habari za jioni na karibu katika mafundisho haya kuhusu sifa za mungu na hivi leo tutaendelea pale tulikuachia wiki jana tukiangalia sifa za mungu ambazo uh, zinaambatana zina na kibinadamu pia ama unaweza sema ni communicable attributes tumekuwa tukiangalia zile sifa ambazo ni za mungu tu hakuna uh, mwanadamu ambaye anaweza kuzifikia lakini kuna sifa za mungu ambazo zinaweza kuambukizwa binadamu hapo ndipo ambapo tunaangazia hivi leo karibuni jumuika nami lakini mwanzo tuombe tunakushukuru bwana mungu wetu mungu mwenye enzi na utukufu na mamlaka nakushukuru kwa ajili ya siku ya leo na kwa ajili ya watazamaji wangu ambao wameji Uh, tolea kuja kusikiza neno lako bwana tunaomba ya kwamba muda huu wao wa kuelewa jinsi ulivyo utakuwa ni muda wa baraka kwao na nyoyo zao zitajengeka na imani yao kuimarishwa kwa kuwa wewe ni mungu wetu mungu nayetujali na kutupenda nasema ya kwamba wale wanaokujua ndio ambao watapata nguvu kwa hivyo tunaomba ya kwamba bwana tupatia nguvu ya kuelewa kutungana na neno lako utusaidie bwana tuweze kuku, kukuishia vyema zaidi tunapojua jinsi ambavyo umetubariki kwa hivyo pokea sifa zetu e bwana naomba kwa jina la bwana wetu mweukozi yesu kristo amina tunaweza kuuliza hili swali mungu yupo kama sisi namna gani lakini hilo ni swali ambalo halifai maana si ya kwamba uh, ni sisi tunaofanana naye mungu bali ni s tunafaa uh, si mungu anafanana na sisi bali ni sisi tunaofanana na mungu kwa hivyo tunafaa kuuliza basi sisi tupo kama mungu kwa njia gani kwa sababu unajua ya kwamba kristo yesu alifundisha na alisema hivi kwa kitabu cha matayo sura ya tano mstari wa4ba 8n alisema nani, basi ninyi mtakuwa wakamilifu kama baba yenu wa mbinguni alivyo mkamilifu kwa hivyo ni sisi tunaofaa kujilinganisha naye mungu siya kwamba ni mungu anajilinganisha na sisi ukweli ni kwamba kuna sifa ambazo za mungu ambazo tunafaa kutafuta ili tuonyeshe jinsi tunavyofanana na mungu na ninaweza sema ya kwamba hizi sifa ambapo binadamu anafaa kufanana na mungu ni sifa haina mbili ama ni makundi mawili ya sifa kuna sifa za kiakili na kuna sifa za kimaandili sifa za kiakili na sifa za kimaandili ukiangalia sifa za kiakili ama intellectual attributes tunazungumzia habari ya ujuzi wa mungu maana unajua kwamba mungu alituumba katika mfano wake tuwe kama yeye na tunakuwa kama yee kwa njia gani tunafaa tufanane na mungu kwa, kwa utakatifu na kwa ujuzi na kwa haki kwa hivyo ningependa tuangazie basi sifa za mungu ambazo ni za kiakili ama intellectual attributes. ujuzi ni sifa ya kwanza ya kwamba mungu muumba wetu anajua kila kitu kila mahali wakati wote unajua kwamba sisi kama binadamu hatuna uwezo wa kujua kila kitu wakati wowote wa mahali popote bali mungu alitoa ujuzi na ufahamu ambao hakupatia viumbe vingine wanyama pengine kama vile ng'ombe anaweza kujua ya kwamba nyasi ni chakula yake lakini ukimpa nyama anaweza kukataa kwa hivyo ng'ombe ana ujuzi fulani lakini ujuzi wake umepimwa sana ngombe ukimpatia uh, maji atayakunywa lakini ukimpea maziwa anaweza kataa kwa sababu anaweza kunusa hizo ni, ni sifa za kiumbile ki, ki, ki, ki ki ni za asilia seme hivyo za kimaumbile lakini sifa hii ya ujuzi ambayo mungu ametupea ni uwezo wa kujua maovu na mabaya ili ya kwamba hatimaye tutaangazia hizo sifa za kimaandili ambapo hapo ndio unaona huo ujuzi unakuweko e, kuwa katika mfano wake mungu ni kumaanisha kuna, kuna vile ambavyo sifa za mungu zinaweza kuwa sifa zetu zile sifa zote ambazo nimeangazia hizo wiki tano zimekuwa ni sifa ambazo haziwezekani mwanadamu kuwa nazo lakini sifa ambazo unaangazia hivi leo ni sifa ambazo sisi tunaweza kuwa nazo kwa hivyo tuna ujuzi tunaweza kujua na kuelewa na kufahamu mambo fulani mambo ambayo ni ya kweli tunajua mambo ambayo yanawezekana na tunajua mambo ambayo hayawezekani tunaweza kuyakumbuka yale yaliyopita ambapo wanyama wawezi kukumbuka yale yaliyopita wengine machache sana tunaweza jua yale yaliyekuwekwa hivi sasa na yale yatakaokuja hapo hatimaye na ukitaka kujua ujuzi wa mungu basi unafaa uende katika uh, zaburi mi1 theathii na zaburi 39 tuna ya kwamba mwandishi wa zaburi anasema e hey, bwana umenichunguza na kunijua wewe wajua kuketi kwangu na kuondoka kwangu umelifahamu wazo langu tokea mbali umepepeta kwenda kwangu na kulala kwangu umeelewa na njia zangu zote maana hamna neno U, ulimini mwangu silolijua kabisa bwana umenizingira nyuma na mbele ukaniwekea mkono wako maarifa hayo ni ya njabu yanishinda mimi hayadirikiki siwezi kuyafikia kwa hivyo mwandishi wa saburi anajua kwamba kuna ujuzi wa mungu ambao hatuufikii kuna ufahamu ambao umepita fikra, uh, fikra za binadamu wote lakini kuna ujuzi ambao sisi kama binadamu tunaelewa kama ni kweli ya kwamba mungu anajua yale yote ambayo yanawezekana sisi hatujui na kuna maandishi ambayo yanaonyesha ya kwamba uh, kuna ujuzi ambao tunaweza sema ni ujuzi wa kati haujafikia ule ujuzi wa mungu ujuzi wa kati ni jambo ambalo linawezekana kwa binadamu Tuna, tunajua yale yaliyo yaliyoko na kuna mambo ambayo tunajua ya tukiyafanya yatasababisha mengine kwa hivyo mungu ametujulisha ame ya kwamba ame ukienda pale kwa, kwa, kwa, kwa, kwa switch Uta, utaibonyesha hivi na, na stima nayo itawaka kwahivyo unajua ya kwamba ukifanya hivi haya mengine yatawezekana na hivyo ndivyo ambavyo binadamu wameweza kutengeneza na kuvumbua mambo mengi na hivyo ndivyo ambavyo binadamu ku uh, ameweza ku uh, kufanya kazi ili kumiliki na kutengeneza na kuuda utajiri uvumbuzi au ungewezekana kama hakuna uwezo wa waku, kuona ujuzi na jambo lingine ambalo tunaona kuhusu hii sifa ya kiakili ni kwamba pia mungu ako <rulinginolate> na hekma sio ujuzi tu na ufahamu bali pia hekma na biiasema ya kwamba mungu ni wa hekima yote na hekma ya mungu na busara ya mungu haikadirikiki na amewezesha mwanadamu kuwa na, na hekma ndio sababu tukijifundisha maandiko tunaweza kuwa na hekma ambayo mungu anataka tuwe nayo mungu aliumba ulimwengu kwa matendo yake na anajua kila kitu kuhusu ulimwengu lakini sio hiyo tu bali pia amewezesha mwanadamu kuvumbua na kutambua yale yatakayokua yatakayo, uh, yatakayo iwapo utafanya hivi ama vingine hiyo ni hikma unajua kwa mfano ya kwamba ukimtukana rais utalala ndani hilo ni, ni jambo ambalo unaweza kujua ni hekma na pia unajua kwamba ukimheshimu mzazi wako utakuwa na baraka zake ukivunja sheria kuna yale mambo ambayo yatatokea yata haya ni matendo yanayokuja baada ya kuyatenda mengine na hivyo basi mungu kwa hekma na busara yake ametu kadiria nema na rehema na mapenzi na ukweli na hizo sifa zote ameziweka kwa kiwango ambacho kinafaa binadamu ama uh, vyombe vyake vyote jambo la tatu kwa sifa za kiakili ni ukweli mungu ni mungu wa kweli unakumbuka ya kwamba um, kristo yesu alisema ya kwamba yeye ndiye kweli yeye ndiye, ndiye njia pale yohana 14 wa 6 mungu ni mungu wa kweli mungu ni mungu anayezungumza na kunena ukweli pekee maandiko yanasema kabisa ya kwamba mungu ndiye kweli yohana waraka wa pili wa yohana mlango ni wa Tano, msara wa ishirini anazungumza na kuyanena kweli maana neno lake ni la kweli na ukweli wote unapatikana kwake na hamna uongo ambaye mungu anaweza kuutenda hivo di kuusema hivyo ndivyo ambavyo tito mlango wa kwanza msara wa pili unavyosema mungu hawezi kusema uongo pia waibrania sita msara wa kumi nanane mungu hawezi kudanganya na kuna uwezekano wa binadamu kuzungumza ukweli na tunafaa kuzungumza ukweli kwa maana shetani ndiye ambaye ni baba wa uongo atufai sisi tuliookolewa kuishi maisha ambayo hayana kweli maana mungu wetu ni mungu wa kweli kuna watu ambao wanafikiria ya kwamba wanaweza sema ni wakristo lakini wanaishi kwa uongo wanajidanganya maana waongo hawatauredhi ufalme wa mungu kwa hivyo tumeona sifa kikundi cha sifa za kwanza zake mungu za kiakili ni, ni, ni sifa za kiakili ambapo tumeangazia ujuzi wa mungu tumejua hekma ama busara ya mungu na pia tumeona ya kwamba mungu ni wa kweli lakini sasa nataka tuangazie sif za sifa za kimaandili na pia nawezasema katika sifa za kimaandili kuna, kuna sifa ambazo zinaonyesha ukamilifu wa mungu vile tulivyoona katika matayo tao msara wa 4 8n na lakini pia kuna sifa za ki utakatifu mwanzo ningependa tuangalie uh, sifa za wema wa mungu uh, kwa mesema kwa kwa sifa za kimaandili nirudie kuna sifa za kimaandili zinazohusu utakatifu na kuna sifa za kimaandili zinazohusu wema wa mungu kwa hivyo hapa tunaona kuna, kuna mungu ni, ni mwema tena mungu ni mtakatifu na si kusema ya kwamba hizi sifa hazilaliani kuna mengine ambayo yanaambatana unyo kwa unyo moja kwa nyingine kwa mfano ukiangalia wema wa mungu unadhihirisha sifa zingine zote pia zinazoambatana na wema wake si kusema ya kwamba kama ni wema basi hamna utakatifu ama kama ni wema hakuna jambo lingine uh, mungu ni mungu mwema zabure kt mstari wa 6n na zabure ki t mstari wa 6 uh, na nan ulanasema hivi wewe umwema na mtenda mema unifundishe amri zako wema wa mungu unaweza kuelezwa ni kama ni ile sifa ambayo inaonyesha ya kwamba hakuna kitu ambacho mungu anachokitenda kisicho kisi na wema kila jambo ambalo mungu analitenda anadhihirisha wema wake kwa binadamu na kwa viumbe vyake tunaona ya kwamba uh, huruma zake ili ya kwamba anaonyesha vile ambavyo binadamu hata kama ametenda maovu hata muhukumu hapo hapo hakuna mtu, mtu ama yeyote aliye mwema kumshinda mungu maana yeye wema wake umo ndani kabisa makumbuka ya kwamba yesu alisema hamna binadamu aliye mwema kuna njia nyingine ya kuangalia wema wa mungu ni kwamba ukiangalia duniani baada ya dhambi kuingia wema wote ulifutiliwa mbali ni lazima mungu mwenyewe alete wema ndio kuweko na wema na ukiangalia kwa, katika utatu mtakatifu mungu baba mungu mwana mungu, mtakatifu, mungu roho mtakatifu wema wa mungu unadhihirika kabisa katika kuleta ukombozi na kuleta uokovu na ule uhusiano kati ya utatu mtakatifu baba mwana roho mtakatifu ni ya kwamba wema wa mungu unajidhihirisha maana hao watatu hawakosani na hawawezi kukosa kufanyiana mema kwa sababu gani kwa maana mungu ni mwema na awezi kutenda jambo lolote ambalo halina wema ukiangalia kumbukumbu la torati mlango wa kumi mstara wa kumi na mbili na tatu hapo ndipo ambapo musa anatoa muktasari wa maadili ya mungu na katika, katika, uh, katika agano lake na wana wa israeli aliwaahidi kuwa, kuwatendea mema watakapotii kwa hivyo kila wakati ambapo mwanadamu anapotii asitende as maovu mungu anaonyesha na kudhihirisha wema wake kwa binadamu kila mara ambapo unamtii mungu na kutii sheria zake na amri zake wema wake utakufikia wema wa mungu na hivyo ndivyo sababu basi kristo yesu anatuambia tuwe wakamilifu jinsi ambavyo mungu mwenyewe ni mkamilifu katika kudhihirisha ama kuonyesha wema wa mungu kuna sifa kadha wa kadha kuna sifa ya mapenzi ama upendo ambapo mungu anaonyesha wema wake kwa binadamu Ana, anawatendea wema anawapenda hakuna jambo moja ambamo, ambalo mungu atalitenda, atalitenda ambalo halina mapenzi hata wakati ambapo mungu anaadhibu wale waliotenda maovu ni kwa sababu ya mapenzi yake maana mungu hataki uovu utama, utawale mwandishi wa zaburi anasema hivi zaburi miamoja na mstari wa kwanza anasema haleluya mshukuruni bwana kwa kuwa ni mwema kwa maana fadhili zake ni za milele nani awezaye kuyanena matendo makuu ya bwana kuzihubiri sifa zake zote unaona ya kwamba mungu ni mwema na fadhili zake ama upendo wake ambao ninauzungumzia hapa kama ni, ni, kwa, kwa kibrania ni hesed upendo ambao ni wa ki, uh, ni kiagano ni upendo wa kiagano ya kwamba yale mungu aliyoahidi atayatenda na atakosa kuyatenda katika agano jipya ili neno kwa kigiriki ni agape inamaanisha ya kwamba mungu anakupenda tu bila kuweka vizuizi vyovyote mungu anakupenda na mungu unaona ya kwamba alidhihirisha upendo wake ya kwamba wakati tulipokuwa adui wa mungu wakati tulipokuwa waovu mungu alidhihirisha upendo wake kwetu ya kwamba kristo yesu alitufia msalabani warumi 5 msar wa8 hii ina maanisha ya kwamba mungu ni upendo na hivyo basi tunafaa kuwa watu wa upendo vile ambavyo biblia inavyosema uh, waraka wa kwanza wa yohana 4 msara wa k mungu alitupenda kwanza hataakamtuma mwanao wa pekee ili aweze kutuondolea dhambi zetu tena sio upendo tu bali pia mungu amedhihirisha neema yake ukiangalia katika kitabu cha waefeso mlango wa nne waefeso uh, mlango wa pili waefeso 2 Uh, paulo anaangazia kwa watu wa, wa efeso na kuaambia hivi mlango wa pili msari wa nne lakini mungu wakuwa ni mwingi wa rehema kwa mapenzi yake makuu aliyotupenda hata wakati ule tulipokuwa wafu kwa sababu uh, ya makosa yetu alituuisha pamoja na kristo yaani meokolewa kwa neema kwa hivyo unaona ya kwamba upendo wa mungu rehema za mungu mapenzi ya mungu na neema ya mungu hivyo vyote vinaambatana pamoja ukuu wa rehema zake nguvu za mapenzi yake neema yake hivyo vyote vinadhihirishwa tunapookolewa kwa hivyo ukitaka kunufaika na, na mapenzi ya mungu ukitaka kuburudishwa na ukuu ama na wema wa mungu katika rehema zake na katika neema yake unafaa ya yesu unafaa uwe ndani ya yesu na ndugu yangu kama, kama, kama umeokolewa unajua ninazungumzia nini hakuna jambo la maana kama kuwa umeonja wema wa mungu katika uokovu yeyote yule ambaye ameokolewa amepata rehema kuu za mungu amepata utajiri wa neema ya mungu amepata pia na mapenzi ukuu wa mapenzi ya mungu na hii inamaanisha pia sisi tuliyookolewa tunafaa kuonyesha neema tunafaa kuonyesha mapenzi tunafaa kuonyesha huruma wa wale ambao tunaishi nao na kama umeokolewa na uonyeshi umbo la mungu kwa njia ya neema upendo rehema na fadhili kwa wengine basi unaweza uliza na sasa wee uko katika mfano wa mungu ama umbo la mungu namna gani Na, na sifa nyingine ambayo inaonyesha uadilifu wa mungu ni utakatifu utakatifu wa mungu hakuna jambo ambalo mungu analitenda lisilo na utakatifu mungu akikasirika anakasirika kwa njia ambayo ina utakatifu dani yake haiwezekani ya kwamba mungu atafanya jambo lolote ambalo alina utakatifu ndani yake gadhabu za mungu ni ghadhabu takatifu mapenzi ya mungu ni mapenzi matakatifu jambo lote ambalo mungu analitenda lina utakatifu ndani yake ili ya kwamba wakati mungu anadhihirisha haki yake kule katika jehanamu na kumwadhibu shetani na wafuasi wake na, ku, a, na, ku, na, ku, na kuonyesha hasira yake katika moto wa milele hapo hapo hujua ya kwamba mungu anafanya hayo kwa utakatifu unaona ya kwamba malaika kule mbinguni wanamsifu mungu kila, sifu, kila siku wakisema mtakatifu mtakatifu mtakatifu ni bwana wa majeshi dunia yote imejawa na utukufu wake mungu ni mtakatifu kikamilifu mungu ni mtakatifu kutoka mwanzo hadi mwisho neno lake lote ni takatifu matendo yake yote ni matakatifu mawazo ya mungu mipango ya mungu yote ni mitakatifu na basi yule aliyeokolewa anaambiwa namna hii katika waraka wa petro mlango wa kwanza msara wa kumi na sita wengine aawezasoma uh, msara wa kumi na sit kwa maana imeandikwa mtakuwa takatifu kwa kuwa mimi ni mtakatifu sisi tuliookolewa mwanzo tumetengwa na kristo ama tumewekwa wakfu mbali na uovu wa kiduniani na tumewafanywa kuwa watakatifu na wenye haki na inatubidi basi tuishi maisha ambayo ni ya utaua ama utakatifu mbele zake mungu na mungu atusaidie kukataa dhambi na kuchukia dhambi na kutoroka dhambi lakini pia kutafuta haki ufalme wa mungu na haki yake ili hayo mengine yaweze kuongezewa lakini yule aliye ndani ya kristo anafaa hawe ameuchukua ule u, u, ile taswira na umbo la mungu kwa maana roho mtakatifu anaishi ndani mwetu basiunafaa tuwe watu walio watakatifu nataka nimalize ni nakuuliza hivi kiwapo hizi sifa zote za mungu ambazo nimeangazia wiki wiki hii wiki ingine tena na tena na tena ni nyingi namna hii na hata sijasema ya kwamba nimezikamilisha bali nakuonyesha ya kwamba huyu mungu tunayemtumikia huyu mungu anayefundishwa tunayemuhubiri ni mungu ambaye ni mkuu afai kulinganishwa na sanamu zozote atufai kumfikiria ya kwamba mungu anaweza kutoshea katika mawazo ya kibinadamu ili ya kwamba tunapoinama mbele zake kwa ibada tujue hakika ya kwamba huyu mungu ni mkuu na anastahili sifa kote Ha, aliko kwa kila kiumbe alichokiumba na hasa wale ambao tumeokolewa tunafaa kumtukuza mungu tunafaa kumwishia na kumtumikia bwana tunafaa kumsifu yeye aliyejidhihirisha kwetu kwa neno lake yeye aliyejidhihirisha kwetu kwa upendo wake kwa sababu kabla ya kuweka misingi ya dunia alidhihirisha upendo wake kwetu na kutuchagua ndani ya kristo yesu naye yesu alipokuja ulimwenguni akafa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu tena mungu baba mungu mwana wakamtuma roho wake haje haweze kuweka hiyo kazi yote ya yesu maishani mwetu ili ya kwamba tumezaliwa mara ya pili kwa ro- nguvu za roho mtakatifu tunatakaswa siku baada ya nyingine kwa uweza wa roho mtakatifu tunafaa kumwogopa huyu mungu kabisa kwa kila jambo ambalo tunalolifanya ili ya kwamba kama sisi ni wanabiashara hatufai kuwa na mizani haramu ili ya kwamba kama sisi tumeajiriwa tunafaa kufanyia uh, mabwana wetu kazi ipasavyo hatufai kuiba munda wao hatufai kuiba vitu mali yao tunafaa kumwogopa mungu hayo ndiyo maisha ya utaua maisha ya haki maisha ya kweli maisha ambayo ni ya kumpendeza mungu tuwe ni tuko katika kundi la watu ama tuwe peke yetu tunafaa tuwe tunamwogopa mungu na mungu haturehemu na kutusamehe sana wakati ambapo tunamkosea maana anatuonyesha siku baada ya siku ya kwamba yeye si mwepesi wa hasira yeye anasamehe makosa kwa wale ambao wanatubu dhambi zao yeye ni mungu wa huruma ili ya kwamba atakuhurumia na hata kufanyia kulingana na matendo yako maovu bali anakuhurumia pia tujue hivi vile ambavyo tunavyofikiria na kupanga mipangilio yetu tunafaa tupange kwa njia ambayo inamuogopa na kumuheshimu mungu kwa maana mungu sio wa rika letu mungu sio wa ukoo wetu huyu ni mungu aliyeinuliwa mungu ambaye maserafi na makerufi hawawezi hata kumwangalia tunafaa tuwe na, na, na, tuwe kama ni, uh, yule nabii uh, a nabii isaya isaya mlango wa sita anatupea picha kamilifu kabisa vile tunavyofaa kuishi mbele za mungu isaya sura ya sita mstari wa kwanza unasema na hii nikimalizia katika mwaka ule aliyokufa mfalme uzia nalimwona bwana ameketi katika kiti cha enzi kilicho juu sana na kuinuliwa sana na pindo za vazi lake zikalijaza hekalu juu yake walisimama maserafi kila mmoja alikuwa na mabawa sita kwa, ma, mabawa, kwa mawili alifunika uso wake na kwa mawili alifunika miguu yake na kwa mawili aliruka wakaitana kila mmoja na mwenzake wakisema mtakatifu mtakatifu mtakatifu ni bwana wa majeshi dunia yote imejaa utukufu wake na misingi ya vizingiti ikatikisika kwa sababu ya sauti yake aliyelia na nayo na, nyumba ikajaa moshi ndipo niliposema ole wangu kwa maana nimepotea kwa sababu mimi ni mtu mwenye midomo michafu nami ninakaa katika kati ya watu wenye mindomo michafu na macho yangu yamemwona mfalme bwana wa majeshi ndugu yangu nasema hivi kama kweli umekuwa ukizingatia mafundisho haya umeweza kumuona mungu umemwona ya kwamba ni mungu aliyeinuliwa juu umemwona ya kwamba ni mungu mtakatifu ambaye maserufi awawezi kumwangalia wanafunika macho yao kama bao ukimwangalia huyu na kumfahamu huyu mungu unafaa kuwa na unyenyekevu kama isaya na unafaa kuona dhambi zako na kuzitubu hapo hapo na kukiri na kusema ya kwamba wewe ni mtu wa midomo michafu na unaishi kati ya watu wenye midomo michafu na kumulilia bwana na kumwambia bwana nimeishi miaka hii yote bali wewe ni mungu mkuu mungu mtakatifu na mimi ni mtu mwovu sistahili hata kunena nawe lakini bwana kwa kuwa wewe ni mungu wa huruma kwa kuwa wewe ni mungu mkuu wa mapenzi nihurumie bwana nisamehe dhambi zangu bwana niokoe na kuniosha kwa damu ya mwanao kristo yesu nitakase na bwana atakutakasa sielewi bona uendelee kuishi maisha ya dhambi maisha yasiyo na uokovu wewe haujakombolewa unaelekea jehanamu ili ali mungu ni mkuu wa huruma na mapenzi na neema na namna hii unafaa kumkimbilia uwe salama unafaa kumwita yeye wakati huu yupo karibu na hapo ndipo ambapo isaya anawaalika ana na anasema ya kwamba johni tusemezane asema bwana dhambi uh, zenu sijapokuwa nyekundu sana zitakuwa nyeupe kama dheluji sijapokuwa nyekundu kama bedera zitakuwa kama sufu kama mkikubali na kutii mtakula mema ya nchi bali kama mkikataa na kuasi mtaangamizwa kwa upanga maana kinywa cha bwana kimenena haya haufai kuishi maisha ya dhambi maisha ya ukora maisha ya usherati maisha ya uongo haufai kuishi maisha ya uwasi wakati ambapo mungu ni warehema kiasi hiki unafaa kumkimbilia kristo yesu na kumulilia maana yesu anasema joo tusemezane anakualika wewe kwake anakuambia hata ingawa umelemewa na mizigo mizito yeye atakupumzisha ni raa yake ni rahisi kwa hivyo rafiki yangu wewe ambaye bado ujaokolewa liliya bwana hivi leo ita jina lake hivi leo mwambie bwana akusamehe nabi zangu mwambie bwana unataka kuwa mwanawake mwambie ya kwamba unataka kuwa ndani yake uishi maisha ya ukovu hayo ndiyo maisha ya maana hayo ndiyo maisha ya maana kuliko utajiri hayo ndiyo maisha ya maana kuliko kuwa na, na digrii ishirini hayo ndiyo maisha ya maana kuliko mambo yote maisha matamu ni kuwa ndani ya kristo yesu maisha matamu ni pale ambapo dhambi zako zimeondolewa na umeoshwa kwa damu ya yesu yule aliye ndani ya yesu yeye ni mwana wa mungu na amehesabiwa haki na ameitiwa urithi wa milele ndani ya yesu tafadhali kimbilia yesu hivi leo uwe salama na tuombe bwana wetu mungu wetu tunaleita jina lako e bwana kwa kuwa kweli tumejua tumejua hivi leo ya kwamba wewe ni mungu mwema wewe ni mungu mtakatifu tena mungu wa rehema na neema na mapenzi tusaidie bwana kuliita jina lako maana umetuhakikishia kwamba wewe ukaribu nasi bwana tuwezeshe kuishi maisha ya utaua tukikataa dhambi na kuchukia dhambi na makosa yetu tusaidie kukaribia msalabani pamwokozi ili tupate upozi tusaidie bwana kuja kwako ili tupate ukombozi utusaidie bwana kuja kwako tupate wukovu e bwana mungu wetu na wale tuliookolewa furaha kuu iliyoko ikuwa ndani ya yesu bwana moyo yetu inaburudika tukijua ya kwamba sisi ni wana wa mungu mioyo yetu imejawa furaha isiyo na kifani tukijua ya kwamba binguni petu pazuri ambako tutapumzika milele na kristo katika utukufu wako bwana tusaidie siku baada ya nyingine kuishi maisha ya utaua tukisema hapana kwa dhambi na kukimbilia wokovu na haki pokea sifa na shukurani e bwana tunaungana pamoja na malaika kusema wewe ni mtakatifu mtakatifu mtakatifu bwana wa majeshi yaishie milele duniani kote kumejawa utukufu wako tusaidie tuwe ni wale ambao watawezesha utukufu wako kuonekana kwa kuwa hakuna mungu mwingine aliye kama wewe ni kwa jina la bwana wetu mokozi yesu kristo tumeomba amina bwana awabariki sana <mulia>