kila kitu yni mnaendana kwa kila kitu sasa vitu hivyo mnavyoingia kwenye mahusiano ya ndoa asmi kwamba sasa tayari kila mtu ana cheti chake mambo yanaanza kubadilika badala ya kumpigia simu ampigiani tena simu muda unapungua kuongea kila mtu anakuwa bizi na kazi sasa kwa nini kwa sababu tayari inajengeka ya kwamba ah, huyu sinamjua huyu yeye anatakga hivi anataka hivi anataka hivi anataka, anataka, anataka vile yaani tayari unakuwa unatumia n kwamba unamjua na unamwelewa mwenza wako kwa hiyo matokeo yake na ndoa inaanza kuferi kwa sababu ya mazoea ah, niliwahi kushirikishwa siku moja mgogoro wa wanandoa kwamba mwanamke alimzoea mmea wake kiasi kwamba akawa na mnyima hadi unyumba kwa sababu tu amemzoea sasa hii ni hatari sana kuzoeana yani cha msingi kabisa ambacho anatakiwa kufanya ili kuondokana na mazoea kione mwone mwenza wako kama mpya kila siku chukulia kipindi kile mlivyokuwa mnadeti