watu wanajua hawasemi kwli hiyo yote inahitaji karu na mahitaji ma mengine mengihujambo na karibu katika habari za hivi sasa unasikiliza vivian mdia redio ya mtandaoni siku ya jumatatu tarehe ni sita mwezi wa pili mimi ni vivian ianetoi wanabiashara kutoka eneo la taru mpaka wa na taita taveta walalama kuzorota kwa biashara huu mtaro wa barabara hii umetuadhiri kwa njia nyingi sana sababu hatuna makazi kweli tuko na shida mingi sana hapa maana maanapaking ya trela hakuna na hii tn inaendelezwa na madereva barabara iliwekwa mashimo makubwa sasa tunashindwa kwa nini huu mtaro ushimbwe pande moja ya barabara na pande ingine haikushimbwa nie ilikuwa gani ya hii barabara kuchimbwa hivi hili linajiri kutokana na ukosefu wa stendi za magari ya masafa marefu zilizokuwa zinawapa ajira hapo awali kusema ukweli imetoathiri ni maendeleo kwa sababu hata kulikuwa na biashara watu wa malori walikuwa wanasimama mahoteli yalikuwa amejaa hapa tunapata misaada na watu wa ma- magari anasimama tuna mwenye tochi yake analinda lori kesho anapata uchumi wake hata kama ni mia anasaidia familia yake sahii magari taru hayasimami tena u mtaroametupatia hasara kubwa sana kuna wau wamekufsabuya u mtaro kuna watu wameamahiit kutolewa kwa stendi hizo kumechangia kufungwa kwa mahoteli maduka na hata baadhi ya majumba ya kupanga kwa kukosa wapangaji kama walivyotueleza na baadhi ya wakazi wa eneo hili la taru waziri wa wizara ya hazina njuguna ndungu pamoja na mwenyekiti wa kre anthoni mwaura wametoa orodha ya makampuni takribani miatatu ambazo zinaaminika kutolipa ushuru tangu nchi ipate uhuru kampuni hizi zinaaminika kumilikiwa na familia ya kenyatta hatua nzima imetiliwa mkazo baada ya rais william ruto kutoa tangazo kuwa kila mkenya ana jukumu la kutoa ushuru hivyo basi wafasi wa kenya kwanza wamedhihirika kushambulia kenyatta na familia yake We cannot continue to operate in a space where those in power exempt themselves from paying taxes using all manner of instruments, while those who do not have as much power pay tax. mamangina kenyatta akizungumza siku ya jumamosi katika kanisa la kikatoliki mtakatifu teresia kaunti alamu alitoa wazo lake kuhusu historia ya kutolipa ushuru katika familia yake huku muda mchache baadaye rais akitoa pongezi kwa wananchi na siku ya mengine inasemwa watu wengine hawatoi kodi hawatoi nini naule na, na sema hii na mwingine na, na sema hii muntu asitakiwe alive anatakiwa kulipa na kama ni ninimi atanikiwa na mwakamoja na kosea bila kulipa mali ilipe ile malishukuliwa kwa sababu ni eh, s Kwa hivyo hakuna haja ya kufanya kazi ya gesi gasa simon gidhaiga mwanabiashara sugu wa dawa za kulevya kamatwa na polisi katika harakati za kusafirisha bangi aina ya kanabi sativa kilogramu sitinina tano inayo thamani ya shilingi milioni moja dawa hizo haramu tayari zimepakiwa katika vijipakiti vya kilogramu moja tayari kusambazwa maeneo tofauti mwa mji kaunti ya narok kulingana na kamanda wa polisi fredrik shundu inafahamika kuwa uaendeshaji pikipiki wanatumika sana katika usambazaji wa dawa hizo na pindi popata taarifa kuwa polisi wako wa maeneo hayo mwanahabari wetu mariamunjala anakuletea habari zilizojiri katika sekta ya elimu kutoka kaunti ya kismartha gesare mwanafunzi kutoka kaunti ya kisi, kisi amepata afweni baada ya wa wasamaria wema kujitokeza ili kumfadhili kielimu baada ya kuangazwa na habari za nipashe wikendi televisheni ya citizen mwanafunzi huyu aliyekata tamaa ya kujiunga na shule ya upili siku chache zilizopita kutokana na uchochole uliokabili familia yake aling'oa alama mia nne na tisa katika mtihani wake wa kitaifa wazazi wake gesare waliweza kumnulia sanduku la bamba pekee hata hivyo ufadhili ambao umejitokeza umemwezesha kujiunga na shule ya upili ya asumbi ili kutimiza ndoto yake ni mtoto msuri kwa hii kichichi sasa msaidie aende shule aendelee kusaidia jijici kwa sababu ni mtoto mzuri anafanya mtihani vizuri ni wazazi awajoezi nimeitwa nime katika shule ya sumbas lakini wazazi wa, uh, kitu wamefikisha me, wa tu ni box isitoshe tume ya huduma ya walimu imehamisha walimu wakuu wa shule kadhaa zilizozalisha matokeo ya kuvutia katika mtihani wa kitaifa mwaka uliopita kaunti ya kisi baadhi ya shule zilizopatwa na msako huo ni shule ya vijana ya riokindo shule ya mchanganyiko riambase shule ya wasichana kereri moi gesusi shule ya mtakatifu paulo oginga na gekano siku saba baada ya wanafunzi wa gredi ya saba kujiunga na shule ya upili wizara ya elimu ikiongozwa na profesa ezekiel moshogu imetoa kalenda jinsi masomo kumi na mawili yatakavyofunzwa katika shule za junia secondary kila wiki hisabati na kiingereza masomo tano masomo ya awali ya kiufundi yani pre-technical studies kiswahili na sayansi masomo manne mtawalia somo la jamii la somo la jamii na kidini somo ya biashara na kilimo masomo matatu mtawalia somo la afya na michezo masomo mawili na somo la ujuzi wa maisha somo moja kila wiki jina langu ni mariam munjalo watuhumiwa watatu wanaomiliki bidhaa ya dhamani milioni 9nutatano zilizoibwa katika duka kuu laembakasi wakamatwa na polisi katika eneo la kasiekeu kaunti ya makueni watatu hao haron washira denis na mtua nawambuamtuaalia kielekea katika soko aramu kutumia gari la misumbishi linalomilikiwa na Bumat distributors baadhi ya bidhaa walizopatikana nayo ni spika ya dhamani milioni sit na vyombo vya jikoni almaarufu kichenwea na bidhaa zinginezo mimi ni wetoi tukutane ijumaa kwa habari zaidi nifuate kwa mitandao ya kijamii facebook instagram na twitter atetoi na pia facebook page faebookpgatedia uwe na siku njema