mchakato wa katiba mpya watu washaanza kutoa mapendekezo uwanze vipi na niemsikia mzee wa rioba akisema waendelee pale walivoishia hmm? labda kwa sababu ya nini gharama suu muda lakini hapana mi siungi mkono hivyo kwanza kabisa walivyokusanya maoni wakusanya kizamani sana yani kiasi kwamba hata kama watu ana maoni yao mazito mazito kupata nafasi yafike ya mbaa kwenye bunge la katiba mpya ni mbali sana hmm? siku hizi teknolojia imekua au sio simu janja zimejaa kila mahali eh? wataalamu wanaandaliwa tu kuwasaidia watu kutuma maoni yao ambayo kianaza akayapekua akaamua kuflagi baadhi ya maoni hii haya ayaflag aya ia uzito nayaflagi wanaongeza maelezo yake tu kijiji vingi imekua maoni huru mawazo yaedachakate usiendelea wakati ule hmm? na uwezekano wa kura ya maoni pia ulikuwa ulikuwa ilikuwa la lile ndio linaamua ukawa likuwa mdoabungla yeah? kwa hiyo kupunguza mivutano iliokueo wakati ule tuanze moja kabisa hmm? na vilevile nvilevileianyeesse haina haya anchikoa na, na mafujitiv ndani kwa ndani eh? mfano tu ndaninmfaadeselemfan alikuwa msanii mkubwa mwenye kuheshimika sana kwenye tasnia ya mziki tanzania. wa tanzania apo anto mfano wa msanii kwa sababu ni mtu maarufu ni celebrity at vio vya jamii sawa baadaye siasa za kipuuze nadaa kuteka mziki wetu yeye akawa anakuwa mkali kidogo alijipatia heshima pia hasana dunia udari, ya dijitali ya mat wakawa kwenye redio achezi nyimbo zake basi ikawa ndo imeisha hiyo huo ni mfano tu kuna ndani yani, ya nchi yani kwa sababu an kipumbavu aakipumbav kwa hiyo ule mda wakuanamonakipia nna ndo huu hapa kwa hiyo ni uhuru wa watu tena ili afika hatua ya referendum ule mchakato mchakato wa wa mawazo ume, ule, mawazo ya umefika mcakumefika sasa tunaenda kwenye kura ya maoni sasa kwa hiyo mchakato usiendele ulipoishia kwanza ulikuwa na ukakasi halafu pia kuna walikuwa walikuwa na pia wanatekwa watu wameenda wapi unajua ya kwa hiyo ni enzi mpya watu anabaisha fikra ia watutokakena edea kenya kenya dea marekani nda urusi wapi pia hata mlipuko wa mawazo amekuwa tofauti pia kwayo sio msimu mbaya sana tukianza kuandaa katiba mpya kuanzia chini kwa garama nafuutu hmm? kwamba kuna mtaalamu tu yana mpewa smatoni hmm? au kama u aume we nafasi pia awe na smationi ye inawezekana kabisa akawasaidia raia sehemu sehemu kukusanya e, maoni yao kuyapanda vizuri nawao nao, nao raia wenyewe wakayatuma kwahiyo sauti zao kwa ngumu kuzinyamazisha kwamba hiyo amepangwa vizuri yamewekwa vizuri ya ya serikalini huko kwa mama, kwa akapitia maoni ya hii mbongu, mesoma, kija, watu fulani fulani akawa hii tena aewa serikaliihaambumesomaaeniezakuzaliwa ami nayozungumza mengi sana mambo ya shule Ye? zile zile, comment, zile na share wakati ule ya shule sio ya shule pia mambo mambousu mapenzi na vitu gani mambo ya uchumi na nanini ngieio maswala ya shuleni nimeapata shule ni. shule ni. huku na huku amfuma usawa anazuula mtaai auungano fuaa ungano wote hmi sio mungano hivo watu kila mtu mevuukwaseli yake yani. fika tu yani, msaada Kuna kwa msaada akimtindo an napofikat wdaamsaadaamsaadauuti kwahiyo nadhani ipo haja ya kuanza moja tu kaamanafuutu watendaji watundaji wavijii skuhizi wana matebeti kabisa kama wote kwa hiyo watu kutoa maoni kwahiyo zkanasaidiaakta database aapitia kenyeyo maoni amanioakopale wakama wakaamua diskasi kuyasha kuhoji mbona hii hii mbona hapo watu ao wakaibua mazogo kama kamao akaaimtendaikina jirekodi vizuri nawezekana tu amnakua mepesi namna hiyo kiyo kwa, ya. kwa, yu, kwa o, mtazamu wangu mimi usise usianzie pale aba walikuwa na ukakasi mzito kwa kasababu kiicho ferishee katiba mpya nike kuraa maoniotbahaasgshiaengaashiria nawasomea watu wapitishe hiyo hiyo t m oma kushiriki wakati ule songee uongo gomashiriki gonjwa niko na cilazmi zangu ko katiba mpya mpya mpyaaoakatiba kuona hizo habari niko nikobiina mambo yangu yanguanela bunge pia katiba mpya kwasaabu mi sauti watu wengi pia rais suala la katiba mpya ni suala nyeti sana hili sio suala la nani tu anakwenda kuongoza nani hataongoza nani hataongoza nani hataongozwa ila pia zi, linaathiri siasa za nchi yetu na mustakabali wa Tumi, elimu maisha ya kawaida ya raia ya kila siku na vile vile itakuwepo kwa ajili ya vizazi vya kutosha tu mpaka watakapoona tena ipo haja ya kuwa na katiba mpya nyingine yeah. kwa hiyo lazima tuzitazame tu masulahi ya muda mfupi tu sawa hapa unahitajika uzalendo wa hali ya juu kabisa kwamba hii tanzania ni nchi yetu hapa tanzania ni nyumbani hapa tanzania ndipo ambapo kila mtu inabidi afikie ustai wa kutosha lazima tuwe na miaka ya kutosha ya amani utulivu mshikamano upendo utulivu ya na mimi imekuja nana rimedi na, na, na suluhisho na uboreshaji wa masuala hayo kwa pamoja inafika e hatua mambo mengine hayafanikiwe tokie ukakasi kwa sababu tunaangalia ahmad anaishije saa hizi kwa hiyo hatutaki sawa ila ni wokovu pia ni wokozi wa aina yake kwa siasa hizi ya yeah. na kama mfahamuvyo vinasaba vina nguvu yake na kama mfahamuvyo karama zina nguvu yake kuna sehemu ambayo saba ni hovyo tu ila karama ndo yenye nguvu na nimejijengea karama kubwa sana kwa sababu ya wema mwingi iliyofanya kwa sababu akua muovu mpaka inafika hatua namokocha na mungu baada ya kuona njia zake zinaferi baada ya kuona watu wa dini wanaferisha mambo yangu ya msingi mengi tu na mungu kkima baada ya kuona nazozana na watu wa dini kwenye majumba ya ibada masuala ya dini hiyo hiyo kabisa yani kitabuchocho kimoja aani sio waislamu sio wakristo japo wakristo sik nawpa nafasi kubwa sana kasabu nikua ya kwamba utoka uislamu kwenda ushia kufika nilipo mpaka imekuwa mtu wa karama kama imekuwamtu karama zangu kwa karama za kubariki watu wengi tu kho familia yangu pia kama nabariki watu wengine kama nabustisha watu wengine kma nawapoakiki na watu wengine mwenyewe mwenyewe kama msanii tu maarufu ya kutosha mambo ya wakuoshmboaama ya yako hivo a kwahiyo kuna kuna hii akili ya ambayo kabisa yakaashakbisa mimi na akili zangu na watoto wangu malezi yangu of oos shasema pia si washukuru wazi wangu kwa malezi nawashukuru kwa msaada walionipa napingana nao vukaribia vyote yeah. nasikwanza wakatiho likuwatusina jinsi ya kufanya yakufanya ajenga hoja pia ya pia ja yeah, kwa makosa ambayo sio sio hilo yani k uijaa kwenye kosa lingine ukaadhibiwa kwa kwasababu ulikosea uli sehemu fulani lakini akunifesi moja kwa moja so almost kwa na familia yangu hivyo atufanani ivomasaa yani. ya karama ayo hiyo kama tunaanza moja tuanze taifa la miaka elfu moja miaka milioni ya amani utulivu mshikamano upendo utajiri ya tunaanza hivyo yaani watuna imani zao zitabarikiwa sana kwa sababu kama mswala ya ndoa serikali ndohiyo metoa naa serikali yangu imetoa uhuru wa kutosha kwenye masuala ya mali serikali yangu natua uhuru wa kutosha kwenye kusimamia ustaarabu kusimamia utu serikali yangu natua uwanja wa kutosha ya yeah. kaiyo ni msimu mzuri yani sio msimu wa kuchezea yani sio msimu wa wakusiasisha tu kisiasa siasa tu nani a nani awevipi ya yeah. pia la ushoga na usenge sijlobt yai yeah, na amini kabisa yani kwamba kuna mazingira ya udunishaji udanganyifu ukandamizaji alipita kwanza akdo kwa anapambana pia naofika mda huo yani kwa sababu ni uduni au wanataka heshima utu anataka na mainataka matumaini pia singiaampitiliza kutaka matumaini that is hatis nakuwa mkali that is why nawapa na haki wenye haki tu akuna mazingira naja wejma nabii tu ukubali kujisapresi kwa jisapresi mwenyewe <hulpina> yani shinda kujizuia unazua matatizo wanaleta laana kwenye jamii ya maisha wambia pia hata laana nkatika mambo ya gharama yaani andomanana wanavalia njuga maisha yangu kwasababu laana azifanyi kazi