aliyefungua macho yake taratibu muda mrefu ulikuwa umetoroka akiwa katika ulimwengu ambao hakuwa nafauka nao alikuwa mfu asiyetwaliwa roho yake bali yalipotea kilindini kwa kipigo kilichozitwaa fahamu zake kwa shida alikazana kuyafumbua macho ili aone yalimshinda na kuishia kuyafikisha alihitaji kuona uono hafifu ulimjaa machoni gizagiza giza macho yake yalihangaika kulipenya kama siku yenye mwagiko la ukungu baada ya mvua kubwa kunyesha ndicho mike alipambana nacho kwa wakati ule mkono wake wa msalani aliunyanyua na kuyapangusa macho yake ili aone alihisi kulikuwa na utando au tongotongo bado hakuweza kuona misukosuko na kipigo cha haja kilimvuruga mfumo wake wa ubongo ulipoteza sifa zake na kuifanya mishipa iliyokitanda kichwa kupunguza ustadi wake wa kuiwasilisha taswira kisi ya uono wake alikuwa upande kipofu na upande mwenye siha ya macho akiwa taabani mahuluku asiyejua aliko maki alitapatapa kwa mateso wakati alihisi yupo ndotoni na wakati ukweli ukimkataza kwa sauti kuwa alikuwa macho na alikuwa hai jazanda liliziparamia hisi zake mawazo ya jana yalimjaa akikumbuka jinsi siku ilianza na vile ilikuwa yenye hofu nyingi si ndotoni bali alitopea kwenye msitu wa fikra zenye kuvuruga mwili kama mwenye kupandwa shetani aliingiwa wasiwasi kila alipozisikia tena sauti za mlio wa risasi na kipigo cha mba mwizi alichokipokea usiku uliotangulia aligutuka ngali bado hakuweza kuyafumbua macho yake mike alishiba kipigo chenye mvujo wa jasho na damu nyingi mwenye dhamiri hustahika hakufa moyo mike alijituma kunyanyua mwili wake aliyohuhisi mzito kama gunia la misumari juu ya kichwa chake wima wa mlingoti alisimama maumivu yalimpalaza na kumlazimu kuinama na kulishika tumbo lake tayari alikuwa chini kasimama sakafuni baada ya kukishuka kitanda kirefu chembamba kwa upana kilichokuwa ndani ya chumba hicho chenye mwanga hafifu alikinyanyua kichwa chake kwa hamu nafsi na akili yake ikishabikia kuwa alikuwa kwake lakini kwa mashaka alijisemea kimoyomoyo chumba gani hiki kisicho mwanga wala samani zangu chumba au handaki maki alinong'ona wakati akijaribu kuvuta kumbukumbu kwa taratibu kicha chake alianza kukinyanyua taratibu macho yake yaliangaza kila upande kukagua ni wapi alikuwepo muda ule si chumbani kwake na siyo chumba alichokifahamu maki alistaajabu kidogo kisha kineno kilimtoka kama chafyakitanzi aligutuka na moyo kumpasuka kwa hofu aliona kitanzi kikining'inia pembeni ya pale alipokuwa kasimama hakuishia hapo macho hayakuwa na uono wa kutosha lakini yaliona na kuamini hali aliyokuwa nayo sehemu ile hatua ya kwanza ya pili ya tatu alizipiga na kukishika kitanzi kile na kukipapasa kwa makini kililoa damu mkono wake aliutuma kuzinusa damu pua zilimjibu kwa harufu iliyokuwa na damu ya angamizo la nafsi ya binadamu alisimama wima a kitafakari uono bado ulikuwa hafifu tayari miguu alianza kuikokota kurudi nyuma kama gari lililotoka kutoka sehemu yenye mbanano kigingi miguu yake iliparamia kitu kigumu kilichoseleleka na kuzalisha kelele ya msuguano haraka aliinama na kupapasa kwa mikono yake mkononi alikitia mshangao ulimtekenya tena na kumwagiza kusema nyundo kweli ilikuwa nyundo yenye uzito wa kuua yote haya ni natasha hapa nafanya nini natasha ni jambazi maswali yake yalikosa mtu wa kuyajibu lakini chumba hiki kitakuwa hatari kwa maisha yangu nitatokaje mike aliwaza alikusudia kuanza kuusaka mlango wa kumtoa katika chumba hicho hatua alizipiga lakini hakubahatika kuona mlango kila hatua chache kuufuata ukuta kulijaa vyuma vya aina mbalimbali akiwa akaamua kutafuta mlango gafla masikio yake yalipata ujumbe wa kelele za mlango uliokuwa ukifunguliwa kelele zile zilikuwa karibu kabisa ka moja kwa moja aliamini kuwa zilikuwa zikifungua mlango wa chumba ambacho alikuwamo aliichepusha miguu yake mmoja baada ya mwingine alafu akakiparamia kitanda alichokuwapo awali na kuvunga kuwa alikuwa kwenye usingizi mnono Mike ya hakujua kule ambako natasha alipelekwa kwa jinsi alivyomwingiza kwenye misukosuko angefurahi hata kuiona maiti yake ndani ya chumba kile baada ya kelele za kufungua mlango alizisikia nyayo zikimsogelea macho yake aliyafumba na kubakiza upenyo wa kuona kwa mbali nyayo zilimfuata mpaka pale kitandani mtu mrefu katili alisimama mbele yake na kumtazama kwa makini miki alinguruma kama mtu aliyekuwa usingizini wa kuitwa roho je alisinzia kweli la hasha alijitia usingizini kwa usanii tamaa yake ilikuwa imepata jawabu ya pale mlango ulikuwa aliwaza kutoroka endapo angepata upenyu amka sauti nzito ya amri iliyafikia masikio yake mdomo wa bastola ulikuwa kichwani kwake alihisi kuwa mwisho wa tambo zake duniani ulitimia nyanyuka amri ilitolewa kama mwenye kugutuka toka usingizini mike alijidai kukurupuka kibao kilimparamia shavuni na kumtia machungu mengine tulia weka mikono yako nyuma ya kisogo na ufuate maagizo yangu janaume shababi lilifoka alisimama wima angali akiyasikilizia ya maumivu yaliyosafiri tangu usoni hadi unyawe wa mwisho wa mguu wake macho yake alizidi kuyakodoa ili kupata kuona vyema pande la baba pandikizi la mwanaume mrefu mweusi sura ake ya kivita alisimama wima mwili wa miraba kama mcheza miele kamahili mik alimkagua kwa jicho la wizi akiwaza namna ya kufanya upepo wa mawazo ulimvamia na kumfanya fikiri kwa hisi ni mchote ngwala akianguka basolake tanifaa kutoroka lakini nikishindwa je hata hivyo basola sijawahi kushika tangu nzaliwe taanzaje hapana alijihoji na kujipatia majibu kwa wakati mmoja mtu huyu si polisi sare zake ni tofauti na zile za polisi wa kawaida rangi ya bluu si polisi lakini mbona nembo na ulimu wa begani tena kama askari jeshi wa marekani mike alijihoji alitaka kupata majibu katikati ya hamaniko lisilo upepo wa matumaini kwa haraka macho yake hafifu yalitembea hadi sehemu ya kifua cha sare ile palikuwa pameandikw herufi tu zikisomeka lk 1inmj alistaajabu hakuwahi kuona polisi wenye sare kama hizo sare hizo zilimpa jibu kuwa hakuwa ameshikiliwa na polisi bali alikuwa mikononi mwa watu wabaya alikuwa mamlakani mwa watu waliokusudia kumteketeza shusha mikono yako na inyoshe kwa mbele amri nyingine ilitoka kwa mik hakuipuuza bali yalitihi pingu mkononi ziliifunga mikono yake kuku aliye mgeni alipata kamba za kumfanya asiendane kinyume na matakwa ya wenyeji wake hatimaye hatua za abandika bandua zilimwongoza kutoka nje ya chumba kile upenyo mwembamba uliokuwa umetengenezwa vizuri kwa rangi ya kijivu na taa kali zilizozagaa ukuta mzima alizipita hewa ya eneo hilo ilikuwa ya baridi tofauti na chumba kile cha joto na giza alimokuwa amefungiwa hapo alipo papita palikuwa pamepumuliwa na kiyoyozi chenye staha na kuifanya hewa kuwa mwanana safari ya siri kuelekea asipokufahamu ilimtoa ilimtwa kwa akili na tafakari handaki la kifo ilikuwa haki yake lakini kama dhahania kwake tofauti na jina lake lilikuwa ni gereza la paka weusi lililojengwa kisasa na kwa gharama kubwa handaki hilo lilijengwa nje mbali ya mji katika eneo ambalo hata majirani wa eneo hilo hawakujua uwepo wake likiwa ndani chini ya kiwanda cha zamani cha mafuta kilichokodiwa na red poison kwa ajili ya shughuli za paka weusi haikuwa rahisi kufahamika kwa mpita njia iliendelea kufahamika kama eneo la kiwanda mfu lakini chini yake kulikuwa na mji wa kisasa uliokuwa ukitumika kama gereza la wasaliti wa kartel hiyo yenye nguvu afrika mashariki handaki la kifo ilikuwa ni dunia yenye kila starehe lakini yenye maisha mafupi kwa wafungwa safari asiko kujua mik na fikra zake hatimaye ilifika kwenye mlango uliojifungua wenyewe baada ya kukaribia ilikuwa ni lifti ya aina yake tofauti na zile alizozizoea kwenye majumba marefu ya dar es salam hiyo ilivutia sana ndani yake kulikuwa na vyombo kama televisheni kwa idadi zaidi ya tano zilizofungwa kwa kuzunguka kisha kufanya umbo mraba vilikuwa ni vifaa vya kisasa zaidi vya kupokea picha za cctv kutoka maeneo mbalimbali ya jengo lile kwa haraka mik alisukumizwa na kuingia ndani yake safari ya kushuka chini ilianza sekunde chache safari yao ilifika tamati kwenye chombo hicho cha umeme mik alipotelewa na kuongozwa kwenye eneo lililokuwa na uwazi na alipigwa bumbuwazi sehemu aliyofika ilikuwa tofauti kwa hali na amali ilikuwa sehemu ya uchangamfu zaidi watu wengi mwanga na kila aina ya faraja ya moyo ingawaje katikati ya wauaji angali akistaajabu kwa macho na roho bado alikuwa mtu wa hofu na mashaka mwanga mkali wa kuvutia ulimfanya ahisi kuwa katika sayari tofauti na dunia pamoja na kuishi kwake kwa kipindi kirefu jijini dar dares salaam mik hakuwahi kuota wala kuyaona kwa uhalisia mazingira ya kuvutia kama yale kifikra alikuwa njia panda maswali mawili yalimtatiza ni ndoto na kama ni ndoto ni wapi alipokuwa sehemu hiyo ilionekana kama peponi ilikuwa ni duniani au sayari ya mshtarihi angali katika tafakari na fakuri zake mik aliingizwa kwenye chumba kilichoonekana kwa macho kuwa ni ofisi ya mtu mwenye mamlaka ilikuwa ni sehemu iliyonakishiwa kwa vioo vitupu kiasi cha mtu wa ndani kuona kila kitu kilichoendelea nje na wa nje kuona vyote vilivyoendelea ndani samani zake zilikuwa za ajabu bila shaka ziligharimu kiasi kikubwa cha fedha kuzinunua baada ya kuingia ndani ya ofisi ile macho ya mike yalikutana na askari wawili waliokuwa wamesimama kwa ukakamavu macho yao yalikuwa sawia yametulia kuutazama mlango ambao uliwapokea mik na mwenyeji wake sura za askari wale zilikuwa mbaya midomo ilikuwa kama iliyotiwa shubiri hawakotabasamu wala kupepesa kope miguu yao yilikusanyika sawa walisimama wima mikono yao ya kiume waliinyoosha kama vile hufanya wakati wa kutoa heshima kwa kiongozi mkubwa mik alizidi kustaajabu iweje askari wale asiowatambua kundi lao wananchi watokao walionekana kusimama kwa heshima kiasi kile wakati mfu kama yeye alikuwa akipiga hatua za kukifuata kifo chake aliwaza sana iweje mtu aliyetiwa mikononi kwa mateso aonekane mwenye thamani mbele ya watesi wake hakupata jibu hatua zilikuwa za madaha mguni akiwa pekupeku peku kama mtoto ajifunzaye kutembea alisonga hadi mbele ya meza moja na dhifu meza ilikuwa kubwa yenye rangi ya kahawia iliyong'aa kulikuwa na kiti mbele yake aliketi mwanaume wa makamu sura yake ilikuwa na ukimya na maneno machache alitazama kwa makini na kumkagua kwa macho mik toka chini hadi juu kisha kumshusha tena haraka alizunguka juu ya kiti chake akigeuka upande wa nyuma na kuitoa sigara kubwa ya kimarekani siga kwa heshima kati ya askari wale wawili mmoja alipiga hatua kwa kakamavu na kumfikia alikitoa kiberiti cha gesi na kukilipua akiiwasha sigara ya mkubwa wake moshi ulianza kuelea ndani ya chumba kile kama mawingu ya kiangazi huku na kule na harufu ya sigara kukitanda chumba kizima kwa mbwembwe moshi aliupuliza kupitia tundu za pua zake na mchache kupitia domo lake na kusafiri kwa mafungu mafungu jicho lake lilianza kuiva na kuwa jekundu na hatimaye chozi jepesi lilimtoroka mara chache miki alikuwa amesimama mbele yake askari mwenyeji wake alimlinda kama mwana mfalme mtu wa makamo alivaa suti nyeusi na shati jeupe kama theluji kichwa chake alikitumbukiza ndani ya kofia moja ya kibajuni kama ile ya mwanamuziki wa kongo kanda bongoman alimkazia macho mike na kuuliza na tashe kwa wapi alihoji mwanaume yule kwa taharuki mkuu analetwa na 29 muda huu alisema askari yule akiwa kasimama kwa ukakamavu sawa aliitika mtu yule mwenye sura ya mamaye lakini roho ya muuaji wa halaiki ndani ya sekunde h0 mik natasha akiletwa na askari mwingine kwenye chumba hicho moyo wa mik ulizidi kujawa na wasiwasi na kwenda kwa kasi ukidunda kama ngoma wakati wa masika hasira alizokuwa nazo kwa binti yule hazikuwa na kipimo zilikuwa nyingi tena za ajabu macho ya mik aliuona uzuri wa natasha kama sumu kali katikati ya chemichemi ya maji baridi jangwani alikuwa muuaji mwenye sura nzuri mrembo asiye thamani ya uzuriwe tayari natasha alikuwa kasimama karibu na mik wote alikuwa mbele ya mhukumu mkuu wa katel bingwa a vifo vya kusababisha red poison natasha alikiinamisha kichwa chake chini kama mkungu wa ndizi kwa hofu ya kumtazama mtu yoyote ndani ya chumba hicho natasha nilidhani wewe ni mwanamke shupavu anayestahili kuvaa suruali wakati wa vita aliongea red poison wakati akitoa kupuo la moshi mdomoni na puani sina maneno ya kasuku bali nataka kukuonesha jambo la kufundisha njia bora ya kulitaja jina la mamako kwa mara ya mwisho aliongeza red poison usaliti ni sawa na maradhi yauayo kwa haraka siwezi kuwapa nafasi ya kutamba vile mtakavyo alizungumza raid wakati akizunguka nyuma na kuiokota bahasha na kuitia mikononi natasha unaziona picha hizi red alihoji wakati akimwonyesha picha zile kwa karibu baada ya kuziona natasha alitoa siahi kwa hofu na huruma nguvu zilimhama kisha kutaka kuyoyoma kuifuata ardhi kwa udhaifu lakini alidakwa na kushukuliwa zilikuwa picha za kichwa na kiwiliwili cha rei kilichotenganishwa sikupanga kumtoa rey mapema kiasi hicho kama wasaliti wengine lakini wewe ulinlazimisha na huu ni ushahidi kuwa nafasi yake wewe na huyu kichwa cha kondoo mtafidia mateso ambayo nilikusudia kumpatia rei Ray. reid aliongea na kuipiga meza kwa nguumi yake mtamfuata rei siku chache zijazo aliongeza reid wapeleke malishoni aliamrisha kabla sijasahau alidakia tena huyu ni nani alinyoosha kidole chake kwa mike bosi huyu ndio aliyekuwa akiendesha gari lilokuwa amepanda ms reid alijibu askari aliyemleta mike kwenye ofisi hiyo nimwendesha taksi alihoji reid ndiyo bosi sawa anaonekana kwa macho tamaa zake zimempunza unaitwa nani kijana reid alihoji mike ok mike unaonekana ni kijana mzuri lakini kwa tamaa zako utakula sahani moja na huyu doa kila laheri katika maisha yako mafupi yaliyosalia ren alizungumza na tena aliuvuta mosh wa sigara kisha kutoa kupitia pua na mdomo wake mik alihisi kizunguzungu alipepesuka na kuanguka chini askari hakutaka kumsaidia nyanyuka haraka alifoka askari yule punde mike na natasha walizolewa kama mizigo ya kuni na kukokotwa na wale askari waliowaongoza hadi kwenye lifti