lvba leo ningependa kuzungumzia kuhusu ex ex ni nini ex inafanyaje kazi na kitu gani muhimu kinachohitajika ili uweze kufanya biashara forex. ya ex bila kupoteza muda tendi moja kwa moja kwenye point kwanza unavyozungumziaex unamaanisha nini ex ni kifupi cha maneno mawili exchange yaani kwa mfano labda wewe apo na efu ishirini yako ukatoka ukaenda kenya unavoenda kenya una, una tanzania lakini ukifika mpakani unabadilisha tanzania ili upate nini upate kenya tanzania, kenya ukaenda kenya kenya kama kama ulikuwa na na ya ya tanzania unaweza ukafika mpakani pale ukaenda ukakaa siku unarudi labda ile ile ukifika mpakani ukabadilisha wakuta mpia efu ishta unaweza ukajiuliza imekuwaja elfu ishtau wakati mara ya kwanza nili, nilienda na elfu ishi0 mona hapo ndo kunat ambazo mbalimbali zinakwepo kwenye uchumi ambazo zinasababisha tsamani hela inabadilika ambazo tunaziita fundamento tutazisoma huko mbele kwao ayo mabadiliko ya thamani ya, ya fedha hapo zamani watu walikuwa naenda moja kwa moja kwenye change mfano unaangalia vya labda unakuta inapanda samani au virudaangalivwango inapanda samani unazinunua unavozidi kukaa nazo unazidi kupata faida baadaye unaenda zile hela unakuwa faida lakini kutokana na mabadiliko ya teknolojia yo, mtu saizo mu wezikenda change moja kwa moja kwamba unaenda kufanya una hapana kwamoja hizi kuna platform mbalimbali zipo online zinakuwezesha mtu ka ukiwa sehemu yoyote ile yaani ukiwa sehemu yoyote ni kuna e, kutokana mabadi na, na mabadiliko ya teknolojia hizi biashara unaweza ukaifanya ukiwa sehemu yoyote saizi biasharaansjambo la nayo ni niazh hii fundamento ni kwamba inabidi utambue vitu muhimu ambavyo vinaendesha soko neesati taarifa muhimu za benki ya nchi husika mfano kwa tanzania wanakunangaliabda bot wanazungumzaje kuhusu sai wanazungumzaje kuhusu mikopo ya ya wafanyabiashara wadogo wadogo ikoje kuna magonjwa kama vile corona kipindupindu au magonjwa ka na kubwa sana kenye hali ya pesa ikapanda au au huko uja analysis hii, hii tunaangalia tunaangalia kama down ipo kwenye na kwenye uhuaaaeuhuiuashue unakuwa haujapanda yani upo kwenye na na na cha mwisho tunakuja tunaangalia sentiment analysis ili uweze kutredi, lazima uangalie mfano mfano nchi ambazo zina, ziko majirani labda tanzania na kenya. Mbao, kenya. Ke, tanzania wawo, osa, kenya kenya kenya janga kubwa linaizuru itabidi wao sasa kutakuwa kuna fulani wa kupanda na kushuka kwa aja ya hizo bolaizuu kati ya kenya shillings na tanzania shillings hiyo sentiment analysis so ili uweze kuifanya hii biashara hivyo ndio vitu muhimu ambavyo mtu abidi huvifahamu inabidi ufahamu ufaham fundamento unabidi ufahamu tekniko inabidi ufahamu na sentiment <tipos> leo nina habari njema kwa vijana wenzangu na habari njema kwa wafanyabiashara kama kawaida uh, kwenye smart stock company sisi tunajishughulisha na kutengeneza mifumo kwa ajili ya wafanyabiashara mifumo ya kucontrol stock kue mifumo ya kuguza mitaji mifumo ya kuuza vitu online kwa mda nime nimekaa ni kwenye hiyo eneo la hiyo biashara ya mambo ya stock kitu ambacho nimekuja kugundua ni hichi kifuatacho biashara nyingi ambayo si tunazifanya hapa kwetu tanzania vijana wengi ambayo tunafanya ni kwenda kununua vitu jumla na kuuza rejareja changamoto ya biashara hizi ni kama ifuatavyo ukinunua vitu eh, kwa yule anayeuza jumla ile ilela inakuwa imeshapotea imeshaenda kwa supplier. kama umenunua viatu nguo nabidi upambane uuze zisipoisha utajijua uwezi kumrudisha saparazamahizi nguo naomba bandilishane na lipeelaangu shakula kwako ka ule mtaji ambao unaieka ile stock ambo iiji kuwa hela kirahisi nabidi uuze mzigo wote au kauuze kuasara kwa, kwa duka yingine hasa biashara za hivyo nizina changamoto na changamoto zake ni kama zifuatavyo kwanza ni time consuming yaani zinamaliza muda mwingi sana kwenda kufuatilia mizigo jue mzigo gani ununue unao trendi inabidi uwe na na mtaji na, mkubwa ili ujaze duka liwe kubwa kwa sababu jui nani atataka kitu gani ambazo changamoto zote hizo ukiwa kuna lakimoja laki mbili elfu ishi efu h uwezi kufanya biashara sasa leo opportunity nyingine mpya ya kidijitali hii inaitwa financial market ambayo mabenki wanafanya au fanya biashara wakubwa wanafanya ni kwamba tu wanafanya kimya kimya wataki ujumbe uujumbe kasababu nawataki nawee uwe tajiri ukiwa tajiri watamtambia nans hiyo Kwe kwenye financial market ipo hivi zipo na fomu nyingi nyingi fomu ya kwanza inaitwa ambao apa ktu bongo tunaita soko sokola isa aziuat aa nanuasa nunua laa umenunua mia vile ni rahis pia kuliquidate jaokuwa sio rahisi sana kwa sababu zikishuka maanake umepata hasara lakini kinnua leo kama kesho bado pale pale unaweza ukaziuza kesha mazakazataa kaa lioa yo fomu ya kwanza fomu ya pili kwenye financial market ni ku hizo ela zenyewe sema foreign foreign exchange foreign exchange watu wananunua wananunua dola zikipanda ile iile en ndo wanaipata wana kama faida kwa badala ya kufanya hivyo a kwa has nyingi kuna kitu kinaitwa forex ambao ni biashara ya lakini forex ni biashara ambayo hela nyingi biashaa biashara nyingwafanyabiasharawetu hapa nchini inawpo mabenki hela nyingi kwasababu wana wao kila siku kwa nini kkwadini sitrdi na kuedi mwenyewe changamoto nyingi kwanza mtaji ambao mtaji ni changamoto ya pili changamoto kubwa ni elimu ambayo elimu huna ukiingia kichwa kichwa unakuwa kama kibua kwenye bahari utaliwa zako zote utachanganyikiwa utakuwa depressed na mambo kwa lazima upate watu ambao wana vizuri wanajua vizuiwanajua ndo kazi yao na asi kama kampuni kusaidia biashara smart Stock company limited nataka tukushirikishe na wewe okay? kijana uweze kutrade bila kuwa na elimu yoyote ile kufanya ni kuweka mtaji tunakusanya mtaji tunajiunga tunasanya hela tunapata kama sasa kamandafumja aefumbili tuaitukishatunapata tunagawaamfano mmoja i ambo mama zetu wanaufanya tunaona wanafanya ya, ya kuna kitu inaitwa inaitwa inaitwa vikoba vikoba vikoba mtaani huko inaitua... yeah, <coughs> wana kule wanaita hisa, hisa, bili, hisa, laba, hisa lef- ni hivi f- mama wanakuwa na vitabu vyao vya aa kwenye vikundi vileleo nikinunuasa f- mbili ambayo hisa mbili labda isa moja na elfu kumi nimeweka pale elfu ishirini naandika pale nimenunua hisa mbili isa mbili kesho na natoa tena isa tatu, isa tatu nne kwao tunachanga zile wanachanga zile kila mtu na, na, isa anasanma mtaji mtaji mtaji wale wamama wanakopeshana wanakopeshana kama na laki, laki, laki nusu ile i lakimoja faida wanazungusha ikipita yule muda ambao wamekubaliana labda ni miezi sita au mwaka wanavunja zile hisa kila mtu anachukua profiti yake sasa sisi hatukopeshi hizo hela hatufanyi tredi sijui kwenda kununua mzigo tuuze atufanyie chochote sisi tunapeleka kwenye financial finmaket eh, kwenye frex tuna tredi kama mabenki tuna tredi kama wafanya biashara wakubwa tuna tredi hizo hela tuna watu wataalam ambao wapo vizuri kabisa makonki masifire aaska ihela tu tukutane kama vijana tukusanye hizo hela ili tupate mtaji mkubwa kwa sababu kwenye financial market kinacho, kinacho uwe na na faida faida upate ni volume ya hela hela ambayo unatrade nayo na nyingi kule tu kidogo mta muwmb ea tukidogoaeata mkuwa idoamiambili utapataudola kumi dolaishirini dola hamsini mkufanya fuo kwenye kwao fursa ambayo nawapa ni hii kama hebu e, tufanye kama kama mchezo wa isa. tuweke eh, kwetu company limited mfano lakimoja na mwingine na metoa lakimoja zimefika labda milioni moja iola mia tano tunazi trade, tuna open window, tuna ndani ya, ya wiki tatu tuna ile window alafu tunaangalia profiti tuliopata na ngapi tunagawana hiyo business opportunity nataka nikupe wale ambao tayari wanaelewa vizuri forex kwa ni wageni utapeli mwingine sio utapeli fsi zetu zipo tuo hizi ni kampuni kijana hapo nanna lakini mimi ndo mkurugenzi mkuu nawapa hii fursa sababu najua biashara nimefanya na wafanya biashara wengi biashara tu ya kawaida mfano ya yama kuanzisha mpako na milioni helaini duka kuanzisha mpako na milioni ishirini yan ni milioni amilioni ishini atopa zenyew zote watu wacangu watukumi kila mtu akatoa laki mbili manake h ni milioni mbili milioni mbili ni dola elfu moja dola elfu moja manake tunapata faida dola 2 nsera zote hizo za bule za ku tu tunamwachia nani hmm? kwa tuawachia nawasii na nawakaribisha fisi zetu na ziko sayansi kujitonyama au tanipigia kwa namba ya simu ambayo itakuwa inapita hapo chini au kama vivyo wakuangalia chini wasiandika hapo maswali wasa, baka, wada, pigia, maswali na na nini uliza uliza whatsapp kawaida piga simu yote unataka kuuliza utaka ofisini chochote kila kitu kipo eh? tukai, kazi tufanye kama wmama anaofanya vikoba vikoba vyetukpeshane vikoba zetuuaenda kudla huko <laughs> us na dolar yani na nini transdomload itu sanateni sana some.