hamasa ya leo bwana mmoja aliwaita wanawe wanne na kuwapa somo juu ya kujifunza kuto mambo kwa haraka akawataka waende kwa awamu nchi moja ya mbali kuutembelea mtu uliopandwa miaka takriban 3 nyuma walikwenda kwa awamu tofauti na waliporejea kila mmoja alitakiwa toya ushuhuda wake mtoto wa kwanza akasema ameuona mti lakini haulikuwa haumvutii umepinda mbaya na matawi yake yanayombishwa na, na kutupu na upepo mtoto wa pili akampinga mwenzie kwa kusema ameuona mti ni mzuri sana umependeza na una maua mazuri sana na majani ya kijani kabisa mtoto wa tatu yeye akasimama na kusema ameuona mti ulikuwa mbaya na umekauka hauna majani wala maua haukumpendeza kwa ufupi mtoto wa nne aliposimama akashangaa majibu ya mwenzake yeye akasema ameuona mti ukiwa umezaa matunda makubwa na matamu mti ulikuwa ukinukia na majani yaliyochanua kabisa baada ya wote kutoa ushuhuda wao baba akawaambia kuwa wote walikuwa sahihi kwa sababu kila mmoja ameuona mti lakini walitofautiana kwa kuwa waliuona katika misimu tofauti mmoja alikwenda wakati wa masika mwingine wakati wa kiangazi mwingine wakati wa kipupwe na mwingine wakati wa vuli baba yao akawaasa kwamba kamwe hawapaswi kuuhukumu mti kwa kuutazama katika msimu mmoja tu ikiwa leo umeukuta mkavu usiukate kwani msimu ujao utaukuta umeiva na kijani kibichi na matawi makubwa yatakayokufaa kwa kivuli na misimu mingine utaukuta umechepua zaidi maua mazuri na utafaidika na matunda yake vivyo hivyo katika maisha tusimhukumu mtu kwa kuangalia udhaifu wake mmoja tu kwamba ndio ikawa hafai kwa kila kitu ishi na mtu kwa kusoma nyakati zake kila binadamu ana nyakati za hasira mvumilie nyakati za shida na viki mvumilie ili uje kunufaika naye nyakati za furaha na mafanikio ukimhukumu mtu nyakati zake mbaya hutamfaidi katika nyakati za utamu wake kwani hakuna binadamu ambaye hafai kwa kila kitu chukua hiyo leo sasa tukija katika sababu ya pili kwani watu wengi wanashindwa kufanikiwa kifedha ni kwa sababu ya kushindwa kutambua uwezo walionao sio kwasababu uagunduauwezlawe daniyako watu weni wshindtm E, tuliposhindwa shule e, namna tulivyokuwa tunaishi shuleni tuliamini kwamba mtu anayeshindwa shule basi awezi kufanikiwa kwenye mambo mengine kwenye maisha kitu ambacho sio kweli kila mtu ni bora katika eneo lake kumbuka hata samaki sio bora katika, e, katika nchikavu samaki ukimtoa nchikavu wanakufa ndani ya mdo mfupi sana unajua kwenye maisha