nasema leo mwama anaenda kukupa maana asemwako hadiwa kumi na moja mwanzo thelathin sabadio yeah, mwanzo thelahi saba ndio yeah. kwazimstarwatatu ndio yeah. basi israeli akampenda yusufu kuliko wanawe wote maana ni mwana wa uzee wake akamfanyia kanzo ndefu ndugu zake wakaona ya kuwa baba yao anampenda kuliko ndugu zake wote wakamchukia wala hawakuweza kusema naye kwa amani maleluja me usate esuatamtidia aaamaauana pegua eacona pega da mungoacupeaauiaa ii kwaniianandwaanza kimtaani kama jaimaaanapendwajeankuna wakenaweza siajasimama lakini kwa sababu ya moyo wake anawezaanamcndaaakinianat so am don't i to do mwanazini wakirudiwana citi wana wanacemaonguni zaidii kwanini ziwezikuwacha naaak wapeda na kwani apeaaaai ipeda adara yake anamsemea kaie anapatazizuri <tipi> unachua wakati mwingine weza k unamwambia mtu unamwambia nachua naona nikilaa naona nakuwa na, na, na, na biashara kubwa yes. utacukiwa na wao <tipi> utacukiwa na watu wahiyo karibu ndio yes. na wengine utatukiwa hata na kwa sabbu waka watatu wengine wauk uu na wacha ni ili mamnaonanaaaaezauagwwe Yes. aaa iaeaneutamsaiiaambayaia doa ni vit kwenye familia ni vita ya makoti yusufu alipitia kila namna ya a wakamcukea akitokeat wanasazuka inawezeaakemahaa ukienda watu mahalikautawatiwao wanasazuka kila moja anajifanya ii imiiivokujanani In a matter of the I'm going to will be I'm not going to to I'm to to tusome msari wa kan iyo iyotheahi7aba wakamwona toka mbali eh. na kabla hawajamkaribia wakafanya shauri juu yake ili wamuue kabla wajamkaribia wakaanza kufanya shauri juu yake kwamba vimfanyiejent shetani kila siku anafanya shauri juu ya maisha yako anafanya shauri juu ya biashara yako anafanya shauri juu ya utumishi wako anatafuta kila njia ili auwe utumishi wako ili auwe kiroho chako ili auwe mema ya bwana ndani yako auyo kina chochote kilicho dani yako auyo kazi auyo esa auyo ndoa auo chochote kaziannavokounaenda in unavyotoko unaenda kuot tasama anauma kitole anasema nini nitampata u nii nitapata niogole iyo kiyakwendakwenda kanisani kilaaatakakwenda kanisani kila kumamiliuokanisani na nmee zitakuache ndoto zake tutaona hizo ndoto zake tumzuhie si ndoto hizo tuone tukimuua hizo ndoto zimekushaizo ndoto anazoona hizo tukimfanya aache kwenda kabisa aache kumwabudu kumwabuduni mungu tunajua hizo ndoto zinakufa akienda akiahiamek kwenye kitianasinziaimishaanasinziatunaazodoto yes. zitaku tulemausiano yake na yes. mungu yes. mungu tuone tuone kama kama na na hizo atampokea tena kupenda mayie kuaaeaayetuuao anaenda kanisani kwa mazoea tu tu anajiburuza najua ataniuliza anione kwa tanajibruaahiiaihanetio uh Like mmmw <laughs> hapa iia sikuaatuia kila biuiokee nitakupa. Amen. Nitakuwa mtu mkubwa. Nitakumbuka mimi. Nitakuwa bosi. Nitakuwa kwa biashara kubwa. Nitakuwa mtumishi mkubwa. Nitakuwa mtu wa keshauti. Niwe kuona wanafunzi. Amen. Shetani Mungu usipokee nyumbani. Yes. Aziona zikukunjane. Hautakufa utakupokea na masuala. rubeni akasikia akamwokoa katika mikono yao Akate, akasema tusimue rubeni akawambia msimuwage damu mtupeni katika birika hii iliyopo nyikani wala msimu ili apate kumwokoa katika mikono yao amrudishe kwa baba yake ikawa yusufu alipofika kwa ndugu zake Wakam, wakamvua yusufu kazi yake wakamtoa wakamtupa katika birika na hiyo birika ilikuwa tupu hamna maji na wakakaa kitako kula chakula wakainua macho yao wakaona msafara wa maisha meli wanakuja wakitoka bileadi na ngamia zao wakichukua ubani nazeri na mmane usafiri mm. kuvichukua mpaka msri yuda akawaambia ndugu zake mm. kwa nini kumuua ndugu yetu na kuificha damu yake afaaii kumuua ndugu yetu eh? na kuificha damu yake Nii. haya na kwa hawa waishmaeli wala mikono yetu isimdhuru maana yeye ni ndugu yetu na damu yetu ndugu zake wakakubali wakapita yeah. wakafanya biashara wamijiani basi wakamtoa yusufu wakampandisha kumto. kumtoa katika birika wakamuuza yusufu kwa wahishimaeli na vipande vya fedha ishirini nao wakamchukua yusufu mpaka y a ya kawaida tungesema kwamba sasa njio anapotelea naweza kaacilia vitu vikupitishe upite kwenye tatizo hoo vaki lingine ukifikilia vawisho wako kuna ndio hiyo wanakuupeleka kwa mmase wako wanakusogeza kwenye daraka zake wanakusogeza kwenye mungiza wake alinyemekusha maana nimechoka kwenye nyumba iko ananichukia lakini nilikuwa kwenye nyumba ya baba yake walikuwa wanampendi lakini nilikuwa nyumbani wa baba yake lakini toka alaniuza leo mtumwa akatoka kwenye nyumba ya baba yake ameenda kuwa mtumwa kwenye nchi ya Uteno ameenda kuwa mtumwa kwenye nyumba ya Potifa Aka akajumuliwa Aka akajumuliwa na la Potifa lakini Yusufu hakuogopa lakini Yusufu ha kwamba hawa aa wa ndugu zaba wameniuza mini yanisitapokea sim simu yao kama wenge kwanya kati hizi za simu wangeweza kuwa wanampigia kwa simusupza sipokei yes. simu yao cewewe waliokupitisha pokei iu zaa siwezi kupokea simu zao napokea zanini zinanusu nini wa hizonipitishatziokeiai uwezi kumpata manasi wakowakuena chungu ni mchungu dai yako kwa ajili ya mtu mmoja kwaajili ya mtu mmoja yekufania mabai leo ya moyo simu simu pokea yako yesu anataka kujua bado kufanikiwa na bwana mwambie vizuri sana huko kwa ahyo eauaiaihoaabaodea uaiiaaaedeeaau nda kuema manene ai yuko mama mmoja akanipigia simu ikuwa limemuombea mtoto wake alikuwa na tamataliwauchani na tungo kwa yuli mtoto ukivyokuwa natungoule mchani yuli mtoto anaanza kutikiswa kama degedege si degedege kifafa si kifafa anatikiswa natikiswa masa ansos ikamwombea yule mtoto akaa ile kutikiswa ile maisha ilivyotoka kutikiswa yule mama gafla akaona mtoto tena hawezi kulkaa yes. hawezi kutembea mtoto alikuwa na kibia alikuwa natembea alikuwa nakaa mtoto akawa vegetable akawa ni wakulala ukimnyanyua kumkarisha hawezi kama ujongongo wote aufanikai kuanzia shi shitani na akawa nawambia naubilimaanaiwa mtoto ametikizwatikizwa sana kwa hiyo kuna kwahio na shida kwenye kichwa kwahiyo nuaana hiviaiiia nikawambia kuna kichwhu ni mcha wenyewe umewana tunawashida iki sasa wameleta kingineaikawaba kitu cha kwanza kwa uchundai njia unampa shetani anarusha nishale kwa huyu mtoto ni wewe kwa sababu unaochi umekasirikia wale wanaorusha shae nikamwambia kwanzia sasa kwa simu po kea, simu pokea wasamehe pokea simpokea siu zaopokea atutuwae wataani wachamkwe inki lakini ukifungua mlango tu watapiga mishara ni tamweza wasamee alafu akipiga simu yake pokea afu msikilize yes. huku moyoni namwambia shetani hautaweza chochotea nikamwelekeza akaondoa ule uchumu akasamee Yes. Wim toto, simu toto, Amen. Simu masikyo, na mtoto mtoto yes. mweke simu mwekee yuko nikaamba tey mtotoe simuoto mwanawamkawaba ekee imu ao nikaanza kumwombea nikasema huyo mtoto hata lawa chini huyo mtoto natamka kama nabiwa bwana aa mtoto atatoka njehahauna huyo hey. mtoto ni lazima sio tu kutoka nje kucheza huyo mtoto atasoma ataenda shule atakuwa mtu mkuuamtu watoauti uh, yes. na kuanzia leo kesho asubuhi huyo mtoto atatoka njia ya kuchea wakati naomba a mtoto alikuwa mikono nayo mikonoaekufa iwezi kushika kitu yes. akamyananya mamaake siu akashika mwenyewe mwenyeweamba mtotoamewezakushika <Engienen> u akashika simu nikaomba pakaishmamaakeamaliza ananiambia mtoto ameshika simu lakini wakati amekaa yes. ha wakkue usamee haihk naizieta dani yako uwezi kupokea chochotebwana alivyotoa na mtoto akafunguka bwana akasema mtoto saizi anakimika akaniambia kitu kingine mtoto alikuagahali hali kabisa tunanamlisha kwa kuimbana ili hari akasema lakini baada ya baadayakumuombea na ametoka nje sasavi anakula vyakula vyote anakula tena mwenyewe ni mtoto ndio uannnal menyeweni manamliyk chukia Na Amen. Wao. Yes. Yusufu, hakuangalia nii atau hakuangaliauu zaaiayhauangaiaaaliof abao akutaaariuyttauanusha kwenye akasema kuliko niamuke kwenye ambi niacha nikuaciaikuais wanashinda kupokea wakwat wanashindakupokeaaa kwa sababu dambi moja shetani nakuingiza kwenye dambi moja aioaaiingine inakufana usifikie ileyatiayaasiokeemchiza wako usipokee uchizakabadilisha maisha yako vizambi umanini te hivi mungu enda atatenda i mezoea ndo maisha yangu asihasemani kwako pamoja alikuwa napinca kwenye shida alieleea sema ninaona o wako kiasi gani lakini inawezekana uliolewa ukachika jamani sasa sasa nilishachika nina mtoto atkwenehaiaaiaweekanuiokukaaana kiaaiaiishahkaana mtoo if you're not mwana yesukubeukotiko kunakotafutiapke wakati mwingine tagiriza ezan akajua kwamba sasa nimekwisha lakini yeye endelea kuamini akajua iko siku mungu atamkumbuka inaonekana aliakilia machozi kama navyolia alikuwa kiicha bwana akiomba akaona kama mbingu zimefungwa kume bin akijafungwa ju wengine wanea inaonekana mungu akijanenn fara akamwambia yusufu kwa kuwa mungu amekufahamisha hayo yote mm-hmm. hapana mwenye akili na hekima kama wewe Di. basi wewe utakuwa juu ya nyuma yangu na kwa neno lako watu wangu watawatawaliwa katika kiti cha enzi tu ni kitakuwa mkuu kuliko wewe ha, anatk naai nyuma yamfaakaaaaikuimaiitafanaiii kwako nicanekana akuna wingine naweza kiteno kkaabia aieekanehkitnit mamia vyakuna vyote kikaana ni tashakuna kitakachofanika kwenye faausi pakwele mii tuaziabulikukaa kwene kiti cha zi lakini mambo yote utacalaa tokagerezani unaingia kne nyumba yakifani unatoka gerezani unatoka na munjiza mkubwa unatoka gerezani unatoka na bambo makubwa unatoka kwenye gereza geleza ukiwa einukabao Na yusufu akamwita jina, jina lake yule aliyezaliwa kwanza manase eh. maana alisema mungu amelisaulisha tabu zangu zote na nyumba yote ya baba yanguuuaeiauiatauzanu zote naaiaaa ee mwanangu hapa kwa huko tu na lupokei, wala lupakei, wala yani, uko tu napokea tayari yaani uko uko manase kwanza ile oana a hanatuwaasijana biashara zikiafanya kabisa i vina mawazi ukan iamibirinaema eleabunaoniabo inaemaab Ee, sawaaicaa <compelling> <Coh Coh tube> nataka pesa naaaiana amini sana ninaaaamininaruarukakumwanangu aira e kwa maana ya mama nilimkea sema somo. Nikambi donke unasema uokoka sidi. Yes. Maieri tukuru. Yes. Ukisimama na imani utongoka sema nawe Bwana. Kama mtoto akianza kurusharusha ni ndini. Kakivinia isipendani. Katoka. Baada ya jana baada kanikipika kumwambia wewe. Kama imani wapi na wewe ni kokoya wapi sema nami. Tukiamini tunataka wewe lakini lainpet atlulmimatone maeibaomne one kumwombea mtoto wenewe kwombeamoaeo auna kiti natum mpa kutoka arusha ndio gomi ausha nnapiga i lakini sasa nauli akiis nabanaih wanaesaiuneosimama na mabikochina mamesa ukitimama mini jawee na imbali yangu wawee bewapa anaanza kukuunganisha na watu watufek yani wewe mfano unaitai tenda jeshini unaitajitenda kwenye jeshi sasa unai idjene k <tuk ke temen daftar> <tuk ke temen daftar> Mungu akupende kutambua wewe ni mlinzi. Amen. Na kutambua uhalali uko simama. Amen. Yesu antambua wewe ni mlinzi. Alikuwa ni kweli lakini njoo wewe ni mlinzi. Alikuwa bado yuko katika kifaa anataka kubaka aachie wewe ni mlinzi. Hakuogopa chochote na yeye. Wewe kwa dini unamwambia, "Sema na unampa shetani nafasi. Unashindwa kumpokea." Amen. Leo mwana wako rudisha kwa Yesu. Amen hatuiwa meujikaiijioikamb iinawaudilia wataenyeweae Go. Ikambiya kwa jachiriemoyo wako achilia moyo wako mtoke maalikiwa na aaimunu anangaliaabrahu kambiatwakati mguaninna mautnaakmafutana mbean azima ikawambia waikalishishetamaimaiinatuikiaikaendelea utipokee maisha yako itabadirika baba itabadirika kica usiogope chisi livyo weambie mungu mimi na kuchechisi lilivyo mwingine anasema kwa sababui i don't want to to the machine. We don't I'm <laughs> going