reading today will be done by miss d the topic ti the title of the story is maskini na tajiri take it uh, aready <clears throat> thank you ruben we're reading short stories from uh, hadithi teule as e cover and the story will be reading today maskini na tajirihapo so kale malaika mmoja mwenye huruma alikuwa akitembea tembea hapa duniani siku moja alichoka sana kwa safari ya kutwa na giza lilikuwa limefunga mwana alikuwa hajapata mahali pa kujipumzisha katika kutembea kwake aliona nyumba mbili zilizokabiliana kando ya barabara moja ilikuwa kubwa na ya kifahari ilikuwa ni mali ya tajiri mmoja na nyingine ilikuwa ndogo na mbovumbovu ilimilikiwa na maskini yule malaika aka ni shauri moyoni nikienda nyumbani kwa tajiri hundastaka na, na mhangaisha sana tajiri aliposikia odi mlangoni alifungua dirisha akamugiza yule mgeni una haja gani naomba kupewa malazi hapa kwako kwa, kwa usiku hu wa leo tajiri alimwangalia yule msafiri kutoka kichwani hadi miguuni akaona kuwa yule msafiri alikuwa amevaa mavazi ya kawaida na hakuonekana kuwa mtu mwenye pesa nyingi mfukoni akasema kwa kutikisa kichwa siwezi kukupokea kwani chumba changu kimejaa mboga na mbegu kila siku nikimruhusu msafiri mmoja alale hapa nyumbani hakika nitafilisika tafadhali nenda katafuta malazi mahali pengine kisha akafunga dirisha bila ya kumjali yule malaika aliyekuwa amesimama pale nje kwa unyonge kusikia vile malaika aligeuka na kuiendea ile nyumba ndogo alipoibisha hodi tu yule maskini alifungua mlango mdogo na kumkaribisha maskini akamwambia yule mgeni giza nene limekwisha tanda naona hakuna haja ya kuendelea na safari vema ulale hapa maneno haya alimgusa sana yule wal walii akapita ndani mkewa maskini akapeana mikono na ule walikwa furaha na kumwomba ajisikie yuko nyumbani kisha akaanza kuchoma mbatata na kumkamulia maziwa vyakula vilivyoandaliwa malaika alikaribishwa mezani na kuanza kula pamoja na wenyeji wake kwa furaha ingawa vyakula vyenyewe vilikuwa vya kawaida sana lakini vilimfaa sana malaika aliyeshikwa na njaa baada ya kula chakula mkewa maskini alimwita mumeo pembeni akasema hebu nisikilize mgeni huyu maskini amesafiri kutwa bila shaka amechoka sana kwa hiyo tumwachie kitanda chetu ili apate kupumzika vizuri sisi tutandaze manyasi sakafuni tulale unaonaje ni sawa tunawajibika kufanya hivyo maskini alikuja mbele ya yule malaika na kumwambia kama wewe hujali umaskini wetu tunaomba ulale kwenye kitanda chetu ili uweze kujinyosha vizuri malaika mwenye huruma aliwashukuru sana lakini aliwaambia nikilala kitandani nyinyi mtalala wapi kuna radhi siwezi kufanya hivyo maskini na mkewe walishikilia uamuzi waumbaka waliye akawakubalia ombi lao kesho yake asubuhi ya na mapema kabla hakujapambazuka maskini na mkewe walijilawa wakampikia malaika chai ya asubuhi miunzi ya jua ilipojipenyeza nyumbani kwa kupitia dirishani malaika aliamka akastaftahi pamoja na wenyeji wake wa karimu baada ya hapo malaika aliendelea na safari yake kabla ya kuondoka malaika akiwa amesimama mlangoni aliyowambia wenyeji wangu mmenitendea uka, ukarimu mkubwa sana ningependa kuwakidhieni maombi yenu matata maskini alisema tunawezaji kuwa na maombi mengi tunachotaraji ni kuwa na baraka za kudumu afya njema na baflo za kushibisha tumbo kila siku zaidi ya hayo hatuna kitu tunachohitaji ama kweli hamtaki kuwa na nyumba mpya itakayochukua mahali pa nyumba hii mbovumbovu mbovu maskini akasema ah, tukipata nyumba mpya bila shaka tungefurahi sana papo hapa papo hapo malaika akawakivia maombi yao ile nyumba mbovumbovu ikageuka ikawa nyumba mpya baada ya kuwabariki wenyeji wake malaika alifunga safari ya kaenda zake nje kulikishwa kuwa kweupe yule tajiri aliamka kama kawaida yake alipofika kwenye dirisha aliona nyumba ile ndogo iliyokuwako mkabala wa nyumba yake imebadilika ikawa nyumba mpya iliyokuwa na matofali mekundu vigae vyenye rangi ya kijani na ukuta mweupe alimwambia mkewe kwa kumkazia macho mke wangu jana usiku nyumba ile ndogo na lakini leo imebadilika nyumba mpya kupendeza alifuata amri akaenda akajibiwa jana usiku alikuja msafiri mmoja aliyeomba mahali pa kulala leo asubuhi alipotuaga alitutimizia maombi yetu matatu baraka ya kudumu afya njema katika maisha yetu yote na kuwa na nabfl zinazoshibisha tumbo kila siku mshoe <coughs> alibadilisha nyumba yetu mbovumbovu ikawa nyumba hii mpya kusikia vile tu mkio tajiri alikimbilia nyumbani kwake akamwambia mmeo yyote yaliyotokea tajiri akasema ningelijua hayo ningelimruhusu ninge msafiri yule alale nyumbani kwetu maana kwanza alikuja kwetu lakini limkatalia malazi katakata mkewe akasema haya pa, panda farasi wako mfuata yule msafiri na kumwomba akutimizia maombi yetu matatu vile vile tajiri aliona kuwa lile wazo lilikuwa zuri akapanda farasi wake akaenda kumfuata yule msafiri kwa bahati nzuri alimpata yule malaika mwenye huruma ntabasamu usoni alisema samahani sababu iliyonifanya nsiukaribishwa nyumbani mara moja ni kwamba nilikwenda kutafuta ufunguo wa mlango nlipoupata nikakutwa umekuisha ondoka naomba utakaporejea kwa hali yeyote ile uje kwangu kujipumzisha vizuri kaporejea nitakuja kwako je ninaweza kutoa maumbi matatu kama jirani yangu alivyofanya tajiri alimuuliza ule mgeni <coughs> ndio naweza lakini kwako wewe fanya hivyo hakuta kusaidia chochota bora usitoe maombi yako <coughs> madhali maombi yangu yanaweza kutimizwa hakika nitafanya mambo yatakayoweza kuleta baraka katika maisha yangu tajiri yalisema panda farasi wako urudi maombi yako matatu yatatimizwa tu tajiri yaliridhika sana na maneno ya malaika akarudi nyumbani kwa farasi njiani akaanza kufikiria kufikiri maombi yake atakayotoa mbele ya msafiri yule alipokuwa akifikiri alilegeza hatamu za farasi bila ya kujitambua farasi akaruka na mawazo yake yakatikizwa yakakatizwa akampigapiga farasi shingoni tulia kidogo lakini farasi hayakumsikiliza akasimama kwa miguu ya nyuma tajiri akaanza kufura kwa asira na kusema kwa ukali natamani shingo yako ikatike ufe mara moja maneno yake alipanguka chini tu farasi alijibwaga chini pu akafa pale pale hivyo ombi lake la kwanza likatimizwa kwa sababu ya ubahili wake hakutaka kukiacha kikuyu cha yule farasi pale akakibeba begani na kuelekea nyumbani bado ninaweza kutoa maumbi mawili ilikuwa ni adhuhuri wakati tajiri alipopitia kwenye vilima vya mchanga jua kali lilikuwa likimchoma bila ya huruma kikuku alichokibeba kilimchosha sana alikuwa hajafikiri vizuri atoe maombi gani tena akasema kimoyomoyo hata kama ningepata mali na hazina zote hapa duniani bado ningekuwa na maombi mengine mara hili mara lile lakini lazima nichemshe ubongo ili hapo baadaye nisiyo na haja ya kutoa maombi tena wakati huo huo mwawazo wake alimruka akakumbuka nyumbani na mkewe hakika hivi sasa yeye yuko kule katika nyumba iliyokoa anakula vyakula vitamu vitamu tajiri alipofikiria hivyo hayo alikasirika sana na bila kujijua akasema matumai yuko nyumbani vyema akae kwenye kikuku hiki cha farasi na asishuke ama sivyo kikuku huku kitaendelea kunyikera neno lake la mwisho lilipomtoka mdomoni kile kikuku alichokuwa amewiwa kilitoweka akaona kuwa ombi lake la pili limetimizwa ili kufika nyumbani mapema na kujiepusha na joto kali tajiri alianza kukinbia alipofika nyumbani alimkuta mkeo amekaa kwenye kila kikuku cha farasi huku akilia kwakuikwi maana hakuweza kushuka ku kwenye kutoka kikuku tajiri akasema sasa umeridhika nitakuombea mali zote duniani endelea kukaa hapo mkewe akasema mjinga wewe kama nikiendelea kukaa kwenye kikuku hizo mali zitansaidia nini ndiye wewe uliyeniroga na kuniweka kwenye kikuku lazima uniteremshe apende asipende ilimpasa tajiri yatoa umbi lake la tatu ambalo lingemteremsha mkewe kutoka kwenye kikuku ombi lake halikukaawia kutimizwa hivyo tajiri huyo hakuambulia chochote ile usumbufu uchovu matusi na kupoteza farasi mmoja lakini yule maskini na mkewe walikuwa wakiishi maisha ya furaha na ya utulivu mpaka siku alipotuka mkono wa buriani mwisho wa hadithi