washirika wa, wa jamii husika wamewasilisha kesi mbele ya mahakama ya ardhi na masuala ya mazingira mjini kisumu wakitaka mradi huo wa ujenzi wa bwawa eneo la korsoin usitishwe kwa muda kwa misingi kwamba hawajahusishwa kama wamiliki wa ardhi inayolengwa mi naitwa charles utieno mimi ndio katibu ya maswala ya mambo ya yai uh, mimi ndio nasimamia mambo ya yastat sisi kama jamii wa kavirondo ni kama tumesaulika na serikali kwa mpango ya maendeleo sababu kuu ambayo imefanya tuende mahakamani kuhusiana na mambo ya yain ni kwamba hiyo ardhi ya kuruso rsod ilikuwa ni ya jamii ya wakavirondo na ilhali wakati huu jamii wakavirondo wanaitwa watu wa sidho ni hatua chache ambayo serikali inaangalia njia gani kama tunakilio kama watu wasidho tunaweza kusaidiwa nayo hii ndiyo imefanya sisi tuende mahakamani ili tujue haki yetu sisi kama wakavirondo kwamba tunaweza kufaidika na hizi ardhi hizi za kibabu namna gani kwa sababu hizi ni ardhi ambayo mababu zetu ndio walipata kabla hata ya wazungu anavyoelezea mzee charles hotino maina msemaji wa kundi hilo ni kwamba hawajaridhishwa na jinsi maafisa wa serikali wamekuwa wakiendeleza shughuli bila ya kuwahusisha wao kama wamiliki asilia wa, wa ardhi mwanzo tulitoa ardhi kubwa sana ambayo sahihi inalimwa miwa ya sukari kuanzia kibos miwani chemelil muhoroni hizi ni ardhi ya jamii wa kavirondo hatuwezi kusema kwamba t kama hii kama kursoidmekiletwa tunaweza kuikwamisha hapana kuu ama jambo kuu ambayo tunataka ni kwamba sisi pia tutambulike kwamba sisi ndio wenyeji na sisi ndio tulichangia hizo ardhi kutoa na sisi tuna haki ya kuwa na maendeleo ama kupata fidia kutoka kwa serikali kuhusiana na hizi mashamba wazee hawa wameshikilia kwamba ardhi inayolengwa kufanikisha mradi huo ni ardhi ya jamii na sheria ni wazi kuhusiana na jinsi ardhi hiyo inastahili kutumika na ukiangalia mashamba yote ambayo ilikuwa iko chini ya koloni mpaka serikali muda wao iliishia mwaka el29 kwa hivyo mtu yoyote ambaye anamiliki ardhi kama hii ya mworoni tunaweza kuwaita maskwata kwa sababu hawana haki juu ya hizo mashamba kulingana na katiba ya saa hii na sisi kama kavirondo tuna haki jii ya hizo mashamba na hata tumeshapitisha haya mambo kwa mbele ya tume kwamba tunataka eh, mambo yetu ijadiliwe kutoka eneo la kisumu mimi nioderaf