hamjamboni uh, karibuni sana katika ibada yetu ya kiswahili kila jumatano saa moja usiku uh, mimi uh, ni Dominic na nitakuwa mhubiri wa jioni hii ya leo na kabla tuchukue muda kuangalia neno la mungu nitaomba tuanze kwa maombi mbele zake mungu atuombe mungu baba tunakushukuru jioni hii ya leo tunakushukuru kwa kutupatia wakati huu ili tukaweze kukujua kupitia neno lako tunaomba mungu baba utusaidie maana sisi hatuelewi neno lako maana sisi tumedanganywa na dhambi na sisi tumekosea katika njia mingi n tunaomba mungu baba ukatusamehe na ukatuwezesha hata usiku huu wa leo tu ukaweze kuelewa neno lako nisaidie mimi ili niweze kufunza neno lako nikaweze kulifafanua na kulichambua hivi kwamba hata wale ambao ni wachanga wanaosikia sauti yangu jioni hii ya leo ukaweza kuwaokoa ukaweza kuwapa nguvu zako ili wakujue wewe kwa sababu hatuwezi kukujua ila wewe utuonyeshe neno lako kwa hivyo kuwa nasi jioni hii ya leo kwa sababu tunaomba haya katika jina la yesu kristo mwokozi wetu ami uh, tumekuwa tukiangalia amri kumi za mungu jumatano uh, kadhaa zilizopita lakini kuanzia jumatano iliyopita tuliweza kuanza heri uh, zilizo katika kitabu cha mathayo mathayo mtakatifu mlango wa tano na jioni hii ya leo tutakuwa tukiangalia heri ya pili na kabla tuweze kuangalia fungu la leo nitaomba ya kwamba tuweze kufunua bibilia zetu katika madhayo mtakatifu mlango wa tano na nitasoma mstari wa kwanza hadi mstari wa kumi na moja lakini tutakuwa tukizingatia na tukiangalia heri iliyo katika mstari wa nne na ninasoma naye alipowaona makutano alipanda mlimani na alipokwisha kuketi wanafunzi wake walimjia nikafumbua kinywa chake akawafundisha akisema heri walio maskini wa roho maana ufalme wa bingu ni wao heri wenye huzuni maana hao watafarijika heri wenye upole maana hao watairithi nchi heri wenye njaa na kiu ya haki maana hao watashibishwa heri wenye rehema maana hao watapata rehema heri wenye moyo safi maana hao watamwona mungu heri wapatanishi maana hao wataitwa wana wa mungu heri wenye kuudhiwa kwa ajili ya haki maana ufalme wa bingu ni wao heri nyinyi watakapowashutumu na kuwaudhi na kuwanenea kila neno baya kwa u, u, uongo kwa ajili yangu wacha tusimame hapo kama nilivyowaeleza hapo tukianza ya kwamba tutakuwa tukiangalia mstari wa nne na kabla tena tuangalie mstari wahuu tunafaa tueleo ya kwamba kile kinachotendeka hapa ni yesu kristu anaponena nen, anapo na anapozungumzia heri hizi anazungumzia kuhusu ufalme wa mungu anazungumzia kuhusu mungu anaye leta ufalme wake ili wanadamu wakaweze kuingia na kuwa wenyeji wa ufalme huu na basi yesu anatupatia anatuonyesha tabia ama maadili ya wale walio ndani ya ufalme wake na tulivyoona katika uh, mstari wa tatu jumatano iliyopita yesu kristo anaonyesha ya kwamba wale ambao walio ndani ya ufalme wake ni wale walio na umaskini wa roho na tukaona wale walio na umaskini wa roho ni wale ambao wameona dhambi zao wale ambao wamejiangalia na wakaona hawana haki mbele zake mungu wana upungufu wa kiroho na basi wamemtazamia na kumtegemea na kumtumainia yesu kupata haki na ukovu na yesu hakusimamia simam, hapo tunaona ya kwamba yesu anapatiana tabia ya pili au jinsi wale walio ndani ya ufalme wa mungu wanavyojulikana wanajulikana vipi yesu hapa anasema heri wenye huzuni au heri wenye kuomboleza maana hao watafarijika ni muhimu tuelewe yesu anama, anasema nini hapa na anamaanisha nini kwa sababu ingawa bibilia nyingi zimetumia neno huzuni tafsiri iliyo bora zaidi ni neno kuomboleza siyo neno huzuni kwa sababu neno huzuni haina uzito kama neno kuomboleza na yesu alipokuwa ananena na anahubiria mkutano huu alitaka waelewe ya kwamba wale walio ndani wa ufalme wa mungu si wale huzuni tu ni wale wanaoomboleza kwa sababu hili ndilo neno sahihi katika lugha ya kigiriki na kwa hiyo tutatumia neno hili uomboleza tunapojifunza kifungu hiki pamoja jioni hii ya leo kwa hivyo tukishaangalia hayo tujiulize maswali matatu ya kwanza tunafaa tujiulize je maombolezi haya ni maombolezi gani maombolezi haya ni nini haswa yesu anamaanisha nini kwa sababu kama tulivyoona yesu hapa anachambua sifa ya pili inayofuata wale walio ndani ya ufalme wa mungu sifa ya kwanza ni kwamba hao ni wenye umaskini wa kiroho na sifa ya pili ni kwamba hao wanaomboleza basi hapa yesu tunaona ya kwamba yeye hafafanui hafafanui kile kinachosababisha maombolezo ama maombolezi tunaona katika aya lakini tunaona katika aya zilizotangulia na aya zitakazofuata ya kwamba zote zinazingatia jambo fulani ili tukaweza kuelewa kwa nini yesu anasema ama anaongea kuhusu kuomboleza basi ni kuomboleza kwa nini lazima tujiulize kuangalia aya zilizofuata na hayo zinazokuja zina na tunaona ya kwamba yesu anazingatia mambo ya kidini au mambo ama nyanja za kimaadili yesu anaongea kuhusu ama anazingatia mambo ya kiroho na kama vile tulivyoona ya kwamba kuna kuna hali ya umaskini wa roho basi kuomboleza huku ama kuomboleza huu ni kuomboleza kiroho basi maombolezo yote ya kimwili na ya kidunia yanayoletwa na majanga yanayoletwa na shida za kidunia kama vile magonjwa kama vile kifo yote yametengwa na hii tunaweza kuona hasa katika maandishi mengine ya bibilia hebu angalia katika kitabu cha kitabu cha wakorintho wa pili mlango wa saba mstari wa kumi hivi ndivyo paulo anavyosema maana huzuni iliyo iliyo kwa jinsi ya mungu hufanya toba lile uh, li, liletalo wokovu lisilo na majuto bali huzuni ya dunia hufanya ama huleta mauti basi tunaona ya kwamba yesu hapa haongei kuhusu kuomboleza kwa sababu ya mambo ya dunia yesu yesu mungu ndiyo anajali shida zetu yesu anaona uchungu wetu uchovu wetu lakini hapa katika heri hii anaongea kuhusu kuomboleza wa kiroho kuomboleza kwa sababu ya hujiona sisi ni maskini maombolezo haya basi yanasababishwa na hali ya kiroho wala siyo ya kimwili maombolezo haya yanatokana na umaskini ulio ndani ya roho kama alivyozungumzia yesu hapo hawaawali na ingawa mtu aweza kusumbuliwa na dhambi za nchi au dhambi za jamii wazo kuu la yesu ni hali ya kibinafsi au ni mtu kuomboleza dhambi zake yeye mwenyewe tunafahamu ndiyo ni ukweli ya kwamba mtu anaweza kuomboleza dhambi za nchi dhambi za jamii lakini yesu anataka sisi kuzingatia kumulika na kuangalia dhambi zilizo ndani ya mioyo yetu hii ndiyo inayosababisha kuomboleza huku kama vile umaskini mkubwa zaidi upo katika nyanja ya roho ndivyo maombolezi ya kina zaidi yamo humo pia je ukijiangalia wewe mwenyewe waweza kusema ya kwamba kweli umeomboleza dhambi ulizozifanya je waweza kusema ya kwamba dhambi yako ama dhambi ulizozifanya ukizitazama ukiziangalia kupitia neno la mungu je zinakusumbua au kwako dhambi ni kitu rahisi ni kitu nyepesi sana wasema ndiyo ah, ni dhambi lakini kila mtu anatenda dhambi hilo ni jambo la kawaida huko sikuomboleza dhambi zetu au ah, wakati mwingine tuajipata tunasema ya kwamba ndiyo nilitenda dhambi lakini nilitenda kwa sababu ya mtu fulani yeye ndiye aliyenifanya mimi nikatenda dhambi huo sikuomboleza dhambi unakumbuka vile wazazi wetu wa kwanza walivyofanya mungu alipokuja katika shamba la edeni akawauliza adamu uko wapi badala ya adamu kuomboleza badala ya adamu kuonyesha uhuzuni na kuvunjika moyo wake kwa sababu ya dhambi zake alifanya nini alisema mungu huyu mwanamke uliyonipa ndio aliyenisababisha mimi nikafanya dhambi naye mwanamke akasema ah ni huyu yule nyoka ndiye aliyenisababisha mimi nikatenda dhambi kuomboleza dhambi ni kuwa katika hali ya kuelewa dhambi zetu kuona dhambi zetu hubinafsisha dhambi zetu kujisema ya kwamba ndiye ni mimi ndiye niliyetenda dhambi hii ndio kuna mtu aliyenitega ama kuna mtu aliyenisababisha nikafanya dhambi hili lakini ni dhambi langu hapo ndipo maombolezi ya kiroho yanayoanza sisi wenyewe kujiona ni watenda dhambi sisi wenyewe kuona uzito wa dhambi zetu na baada ya hayo kuona uchungu a uh, uchungu wa dhambi zetu mbele zake mungu uchafu wa dhambi zetu mbele zake mungu na basi maombolezo ya, uku, ya kweli maombolezo ya kiroho matokeo yake ni hali hii hali ya kutubu dhambi matokeo ya kuomboleza ni toba ya ukweli na ni toba ya ukweli kwa sababu inamlazimu mtu hujikana inasababisha mtu kuchukia dhambi zake inasababisha mtu kumtazamia yesu na yesu pekee ili apate uko kwa hivyo kuomboleza huku kunaanza na kuona dhambi kuona uzito wa dhambi zetu kusumbuliwa na dhambi lakini mwishowe ni kumtumainia na kumkimbilia yesu kwa sababu yesu kristo katika bibilia ameahidi na kusema ya kwamba atawasamehe ya kwamba atawaokoa na ya kwamba atawapa amani wale wote wanaomkimbilia wala hata mkataa mtu yoyote hii ndiyo ukweli ya bibilia ya kwamba wale wote ambao wanaomboleza wale wote ambao wanaoona uchungu wa dhambi zao wale wanaoona uzito wa dhambi zao na wanafadhaishwa na dhambi zao watapata wokovu na amani ndani yake yesu kwa hivyo tumeweza sasa kuona maombolezo haya ni maombolezo ya aina gani maombolezo ya kiroho ni maombolezo ya yanayosababishwa na dhambi zetu yanayosababishwa na sisi kufadhaishwa na dhambi zetu na mwishowe kumtazamia yesu ili tukaweza kupata okovu basi hilo ni suali la kwanza tumejiuliza na natumai ya kwamba kupitia neno lake mungu tumeweza kujibu swali hili lakini tujiulize swali la pili basi kwa sababu yesu amesema heri wenye kuomboleza maana uhao watafarijika hao walio katika hali ya kuomboleza wako ndani ya ufalme wake mungu na kwa sababu wako ndani ya ufalme wake mungu kuna baraka wanayoipata na baraka wanayoipata ni hii ya kwamba hao watafarijiwa watapata faraja kutoka kwake mungu na basi tunafaa tujiulize je hawa wanao, wanaoomboleza dhambi zao watafarijiwa vipi au watafarijika vipi ingawa kwa kawaida maombolezi huwa haipendezi binadamu yoyote mungu hapa anaahidi ya kwamba wale wanaoomboleza watabarikiwa tunaposikia neno kuomboleza ama nyumba ya maombolezi hatufurahishi sana sana na hayo lakini mungu hapa anatuonyesha ya kwamba ni baraka zaidi kuwa ndani ya nyumba ya maombolezi kuliko nyumba ya furaha hivyo ndivyo bibilia inavyosema kwa nini kwa sababu wakati tunapoomboleza kwa sababu wakati tunapo jikana wakati tunapochukia dhambi zetu baraka zake mungu zinajaa mahali pale mungu anaahidi hawa wanaoomboleza baraka ya kipekee wale wanaohuzunika kwa ajili ya dhambi zao wale wanaoteswa na uovu wa dhambi zao wale waliojeruhiwa wakuwa wamemkosea mungu hawa mungu anawaahidi baraka ya faraja na faraja ambayo inayotoka kwake mungu mwenyewe yesu hapa anatuonyesha ya kwamba faraja hii si ati mungu ata tuma kupitia mtu mwingine mungu mwenyewe ndiye atakayefariji watu hawa hiyo ni baraka ku baraka iliyoja ya kwamba mungu mwenyewe anaahidi ya kwamba atafariji binadamu binadamu mnyonge binadamu maskini mungu aliye mkuu mungu aliye mtakatifu mungu muumba yote anasema ya kwamba mimi nitakuja na nitawapatia faraja basi faraja hii mungu ya mungu itakuja vipi lazima tuangalie katika bibilia ili tukaweze kuelewa kwa nini yesu ali tamka baraka hii basi faraja ya kwanza ni ya kwamba hawa wanaoomboleza watapata faraja kupitia injili yake yesu kristo ndani ya injili ambayo inayoitwa habari njema ndipo hawa watakapopata faraja na ni posa neno la mungu linaitwa habari njema ni habari njema kwa sababu wale wanaoomboleza wale wanaolia wale wanaofadhaishwa na dhambi zao habari njema ndiyo hii kupitia kazi ya yesu msalabani kupitia kazi ya yesu ya ku kufa msalabani tunaona ya kwamba yeye yesu kristu alijitoa akawa yeye ndiye atakayepokea uhukumu yake mungu ili kuwaokoa wale wenye dhambi alipokufa msalabani alichukua hukumu yake mungu kwa wale wote ambao watakaomwamini ili dhambi zetu hazitaweza kuhesabiwa wetu tena kwa sababu yote yesu aliilipia pale msalabani hii ndiyo habari njema wa hawa wanaoomboleza ndani yake ndani ya yesu nafsi iliyochoka nafsi iliyolemewa na dhambi nafsi iliyolemewa na uzito wa dhambi basi itapata amani itapata kupumzika ndani yake yesu hii ndiyo faraja ambayo wale wanaoomboleza watakayoipata hebu sikiza vile yesu anavyosema kuhusu faraja hii katika matayo mtakatifu mlango wa kumi na moja nitasoma mstari wa yesu anasema hivi njooni kwangu nyinyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mzigo nami nitawapumzisha jitieni yeni nira yangu mjifunze kwangu kwa kuwa mimi ni mpole na mwenye mnyenyekevu wa moyo nanyi mtapata raha nafsini mwenu kwa maana nira yangu ni laini na mzigo wangu ni mwepesi njooni kwake yesu mtapata faraja wale mliolemewa na uzito wa dhambi zenyu wale mnaojichunguza kupitia neno lake mungu na mkajiona kuwa watenda dhambi ufalme wa mungu ni wenyu wale wanaosoma amri kuu za mungu na kujiona kuwa hawajatosheleza tos- haki yake mungu ufalme wa mungu ni wenyu tubu dhambi mwamini yesu njoo kwake naye atakupatia amani naye atapata kuwapumzisha hii ndiyo faraja ya kwanza na ya muhimu ambayo yesu kristo atawapatia wale ambao wanajiona kuwa maskini kwa kiroho na wenye kuomboleza kwa sababu wao ni maskini wa kiroho lakini tena la pili watapata faraja ipi watapata faraja kutokana na ushirika, uh, ushirika na mungu kwa sababu tunafaa tukumbuke ya kwamba wakati binadamu walipotenda dhambi katika shamba la edeni ushirika wetu na mungu ukawa uadui wakati wazazi wetu wa kwanza walipokataa amri zake mungu walipochukua tunda lile walilokatazo na walipolikula basi binadamu wote wote hata wale wanaozaliwa leo wote wakawa adui wake mungu hivyo ndivyo bibilia inavyotuonesha hasa ukisoma katika kitabu cha waefeso mlango wa pili ya kwamba sisi kwa sababu ya dhambi zetu tukafanywa kuwa maadui na mungu lakini kupitia tena kupitia kazi ya uokovu wa yesu kristu hapo msalabani tunaona nini tunaona ya kwamba yeye akatuunganisha ama akatupatia sisi tunautubu dhambi sisi tunaona u Uh, umaskini wetu wa kiroho sisi tunaomboleza dhambi zetu yeye sasa ametuunganisha ametu na mungu hili ndilo baraka kuu ambalo mungu ametuahidi ama ameahidi wale wote watakaomwamini yesu kristo na kuunganishwa huku ama ushirika huu na mungu una baraka ipi ana baraka huu ya kwamba katika rehema zake mungu katika upendo wake mopozi katika nguvu zake roho mtakatiutifu ndipo faraja inapatikana kwa hawa waliosumbuliwa na dhambi zao ushirikiano na mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu hapo ndipo tunapata kijito na tunapopata chemichemi za rehema na chemichemi za faraja hebu tazama katika bibilia katika kitabu cha zaburi thelathini zaburi thelathini mstari wa kumi na moja hivi ndivyo bibilia inavyosema zaburi thelathini mstari wa kumi na moja unasema hivi uligeuza matanga yangu kuwa machezo ulinivua gunia ukanivika furaha kupitia kwake yesu faraja inapatikana ushirikiano naye mungu kwa sababu sasa hakuna uadui kati ya huyu mtenda dhambi na mungu na tena katika waefeso hebu tuende katika waefeso waefeso wa, wa pili ili tukaweza kuona faraja inayotokana katika ushirikiano na mungu tumeona hapo mungu katika zaburi amesema ya, ya kwamba wale walio ndani yake mungu mungu aligeuza matanga yao aligeuza maombolezi yao kuwa nini kuwa mchezo kuwa furaha na aka, ali, ali, anawavua gunia na kuwavika na furaha hebu angalia kazi yake yesu hutoa uadui kati yetu na mungu na kutupatia faraja kuu wa efeso wa pili wachanisome mstari wa kumi na tatu hadi kumi na tano lakini sasa katika, ye, katika kristu yesu ninyi mliokuwa mbali hapo kwanza mmekuwa karibu kwa damu yake kristo kwa maana yeye ndiye amani yetu aliyetufanya sisi sote tuliokuwa wawili kuwa umoja akakibomoa akakiambaza cha kati kilichotutenga naye akaisha kuondoa ile uadui wa mwili wake ndiyo sheria ya amri zilizo katika maagizo ili afanye hao wawili kuwa mtu mpya mmoja ndani ya nafsi yake akafanya amani tunaona ya kwamba mungu analeta hali ya amani tunapata amani na yeye tukaweza kupata faraja na tunapata amani ndugu kwa ndugu kwa sababu yeye ametuokoa lakini faraja ya tatu ni kwamba watapata faraja kutokana na tumaini ya kupokea ufalme wa mungu kwa hivyo watapata faraja kwa sababu wamepokea na watapokea ufalme wake mungu sasa hivi wamepokea ufalme wake mungu kwa sababu wamesamehewa dhambi zao wamepokea ufalme wake mungu kwa sababu roho mtakatifu anaishi ndani yao wamepokea ufalme wake mungu kwa sababu hao ni wana wa mungu kupitia kwa damu yake yesu kristo lakini watapata faraja kupitia tumaini ya wao kupokea ufalme wake mungu wanaoomboleza dhambi zao wanatumaini kuwa watapata machozi yao yote kufutwa huko binguni watakapofariki mungu ameahidi ya kwamba atawapokea binguni na je watapata faraja gani katika ufalme huu wa mungu ulio binguni tunaelezwa ya kwamba mungu atawapokea katika ufalme wake huko binguni na yeye mwenyewe mwenyezi mungu atafuta machozi yao katika kitabu cha ufunuo funuo mstari wa ishirini na moja mstari uh, mlango wa ishirini na moja mstari wa nne hivi ndivyo bibilia inatuambia naye atafuta kila chozi katika macho yao wala mauti haitakuwapo tena wala maombolezo wala kilio wala maumivu hayatakuwepo tena kwa kuwa mambo ya kwanza yamekwisha kupita watapata kufarijiwa kwa sababu mungu mwenyewe atafuta machozi yao kwa kuondoa dhambi iki ifo nayoondoa yote hawa wanaoomboleza amani inayobubujika kutokana na tumaini la ulimwengu mpya na bora utakaoanzishwa wakati yesu atakaporudi kukamilisha mambo yote yesu atakaporudi kwa sababu bibilia inatuonesha kwamba yesu atarudi tena na yesu atarudi na watakatifu wake wote na basi tunaambiwa ya kwamba yesu ataunda ama ataumba dunia mpya dunia isiyo na dhambi dunia isiyo na kifo dunia isiyo na dhiki na hawa wanaomtumaini ntapokea ufalme huu katika yohana yohana kumi na nne mlango wa kumi na nne mstari wa kwanza hadi watatu yesu anasema hivi msifadhaike mioyoni mwenyu mnamwamini mungu niamini na na mimi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi kama sivyo ningaliwaambia maana naenda kuwaandalia kuwa mahali basi mimi nikienda na kuwaandalia mahali nitakuja tena niwakukaribishe kwangu ili nilipo mimi nanyi mwepo yesu anatuahidi ya kwamba tutapokea ufalme huu wa mungu hii ni faraja kuu ya kwamba tutaishi mbele zake mungu milele ambayo ni baraka juu ya baraka lakini swali la tatu ningependa tujiulize kwa, kwa sababu tumejiuliza je maombolezo ni nini na tumeshayaona ya pili tumejiuliza je hawa watafarijiwa vipi na tumeona vile watakaovyofarijiwa lakini yatatu tunafaa tujuulize je hawa wanaoomboleza maisha yao yanadhihirika vipi kama tulivyoona mungu amebariki wa hawa wanao omboleza kwa uapa kuwapa uh, ahadi ya faraja ndani yake yesu kristu lakini kwa sababu bado wako hapa duniani kwa sababu bado wanaishi hapa duniani ambapo kuna shida kuna dhambi kuna mambo mengi ambayo bado yanawasumbua mioyo yao shetani na ibilisi bado anawajaribu wakaweze kufanya dhambi je maisha yao yanadhihirika vipi ya kwamba hawa ni wenye kuomboleza dhambi zao tunaona kwa sababu mungu amewafanya kuomboleza dhambi na kwa sababu mungu amewapatia faraja kupitia injili yake yesu kristu na tumaini ya ufalme wa mungu na kwa sababu mungu amewafariji wafar- kwa kuwapa roho wake mtakatifu na sasa wana ushirika na mungu basi mioyo yao imebadilika na mabadiliko haya yaliyo ndani ya mioyo yao yanaonekana kwa jinsi wanavyojiendesha mbele ya watu wengine na hawa wanajiendesha vipi au wanajidhihirisha vipi kuwa ni wenye kuomboleza dhambi zao hawa waliobarikiwa na hali hii kwa sababu hali hii ni baraka hawa waliobarikiwa na hali hii huwa wanajiweka wazi kila mara kwa njia za neema kila mara au huwa wanajiweka wazi kwa njia hii na njia ya neema ni nini njia ya neema ni njia ambazo mungu anazotumia kubariki watu wake hapa duniani njia ya neema ni kama vile neno lake mungu usoma neno lake mungu ni njia ya neema usali ni njia ya neema ushirika na mandugu kanisani ni njia ya neema haya ni baadhi ya njia ambazo mungu mwenyewe kupitia roho wake mtakatifu anayotumia hwabariki hwalinda na kuwapa nguvu watu wake na basi wale wote ambao wanaoomboleza dhambi zao hao huwa wanajiweka wazi kwa njia hii ya neemu wanajiweka wazi kwa sababu ni kupitia njia za neema ndipo wanapopata nguvu ndipo wanavyopata nguvu na basi kwa sababu dhamira dhamiri zao ni, ni nyeti kwa ukweli wa maandiko basi wanajitolea kila wakati kufunzwa neno lake wanajitolea kila wakati wa ushirikiano unaoimarisha wa undugu wanajitolea katika maombi ambayo yanayoimarisha ushirika wao na mungu faida za ushirika faida za ku faida za ushirika na faida za, za kusali na za kusoma neno lake mungu huwa haidharauliwi na hawa wao wanapoangalia neno la mungu na wanapo shirikiana na mandugu hao wanaendelea kuwa na kujiimarisha kiroho kupitia njia za rehema za neema basi wanaona dhambi zao wanatubu dhambi zao na wanazidi kumtumainia yesu ili wapate ukoma katika wahibrania mlango wa tatu mstari wa kumi na mbili na kumi na tatu bibilia inasema hivi angalieni ndugu zangu usiwe katika mmoja wenu moyo mbovu wa kutoamini kwa, kujite, kwa kujitenga na mungu aliye hai lakini muonyane kila siku Ma, maana madu, maadamu iitwapo leo ili mmoja wenyu asifanywe mgumu kwa udanganyifu wa dhambi kwa sababu dhambi inatudanganya kuna udanganyifu wa dhambi basi hawa wanategemea ushirika na watakatifu wengine ili wakaweza kuonywa ndiposa mioyo yao isiwe ngumu lakini jambo lingine ambalo tunaona na hawa wanaoomboleza dhambi ni kwamba sifa nyingine walionayo ni kujichunguza mara kwa mara hao huwa wanajichunguza mara kwa mara katika utu wa ndani huona kama kuna dhambi inayojificha ndani ya mioyo yao wanajichunguza mara kwa mara kupitia maandiko ya bibilia si kwa mawazo yao si kwa mafikira yao bali wanajichunguza mara kwa mara kupitia bibilia maandiko ya bibilia kuona kama kuna dhambi wameiruhusu ndani yao iwe ndogo au iwe kubwa kuona kama kuna dhambi wamekataa kutubu au kama kuna dhambi wanayoiacha ikue ndani ya roho zao na ndiposa kila wakati wanasoma bibilia na wanasoma bibilia wakisali na wanamlilia mungu awatafute atafute kama kuna dhambi ndani ya mioyo yao wanafanya hivyo kwa kutegemea nguvu zake roho mtakatifu ambaye pekee anaweza kuchunguza mioyo ya wanadamu na kufunua na kuonyesha dhambi iliyofichwa ndani yake wao humlilia mungu kila saa wanamlilia mungu wakimwambia afunue roho yao waone kama kuna dhambi iliyojificha ndani ya mioyo yao au huwa wanalia na wanaomboleza kama daudi alivyoomboleza katika zaburi hebu tuangalie katika kitabu cha zaburi mstari wa hii ndiyo maombi ya hawa kila wakati ee unichunguze uujue moyo wangu unijaribu uyajue mawazo yangu uone kama iko njia iletayo majuto ndani yangu ukaniongoze katika njia ya milele msikilizaji wangu ukiangalia neno lake mungu je waweza kusema kweli ya kwamba wewe umo ndani wa ufalme wa mungu kwa sababu unaomboleza dhambi zako au kwako dhambi ni kitu rahisi ni kitu la kupuuzuliwa umepuuzulia mbali dhambi zako ama haujaona ubaya na haujasumbuliwa na dhambi zako maombi yangu ni kwamba mungu akusaidie uone dhambi zako mungu akufanye kuomboleza kulia kuumizwa na dhambi zako na mwisho uwe ukamtazamia na ukamwamini yesu ukatubu dhambi zako na wale walio ndani yake yesu twafaa kuelewa ya kwamba sisi ni wale ambao tumebarikiwa na baraka kuu faraja ya mungu mwenyewe tuko na ushirika na mungu tuko na ushirika na roho wake mtakatifu tuko na baraka la tumaini ya kupokea ufalme wake mungu tunapoomboleza dhambi zetu tukumbuke kushukuru mungu tukumbuke furahia wokovu wake mungu kwa sababu ni kupitia injili yake yesu kristu ndipo dhambi zetu zimesamehewa natuombe mungu baba tunakushukuru kwa jioni hii ya leo tunakushukuru kwa kutupatia wakati huu ili tukaweza ku kuona ya kwamba wewe umebariki wale wote wanaoomboleza dhambi zao a mungu tunaomba utusaidie tukalia kama daudi na kusema o mungu unichunguze ewe mungu uijue moyo wangu o mungu unijaribu ujue kama ndiyo kuna mawazo ya, ma- ya uovu na dhambi ndani yetu tunaomba utusaidie tukaweze kutubu dhambi wale tulio na dhambi na ukatusaidie tukaweze kumtumainia yesu pekee tunakushukuru kwa muda huu tumeweza kusikia neno lako tunaomba ukaweze kutuzidisha na ukaweza kutupatia m- muda ili tuweze kusikia neno lako tena tunakushukuru na tunaomba haya katika jina la yesu kristu mwokozi wetu amina asanteni sana natumai ya kwamba mungu atatuwezesha tukutane jumatano nyingine ili tusome neno lake muwe na jioni mwema thank you