haleluya bwana yesu asifiwe mwangalie jirani yapo mwambie weve uliokusudiwa hachana e, na ambao wanakubali shetani awazuie wasiweze kuja kujifunza nii yes. bwana yesu asifiwe leluya basi tunaendelea na somo letu ambalo tulikuwa tunajifunza jinsi ya kuomba bwanaisu wasikiri jinsi ya kuomba kwamba tulijifunza namna aina za mifungo kwa nini tunafunga na sasa tujue ni kwa nini jinsi gani tunaweza kuomba maana ukikosea tu hapo mfungo wako hauna maana kila ulichokuwa unakifanya hakina maana yoyote kwa sababu majimbu hutayapata sehemu ya kwanza tuliona namna mbalimbali za kuoma kwamba unapokuwa unaomba yako maombi ambayo yanatakiwa yawe yasilimi sasa usijeuze maombi yako yote pale kamba wewe unaomba unapokuja kabisana huna madhabau nyumbani kwako kwa ya kuomba kwamba hapa ndipo nitakuwa napiga magoti yangu namuomba munu yako mambo yago ya sini utatakiwa uyaombe sehemu ya maombi ya sini bwana isasikime kwamba wakati wote utampiga chenga shetani kwa kuomba maombi kwa kutumia rugha ya roho kwa kumena kwa rugha ukiwa kwenye maombi yako ya faraga ya, ya silini lazima uwe unanena kwa roho ukiomba kiswahili ukiomba kiingereza lugha yoyote utakayoomba shedana anaifahamu kwa hiyo atajua unaomba nini alafu atapiga ataweka imara zaidi kuhakikisha anazuia kile unachokioo kwahiyo lazima mwana wa mungu ubatizwe kwa roho uhakikishe umepokea roho mtakatifu hivi uweze kunena awakutumia ruga, ruga anasema dinasema anenaye kwa lugha uzungumza na namuu kwaki nanena kirugha chako unazungumza labda na babu yako maana kule kwenu sukuna mizimu yeah. <laughs> Amen. kwa hiyo hakikisha wakati wote unapofanya maundi yako ya mwini hata haya tunaofanya barsani kwa sababu tunawafaidia wengine ambao hawajui wa mambo ya luga tukinena tu tuta, tutakuwa tuna wanasema nini hawa sasa wanaongea nini kwa hiyo watakuwa waelimi ndio maana hata migiji metuambia tuwe na hekima wakiwepo watu wengine kwa ajili ya kuwafaidia mena tunaomba kawaida tuko kwenye maombi ya kanisa tutaomba kwa kawaida na wakati huo wakati wingine tunachanganya na rugha mreda bwana yesu asifia kwa hiyo lazima anenaye kwa rugha uzungumza na mungu unapokua kwenye maombi yako ya faraga pendelea sana kutumia lugha ya heksh ukiachilia fayaukasema faya sana iua aliofaya unaoachilia anasema jamani joni na yeye moto wake bwana si. Amen. kwa hiyo lazima wana wa mungu tuhakikishi tunapofanya maombi ziko namna za kufanya maombi yenye matokeo makubwa aelua mtikise tirani yako mwambie unaelewa, unaelewa. nikawambia jambo la la tatu la pili la tatu kwamba hakikisha unapanga vipindi vya maombi yaani usiwe mtu wa kukurupuka tu kwa hiyo atatu tasahau maombi ntapita hata siku tatu mbili ujaomba kwa sababu huna ratiba weka ratiba yako kila siku unaomba muda gani weka vipindi vyako vya maombi kama unavyoweka ratiba ya kula asubuhi mchana na najiona waona wee kuwa na ratiba ya maombi ni muda gani unaomba unaomba arufajili unaomba usiku unaomba mchana saa saayote ukipata muda umeweka mchana nitaomba unaweka muda wako wa maombi watu anakuona umekaa mahali lakini kumbe ndani ro ina nini amen, amen. iaay tukasema hakikisha unamwambia mungu kwenye maombi kile unachokitaka sio unaenda tu unaanza kulalamika wereva wereva hakikisha unamwambia mungu what you want. unataka nini mungu akutendee kwenye neno ambao unataka mungu wa kutendea wachali wananionea nguvu za bisa zinanionea baba nataka uondoe hizi nguvu za bisa nataka uzima Amen. nataka afya Amen. nataka pesa nataka kiloo changu kikuu mweleze sio wewe unasema unalalamika tuo naonewa zangu baba jamani angalia sasa nifanye nini amesema tuojiana eleza mambo yako upate kupewa kwa hiyo utakula matumda ya midogo yako lazima umonie mungu unachotaka kifanyiki intak ninataka kifanyike hiki hii ndio tatizo lakini inachotaka bwana utendeni hiki kwa hiyo hiyo ni namna ya kuomba kwa sababu ukiomba tofauti upati majima bwana yesu asieuya mwambie jirani yako hizo ni jinsi gani uweze kuomba, kuomba. tukasema uombe kwa kuhakikisha unaomba sawa sawa na neno la mungu au mapenzi ya mungu Amen. bwana yesu asikiwaelua tukasema tena lazima uombe bila kukoma hadi kitu kitokee haca kuomba tu siku moja alafu umeacha omba mpaka yatokee so you you have to have prayer request. una zako za maombe unaanza ombea mpaka yatokee ikitokea la kwanza unatiki unaendelea mm. aya mengine bado naendelea kuyaombea mpaka yatokee bwana yesu kwa hiyo hata kuomba tu leo umeomba hiki akijatokea kesho umekiacha umeenda kingine akijatokea sasa ume... elacila yani na yeye ametwambia umeli bila kuko oma sasa unakoma kwa nini namana unaomba mpaka jambo litokee mpaka kile ulichokitaka kimetokea bwana yesu asifiri mwisho kabisa tuliongelea iman omba kwa imanso marko yes kwa sababu hiyo nawaambia yoyote n na, yaombayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa yenu aminini kwamba yamekuwa yenu utayapokea so you have to soyatubilivii yes. lazima uyaamini mm unaomba jao fulanihata kama niuulaimauamini kwamba itatokeaama yes. kwa utalipokeakwamba mi maisha yangu siyo hayamimi yes. na maisha ya tofautiii mm. yes. ni mtumishi wa munguii a kisimamaikikeea anaamini yes. okay. ukisimama oieea inaodo ukimtamkia kitu kinatokea kwahiyo lazima uamini la maombi unayoomba usiku na ucha vile vitu unavyoviombee iwe ni kwa ajili ya kanisa iwe ni kwa ajili ya familia iwe ni kwa ajili ya watumishi iwe ni kwa ajili ya mtu yoyote ni lazima uamini kwamba ilo jambo litafanya nini ninilitatokea kwa hiyo lazima tuwe na imani tusipokuwa na imani tunakuwa tuko kwenye kusitasita mungu ana rabi na wewe huna tofauti na mpagani na wewe utakuwa mlango wa kuzuia watu wengine wasimuone mungu kwa yeah. sababu una imani tumeingia kwenye maombi ya kanisa tunaoma kwa ajili ya jambo fulani we hata uamini mm. uko tu unakuja kwenye eeaa nyumbani kwako tuache sisi tuombe wenye imanieua nyumbani kwako usije hapa mm. ukawa mlango ana nyumbani enjoy your sleep. Yes. Eh, tuache sisi ambayo tumeamua yes. eh, tuje tukeshea mm. tunaamini bwana atatenda yes. idarishi vita itasimama yes. lakini bwana atatenda atatibu maombi yetuata ieaee limebeba ilimebeba limepanga lime limepangau limepana linatemeauafia liliko kwenye harusi kwa sababu tunapoomba usiangalie arusi kwasababu limeziiwana tunomba usangalie maigramaiajanolitemekeayu munu immngich pangahapa mtoto wangu mwingine mwaka mzima na zaidi amestaafu hakuna mafao hakuna chochote yakarabae tumaseka tunaingia kwenye maombi kwa imani tunaamini lazima bwana atende lazima mafao yake mealipewaa sikama mnanielewa an usiangalie mazingira ulionazi akikusugulia atakwambia alipata alimpata tabi lamnagani anafamilia hakuna hera mshaara hakuna tea mekuisha mstaafu unaishikia arusha hii kwa shida bwana yesu wasisi lakini ile kuomba kwa imani mm. na kusimama kwa imani ikaleta matokeo kila mwisho amwezikamshaara e kanaingiakwaiyo razima uangalie uembe kwa imani usiangalie mazingira uliona kwamba pesa sina kwamba ili viwanja huku arusha migari wewe usiangaike mungu anaweza kukupa kiwanja ku nakumbuka ushuhuda ule wa jumapili kadhaa zilizopita mtu akapewa nyumba bule amelipia shinga miliki na kutawala nyumba bwanaaka bwana yanawezekana fanya maombi fanya bila kukoma na fanya kwa imani amini mungu lazima atege nakwambia mungu lazima atege waai wanaamini kuanzia sasa Amen yakobo ndiyo ndiyo ila na aombe kwa imani pasipo shaka yoyote maana mwenye shaka ni kama wimbi la bahari lililochukuliwa na upepo na kupeperushwa huku na huku mwenye shaka ni kama wimbi nikamwambia nikaambea maonge ihmeialioonaw ukiweka masha kwenye maom yako aoamoaaeu mwana wa mungu usiweke shaka unapooma vita inapokuja sisi tuobe bila kuwa na shaka na mungu kwamba hata tena yes. yaani kila siku unaviambia hivyo vita nakwambia utanyamaza kima nasema utanyamaza kimya utaoau nasema utanyamaza kima vita ndo kwanza kama moto unawaka zaidi kwa unaambia wewe hey, hebu hey. hey, nipigieni maanani nile ses anachukiaikimambia ana kwa sababu sijafunga a vita vimesimamaenda mwanangu kanietee sda ine kwa sababu najua inimekuisha kumalizika shire yetu ni mashaka ivibona tatendamana ili ngu mkweli mm. wange kueleza wenzi walio na maguongema c Mida moja hapo wa taa wanaeai bayana ya mambo yasiyoonekana ya ya kwa mach unayaona kwamba tayari imetemdeka lakini unaamini kwamba tayari imekwisha mambo yamekaa vizuri unaamini mambo yamekwisha kukaa vizuri kwa yako shai yakoi ishaimeingiaa siku oyuieiaaua ukienda kwenye biashara asubuhi <laughs> yako Amen. bahati yes. biasharaea wanaata bahati yake Amen. kwa wakati wakeatanenda kwenye biasara kpoea hiyobahai ambao ana kuekea unafika pale tu unauzuminiiakeawatakuja mm, mm, natau nimekuja karibu kabisusa azima hata sioni anayeulizia keke nini umeoma na mefika kwenye biashara umefanya kinachotakiwa kufaniki Chibi, na Amen. Nafas kwa a ndoeie nasema makila naokanyaba nimekuisha kumiriki namirikiuyo ii hakuna atakaesema chochote mimi tayari ninakimbaniili nani anaweza kumsema yesu aliyeko mbinguni mkono wa kuume wa mungu b nani anaweza kunyoshea kidoo hakuna atakaemyoshea kidooii ndiotaka maana mii ndio mwenye haki haii ndio mwenye haki a akasema sijawahi kikuna mwenye wake ah, kabisa mwangalie jirani yako mwambie hapa ni hapanifnakuaa ah, autakkaafukaaaa kila mtu anataka apige hiyo ana natak pigehokil mu nataka kwenye biasharyamwanangu anameambiatulivyomaliza mfungo tu ile siku ya pili sinafitiri watu wakaja watuiil wamesoma mbao za milioni st kwa siku milioni kwa mojauaaingiiioni a skuingizakitau anaonash laki moja haleluya bwana yesu <asikiwe. laughs> mstari wa laiol sanaji mkiwa katika kusari, msipayuke payuke kama watu wa mataifa maana wao hudhani ya kuwa watasikiwa kwa sababu ya maneno yao kuwa mengi basi msifanai na hao maana baba yenu anajua mnayohitaji kaba nini Ha, amen aina nyingine jinsi gani uombe usiombe kwa kutoa maneno yasiokuwa na maana amen. maneno mengi na maana amen. go to the point yes. ya hapa unasema, payuke payuke. ya kiingereza kiingereza usipayuke payuke inasema don't hip up yaani usiweke lizingo la maneno yasiyokuwa na maana bwana maanaa anasema when you pray do not na hiyo kwenye waswahili wakaongezea wanafikiria kwa kwa yesu yesu anasema eyiobihilia akigereainavyosema naiyomechoa ee wkniaachinwcinaaiaongea kasautiumambi natakiauping ki Yeriko, Amen. Amen. yeriko anguka kakeelkuanuka akunogonezashgkuunjknjika u ambiauuta uliingia chiu ripasuкa pasuкa na vipandeviкaba uliusama чiniae ah,