huzuni na limbuko la machozi usoni kwa natasha taratibu vilianza kupotea binti yule mrembo katikati ya gereza alisilo ubaguzi wa jinsia alitamalaki kwa utasi wake macho yake mazuri ya huba yenye kumvuta yeyote mwenye tamanio yalianza kuirudia hali yake ya asili kila alipokuwa akitazama hata kama palikuwa na chuki basi yote ilitoweka na kupaacha na faraja kwa siku hiyo natasha alikuwa amejilaza kitandani kwake kidole chake kiliperuzi kwa kusukuma kurasa za maandishi katika simu yake alikuwa akisoma vitu mbalimbali ni ilimtuma kupiga simu kwenda nje ya gereza lile je aliweza la haula hakuweza simu zile zilikuwa hazina uwezo wa kutoka nje ya gereza lile hata kama zingekuwa na uwezo huo natasha hakuwa na kumbukumbu ya namba yoyote ya simu zaidi ya namba ya mpenzi wake ambaye ni rei mfu aliyekuwa tayari ikatangulia kwa mateso makali mik yeye aliamua kuupunguza usingizi kwa muda kichwa chake kilikuwa kimejaa maswali mengi bado aliendelea kutafakari jinsi ndani ya siku moja alivyotoka kuwa dereva mranda mtaani hadi kuwa mfungwa kwenye jela asiyoielewa walau angekuwa ukonga au kisutu angelipata hata dhamana na sio huko kwenye handaki la kifo ambalo katika maisha ya kawaida hakuna anayelijua yeye mwenyewe hakuwahi kusikia jina hilo katikati ya pumziko mike yaliijiwa na mawazo yaliyojaa maswali andaki la kifo watu gani hufungwa humu kwa nini huyu red ni nani abudiwaye na kutukuzwa haiwezekani lazima kuna uharamu wa lakini je nitaweza kunusurika na kutoka humu au ni kaye kama ah. mik alijihoji mwenyewe pasipo mtu wa kumjibu wala kumsaidia kuyajibu yaliyomo ndani ya maono yake alielewa kuwa natasha pekee ndiye aliyekuwa na majibu sahihi aliinuka kitendani na kusimama pembeni ya kitanda chake natasha naomba tuongee alisema mik wakati akimtikisa natasha begani natasha aliiweka simu yake pembeni na kumtazama kwa kumkazia macho tungee kuuswo nini mike siku iliyopita nilikuwa dereva wa taksii mwenye furaha tele nilikuwa napata riziki yangu kwa njia a halali wala sio mhalifu sikumkwaza mtu wa aina yoyote kwa tamaa tazama kwa sasa maisha yangu yamebadilika kwa kufumba na kufumbua sasa andaki la kifo sijui ni kitu gani huw nikuwa una wajibu wa kunieleza juu ya kinachoendelea natasha kwani wewe ujaona kilichotokea wamemuua mpenzi wangu tena kikatili na picha umeziona unaona mimi niko sawa natasha alijieleza pasipo jawabu alilolitarajia mik pole najua umeumea nisamehe samehe lakini kwanii unaongea na mimi kama vile najua kilichotokea mimi na wewe tumekutana ndani ya saa 48 zilizopita hunijui sikujui mimi mwenda hovyo dereva taksi maskini asiye mbele wala nyuma wewe sijui ni nani polisi au mpelelezi jambazi au sikuelewi natasha wewe ni nani mike alihoji kwa jazba na kunyamaza kidogo akimkazia macho natasha umewakosea nini hawa watu hatari kiasi hiki mimi nitajuaje mpenzi wako kum- kamkosea nini huyu red person. sielewi kati ya watu wote wewe ni mtu unaetakiwa kukulaumu kwani umeniingiza kwenye masaibu makubwa mike aliendelea natasha alikaa kimya kidogo akimtazama kabla ya kuongea mike panda juu kaye hapa natasha alitoa amri ya mwaliko kwa mike mike alipandwa kwa kutumia ngazi zilizofungwa kwenye kitanda kile na kuketi sambamba na natasha mimi si polisi si mpelelezi na wala sio jambazi mimi ni msichana wa kawaida niliyekuwa nikitafuta usafiri wa kunipeleka niendako yaliyotokea sikupenda yatokee ni wiye ya radhi kwa madhira haya natasha aliongea kwa upole wakati macho yake akimtazama ya mike kwa huruma mike naelewa kuwa upo katika kipindi kigumu chenye taharuki nyingi kichwani unayo maswali mengi yasiyo majawabu tena hata tafakari yako ni saa na mtu aliyepoteza kila kitu chake cha thamani unaumia roho na mwili kwa ajili yangu mike lakini ni vyema nikuambie ukweli ili tuanze maisha mapya ni vyema ukanifahamu kama unavyoona hii ni sehemu ya hatari mimi na wewe ni kama ndugu hapa ni lazima tuwe kitu kimoja kulinda maisha yetu natasha alijieleza wakati mike alikuwa mkimya akimsikiliza kwa makini natasha mdomo ulimfunguka na kuyatapika yote yasirini alisimulia moja baada ya jingine kwa kinywa chake tena kwa kina pasi kuficha kitu aliyaweka wazi ya red poison katel ya paka weusi na biashara ya dawa za kulevya alisimulia pia kile alichokifuata hl el usiku ule wa mateso na alichokikuta eneo lile alisimulia kilichotokea kati ya Ray na red poison mik alikuwa mkimya mwenye mshangao mkubwa usoni kwake I kumtoroka red poison na ngava kumtorokaniliomba kwenda msalani huko ndo nilipata upenyo wa kutokea maliwato iliyokuwa kwenye chumba chao ilikuwa karibu kabisa na mlango ambao ulikuwa wazi hawakuwaza kama ningeweza kuwatoroka kabla ya kutoroka nilizima tana kutoka na kufunga mlango kwa nje ndio maana uliniona nikija kwenye gari mkuku bila viatu mgooni sababu nilijua vingeweza kunichelewesha alieleza natasha dpole natasha wewe ni jasiri na kusifu kwa hilo kwa sasa siku zinahesabika ni vyema nikakufahamu vizuri kabla ya siku yangu au yako haijafika alisema mae stori yangu ni ya ajabu na ndefu sana kama ningeweza kuandika kitabu kingekuwa miongoni mwa vitabu maarufu sana ambapo kila mmoja angetaka kupata nakala yake kwa leo nitajaribu kusimlia kwa ufupi tu nilizaliwa miaka ishirinatano iliyopita huko jijini arusha baba yangu ni masai na mama yangu ni mchaga nilizaliwa peke yangu kwenye familia yetu baba alikuwa mwanajeshi na, na ndiye aliyenifundisha kutumia silaha nikiwa na umri mdogo alinifundisha pia mbinu nyingi za kujihami na nilijikuta katikati ya fahari ya mapigano nikiwa na miaka kinasb baba yangu alifariki na mama yangu aliolewa na mwanaume mwingine hapo ndipo maisha yalipobadilika kabisa baba wakambo alikuwa akinitesa wakati mama alikuwa upande wake akimtetea mpenzi wake mara nyingi hata kama alikuwa amekosea mama alisema akukosea bali mimi nilikuwa mtu wa kutiwa hatiani kila wakati kwa hila nilikuwa nikipokea kipiga kikali wakati mwingine nakumbuka nilikuwa na huzuni kubwa na hata shule ya upili sikumaliza niliishia kidato cha tatu mambo yalinishinda nikaamua kutoroka na kuifuata njia iliyonileta jijini dar es salam ukweli na ajabu maik nilifika daa nikiwa na miaka kumi na tisa na sikuwa nafahamiana na mtu yoyote pasipo rafiki hata ndugu siku ya kufika jijini nilala kituo cha polisi cha ubungo asubuhi yake nilienda hadi posta kwa miguu nikiwa na begi langu nilizunguka kwenye maduka nikitafuta kazi nilizunguka kuanzia asubuhi hadi saa kumi jioni kabla ya kwenda duka moja kubwa la vifaa vya umeme nilipofika duka lile alikwepo mama mmoja ambaye ba- baada ya kuongea naye aliniambia kuwa alihitaji mfanyakazi wa pili kumsaidia mwonekano wangu kwa mara ya kwanza ulimtisha sana mama yule kwa kunitazama ali hisi sikuwa na uwezo wa kumsaidia kazi kwa ufanisi si kwa umri mdogo bali aliyehofu kwa uzuri wangu aliouona machoni alihisi ningekuwa msumbufu na ningeweza kuzu, kuzua mgongano ndani ya familia yake ingawaje alisita nilimsia niamini maana nilikuwa sina namna wala jinsi ya kuweza kufanya ilipofika jioni tuliondoka wote na kwenda kwake maeneo ya makongo juu kufika kwenye nyumba ile mama yule alikuwa akiishi na mumewe ambaye alikuwa mfanyakazi wa shirika la umeme tanesco walijali wakuwa na watoto watatu wote wa kiume pamoja na huyo mfanyakazi mwingine walikuwa sita na amekuwa wa saba ndani ya muda mfupi nikiwa ndani ya familia ile ngeni familia nzima ilinipenda anzia watoto hadi wakubwa kwa hali ile mtangulizi wangu katika kazi ndani ya familia ile wivu ulimtafuna baada ya kuona jinsi nilivyopokelewa kwa thamani kubwa pasipo kuchelewa punde si punde msichana yule tangulizi katika kazi za ndani alianza kunila kisogo kwa maneno ya uongo alimjaza kwa maneno mwajiri wangu akimpasha habari kuwa nilikuwa na mazoea pia mahusiano ya huba na mumewe staa ya moyo ilimhama yule mama baada ya kusikia maneno yale ya uongo alianza kunichukia nikiwa katika kipindi cha kuchukiwa na mama mwajiri wangu kwa maneno ya maskini mwenzangu alikuwa na furaha tena vikaa visa mfululizo na vurumai wakati fulani mapigano ya mara kwa mara kati ya mama na momewe kisa uwepo wangu katika nyumba ile ilikuwa taharuki isiyotabirika lakini sikuwa na namna zaidi ya kuvumilia uvumilivu wangu uliniongoza hadi muda wa kupokea ujira wangu ulipowadia siku ya malipo nilio, niliongojea kwa hamu ingawaji nilihofu kutolipwa si haba nilipatiwa malipo yangu naikumbuka sana siku hiyo baba mwenye nyumba aliona nivyema niondoke ili kuepusha kuivunja familia yake baba yule alinijia asubuhi na mapema na kunipatia shilingi lakinne mkononi pesa nyingi zaidi ya ujira wangu nilipaswa kulipwa pesa kichele tena kidogo kama mtu duni na kija kazi katika familia ya mwenye mali sikuwana la kusema zaidi ya kushikwa na mshangao lakinne ilikuwa pesa nyingi kwangu baada ya kuzipokea nilifurahi na kupiga magoti kumsujudu baba yule hakujali kitu zaidi alinitazama na kukitikisa kichwa chake kwa mshangao furaha yangu ilikuwa ya mwisho ndani ya familia ile baada ya dakika chache baba yule aliniita mbele ya familia yake waliketi waliketisebuleni na kila mmoja alitaka kusikia kilichokuwa kikiendelea si watoto hata msichana yule mtangulizi wangu natasha mama bila shaka umepokea pesa yako ya mshahara pamoja na marupurupu uliostahili kutokana na hilo kwa kushauriana na mama na, yako na anasikitika na kukufahamisha kuwa hatutaendelea kuwa wote hapa nyumbani sikuwa na nguvu tena kazi ilifika kikomo hata sikuwa na uelekeo baba yule alieleza kwa simamzi na majuto ya kunikosa aliniambia kuwa alinihesabu kama mwanaye wa kike kwa sababu hakujaali wa mtoto wa kike lakini sikuwa na jinsi nilitii kufukuzwa nafsi yangu ikiwa katikati ya ulimwengu usio na ufahamu wa kule nilipaswa kwenda kwa kuwa asikuwa na mamlaka kwa fedha na, na vicheko vya mama na msichana masikini mwenzangu niliondoka haraka nilitoa zigo la matambara yangu ambayo nilihesabu kama nguo kwangu na kutokomea mtaani mlezi na rafiki yangu ikawa mitaa ya jiji lisilo na huruma wala ufahamu wa yeyote mwenye kuliishi niliondoka nikiwa na fedha za kwenda kuanzia maisha hivyo nikaenda kupanga maeneo ya sinza makaburini nikiwa sinza huko, huko nilipata kazi ya uhudumu kwenye baa moja maarufu wateja walikuwa wakinipenda sana na wengine walidhani mimi ni msichana rahisi tu wa na kuhongwa nakwenda kuwadudisha kwa tamaza lahasha nilikuwa na msimamo sikwa maharage maji mara moja kwa kipindi chote cha maisha yangu sikuwai kukutana na mwanaume yoyote kimwili sio hivyo tu nilikula kiapo cha kuto kumjua mwanaume hadi umri wangu wa kuolewa na kuitwa mke japokuwa nilikula kiapo cha uaminifu wapo wanaume wengi walionyesha kunipenda kwa dhati lakini sikutaka kupoteza usichana wangu kwa tamaa niliamini subira ingekuwa heri katika maisha yangu yote hayo yalikuwa bure bure ya mjinga kwani siku ya ajabu linifuma pasipo fahamu yangu siku moja naikumbuka siku niliyonusurika kupoteza usichana wangu ilikuwa ynyekutia uchungu sana siku ambayo nilikuwa nikihudumu sehemu yangu ya kazi masahibu yalinikumba siwezi kuyasahau siku hiyo alikuja mteja mbaye nilimzoea na alikuwa mtu wa kunipenda kila siku tena kwa matendo akinunulia kila hitaji iwe kinywaji hata thamani ahadi yake ni kunioa siku zosoni kwa upole wake nilimwamini na kumpenda kwa nafasi siku ile nakumbuka alinunulia soda nyeusi kama kawaida alinitia kileo nami kuinywa pasipo kufahamu alipoona nimeanza kupoteza fahamu alinichukua kwa njia alizozijua yeye na kunikokota hadi kichochoroni usiku ule aliwaamuru rafiki zake kufanya ubaya juu ya mwili wangu nilishangaa kuona mtu niliye mwamini alikuwa tayari kuwa ruhusu rafiki zake kunifanyia ubaya wakiwa wamenizidi kwa nguvu walikaribia kutimiza haja zao gafla pasipo kutaraji gari yaineya rengerova ilisimama pembeni mbele kidogo na pale tuepokuwa mwanga mkali ulimulika kwa aibu na kuonyesha ubaya wote waliokuwa umekusudia ume nililalama na kulia nilisababisha hurukushani kubwa za kutaka kujinasua watu wote wabaya walitawanyika mbio kila mmoja na njia yake baada ya sekunde chache alishuka kija na mmoja aliyekuja hadi pale nilipokuwa nitelekezwa alituma mkono wake na kuna nyanyua aliniongoza hadi kwenye lile gari na wahatimaye alinipeleka nyumbani jijana yule alikuwa re mpenzi wangu aliyeuliwa kikatili poison rei alikuwa mtu muhimu katika maisha yangu tangu pale aliyabadilisha maisha yangu kabisa alinipeleka nyumbani usiku ule na kila mara akawa nakuja nilipokuwa nafanyia kazi kunisalimia haikuchukua muda tuliangukia kwenye mapenzi mazito na uhusiano wetu ulianza kukolea siku hadi siku hakuamini siku tunakutana kwa, kwa huba mara ya kwanza nilikuwa msichana mwanamwali nisioupoteza uto wangu namkumbuka sana rei mwanaume wangu wa kwanza shuhuda wa furaha na huzuni zangu rei ni wa pekee siwezi kumsahau alinifundisha mengi na kunifanya mtu kati ya watu maisha yangu yalibadilika kwa sababu nilimkuta akiwa na maisha ya kifahari ambayo hayo alinifanya yawe yangu alikuwa na magari majumba na biashara nyingi alizokuwa ameweka nduguzi lakini kadri tulivyokuwa tukiishi niligundua kuwa alikuwa na biashara tofauti na niliyokuwa nikijua hapo awali baadhi ya watu waliniambia kuwa alikuwa akihisiwa kuwa ni muzaunga siku amini mpaka siku ambayo ali, ali, ali, alikuwa bafuni yakioga nilichukua simu yake na kupitia jumbe alizokuwa akipokea na kutuma hapo ndipo niliamini niliachana naye kwa sababu hiyo lakini alinibembeleza sana hadi tulirudiana tena baada ya hapo taratibu alianza kunishawishi kumsaidia kusafirisha dawa za kulevya nilikubali nikaa msafiri wa safari za nje wengi wanaonifahamu wanajua kuwa katika safari zangu za huwa anafuata mzigo wa maduka yangu manne ya nguo niliofungua nilikuwa nikitumia nafasi hiyo kusafirisha dawa za kulevya katika nchi nyingi za nje nimefanya kazi hiyo kwa miaka minne ya mfululizo bila kupata msukosuko wote lakini mwaka juzi ndipo nilipata pigo kama si red nilikuwa nimefungwa china hadi leo nilikamatwa na mzigo wenye thamani ya dola milioni moja kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa gwanzu bayn nikitokea bogotoombia nilikuwa nimebeba heroin mzigo huu nilikuwa nikipeleka afrika ya kusini na ethiopia haikuwa mara yangu ya kwanza mimi kupitisha mzigo kwenye uwanja wa ule lakini siku hiyo kulibadilika ratiba na watu wetu waliokuwa wakitulinda walitolewa wote nilipelekwa kwenye gereza la gaumin lililopo kwenye jimbo la gwandong nilijua huo ulikuwa mwisho wangu kwa kuwa wasichana wengi niliwafahamu walifungwa huko na wapo hadi sasa sijui red poison ilifanya nini hadi kutolewa kwangu tangia ya hapo sikuwahi kukamatwa tena nilikuwa na rei kwa miaka sita kabla ya huyo shetani kumuua natasha kuwa makini utavunja amri ya pili mik alinongona hivi ah, nawewe unaamini ujinga huo na, na kuhakikishia nitakikata kichwa chake kwa mikono yangu lazima nitalipiza kisasa amini usiamini ndi Tutatoke. natasha alizungumza kwa kujiamini tutatokaji mu natasha nimeshakata tamaa amini tutatoka natasha aliongeza mike alihisi natasha alikuwa akiendelea kupata wazimu na kichaa cha kumpumbaza aliwaza angewezaji kutoroka kwenye handaki la kifo kwa jinsi ilivyokuwa na ulinzi mkali kwanza walikuwa hawajui hata gereza hilo lilikuwa daa au mkoa mwingine kwa hiyo uliweza kujiendeleza kwenye fani ya mapigano ndiyo nina mkanda mweusi black black belt black belt ndio hatua gani <laughs> mike nina uwezo wa kuvunja mikono na shingo yako ndani ya sekundi mbili tu mimi nina mkanda mweusi wa digrii ya tano yaitayo gordan ya judo na karate za mwanzo ni shodan nedan sandan na yondan zinaendelea hadi kumi ambazo si rahisi kuzifikia nilipokuwa nafanya mazoezi na baba nilifika hadi ya tatu zingine nilizimalizia nilipokuja daa ningeendelea hadi ya nane ningekuwa na mkanda mwekundu uliochanganyika na rangi nyeupe sijui kuna wanawake wangapi hapa tanzania waliofikia levo yangu du kweli basi wewe si mtu mzuri kama sura yako ni shetani ndani ya malaika ndio maana unajamini sana sasa na ngava kesho kuwepa <laughs> masha at haina ujanja kwa taras milnamjit mik ndio nini hicho ni aina ya basola alizokuwa nazo siku hiyo ningefurukuta wangeniua washenzo wale ila kama ni kwa kavukavu kavu tu na kuhakikishia ngava na umbo lake lile havushi dakika tano nishamtoa meno yote ya mbele na amelala chini yajitambui natasha aliongea kwa hasira michel baki akimwangalia tu usoni bila kumwambia chochote moyo wake angalau ulianza kutulia baada ya kujua kuwa natasha alikuwepo pale si kwa matakwa yake bali ilitokea kama mkosi