kama kawaida niahidi kutuletea ujumbe kwa njia sauti. ya sauti ndio maana ya uwepo wa kipindi hikicha unaweza tako sehemu ambayo tunaongelea mahusiano kwa undani tunaangazia changamoto na namna ya kuweza kukabiliana nazo ili kuweza kutatua na kuboresha mahusiano yetu ya ndoa karibu tumeuti rafiki kwa jana tuli kwenda kujifunza msingi muhimu ambao unaweza ukautumia kujenga mahusiano yaliyopola inye amando fulaha nayo tulikwenda kujifunza kwamba ni upendo na huwe ni upendo wa kweli kwa nini kwa sababu upendo huwa uh, una sifa zake upendo wa kweli upendo wa kimungu upendo wa agape huwa hauna mashariti na hauna sababu kwa sababu uh, unakuwa umeamua kumpenda mtu mladi umeamua kumpenda na kuamua kuishi naye ndio upendo wa kweli huu na tuliona kwamba upendo wa kweli sio tendo tendola ndoa upendo wa kweli sio pesa siokuwa vizurikipesa upendo wa kweli sio tu kumpenda mtu kwa sababu ya shp au umbo kwa sababu hivyo vitu vyote huwa vinabadilika na ni muhimu tuliona kwamba unatakiwa uwekezi kwamba upendo wa kweli yaani unajikita katika vitu vya kudumu sio vni vitu ambavyo vinapita mda wake kwa nini kwa sababu ukiwekeza uh, kwa mfano kwenye sula kwenye fedha kwenye kazi kwenye mali vitu vyote hivyo huwa vinabadilika kwa hiyo ukimpenda mtu kwa sababu hiyo au ukijenga mahusiano yako ya ndoa kwa sababu ya pesa kwa sababu ya hizo mali au kwa sababu ya sula hivyo vitu huwa ni vya kupita sio a ni temporary matokeo yake nana matokeo yake ndoa yako itaushinda au ndoa itaanguka kwa nini kwa sababu imejengwa kwenye msingi ambao sio msingi imara na tuliona ni muhimu sana uweze kujenga kwenye msingi imara msingi wa upendo na upendo huwe na upendo wa kweli kwa sababu ukiwa okay, unampenda mtu uh, utamjali utamsikiliza twamini na utakuwa unamfurahia na ikumbuke kwamba uh, tunavyoongelea upendo kitu pekee ambacho unaweza ukafanya kwa mtu ni kwamba uh, inatakiwa uwe unampenda kuna mfano mmoja mzuri huu anapenda kuutumia kwa wasomaji wa biblia ni kwamba yesu wakati anataka kuondoka alikuwa anatafuta mtu ambaye ana sifa kubwa moja muja ambayo ni upendo yaani mwanaake mtu ambaye anakupenda hatukuwa tayari kukudhuru hatukuwa tayari kukuona ukiteseka ukiumia kwanini kwa sababu anakupenda lakini mtu ambayo mahusiano yote anatakiwa ajengwe kwa ayo sasa kwa reho tunakwenda kujifunza uh, kwa nini ni muhimu kuishi kwenye mahusiano kwa upendo yani kwamba upendo unatakiwa uongoze maisha yenu kwenye mahusiano iko uh, hivi upendo una sifa nyingi huu tunaongelea upendo wa kweli upendo wa kweli huwa ha, u, huwa unavumilia maana yake ni nini maana yake ni kwamba kwenye mahusiano mnakutana wote mkiwa na sifa tofauti tofauti mmelelewa tofauti kila mtu ana mzigo wake yaani imajini kila mtu ana hisia zake ana yaani ana mzigo wake kisaikolojia kiroho hata hifika pia yaani tunawaza tofauti tunafikiria tofauti tunachanganua mambo tofauti sasa wote kwa hiyo hizo sifa zote unakutana kwenye mahusiano ya ndoo sasa kama hamwongozi na upendo ambao upendo huwa unaleta kuvumiliana au huwa unavumilia sasa huwezi kuvumilia kama hauna upendo kwa sababu upendo ndio hu unaleta kuvumilia Aa, sasa mnavumilia mpaka mnakuja kuwa dijasti yani kila mtu anakuja na makandukando yake na mizigo yake lakini mnavumiliana kila mtu anaanza kubadilika ili aweze kuendana na mwenzake anakubali kuachilia baadhi ya vitu au baadhi ya mizigo ili lengo tu ni kwamba mweze kuendana kwenye mahusiano ya ndoa no. sasa kitu gani kinachofanya hayo yote afanyike ni upendo Miria, shida changamoto na migogoro lakini ni kwa, kwa sababu tu unampenda mtu naye anakupenda uh, ni muhimu sana kuelewa hiyo lakini uh, upendwa vilevile sf una sifa nyingi tu na ambazo ni za muhimu sana kuzielewa sifa hizo ni ni nyingi na kwa mfano uh, yaani kufadhili upendwo huo unafadhili nafadhili kwa maana ya kwamba uh, imajini mnavyokutana uh, una mkt unamfaliji mwenza wako unamhimarisha unamtia moyo unatambua changamoto au vitu vidogo vidogo ambavo vinatokea kwenye mahusiano au kwenye maisha yake hivyo vitu vyote unavitambua maana yake ni nini maana yake ni kwamba uh, wewe unaongozwa na upendo ukiwa unaongozwa na upendo maana yake unakuwa una tunaita kindness ni, ni kama upole uh, lakini ni wakumwonea huruma mwenza wako yaani ni wakuweza kuona kwamba unatambua mchango mwenza wako alionao kwako yani unakuwa mpole sasa upendo huwa unakuja na hiyo sifa vilevile yni ni sifa ya kufadhili kwahiyo unamsaidia kumshukuru mwenza wako kwenye mahusiano kwa kila hatua ambayo amekufanyia au anayofanya na nakwa ni, ni, nini sasa ni muhimu kuisi kwa upendo yani kuishi kwa upendo kwenye mahusiano ni muhimu sana kwa sababu ya hizo sifa kuu za upendo lakini sifa zingine ambazo zimeandikwa hata kwenye maandiko matakatifu ni kwamba upendo huwa hau upendo huwa hautab ujivuni lakini vile, vile. haukosi kuwa na adabu na hau, hautafuti mambo yake hauoni uchungu na hauhesabu mabaya hizi zote ni sifa za upendo na ndio maana ni muhimu kuishi kwa upendo kwenye mahusiano kwa sababu uh, upendo huwa unatibu mambo mengi unatibu magonjwa mengi migogoro mingi sana kwenye mahusiano ya ndoa huwa inatibiwa na hicho kwanini kasaa nguo tunasema kabla ya kuingia kwenye mahusiano na mtu inatakiwa ujue kwanza awa anajipenda yeye mwenyewe kwa sababu hicho ni kipimo cha kwamba atakupenda na wewe kwa kiwango kile kile lakini pili os aw anampenda a anaipenda ndoa kwa maana ya kwamba hatakuwa tayari kuona ndoa inavunjika au ndoa inakufa kwa sababu tu ya uzembe au kwa sababu ya vitu vingine vingine kwahiyo ataipambania ataitetea kwa hiyo unatakiwa ujue hilo ni vitu muhimu sana kuvifahamu uh, unavoingia kwenye mahusiano ya ndoa au hata ukiwa tayari ushaingia kwenye mahusiano ya ndoa kwahio rafiki jifunze kuishi kwa upendwa naupenna upendo wa Na kimungu upendo wa gape upendo ambao hauna mashariti wala hauhushudu wala hauonei kijico mtu agape yaani ni upendo usio na sababu kwa sababu upendo wowote ukipata sababu unajiuka unageuka kuwa, kuwa sio upendo tena basi rafiki tumefika mwisho lakini cha msingi ni kwamba unatakiwa uishi kwa upendo kwenye mahusiano ya ndoa na hiyo ndio itakuwa tiketi nzuri ya kuweza kuishi na kuboresha mahusiano yenu ya ndoa kwa sababu umejawa na kutawaliwa na upendo asante unaweza toko hekima kwanza Alles