hali gani msikilizaji wa kipindi cha unaweza tokana kualika sasa atuefu moja katika kipindi chetu kizuli cha leo leo ikiwa ni siku ya semana tis katika mchaka mchaka wa siku mia moja za kufanya bila kuacha nami kama kawaida niliahidi kuletea ujumbe kwa njia ya sauti ndiyo maana ya uwepo wa kipindi hiki cha unaweza toko sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani tunaangazia changamoto migogoro na namna ya kuweza kukabiliana nazo ili kuweza kuboresha mahusiano yetu ya ndoa lengo ni kuwa na ndoa ambayo itakuwa ni yenye furaha na amani na uweze kufurahia mafanikio yote ambayo utakuwa umeyapata katika maisha yako kwa sababu eneo moja wapo ni eneo la mahusiano ambalo natakiwa uweze kulifanikisha na uweze kufurahia mahusiano au kufurahia maisha pamoja na mafanikio ambayo utakuwa umeyapata karibu basi tuwepo pamoja kwa leo kwa jana tulikwenda kujifunza na moja ya jambo ni mambo madogo ambayo watu wengi huwa wanayadharau kwenye mahusiano lakini huwa yana maana kubwa sana kwa sababu huwa yanafanya uh, madhara yanaweza yasionekana leo lakini baada ya muda fulani madhara yanaweza yakaonekana kwa sababu tu ni jambo dogo kila siku hufanyi na humfanyii mwenza wako kwa sababu ni, una ki, gino, una, unaona ni kitu kidogo lakini kina maana kubwa sana kwenye mahusiano ya ndoa basi rafiki Aa, kama ulipitwa na hiyo hiyoepd ya jana na kushauri uwezi kuisikiliza kazani nzuri sana ambayo itakufundisha namna ya kuweza kuepuka kukosoa bila ya kutoa suluhisho kwenye mahusiano bali unachotakiwa kufanya ni kukanya au kuonya kwa maana ya kwamba unatoa na suluhisho nini kifanyike badala tu ya kukosoa au kumcriticize mwenza wako na hii huwa ni changamoto kubwa sana kwenye mahusiano yaliyo mengi kwa, kwa sababu wanandoa wengihuwa uh, wanawakosoa sana wenza wao yaani mwenzako anaweza akawa naongea na kushirikisha jambo fulani lakini tayari wewe kabla hata ajamaliza umeshamwambia nyamaza au tayari umeshamkosoa kwamba sio hivo ah, si hivo si, sasa hali hii huwa wanandoa wengi kunyongonyea na tokuweza kuwasilisha kile ambacho wanataka kukiwasilisha kwa mwenza wake kwa hiyo ni changamoto sana kwenye mahusiano na ndoa nyingi sana huwa zinayumba zina kwa sababu ya changamoto hiyo cha, cha, kwa kwahiyo nakushauri rafiki uweze kukisikiliza kipindi hicho ch unaweza toko cha jana kwa sababu kina mafundisho mazuri jinsi na namna ya kuweza kuacha kukosoa uh, au kupinga kile ambacho mwenzako anakisema na badala yake kuweza kutafuta njia nzuri ya kuweza kumkanya au kumwonya ili kuweza kutafuta suluhisho sasa rafiki kwa leo tunakwenda kujifunza jambo jingine ambao ni kitu kidogo sana lakini kina maana kubwa sana kwenye mahusiano ya ndoa ni kitu kidogo sana na kitu hiki ni kwamba uh, ni au ushukuru pamoja na kuthamini kile ambacho mwenza wako anakifanya au amekufanyia wewe sasa hii ni changamoto kubwa sana kwenye mahusiano ya ndoa ja, pamoja na kwamba kinaonekana ni kitu kidogo sana lakini madhara yake huwa ni makubwa sana kwa sababu uh, imajini mwenza wako amepika uh, imajini mwenzo wako amepika au amefanya kitu ambacho ni muhimu ye uh, kwa ajili yako amekupikia wewe halafu ukamaliza kula na usi au usishukuru au usisifie halafu uh, ukawa unasifia kitu kingine au ukawa unasifia, una, una, unasifia mtu mwingine au uh, chakula cha mtu mwingine uh, hii huwa ni changamoto sana nakumbuka uh, familia moja ambayo nili, niliwahi kushirikishwa kwa ajili ya kutoa ushauli kwamba mwanamke alikuwa analalamika sana kwamba mme wake huwa hashukuru wakati baada ya kumaliza kula na badala yake huwa akitoka ut nna mke wake wanavyokwenda kula huko hotelini au huko out anasifia kile chakula chakula kitamu chakula kizuri lakini anavyofika nyumbani anavyopikiwa chakula na kutengewa na kula hata kama ni chakula kizuri kiasi gani bado anakuwa hashukuru sasa hiyo sasa hiyo ilikuwa inapelekea mwanamke yule kujisikia vibaya sana alikuwa anajisikia vibaya kwa sababu uh, yaani sababukwa nini asifie uh, chakula ka, cha cha hotelini kuliko chakula cha cha nyumbani sasa ilikuwa inamtesa sana huyu mama kwa hiyo uh, ushauri niliwapa niliwa ni kwamba mwanaume ajitahidi kut au ajitahidi kusifia japo hata kama kwa udogo kwa sababu nafahamu wanaume huwa tuna changamoto hiyo ya tokusifia yani ni changamoto kubwa sana huwa hatupendi kusifia ni vitu vidogo vidogo sana ambavyo wenza wetu wanataka tuwasifie kwa mfano alivyovaa uh, alivyoongea au alichopika au kama amefanya kazi yani kutambua uh, na kukubali kazi ambazo amefanya hata kama ni ndogo kiasigani yes, iwe ni kuosha vyombo iwe ni kufagia ndani iwe ni kudeki iwe ni kutandika kitanda iwe ni kupika Just ile appreciation tu utakayomwambia kwamba se umependeza ume, ume au umedeki vizuri au umepika chakula kitamu atajisikia vizuri sana kwa sababu uh, ni, ni, ni asili yetu binadamu uh, ku kutegemea sifa au kutegemea kutoka kwa wengine kwa sababu ndo no asili yetu lakini vilevile vile usisahau kuwa vilevile vile ni asili yetu sisi binadamu k wa binafsi uto kupenda kusifia kwa hiyo ndo maana huwa ni ngumu sana kwa watu kusifia au kushukuru au hata kuthamini mchango wa wengine kwa sababu tu necha yetu au asili yetu sisi binadamu n ni, ni, yani, ni wabinafsini yani, sisi kwa asili ni wabinafsi hiyo huwa hatupendi kuwasifia wengine au kuwashukuru wengine kwa kile ambacho wametufanyia kwa hiyo ninachokushauri rafiki jitahidi sana kusifia pale ambapo mwenzako amefanikiwa amefanya kitu kikubwa au amefanya jambo fulani huwe msifie kwamba amefanya vizuri hicho alichokifanya lakini vile vile kama amekufanyia jambo lolote ile amekuletea zawadi au amekupikia chakula kizuri au amefanya jambo ambalo ni zuri kwako mshukuru msifie mkubari thamini hicho kitu alichokifanya itarahisisha sana kwenu nyinyi kuweza hupiga hatua kwenye mahusiano yenu kao ni, ni vitu vidogo vidogo hivi tunavyoviongelea hapa lakini huwa vina maana kubwa sana kwa sababu uh, usipokuwa unamsifia mke wako au mme wako itafikia hatua uh, anakata tamaa anakuwa hafanyi tena hivyo vitu kwa sababu haoni chochote au ha, haoni akisifiwa kwa chochote kile nni yani kama vile hatambuliki kwa sababu kitu cha muhimu sana ni kutambua Uh, hicho ambacho anakifanya kwako ukishakitambua unampa moyo wa kuweza kuendelea kukifanya au kukufanyia uh, hicho kitu lakini usipo usipokitambua au usipomti atafanya lakini itafikia hatua atachoka kwa sababu na sisi ni binadamu tunahitaji uh, kuwa tuna tunasifiwa au tuna kile tunachokifanya kinatambulika ili tuweze kuongeza bidii zaidi na zaidi hiyo rafiki yangu tumefika mwisho kwa leo hakikisha unat unashukuru unathamini na kupongeza pale ambapo mwenzawako amefanya kitu hata kama ikiwa ni kidogo kiasi gani msifie mshukuru na umwambie kwamba unamuunga mkono asante kwa leo unaweza tok hekima kwanza thank you