serikali pamoja na mashirika yanayohusika na, na masuala ya wanawake kutafuta uongozi wataka kuwepo na amani wakati wa uchaguzi wa mwaka 2 b hapa nchini wanawake wengi wakitakiwa kujiunga kwenye siasa na kunyakua viti bila kuogopa kutishiwa na kukandamizwa kwa kukosa kuwafikia thuruthi tatu ya jinsia hata hivyo suala la uhusiano limekuwa miongoni mwa vyanzo tu vinavyowafedhesha wanawake wanaotaka uongozi nyange ambaye ni mwanahabari na ni miongoni mwa wanawake ambao wanaowania wafa wa ugavana hapa nchini amewataka wanawake kufahamu vigezo vilivyomo katika katiba kwa kumchagua kiongozi bila ya kuangalia uhusiano mbali isera tu kwenye vigezo vya katiba vya kuwania viti mbalimbali mbali. kwenye kiti cha ugavana katiba inaelezea huu umefanya kazi miaka kumi uwe na zaidi ya miaka kumi na minane na u katika eneo hilo na kisha kufahamu vigezo vya katiba kuwa gavana wa kaunti huchaguliwa na wapiga kura wa kaunti hiyo hivi sasa ni ngumu sana kwa sababu ya mitandao kila mtu nakujua kila anachosema hivi na tangu nitangaze ni rasmi kuania kiticho gavana kama miezi mitano hivi iliyopita mambo ni mengi nayasoma yananishangaza mengine nani nasoma nikipita lakini mimi nia yangu na azimio limo limesimama ni kwamba na Mama, na watu wangu wa mara nyingi unapata wanawake sisi tunaongelea katika mitazamo tofauti kulingana na wanaume mwanaume si maranyingi kumuulizaumolewa wewe una watoto wewe unabibi wutapata mwanaekuuliza masali kama hayo lakini mwanamke anapojitangaza uliauolewauna watoto wewe basi na, inakuwa kama ni kiegezo mhimu sana kwa kwamba amb p wanaekatik uh, uongozi nahimiza wanawake kwamba mhimu kuelewa katika katiba ya kenya na ni mhimu mtukukua amevyelewa anaposimama si 唉 <sl ash> katika mtaa wa kawangware wadi ya kabiro eneo bunge la dagoreti kaskazini nakutana naye emaulit injiri aliviza ambaye amekuwa akiwania kiti cha uwakilishi wadi ya kawangware kwa awamu mbili sasa ila changamoto zimekuwa si haba katika kinyanganyiro hicho emaulit injiri ananielezea kuwa yeye binafsi amesimama katika wadi hiyo ya kabiro na changamoto ikiwa ni kutoka kwa wanawake ambao mara kwa mara wamekuwa wakimrushia ni nyinyi so so tuko na nambas zetu zinapotelea mkipigia wanaume kura na sisi wanawake lazima tuonyeshe mfano mwema tukiwa sisi ndio tuko na hiyo uwezo siku ya kupiga kura mjitokeze tupige kura tupigie wanawake wenzetu kura kwa sababu wengine wanasema uu tukipigia huu mwanamke atachukua mabwana zetu tukichukua i. ufahamu wa sera utawanufaisha wapiga kura iwapo wengi watachukua jukumu la kusikiza sera za kila mmoja na kumchagua kutokana na sera bila ya kufuata pesa zinazotolewa na wanasiasa nyange amesema kuwa kwa mwanamke huwa ngumu ila mira mingi humfaa mwanaume na kuwahimiza wanawake walio na azma ya kuwa kiongozi kuwa kwenye pambano hadi mwisho na kutaka kupigwa jeki ya kifedha changamoto ni nyingi haswa kwa wanawake wengi huanza safari hii na moyo na motisha lakini zikawa nyingi wakacha wengi watakueleza kwamba haijakuwa njia rahisi na kwa kweli kama wewe utakubali kwamba kwa wanawake si njia rahisi nafasi hupewi lazima uzitafute wewe lazima ungang'ane wewe lazima ujitume wewe lazima ujieke katika mstari wa mbele kuweza kukubalika kuwa katika nafasi ya uongozi kwa muda mrefu zimemfaa sana mwanamume nchini kenya na kwa kweli katika bara la afrika pia imekuwa ni shida hivi sasa ni kidogo ndiomana tunasema wale kidogo ambao wameshapata nafasi lazima tuweze kuwaunga mkono tuweze kuwaongelesha watuelezi nafasi zao zimekuwa kivipi ili tuweze kupatia motisha wale ambao wanakuja nyuma yetu kwa upande wake mwanaharakati helen jeri mwangi amepinga vikari tana kutoka kwa wapiga kura na wapinzani wa wanawake kutumia swala la uhusiano na kutaka kutazama ni kazi zipi wamefanyia jamii na sio uhusiano na maneno nawake hawafai kugombea kitu chochote les wako linked na mwanaume haifai hata kidogo kwa sababu hata kama niko na mwanaume huyu mwanaume ndio anaingia kwa hiyo ofisi kufanya kazi ama ni mimi inaingia kufanya kazii inapaswa watu wanafaa kuangalia sera za mwenye wanapigia kura mtu kama hana sera awe mwanaume awe mwanamke it is not important my status kama niko na mtu kama niko linked, ama siko linked. kwa sababu at the end nikoama sikosb ni ile kazi mimi ninasema nenda pale kufanya kwa hivyo kama tunaangalia kama, kama niko na mtu itamaanisha basi haijalishi kama nimesema ninaenda kufanya chochote na wagombea wa, wa viti zote ni lazima tuangalie sera zao pa yeah, tuangalie uh, integrity yao kama anasema atakuja kufanya kitu amefanya chochote ku, ku, kuendeleza hata kwa kwai hata kanisani hata tu mali yanaishi nyumbani mashirika tofauti hapa nchini kama vile fida yanawahimiza kupambana ni yaviti vya juu katika uchaguzi ujao jina langu ni frida ukachi