Yeah. ni swali ambalo nimekuwa najiuliza mwenyewe kwa muda mrefu tu y yeah. imekuwaje mimi kama mwanzilishi na kiongozi wa kampuni ya Stabon production Stabon Stabon video production video studio yaaonajiuliza eh. mwenyewe kichwani imekuaje sina mwanafunzi hata mmoja mpaka leo ambaye amejifunza ujuzi kutoka kwangu mimi ahmadi tendii ahmadi shelimo najiuliza imekuwaje mpaka leo leoio haijaajiri mtu yoyote kufanya nayo gazi wakati ni kampuni ni ofisi ambayo ina vifaa vinavyotosheleza He, kufanya kazi kuzalisha kazi katika ulimwengu wa multimdia katika ulimwengu wa dijitali nimeweka sampo mitandaoni sampo zipo tu aendakuziwa muonyesha mi ni mjuzi japo zikusomea darasani mambo ya video mambo ya picha mambo ya stshonar mambo ya kuandika miswada ya filamu mambo ya kudieti filamu mambo ya kushuti ya sikuingia darasani kusomea hayo lakini na ujuzi wakuweza kutoa kazi ya najua kwamba s- kuna baadhi ya vili sitapatia vilevile lakini lale mtaalamu aza kaa kugundua kwambaapa kidogo kuna hikinaiki ka sabu mtu ambaye ana uzoefuamda mrefu sana au amengiaarasan amea miaka ya kutosha kuna, kuna, kuna, kuna vituambaowanapeana be flani ambazo aini wa ni ujuzi ambao unafaa kurithisha ni kampuni ambayo atakiwe izalishe pesa so napo kazi na kazi napokaa sina wanafunzi inapofikatunasijajiri mtu yeyot katika kampuni yangu bado bado nashangaa hivi watu alukozi, wa lugozi wanchukuliaje wakazi wa maeneojauozi wananchukuliaje eh? kwamba akutumia video unaweza ukaandaa video zako ya mambo ya shambani kama ni mchungaji mambo ya kanisani kama ni shehe mambo ya msikitini kama ni mwanamichezo kama na kibaji cha kuchekesha ya ni video youtube au watu walugozi na maeneo jirani hawana ubunifu eh? tulikuwa na kikundi wakati fulani wakinda tausi ya 217 nilijiunga kikundi cha tausi nafanya mazozi pamoja baadae nikasemaasau na kikundi cha tausi basi tunakama vifaa tu kwa hiyo ina kamera ya kisasa na bumaiki ya kisasa nayo stendi na, na kompyuta yenye nguvu ni mtaalamu wa kutumia green s naandika miswada ya filamu hmm? na nyie wengine bado nabakia mpweke nabakia peke pekeango kwanini misiaaia za kirafiki yaani mnakusudia nini mwisho wa siku kitokeze yani kastabon st- kubaki bila gazi staboni kubaki bila wanafunzi yani ibomu gali mnajenga au mnanchukuliaji yan eh? akipindu cha tausi kile mimeleta vifaa kama hivyo tufanye gazi watu wametawanyikatawanyika wakobize asanashangaa mlibi na, na siasana sanaa hamna vifaa leo vifaa anvipo amkobize na sanaa mambo kinyumenyume yan hmm? hey. mtaalamu wa Photoshop. mimi hapa sina wanafunzi hey. natengeneza mpaka frames za kuprintia picha zile aachuatu anahamisha apeleke sehemu fulani ili aweze kuchukua nafasiweze kureplesi ubakie huna kazi upo tu lakini ama kuchapa kazi za watu nachapa kwa spidi nzuri nazipangilia vizuri yes, dokmenti hata ukisubmiti ikulu mechabwa vizuri napendeza hii baru meanduka vizuri hata ukienda kuomba kazi sehemu hata ukiandaa malalamiko uenda serikalini kuenda wapi wa, sijui hoja natoa mpaka ushuri wa kitaalamu pia iye unashangaa pita mwaka mzima eh? muda mdawakuomba vyuo kaja mtu mmoja mmoja au hata mikopo kwa kajamtu kampuni kampuni tu ya multimedia vifaa vipo ujuzi upo yeah. akuja na ujuzi wako au na ubunifu wako fanya kaz saanchukuliaj kambe nawaogopa hmm, kufuga vifaranga wakawa nakufa, adue, mazingira ambayo ajabu fresh tumeingia ndani hapa vya vina aamakapanapita ugavfaankaviakaribia kofu navigaa chai yangu a nyumbani ytukule meeka tangasj meweka kukoabata nimeweka aakanakahaa pia naviesha vinaamka tena kwa mchezo wa jabu piafanaua na hofu sasa aaazukulima mazingira kama haya unajitahidi kuwa bora siku baada ya siku kuboresha huduma kuongeza ujuzi siku baada yani. ya siku afuao enda kinyumenyume an baadaye kaziaakuongezeka inapungua tu eh? stabon hakuna wanafunzi eh? mpaka leo bado kampuni awezi kuajiri mtu mtaalamu hmm? wakati ili kazi zangu ziende aendajika mtaalamu wa animasheni Sawa? mi kutengelea zile program k- k- k- k- video auelekezaelekeza lakini nani hapana sitaki kujifunza kila kitu vinatosha labda kwenye adobe Premiere, After Effects, eh? animashe, ni ofisini pale nampa muda nampamudaa jinsi ya ya kutumia zile labda website huko kila kitu sio nmeleke instmailenizauaisi h mtu kwenye yaahnye gani sijui mahabari so sina piaah mtu kwenye ojet gani asnashangaa wanakusudia tutokeze wapi mwisho wa siku hey. au anatamansuapiga magohabauule hey. mshikaki jamahmb hey. au labda auata mke wangu akiwa na shida aavshiu arobain mwisho mishowa siku naa tunabakia pale pale tu nashanga ni mtaalamu tukaaaoa wataamshauelmu una elmubafmjatu yaafaapen t a kuna celtics e eh? kitu kama hicho maanasitumii zote programu mmoja tu inaweza kubadisha maisha ya mtu ukiangalia mapicha yaliyopigwakwenye mita, mitandao mapicha ya nguvu wanatumia kamera za nguvu anatumia lens za nguvu akii kuna utaalamu unaitajika pale oop inatumika pia mambo yanafanyika lukozi tu hmm? Kuanda, na inawezekana pia Mambu watu waandike hardithi zao waandike falsaf zao waandikewafundashai ya kidini eh? wanakuja tunaandaa vitabu inawezekana pia hiyo ninawezekanakazi ni kama hizolakini eh? inakaa bila mnatisha mjue nawaogopa sasa yamna tisha kwamba kuna nafasi ya kufanya mambo mengi kuonyesha ubunifu wenu kuonyesha usasanaa yenu watuwalugosa aneo jirani ila hapana mtalamamekatu wetaatokezi wapi naanza piga magoti nombavoch Hey, oya oya bro, hey. Una <laughs> oya oya hey. mmoja fika pale ooabunaoe mshkaki mmojaoab unabukwapo nchivochafaaloahshingapil kachumbari je bure nipatsaza kachumbali <laughs> <laughs> uu yeah, oh, ni utani utanianda kufanya utani pia ila aya mambo serious kwamba tunavopeleka mji wetu hapana mm. hapana sio hivo yeah. au mtu asemanini hambari ah, diniakindofutnaya kwetu ii tanzania watu aafaa maisha ya ajabu sana yani nayoishi maisha yanayoeleweka ya, ya tu tabia ya zangu aba anzoeleweka tu watu wana maisha ya ajabu Eh? ina tabia tabia za ajabu, ajabu kwa hiyo lazima tumnitumie vizuri yani mtumia vizuri ni nafasi ya kuonyesha ubunifu wetu kuonyesha sanaa yetu kuonyesha, sana kuonyesha vipaji vyetu starborn production imeweka mazingira mazuri ya kufanya hivyo kwahiyoakie inakuwa ni faida kila siku na inakua so ya mtu mmoja hivokshakukua tu amafika aaumefika hapa na tumefika hapa, hapa. yangu ha, ya, tu. tu ya mtu a aj jiniakuitumia b Sama ni kampuni ambayo misingi yake ni misingi ya kukua nakuwa ni kampuni yani ya yeah. andika hadifi unatoa vitabu unangalia soko liko likoapi hey, mwisho wa siku wa wow, naandika vitabu nna vya wenzako ni sokoanajitegemea unaandaa video unaeka ytub unashia na wenzako una unaujuzi faakaushae na watu gse kuenda madarasa tu madarasa nde mitandaoni nshanda madarasa yangu machache yamepokelewa vizuri da niukuandaa ta maujanja hyktumia mambo ya simu na omtaomputa mambo ya ntnetanisi yeah ina na ya yapo sikuanda video nyingi sana a kidogo tunliacha kitambo lakini awezekana kuandatuturio kama zile amaendaa mtu a lukosi zile tuturio zile kwa kuna mengi ambayo stabu anaweza kufanya lakini aji sapoti ya jamii yake mend anaeza kufanya mengi tu ajsapoti ya jamii yake so nadhani mambo ya chukichuki siasa za majitaka kwamba ed siowakaniswa msikitini bado sio sababu ya kumtenga wengi an kwsabutanzaniti tibuzaza ibada tu jamii ikiyumba ikiyumba aamambo yake anamnyokea ya tu kwa hiyo u azananguutanzania wangu, utanzania wangu nautumia vizuri basi niwakati waunaminitumike vizuriy eh? yeah, mambo yanatisha unaogopa kwamba ssa ngarimi huko afu ijelale nyumbani wakienda kungoje kwa nashangaa kwasabunashangaa <gulia> eh? siku baada ya siku a kazi ambayo ilikuwa ni kazi ya kufanya baada ya aca hizi kazi za kilahnne anafanya na fnafanyaet za watu huyu anaandaa madarasa yake anafundisha labda e? jinsi ya kulima karoti kisasa e? huyu anasasii anamboleana madawa ambao sio ya kemikali deo kama zie zinaandaliwa biashara ni matangazo pia matangazo yapana pale inawezekana ambo kama yo hatakama i nayoandaa hapa watu wengi wakawa na Anche fm unaweza hmm? ukawa na duka lako la nguo matangazo FM yangu. Ukawa na, na duka lako la muda nguomaangazoada aiwanapiga foreni wanachukua bidhaa baada duna hesabu elako nalipia matangazo ndo une imefikia huko so mtu sasana darasani tu mwenzako kwanapata temanninapata arobaini chakufanya nikipi kungea juhudkashiaa themanini au umkwamisha apate arobaini mshsikutakuwaji kama ukafanira ukshapa arobaini kama wewe atkapata thelathini kapata arobaini sooti unakuwa mjanja kulila wajinga kahio unafika sehemu za wajanja huko unaonekana amna kitu huyd amefaulu kule fhuyuhaaabadwafe natokea hivyo sasa kama mtu akiwa na alama za juu Niku, kupambana nikupambana a ue kama e kule ju ukiweza kumshuha ute Ujingani, kwa nbaki uteujinganisuhala mda akuwaza mambo ya manataza mambo ya kijinga pia mm. so production inabidi itumike vizuri kwa manufaa ya wagazi walukozi kwa hiyo mtu una kipaji cha kuandika mi jonikufisha kuandika na mi kuandika pia Hey, kwa fanoasema mi ni mtaalamu wa wakupanga tumiswala ya filamu ile aeaupangaao takiwa lakini sio mwandishi nijue tukaongea basi darasa nije naaaaasaekujwa vitu vingi sawa sawa ngamtafta shilingi elfu ngapi sijs ii nipate ukosoaji wake tu wa kazi zangu kami nkaonakaona i zake yeah. nyingine oos i baadhi ya zake nyingine nikasema hii nikwa mujibu wa studio yake aandikia studio yake nabidi hufuate hizoomat zake kwa sababu kunaoi tofauti pia kilatud na maelekezo yake mm kwa hiyo naendelea kujifunza natumia hela kujifunza kwa sababu najua elimu ayezabadiisha maisha ya mtu so mi nipo amna wanafunzi unakuta so, so, mtu mwingine anaanzisha mazogo ambayo ada yoyotesshaapuza elimu amekuja ashinde ha ashinde nini sasa amekujatasnshinde niodoka zangu Yeah. kwa hiyo lazima tu starborn starborn production starborn auionay star-born itumike tu kwa manufaa mapana masli makubwa yeah. na kidu ambacho kina, kina nsikutisha pia wanafunzi wawatumii anyway labda kuna masimu makubwa kwenye ma mm. atumie tu makubwaaiwaavizurinyelwatumieu mambo ya mitandao kuna vingi a kunaituvi oaua a w a ata ushauri kwa wanafunzi hata wale ambao wajiandaa kwenda kusoma elimu ya juu pia za katoa ushauri Nisaa shauri wengi tu hata aaandika barua yake aatume wapi minaandika unatoa ushaurikiniwbishaashah kwahiyo muitumie kwamalapaa yako binafsi kwanza kufanikisha mambo yako vilevile kwa malapana ya makazi yetu ya lukozi na maeneo ya jirani ya maisha nan kwa eztshnd darasani unashindana ndio pale juu kuna, kuna alama fanya mashindano yako hapo a miamoja sshmiamjaashiaa hey. darasani hey. kuna mia moja pale juu neke unajipima hapa hey. mtiani huu umepata ngapi bado ngapi kufika mia moja mtin mpata ngapi mia moja aale mia moja pale juu aza nimeshiivyo lado asabu nangoza darasani sa so, maongoza darasani ht unaangalia ile mia pale juu sasa kao nafaamiteni yangu kuna mia pale juu kika maa anajipima mzee kwenye mia nimefika kiasi gani asanteni kwa kusikiliza