ye yeah. maana ya neno tanganyika ya yeah. mm. mwalimnyereri anasema mimi ni mpekuaji sana na sana makabrasha ya huku na kule mm. lakini sikubahatika kupata maana ya neno tanganyika mm. neno tanganyika yea mimi sikupekua sana niridhika tu kwa hutuba hiyo yula mm. mm. kuna baadhi ya uh, iepolatios eh? ya yeah. kwa kuungaunga gesi waeza tukapata njia ya kufika kwenye maa notanganyika mm. kwanza kabisa mfahamu mimi ahmadi ni mkazi wa lukozi lushoto ambayo iko mkoa wa tanga lukozi mm. lushoto ambayo iko mkoa wa tanga namaanisha kwamba natokea usambara au shambayi japo ukwetu usambara mpaka majina tuna tafsiri ya ya kiswahili kwa hiyo natokea usambara au shambalai sasa mm. kwa mujibu wa watawala za zamani ya yeah, kuna shambai au usambara na sehemu zingine zote ambazo ni nje ya usambara zinaitwa nyika yaani sehemu yoyote ile ya yeah. kwa hiyo mtu anayetoka sehemu zingine amekuja kuishi lushoto anaitwa mnyika huyo mm. ni mnyika lakini pia neno nyika ina maana toroka nyika wakisambaa maana ake toroka hasa neno tanga mm. kwakidigo inamaanisha shamba shamba ndio maana eo tanga kwakidigo wakisambaa tanga kama kipande cha kinyesi yaani mavi ndio tanga hasa mm. basi tuwaze kiu kuwaza kupitia akili za wazimu ambao wanaungaunga maneno ambayo hata hayana maana harisi ili kuvuruga watu mm, akili akienda wazimu kwa sabbu hawashindi kufanya hivi mm. anamwambia mwenzia la mtoto anini eh, tanganyika anamsedia doroge kwamba we mavi doroga eh, tanganyika hizo mm. ni interpolations tanganyika ila huku kwetu ya ametoka nje usambara nasema azaita nyika kwamba amekwenda nyika mm. na mtu ambaye ametoka sehemu zingine kabisa yuko usambara tunamwita mnyika ani mnyika yeah. kuna methale za kiswahili usambani pia huko ambazo hao wanyika ambao amewaa huku wanazichezea kwelikweli e, mzigo mzito mpe mnyika mm. ea yeah. tangani ka asanti