heuy wanaeswa sifio leo tunaenda kuangalia euito roho inaweza itakutesa io roho inaitwa oo ya ina ina yonadamu yes. oo ya yenadamu hakuna roho ngoye kama ya yenadamu ai roo ambayo inafanya kazi Lito. inawezekana ni maneno inawezekana nitae lilifanyika na hiyo oinaaribu maisha yako nasema nineepoka akini ai mtusheacakuenesha inakufatulia auau taka niongee na watu wanemeleeikona iko reo ya yonadamu meo ya yonadamu inaweza ikakutesi neekoka inasema kona nileotoka lakini aya yanatokea iko leo inatoka kweu inatoka kwa baba zako reo ya yonadamu nimeo za baba anaweza kama baba wakimeo au wakimungu kwa mchumbaji fana yako maneno alikupa na maneno yanakufanya uyakataye maneno ya mungu mana pio kana a maneno ya nabii yeah. ashanya mtumishi mchungajiakaueshana naya ako watuishi wanatoa manenoaaweneweapingana na maneno ya mungu lakini munguakinio unakataa kushika maneno ya mungu nashika ya mchungaji mm. waoinanao mtkie wambie manga eashik nahi ya ungu ayeo ni baba yake wake nimani amadamu alikuwa baba aawaana wa wana wa mungu aea baba wale kabaiti baba awalekabatialikuaa babayaea wakayashika maneno yake kuliko ya munu yes. hata kama alikuwa napingaa na mungu wakayashika mm. na wakutaka mtu wamabadirisha mwana mungu ananuawe umetoka mahali ula yes. kwenye kanisa fulana mtu alikufundisha mambo yake mwenyewe yes. ma na la mm. na neno mungu lakini hayo ndiyo mwenyee mungu naduiaayadannaaiiaaakumunu anasema wewe limsikiliza baba yako mm. ambaye ni baba wa wakiwili au wa kiroho mbona maneno yangu yanguasii mbada mm. ya kangu atengi yako mwambie baba gani wa kiroho baba gani wa kiroa ambayo maneno sio ya mungu lakini hata kiambiwa neno emo mungu linasema hvtababayangu alisemawakiroho baba yangu mzazi alisema mm. yeah. alisemaanayemu ah, ah, eh aaa tusome katika kitabu cha yeremia yes. kitabu cha yeremia kita cha yeremia 5yerema5a inasema msani wa kwanza mpaka wa sita kwanza neno hili ndilo lilo mjia yeremia kutoka kwa bwana katika siku za eoyakimu mwana wa yosia mfalme wa yuda kusema enenda nyumbani kwa warekabi ukaneni nao ukawalete nyumbani akasema nenda Akakania, nenda, Nye, nenda kalungie, na mu gwana ei kama leo niliva tuma na bwananicenikuelei wako wengine watasema mna mi namwamini sana unamwamini mungu kila kitu lazima kitulazimatukieadishe na neno la mungu munguwafundisha tutawatambua kwa matunda yao S- matundayao nao aaendakaongena mm. katika chumba kimoja yes. anasema nao wape ukawaeawae ukawapeawanweanaema unaenda kaongena woeaienuuao upe mtakatizo maanaaio yes. mtakatizo oya kwangu kwamba haya ni manego ya wanadamu kwamba hizu i za kabisa lakini sio taratibu zainaungana utu ambaye amepinda kwenye makanisa ibiia tunaichambue yes. mama au baba kanisa mm. na we unalisikiliza ile neno la baba yako mzazi mzaziambilsubiliya hey, kifo u unampeeka si sinamzika tu hapai wara i anazikwaanaoa mwanayesu asisiwe kwa sababu wakati mwingine ndio oonakufanya usiwe na chochote chochotena chochote cha cha mungu lazima lazima kitu kitu kwamba bwana mwambie chakuonesha munuamemtegeeu aaa kitchakuoneshaaaategeoaaiuioneshe kiteaminguniaski kama ene hmw waawakuna nuwingii ee hmauu Wainu, unasema unapena wazinasemanikakondaainaeeeaailatakiwawapate uzaotakatifuatusome kwenye matare kablakjeeusome kwenye mata kablamatae tusome ana sita stinna tatu ana sita stini na ndio roho ndiyoijiayo uzima mwili ya kitu maneno hayo ndiliyoambia ni roho tena ni uzima hayo maneno ambayo waeabt walikuwa wameambiwa na baba zao ni roo ndio maneno ni roo ndio maana yokinaongelea hayo maneno aliyoyasema onadamu yes. baba yao kwa sababu alikuwa anatembea kwenye maisha yao yanafanya gazi maneno maneno yana yes. yanavaa roho yanaanza kuishi mm. marekani marekani watafanikiwa sababu kwa iwimaiauii aneno yanaaoyanaan kuisiek taywala watu hawatii divai mpya katika viriba vikukuu na kama wakitia vile viriba kupasuka divai ikamwangika na viriba vikaharibika bali ukia divai mpya katika viriba vipya vikahifadjika vyote io aaiaaaeuaa enye o a amai aamaiata kndaadaanua ba zitaku kwtaaa akiriba yes. kipya kwamba hawa walekabaiti yale maneno waliowambia kabadaa yamewafanya wawe viriba ya yes. zamani wailize wape nguvu yao mtakatifu wabadilike ili wanichue mini ule maneno na zile wezu waachie ili waone baraka ili waone mafanikio wawe kiume kipya ndio maana bivia inasema yakare yamekuisha sasa yamekuwa yes. yes. yes. mapya tunakuwa yeah. maana unakuwa nakua una chochote cha kuonyesha yeah. <laughs> maana weni kilima cha zamani kivai mketakaedaniao maana nio utaaikiwa akijaribu munu akijaribwa kakupa kibeemiunaona umepata ulimwengu wote u <laughs> nasema mm. kama kama wanakuangalia kila mtu inaauaiait iijananaakuaniaige unauu amili kiiba kimepasuka pasukaaakwa hiyo lazima leo kubali kubadilika lazima maisha yako yabadilike ili uweze kupotea vya bwanali uweze e, kuvipoea na kuvihifadhi vitu vya bwanaeuy ikiza jirani yakoaiau mt a We <laughs> are anaeaneakusm ndi alipokuwa akiwambia hayo t uh-huh. akaja nyumbee mmoja ndi akamsukudia akisema uh-huh. binti yangu sasa hivi amekuaturudi kule kwenye yeremia turudi kwenye yeremia maramia theathia tano iiiku nakijazia nyama tunarudi kwenye neno wamsingi yeremia 5 yes Aha, basi nikamtoa yazania mwana wa yeremia mwana wa sahabasinia na ndugu zake na wanayo wote na nyumba yote ya warekabi warekadi mm. nikawaleta ndani ya nyumba ya bwana ndani mm. ya chumba cha wana wa hanan mwana wa iglalia mtu wa mungu kilichokuwa karibu na chumba cha wakuu nacho kilikuwa juu ya chumba cha maasea hmm. mwana wa sharuli na kikombe mbele ya wana wa nyumba ya warekadi hmm. nikawaambia nyweni divai hmm. lakini wakasema hawatakunywa divai hmm. kwa maana yanadabu mwana wa rekavu tueki kunywa diaa yeah. unatuambia mambo ya kucaza o mtakatifu mm. sisi mchungaji wetu sisi kwenye kanisa letu akuna mambo yao mtakatifu watasema bamba yetu anadabu alituambie hakuna kunywa endelea kusoma baba yetu alisema ah. msinywe divai wala wana wenu hata milene. hata milele milele msijenge msijenge nyumba wala nyumba <laughs> mkijenga nyumba hapa wote mtakuja kufa unajenga nyumba ya nini sema na ninieeuaejamani tu, tunaelekea kanani ka tumelala kwenye nyumba za majani sema bwana haleluya anawambia maneno ambayo yanapindana na badiria mungu yes. anasema kama ndege wanavioto wanamaipakuishijewewe sibola kulika mashoboro wengi maia yakondeni nayopendezesha mm. lakini huwa naa navuma yanatupwa yana yes. mimi ni bola yes. anatuambiaje yeye tusijenge nyuma ye. mm. lakini wakayashika maneno ya baba yao Yes. na hiyo ikawa ni roho inatembea miaka neauti yake yes. mambo ya ndugu zako ya wazazi wako mpaka leo yanafanya kazi kwenye maisha yako mm. ujawahi kuyakataa leo yakatae ka china yanawezekana yasiwe dam lakini yanakunyima baraka leo, ya yes yanakuletea umaskini yes sisi mm. kwetu akunaga anayefanya kazi ndio baba yetu alisema ataki kumwona mtu akiwa akiwafungi ujenzi ataki kumwona mtu nimtumishi mtumishi ndio kwa hiyo mimi ntaenda kanisani lakini mambo ya kumtumikia mungu waniakudaliana na zile roho za baba yako na mama yako yes leo kwa zaaaaan kuzaakat mwingi munu ioneshe niai na tembele ya, ya, ya baba na mama kwenye familia wenye aii yetuaea kuahikaea kutokuoa weza kuja kuishi na wake au waume weza kuja kufanikiwa yes. kwa sababu mama yako na baba yako hawakufanikiwa mm. kwao keee inatembea ndani yao na wewe inatembea ndani yao mm. kataieroho kata. kata. kwamba mimi sifanani na mama wala baba yes. mimi nafanana na yesu kristo mimi ni kuuzao wengine yes. yes. ana yesu wasiki baba ya kama wala msijenge nyumba aa natajirika kwa watu kiajifaautwanasugua miguu rangi ni alikuwa wanapakwanaparaanaenashammaaa alikuwa m alikuwa mliaskii kwenye kwa hataki kulima mm. amyatoka injiniuliaaaaaiofail mpaka viwanja vinachapa Mm. wanataka kwenda kulima kwa watu wapee chakua ndio inaokutesa umekuja arusha unachagua kazi mm. ah, mii unajua nakisubiri nipate bonge la tenda eh? wanyamgie niwaletee maharage magunia mia naipatawatu siwanze so, kuuza kilo kilo chukua kilo tameusa ukimaliza chukuatea kilotameusa mama yako aliwaambia maana naayaaiwambiamulue maanake msiueala msifanye iashar unakaatu yumbanimwangalieiraiaonaingizashina unaingiza unajua unaingizashimanajua mini ana akatenda chakula kama ndege najuaaiunakoka lakini unaro ya yes. ndani yako ndania mbayo ni leo ya baba zako na mama zako na bibi zao na mashangazi zako, yes. zako. Mm. leo nkatae kwa cina ama ii siko kama baba wala mamaaashanaot wee a biashara tu basianzakuasubii ah, ye, kama milioni mbili nikipata Ni, milioni moja mpaka mbiliimeanza mm. ah, biashaa pole oh, una eh. roho za baba yako na mama yake wanafanya waio biashara biasharawao kwenye kilima awamu aa iiim awalimi wakilima nikashamba kadogo kama hapa nje ya njeaka nategemea mule mona maisha kwa kulima hapo akochinje mm, wenzao kwenye ma- mashamba hata mm. kama hawana mashamba mm. na naomba nikakodi maali milime mainji mchaa mwaka mzima mna wewe miezi miwili njaa nyumbani usipotuma hela hawana kitu nja wanala as- ile leo lazima kufatilia mpaka arushi yes. na wewe lazima na uwanze kua kataa mwana wewe niwe tofauti wesio kiliba cha zamani wewe ni kiliba kiki lazima ziweko vitu viki ngue tangu nitekaleo kijijini bado ndio naitegeleayakarabaseke wewe ni zaidi ya maua yakadeni piga huku lazima maboyako ya badirike lakimwina akio lakimwina ya kiroho nyumba nzuri yako yako wala wasipande totote unamiliki miaaiyot wmbaaiawambie naenda kumiliki kwanzia sasatamiiki nyumbtamiliki mashamba mashambatamiliki biashara kubwa io na kimwili ku enu ote mtaka k wazazi kwenginewazazi unaenda wapi naendawaea lakini mwanangu usijenge huko urudi jo ujenge kijijini nyumba ya kijijini ina thamani ina thamani ena nawesikiliza meno ya wazazi wako wakekajenge unavyoishia kuwa maskini wakati waisia wanajenga mjini wanapata yeye roza mama yako roza baba yako zinakwambia njo ujenge huku kijijini we unaishi mjini nyumba ya kupanga alafu kijijini ujenga nyumba nzuri wanakaa pale hmm. manamna anayekaa kama ni baba yako umeshamjengea nyumba hmm. sasa hiyo nyumba unaojenga kijijini inafanya nii naweouko mjiliao wangalie chilani yako mwambie wewe hizoroo zikuachiehamtwanaelewa watu wanaoelewa maisha wengine maisha ili mradi asubuhi wameamka na wakiamka wanaangalia hivi leo nakunywa chai na nini mbona amna chakunya chai mchana na yenea elewe anakulani we mlokoligani uelei mchana takulani kiviba yeah. cha zamani cho yeah. akiwepei mm. akipeni baraka mpya itabasuka yes. leo kataa yes. kata. kataa hizo roho za k yes. ziko voo kwei watu wengi wanardiu kwa sababu baba au mama alitamka baba Mm. kwamba mimi kwenye familia yangu hakuna kuokoka unaacha roho kila siku nimwendo mi mbele mingine mia moja nyuma mm. hivutafikaaiuko kana sikuyakufika uko kanani kanani kufika hii hapa kule bulea utakimiizoro zinatembee za mababa na mababu za yes. zikatae zio kwenye familia mm kisimama kwenye utumishi skumbiri, siku mbili siku tatu erudi huko kawaida leo wakawaida leokubabadilishamwana mungu kataa kataa utasimama bwana katotaokaor utasimamaamtaka kenye ea katika siku nyingi katika nchi ka, katika hema mpate kuishi siku nyingi katika nchi ambayo mtakaa ndani yake haliya wageni anapeka na kwenye nchi mnayokaa mkae hali ya ugeni arusha lakini mgeni na kua mgeninamaanashumiliikiarusha yes. usipate biashara usipate kazi mdia. usiwe na maendeleo yoyote yoyotenio maana ya kukaa kama mgeni mgeni anakaa house sumgeni anapijaarusha tembea nakuja kujenga nyumbawe simnia oteli ukimaliza onoka kwahiyo ukae hapa kwa, kwa hala ugeni uendelee kupanga maisha yako yote mm-hmm. biashara hakuna mm-hmm. uendelee kufanya kazi za watu za ovyo tuzisizokupa mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. mambo mazuri bwana yesu wasifi ni baba babayaojaai ni wangapi umetoka huko kwenu mamazenu mama zenu wanawatamkia mambo mabaa oh, yes nkatika watoto wangu flau ndio nataka akienda fantili lakini huyu mu ela aduni hivyohizyo anakigulu sana huyu akimpata hela atakuwa hapa tuta kunywa maji yes. hayo maneno ni niho hmm. yanasafiri nawee yes. o yakatae ka ya nasema yakatae kwa damu ya yesu esuukiangalia hayo maneno unaeza ukaona nya kawaida sio damgi yes ingawa yanapingana mm. mungu hungu mm. ukisoma kuukuu la korazi ishnan anasema mbarikiwe mtokako mbarikiwe mwingi yako mm. kapulako la kukabia libarikiwe yes. Ma maongeo ya ngombe wako yabarikiwe mm. ubarikiwe mchini ubarikiwe mashambani yes. maana yake tuwe na mashamba yei anatwambiaje kwamba tusijenge nyumba wala tusiwe na shamba wala tusipande usadii abwako watumishi anaweza kakwambia na ili mradi unaelekea kanani umeokoka unamkenda yesu una haja ya kufanya chochote wele na neno ninasemaji asiyefanya kazi na asili ndio kwahiyo katazuruu aro za baba wa kimwili na wa kiroho ambao wanaweza wakatuombia mambo ambayo ayedali na neni lamu ziko taratibu za kikanisa mm, okay. ambazo unaweza ukazitekereza yeah. lakini zikaharibu maisha yako yes. hapa sisi yatubatizi majitere tunabatiza tu ya kijiko mlete mtoto mdogo tumbatize S- wakati bibilia isemi hivyo inasema aminie na kuogoka anabatiza ue mtoto mdogo meamini waaaadaba zetu lakini yanakufungia yes. na umekaa hapa umebatizwa maji kijiko. Mm. Nikiliba, Ayaw, ya kijiko weo ni kilimba cha zamanialafu nategemea umone bwana unategemea mambo makubwa yatoke wata mwangaie chirani yako umebati ma... ubatizo wa kijikoebatiw ubatio wa kiji amesha akaingia mpaka yes. mpakaaa akasema asistahili mimi kukubatiza anasema yalipasa kuitimiza haki yope na yeye alikuwa mwana wa mungu wewe mwana wa zebea mwana wa limo mwana wa mashamba ndiyo lakini umeyashika yaye maneno ya dini yao umeyashika yaye maneno ya mchungaji wao hayapo kwenye dibilia anadamu maneno hayako kwenye dibilia ni yakwake ei cariu kuanza ni madak umeyasikiliza ya, ya watumishi waliokuwa mbele yako ambayo sio ya yabibilia maana bwana wa mungu usome na usomi nawewe bibilia na nawe usome bibilia yes. nunua bibilia uwe nayo e hata kufata mkumbu utalishwamatango yes. wa mwitu wana wa yesu asiie wa wana yesu asifiwe sa hata wazuie na wakawa wajeni nyumba wa Ki, wanajenga nyumba za maliasitukijenga ah, zabatu unajua hela ah, tutamaliza tujenge tu za wajana hata kama hiyo leo unaleta kanisani haina faida kama watu walione baraka kwenye maisha yako lazima waione baraka utareta yes. kanisani na nyumba zako utategeleza na Ta nyumba yako utajenga na maisha bwana yetu asizia kwa sababu watu wanakuona wela walioni kabisa ndio mm. watawatu wanadangana emanabi neenda kakuangua kaunti yako yote mm. kachukwaa ya zako zote za benki zilete hapa halafu utabarikiwa <laughs> nndapeleke uonlazokuwa kafikire alafu na msahau m alafu na mwacha mu e kwami maana wamama wengine na wamama wanatamaa anataka yeye kutajirika kukusana mama amegundua ana shida mtoto ada anaada eh, gari yake limearibika natakaanunue jipya eh, anacheki kwenye kanisa nani ana mahela mahelaanaweza kalia hata bilioni mm. gari bwana naniambia uka kwa nguoaakaunti yako uniletee kwanguo ka nu simjaribuanauguwakosaiu eea na mm. navio mara moja kwa mashaidi yao mara tatu namwambia bwana mesikiaatiaaambia waa kutoaila yan watu wanaenda kueea mtoakwenye udomo mbawaaai kwenye lazima mababa Waki na wakimwina kivoambayo yes. wanasema maneno yao kwajiliya kuaribu maisha yao yaotiietea jaiaoabi unaelewa wewenaelewa e waulize tanguwalikokangua wamemwacha na munu hawakuona chochote ataka kupanda mbegu mbegu mbegu panda panda wananielewa mpaka hapo leo mbeguiiiamambiapanda begumeaiambiapanda mbeguiitaubaiiaaaiaawaaieleampakahaoo kataieoya aaaia maneno yao iyoyasema So, so aasema na nasi tumeitii sauti ya yonadabu na sisi tumeitii sauti ya yonadabu baba yetu mwana wa rekabu rekabu mwana wa baba yetu katika yote aliyotuamuru katika yote alio aiot alio kwamba tusimiaai siku zetu zote ndio zotesisi na wake zetu na wana wetu na bini zetu Mbea na wala wasilime kwa hiyo wote uko mzima ni wala tusijenge nyumba za kukaa naya tusijenge nyumba za kukaaupange tuai chaondoka na nyumba pele hata kama uendoki na nyumba dumiliaseo mwenye haki uwajabali mpaka kwa wana wa wanawake mpaka vilekwe naonyesha mali alafu mtuanakwambia tu sema nyumbaaunaondokanaa lazima tuchenge lakini ile nyumba isufanye tumwache yesu ndicho kinachotakia kwamba nyumba isikuondolee kwa sasakuwa kwa yesu anaiozikia isikujoe cenga nyumba usimwache yesu kwa sababu nyumba ka sababumejenda nyumbauunaaiu kwa sababu zile sio kuingiza zil ziozitaingiza muoma lakini kujengaaakue nyumba zuri uena magari kila kitu milikiai yes. bwana yesu azifie asa o mekuwa na ai sinasema hapa kanisa jenga hapa kanisa la bwana sasa maero tuku hiyo tu kumi kwa kumi ujenge nyumba u mwagaehlaiaomwagatakumi kwa kumi <tune> ha kuambautatakulaalalayumbimwanauemia nlybiw maisha mabaya unajua auna chakufana nawe sio mstaafu maana mstaafu alishafanya kazi mpaka ametoka akastaishwa akapumzike aumefanya sanakapumzikemama waho ni wakatiwakeauahanaingia kili kwa hiyo na kwaiyo nakonukole unachakuonyesha mm. huh? ukipata tu elfu ishirini hey. hey, nikama unawashwa la upupuna mm. ula upuu mrongo kuna nyama choma nyamachoma unaagizaen elfu ishirini uneza kuangiza nyamachomanyamachomanishin baadaye ue kilo za mchele na kilo za unauweke ndani na maaragamsuakaaaaaa eh, zitakuachila walipenda kukaa ndani sanna eh, matokeaomana aaliwa wengi mm-hmm. ana waendi kwenye aiioheeilikuaio anataka kuzaa naambia aijaze dunia wee eo ya mama yako nakufata kwa wakati huu zaye watoto kumi na tatu nawarisha nini zaye watoto saba nane wanini nawarisha nini unawasomesha wati nitawapeleka sekondari yao nitawapeleka chuo kikuu wewe meo ya mama yako nakufata O, nataka biaainashindana mm. ae um, baba mkubwa ana waoto ia aii aaa kumi na mbili amezaa kumi na mbili wamemsaidia niiua yake shida <coughs> na watoto kumi na mbili kwanza kabisa mwangalie jirani yako wambie kataro ya mama yako na baba yako yakoa mama yako na nababa <coughs> <coughs> anataka kuatuil wa mm. yes. <coughs> <coughs> aauashue nirobaba ya yako okay. mm. ya mm. mm. na mm. baba yako ya kuaanachanachauiu uaakila mtotoana miziki yakenaa wengiimoa tu waliekua akawa maleda ana ambayo nataka aariaakujaua kitu cha tofauti o ooaeea kule iwatuwamaanayomaananatakiwakueaaaumba nataa mteteani nataka aee naanza kuomeaastaichokoa sta maskiniaaa mtoto akili nazaa mtoto wa kiume auaaadaauri eo nalea oobaaiaaaotikoa nasema tasiripia weza baba yake na mama yake kwa sababu wote nini kwenye familia kukweda shule mm. zile ngero ndio tinasimama kwamba na wewe watoto wako wasiende shulekwa yes. hiyo wakienda shuleni awe majinga majinga mm. wenzia wanaingia darasani wanasikiliza regei naenda kujificha kwenye majati <laughs> <laughs> ineekil wa wa wa yes. mm. mtnin hela wote mm. na mama ukiangalia mwenyewe jirani yako mwambie sasa ni wakati akuowakua mafanikioawenziote wanaianamama aaianamsaidia eakianglia kkushmtijianiyakowambie sasni wakatiwakubadilikiaktiakubaiitati haleluya haleluya sema aoneshaabadiioeea kusem wala tusijengee nyumba za kukaa wala hatuna sh... shamba la mzabibu wala konde wala mbegu bali vale tumekaa katika ema nasi tumeitii kwenye hmm. lakini anatii tumetiiakkenye maiii lakinianat inauma unajua hmm. baba alisema ni hospitali yesu maombi hospital, aria, kondia, ya na. Semana, bawaya, na maombi hakuna hospitali hospitali hospitali na kwa na ya baba amesema mpaka okay. mpaka naaamoayesundeaaomi auoaamaeemoitalaaaayaaauma utumawaoubadilikaakia amosinnajua eo unaenda naona aiayai aanaona hainaedeeakuambaimbiloaeaa unaendawakiiaa nkana baba zao zkmtu anaumo uko oinaumona yuko kwanini msimu wache mtu akae wamfurisha kumsaidia apone ule ugonjwa O que é isso? O é isso? Como Amen. kwa sababu ya asababu a mm. watumishiwa ni mtumishi wa mungu sawa lakini malaria eh? homa eh? natiu malaiaho janaka vipeko vidogo kilongo chako ni cha chini lazima ujue lakini wako maa yes. ambayo anafanyaza icwa ambaye anafanya operation za tishu ndani ma Yes. unaweza ukwa unafanya operehen lakini mm. upareshe, na waja wazito mana kila daktari anafanya pehe ya kumsaidia mama kujifungua lakini awezi kupasua kumo akaangalia mtumbo akachoma mtumbo ulionikuta wapo maspeshalisti wamifupa hivyo hivyo kwenye uliwengu ambao lizo livyo watumishi yes. neema zinatofautiana ci nafasi yako usiuamanie mtu nauna nema ya kuondoa kila alichonacho nawana wasuia hata wakisafiri wasiende kabisa t nako safiri nnaoma mungu kwamba bwana nioneshe ni kanisa gani lioakako niweze mungu anasema hapa akuna yako makaisa lakiniwote wa iiusijo ukaingia kanisa ambalo chi ukabeba vitu vingine mm. bwana yesu wasitiaa kaaakaa mahali miezi sita mm. baba wa kidoka kukataza usiende kanisa lolote mm. naelekea mbinguni siendi kanisa lolote hata online basi ujue unasanmaeo yale maneno lazima ya kutesea huyo baba wakioa mm. hauwezi kuona baraka nao watu wanatembea kwenye mbingu iliyokauka ukiangalia maisha yao ukiacha magono ukiacha nini nimatatizo mbingu mm. Amen. inasema wala tusiache kukusanyika pamoja Yeah. kama ilivyonati wengine mm. wele unalipinguwakeilone lazima wanaibeneza umetoka hapa omba mungu omba mungu bwana yes. naomba ni wapi wake yes. mungu amesema wa kwa akuna tuna online tna i wanezosi na kwenye ukikaikkaaenye badaumaa yes sikiliza mwanzo mwisho adimishosiouk unapika uko unafanya hauko kwenye ibada bwana na anaesuasikia i mtu unaendelea tu kansa nakutafuna yeye yeah. mama kioa akome sasa hiyo kansaiishi aiishi huko na unasikia yuke yeah. eemojo kansa zimepoao paukimaujapona hapa watu wao lakini kwa sababu alikuangia hakuna kwenda kokote unaovaga kuja geneza upomo ukimu utakufa naye utamwacha na mbingu iyobwana etu asiki kwa sababu meakata maneno ya ungu yes. umeyashika ya mchungaji wako mwangalie jirani yako mwambie ni mangapi umeashika ya dini yako na mchungaji wako manga meashika mm. ya dini yako na naya mshugaji wako ambayo anapindana anasema mwenye kuitafuta luu nzuri a enaa ametambia umisha alizunguka alikuwa naitafuta luu nzuri akimpata anauza vyote anakapa umempata luu nzuri eeleza uzo ulivyo navyo kaeleeza bwana yesu asifiwe Amen. Amen. atwengi na wafahamu mm. wanateseka mpaka kwa sababu ya mchungaji mm. babawakio tukienda ukienda kokote ananiona akiniona akiniona nagoka kuona unaenda kani umeenda kuyuta wee umeenda kuzini wee simeenda kutafutaa wanayesuwasii nio maana kuna wengine walikuja wakaona kama ebeneza waodi wakaenda kutafuta mm. Wana yesu wanaeswasii tumewachapa viboko hapana wakienda kule napo wanaonayeeeafadhani ye, ye, na bwana yesu Wana wanayeswa sii akili kichwani akiiio ichwaniuana wa mungu akili tumtafe munguuailio hwaau okay. tunasoma yes. watu ewatuo wanaendelea na mashida yao na magonjwa yao mazito masit masitetataikawambia mm. subta Yeah. ndio utajua yeah. mm. yeah. yeah. yeah. yeah. yeah. yeah. yeah. wa wakati unacezeka na ugongo l anakula starehe na namke wake kuku kwa mlica jusi inaenda ukani bekujaa uwezi kunywa juizi napija i wenzio anakula bata huna hela ya kununua atakungu wa kienyeji ukasema moa niichesie suu iaya yanu hii nichesheuuaya yangu, supu. yangu ya hacha niaaua iata yakuaaaineaeno yakufungia una tenee niwe nafunga barakaa maneno ya zinafanya kazi weza mtumishi wako zinafanya kazi ndani yako bwana yesu endelea kusoma mwanamungunwanafanya sawa sawa na, yote, yote, yote, yote, yote, na yawa, baba yao sio yalioaan lakini kawa nebukaeza mfalme wa babeli alipopanda akaingia nchi hii lipo tukasema haya tena yerusalemu tukiliogopa tuki jeshi la wakadari na tukiliogopa jeshi la washani basi hivyo tunakaa yerusalemu bwana wana ewakaingia wakakaa yerusalemu lakini kwenye hali ya uaskii yerusalemu hmm. niembelezi umekuta yes. yes. mengine egeleza lakini katika hali ya umaskini na shida na matatizo utaegeleza lakini umeyashika maneno mm. ya watu wako kaiaa likama mpita njia hata tukisema neno la bwana linasema nini ulipokei umeshika yale mafundisho ya zamani yaliyo ya mapogofu yao ya baba zako wakiro a wakiii unajua tasikamii kanisalikao kwa zamani tunaongea mambo ya kanisani kwako kwa zamani zamanih sisi kanisani tunazamani hicho mlichoka mnakifaya kinaendanakabibiria ndiohicho natakiwa kiko kikokibibiria Hallelujah. amen haleluya bwanaizosk nasie zile loo za baba yule zitakuwa zinakufuatilia au mama ule waki mm. au mama yako na baba yako wakimwii zitakufatilia mpaka hapa kwa sababu itakuwa hapa lakini bado naishi maisha ya ule tunakwambia amini mungu anaweza kufanya <laughs> hey, kufanyaa yeah, lakini unajua eh, baba yetu alitufundisha baba akuna shida eh, si tumwamini yesu tu tunaelekea mbinguni hata tukifa kwenye magonjwa nimi akinu twendeekuni polekt Pole. sitakufa kwenye sitakufa sitakufwa baniitaisha Amen. miaka mia na ishirini mpaka kizazi changu cha mieni kioa haijarishi maraukonja ijapeka lakini nasema utaau lazima wuondokoaanazikataa zile roho yes. ambazo bado zilakufatilia uendelee yes. kuamini yale maneno manene uliowambili kwa hiyo huwe yerusalemu ya <laughs> kwa yesu lakini ndani yako hakuna yesu kwasabu ya zile rogo zinazokufatilia niye wanangu unajua mama yenu baba yako anasema nini wanamebeni tu fanyeni e, hizo kazi basi chochote ntakachopata haya e. ndio sisi mimi mpaka ndugu zangu wote kuliishi maisha y izo nivoe anakuachii kwa hiyo ukija huku unalizika yani wye kazi yako ni kula umepata hela ya kula e ya kulala ya kusafiri kwenda kazini basi kwa hiyo ela yako yote inaishia tumboni ya mahali kakulaa hakuna chemana unavofana tukiza nyumbani kwake kagodoro kama ulivi hata gegeo la kulalia ujiongezi kwa godoro lmagodoolamana akua kuangaiewazugu wanasemachariina unamsia nyumbani kwako wewe kaol li ukilaambao kila siku zinakumiza ndio maana ukitoko ukika ukija kanisani keleka kiti nasinzi kwasabuumekaatilisibazui si ga naeua aiii na na vya jirani yako yeah. ni ukilalia lazima uamke <coughs> o ya iaaaeakbaukiaiaake namau nini kama mm. magodoro ya maana hapa godoro jua hizo ndani iaanaiaiaaaaagodooaanhzoinawezaata mtu unasema mungu nikazidiwa kuiniaaaadig nikazijuauku chumbanimaana yeah. hey. nkuziga wakuingia ntaa miaatanchet rangi ya ziebadiaana vigondora vina hata kaa kune kizijivi ulilalii na hapo nchini unalalia ichohicho wee ziko roho za baba yako na mama yako zinakufata kukupa mifano ini rahisi ili uone ni visigani hizo roho zinakufatilia kwamba kama maisha bado ni kama yaye yanyumbani kwelu we hizo roho bado zinakufatilia kavitanda tenyewe tatu kwa mbili sasa mwanafunzi aralie nini nawewe baba mtu mzima lalieiwalikuwa <tipi> <tipi> natengeleza vitatu vya tau kwa mbili kwa sababu ni vyakamba kwahiyo vinakuwa vidogo hili mlaye mm. e, mm. vya mianzi ndo vitanda vilikuwa vya mianzi mani hasa nawe mjini tano kwa, na kwa sita o godoro sitnakushindaogodorogai wa bwana anashindwa kukupa kununua godoro kwa kwa vile shule kiko hivi ukigeuka ukigeuka mweleka mweleka hiyo kila na ieniwagwnnashina hivi iasgri umechoka huko sema leo kwa ka chinaailkkaa yesu leo lazima kabla tujakuona kanisana utaona nyumba kwako unafanya kitku yeah. mm-hmm. kij tua watu wanalia a vikome vi, vi, vya pastiki mm. na vijiko na nini kila kituat plastiki, plastiki, plastiki na wewe nyumbani kwako plastiki utaikia meuza plastiki tukupe duka la plastiki sasa vikombe vilili sahani zote yaani mtu akija plastiki mm-hmm. wa unajiwa watu waafya wanapinga plastiki kwaa stoki uchafu hata uza vyakulu takiwa kuuzia sahani za plastiki unatakiwa uzie zile za chuma zile mm-hmm. umezijaza nyumbani kwako watoto kila siku wanaarusha baba huko wapikuweza <laughs> mama yako na baba yako zinakufatilia ulitumia maprastiki huko mpaka leo huko arusha ukataaaasarusha kijijiiausha mininioemaakataa kwa jina a esuakata maishaa baba yangu na mama yanguayakatash Sauti. maisha yangu ni ya u na kimwili kinikatika china a yesua nbi e hamtaki kupokea mafundisho myasikilize maneno yangu je mtaki kuyatotea mafundisho na kusikiliza maneno yangu mimi mungu mnasikiliza ya yababa zenku mko hapa maneno ya mungu amuyataki nataka ya baba wakiroo au ya shangazi yako au ya mama yako au ya mtoma wako mm-hmm. ya mungu a mwanaisai neno ya yanadabu mwana warekabu aliyewaamuruwanawe kwamba wasinodibai yametimizwa na hata leo yametimizwa mbona yako hayatimizwi baba zenu mama zenu na mama waliyafundisha mbona mnayafanyia kazi lakini ya mungu mbona uyafanyii kazi kwa mm-hmm. kwahio wewe mwenyene uhusu muhuzu ya yayanadamu ija kwenye maisha yake unatembea kazi maneno ya kawaida utembee kazi maneno ya mungu leo leotembea kazi maneno ya mungu mwana wa mungu tembea kazi Amen. na yale maneno ya watumishi wa mungu lazima yes. yasipishani ya yes. maneno ya na mungu yakisipinzane yasipingane ni mtumishi akwambie maneno yanayoendana neno yale yanayopingana na neno la mungu mm. hayo sio ni ya kibinadamu yes. shika ya mungu yes. yuda alikuwa na yesu lakini pepo alikumwingia shetani alimuingia hata yes. watumishi wakimpa shetani nafasi ai yes. kwa hiyo lazima uwe mwangalifu neno linayokwambia lazima liendani na neno la mungu Amen. Amen. watu watu wanakuja kanisani wanaokoka wakisha kuepoka aa maduti wanamwambia nabii unajua nilikuwa na kijana fulani kerendi wangu anawambia haina shida endelea tu endeleatu iinaosema kwenye ei tuna uene tunaanaa aacha u endelea kusomndi kwamba yametimizwa hata leo hawanywi maana waiti hiyo amri ya maba yao lakini nimi nimesema nayi nikiamka mapema na kunena lakini mimi bali ninyi hamkunisikiliza mimi pia naliwapeleka watumishi wangu wote manabii kwenu ninyi nikiamka mapema na kuwapeleka nikisema rudini sasa kila mtu naiache njia yake mbaya mkatengeneze matendo yenu wala msiwafuate miungu mingine ili kuwatumikia nani mtakaa katika nchi hii niliowapa ninyi na baba zenu lakini hamkutega masikio yenu wala hamkunisikiliza ha kulisikiliza nkiaiwo hacha ikianao ile roho ya baba mm. na mama inafanya kazi yes. itakufundisha kumtumikia muu mm. lakini umtumikie yeah. uu roho ya baba na mama yako iko ndani oh, yes. je wao walimtumikia muu mtumikia uu inatembea kwenye maisha yako kila siku keshouko kulekule a kesho huko kule kule kesho mndououko hukoana ile roho ya baba yako na mama yako inafanya kazi lazima usike wakati mwana mwanamungu ikataa ile roho baba yangu na mama yangu aakumtumikia mungu lakini mimi na nyumba yangu itamtumikia ana na failia yao itamtumikia ana haijarishi wao wakumtumikia iyo roho aike tanu mii naikataa aa mimi na watoto wangu watamtumikia baa utashangana unaanza hatua yes. i oho inakuachia anaisasii ni nani wanaamua kukataa roho auadamu Rosa, baba yake na mama yake Amen. Uwe, angalia kwenye maisho vitu mm. gani unafanana na baba yako na mama yak yeah. mimi nilivyotoka mii mezaniwa kijijini siazaliwa iaaiwamiaiwa kijijini lakini nilivyotoka nkiwa mdogo nikasema mimi sitaishi kijijini nilisema mimi sitaishi kijijini mungu menileta mjimi amhia te nasijawai kwenda kukaa kijijini naenda na kutembea na, na kuruti bwana yesu asituk nitasema mimi nitapata maisha huku sitarudi kijijini kuishitimashamba mimi nitatafuta maisha nikakataa zile nikakataazile lasi hizo ningetoka nikaa nikasoma nikarudi kijijii kwani si wako wasomi wengi wako kijijini huko maisha yao yameharibika yamearibika wana zile zinaikwa nini huko kwenye hmm? miguusagamba masagamba yamewajaa makenya bwanaesababa na mama kijijini rudi kijijini baba yako na mama yako si hapa siwaeiaanyayaniweishi mjini unafanya nini mjini miaka karibu alaumakayaokumalizia hihiiaaa yako na baba yako zinakufuta rudi kijijini yes. wana wazee wetu wetuwangemstafu lakini wako ah, mjini yeah, mjininacheza yeah. matokewakotaanza Ma kugomgana na mme wao wamestafu ni mbio t anaaaujijii wewe uliishi maisha mjini miaka stini utaweza kuishi maisha ya kijijini unayoweza huo ah, wakienda huko ndani ya mda suku wamekufiria mbal nawaona mm. wamezeka kulika walivyokuwa wako mjini Yes. ni oho za na mama hmm. leo kataa mwana leo kataa amunguokatamana baraka sabunizinaa mji tabaikiwa <tipa> i <Isisi. tipa> nio mjiitabaikiwa hukuku mjii wanaeasiangatu o wanaenda kubadilika nasema wangapi wanaenda kubadilika kubadilika wangapi wanaenda kubadiikaa jani yako auia kus ya yani si si si yes. yes. yes. ni kwa zaidi kupata utauza maji utachota watu o mhijakijuaumhohe iath mwezi huo wenyaawafuimwezi mzimaopaka inateaaiaaa aisaandiohela ziko kwenye michi kwa kwahio peo hilo linalorota babayko na mamayko zinazofudisha kijiiio zikatae kwachiaa zikaae ilizoka kwenye ailinao a baana waaa sawaniaba kada jina la familia yako leo nasimama kwa ya yesu yao asimaakwa iabaaiaeeaka chin aaau ya yetu, we hadhili wetu, kwa familia yetu, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu. Tunasimama, lazimama. Kama mtumishi wa Mungu, kama mtumishi wa Mungu. Kama mshika wa Bwana, kama mazungu wa Bwana. Kwa maili ndio nasimama. Kwa nguvu mimi nasimama. Mungu akabisa dhahabu. Yesu. Hata hapo Bwana anavyo nikuje kwetu. Watu kadhaa. Atasema sitabaki sss a nama yaai n u kwanza leo kwanza wewe ni wa kifahari mliokuwa sitatembea sitatembea kwenye nyalo kwenye nyalo zawadi zangu zawadi zangu natembea natembea kwenye nyalo kwenye nyalo Yesu Kristo Yesu Kristo kwa Yesu Kristo na Yesu Kristo ni kristo ndani yanguiy na mimi ndani yakena mimi ndani yake, yake. epesk repeshaka baba hakuna leo ntasimama kwenye maisha ya hi natekee amuna kusema mimi sitafatayale ya wazazi wangu na fata ya maisha yake ya kawekesaiji mega atajenda nyumba mea ataniona shamba tajimuua ataona mzabibu ataupanda atanunua magari atajenda majumba hata kake neema hata kwenye ne nyumba na bo kila mtu kwa kadri ya neema ulidoa bwana bana watembewashagaze eeye za leza wagaba wakiwee na wakimwili leza wamama wa kiwee na wakiwili zimewacia zimeacia kuanzia kwenye uposi mpaka kwenye minyaa akili zao ni kama za mama yao mama alikuwa hajaenda shule wala kili chochote wala awini ya chochote na waoako hivohvo wako mjini lakini zao te mana maana mtu ii fanikiwa lazima uwe na akili shaka ya kuzuaa opotunity kuona fursa na kuzikamaa lakini akili zaoikama zaaazao shika kichwa taa shika kichwa sema bwana yesu akilian mawazo yangu ubongo wangu uwe kama wako yesu funueauanu aalafunikaziachaal za kimalaika nipe akili za kimalaika miongozwe na roh mtakatifu wakati wote atanionyeshaatanikumbusha enekia jango na mambo yangu yanafunguka na mafanikio yanatokea kwa jina la yesu kristo sante bwana yesu kama walivyoshika vichwa vyako o mtakatifu wa kusi wapeuelewa wa tofauti kuelewa mulimwingu wa sasa na vitu vinavyoelewa wenye nguvu ndio wanafeka na sio nguvu za kimwingi ni hapa kifona nguvu za kiakili mfahamu wape uwe fahamu wa mtakatifu wa kungusha viko vitu vidogo vikoon the a oaii yaani viko ndani ya mikono yani yao ambavyo ya wakivifanya vikavana pu wataanza kuziona varaka vazongeza lakini kwasabu mfahamu wao ulikuwa ni kama wa baba zao na mama zao baba tenda sasa wape ufahamu wa tofauti na kila mmoja akaone baraka akaone mafanikio akawe tofauti na, Aka na walekabaiti walekaji au walekabaiti wa kingerevu wa walikubali yale maneno kukaa kwenye maeno nanamke mwanaume sukubari kukaa kwenye umaskini fanya kazi pate pesa sikubari kukaa kwenye maisha ya shida ukiamka asubuhi juu utakula nini ujuu mtoto tasomaji patayo maisha mungu wangu wakutemdea kushangaza pokea hizo badaka walekabaiti walitamkia na baba yao maneno mabavi mimi neyo nakutamkia kama mama yako wakivoo au wa baba yako wakivoo natamka wewe nimbarikiwa imba, mungu akubariki akuonekania mungu akupe baraka kila unakosimama ukisimama tokote ukamiriki na kutawaa sio halija arusha tu yoyote utakako kwenda mbakiewlimbarikiwa umaskini ukae mbali na wewe mungu aemalina wewe maisha ya baba yako na mama yako aliyoyapitia wewe usiepitie shida zao usizipitie matatizo wewo usiyepitie mungu akubarikimungu akuinue wenye kazi za mikono wako ubarikiwe mchii ubarikiwe mashabara wecu wala usiochii Kuchwa, wala ya biashara zako zibarikiwe kwa kaulao a kukaiabaiw iashaa za ozote zibaikiwe monoyao mungu akuine kwenye kazi kwenye chochote kwenye biashara mungu wenye biashau wee tsh w makoi na vigegee wambie bwana asante mwambie asante kwa sababu so bwana hakuna lee ya baba wala mama itakawa mshukuru mangu pale ulipo tunapomalizia ibada yetu wee well, unayenisikiliza kupitia facebook na youtube poika mwana wa mungu yalinganishe maneno ya wabinadamu na ya yau awe ni mchungaji ni baba wako wakio mama wakivo angalia maneno na anayokwamgia nayokuzuie yanapingana na neno wa mungu. la mungu lasigo maisha yako yatakuwa shida utamuondoa mungu ndani ya maisha yako utabaki na mchungan utabaki na mwinjirisi na nabii na mtuma lakini wote utabaki na skofu lakini wote hawana mbingu mpingo anaye yeli aliye mtakatifu mungu muomba mpingu naicha maneno yake yayo ya kwanza kuyasiriza maneno yake yayo ya kwanza kuyategeka mungu wangu wakubariki hata wazazi wa kiloo kimwili wale ambao lefusaa yako maneno wameyasema unaacha kumpata mungu kwa sababu ya dini yako unasema ili bili ya baba yangu na mama yangu ngoja tuone kama uye baba yako ana mbingu ya kupungia mbingu ni yaiye yaliye mtakatifu maneno yake ndiyo sio ya baba wala ya mchumbaji wala yamuuzi mtayasikiliza ya wababa wa kiloo yale yanayoigana na neno ya mona mungu mungu wangu muŋguwaŋgu akubaniti muŋguwaŋgu akutendele wa unakulifanie likazi syaŵolusyaloni akudunafyebeleza arusha tanzania