mabibi na mabwana asante kwa in podcast hii pendwa kabisa ya emk ted siku hii ya leo ambao pia ni siku pekee katika wiki ambao unadondosha episode ikiwa imejitosheleza infos ambayo ni full package unaesikiza kupitia app ya ancha au google podcast of course host ni uleule ambaye anaakikisha unakuwa njoyfnspad na, na, na tecnoogical inos martin elamartin oncomidha So stori ya leoana niwkuwekea mezani ni ishu yaosofia pengine ushawai kumsikia beoe lakini ujapata wasawa wa kumjua zaidi then, take time kunisikiliza hadi mwisho was hii 216 februari 14 ndipo robot maarufu duniani aitwaye sofia alipokuwa na kampuni kubwa duniani yenye makao makuu nchini china hong kong hichinahoonhuko robotics ambaye founder anaitwa david hanson roboti huyu bana amechukua umaarufu duniani kwa kuwa na mfanano kwa asilimia kadhaa na binadamu kwenye upande wa ngozi yake ana uwezo wa kutambua mtu ku na kiumbe wingine pia uh, lakini pia bsoia ukiwa wanafanya naye mazungumzo ana uwezo wa kufuatisha sura ya mtu anayeongea naye lakini pia kufanya mazungumzo ya ana kwa ana na huyo mtu anayezungumza naye kama tunavyotambua mara nyingi innovation za, za kisns waga zinachukua muda kufanyika kwa sababu zinahitaji akili na ubunifu wa hali ya juu so kwa huyu huyurobotsoia bana yeye ilichukua takriban miaka mitano miezi kumi na siku nne kumtengeneza robot sofia ambaye amekuja kuwa gumzo katika ulimwengu na kupewa zawadi mbalimbali ikiwemo yeye mwenyewe kupatia uraia wa saudi arabia mwaka 17 lakini pia bila kusahau kuwa robot sofia pia ni raia wa hong kong ambapo ndipo mahali alipotengenezwa ko bana huyu ana uraia wa sehemu b sehem ya kwanza ni hong kong ambapo sehem yake alipotengenezwa lakini pia saudi saudi arabia arabia ambapo serikali ya sa a slitangazwa na uraia, eh. Mbali na hiyo sofia alitangazwa umoja wa mataifa na program za kimaendeleo undp kama ndio ya kwanza kubwa kuwahi kutokea katika bara aa hiyo ilikuwa ni novemba 21 17 lakini pia haikuishia hapo mwaka uliofuata8 bana alikuwa upgraded naweza sema sofiabana aliongezewa miguu ambayo inamsaidia kutembea hadi hivi leo mara <coughs> ya kwanza alikuwa ametengenezwa tu ile sehemu ya juu ya mwili wake ndo kiwiliwili e nawezasema lakini mwaka hu b upgraded akawekewa miguu then anaweza kufanya movement kama binadamu halisi anavyofanya kupitia miguu yake kama ilivyozoeleka kuona namna ambavyo celebrities wengi wanakuwa anafanyiwa ndivyo ilivyo kwa mwanadada huyu robot soiunaweza hey, ukajiuliza mwanadada tena ndio so ni katengenezwa ma- ma- maalum ni jinsia ya kike hmm. na ziko sababu david ba kutengeneza o wa kike hiyo tutakuja kuiongelea siku nyingine lakini inasemekana ikwamba ni mambo ya kale huko aiatengenezeb bana media mbalimbali zimekuwa zikimfuata na kuchukua wasa kufanyanaye mahojiano moja kati ya hizo media mdia nib b ambaos moja kati ya interview yake katika media hiyo kusema kuwa anasoma zaidi kuhusu Elon Musk na kuangalia mza sana naikumbuke kuwa elon bana ni mwekezaji mkubwa katika kampuni ya tesla pamoja na nax lakini pia elon Musk ni mwekezaji mkubwa sana katika kiwanda hiki cha teknolojia kama tunavyoweza kufahamu lakini pia ni, ni miongoni mwa matajiri wakubwa duniani yeah. nadhani ndio anayeshikiria rekodi kwa sasa ndio tajiri wa kwanza duniani akifuatiwa na jeff bezos washawai kusumbuana kipindi fulani flani hapo kupandishana na kushushana yeye na jefu katika ile eh, top richest people lakini elon Musk in a, kwa sasa ndio anayeongoza kutokana na kuuza hisa nyingi sana za kampuni yake ile ya tesla hivi jusikatitu ndi thamani thamanina mpaka sasa nd anashikilia rekodi ya dunia lakini punde baada ya inteviu hiyo ye mwenyewe sasa lnmas akatit na akamwambia robert sofia anenda kacheki mvi ya theood fathe inaitwa mm. ambao hii pia ni mvi ya holywood alifanya tu kumwambia hivo sofia kwa sababu sofia alisema ali kabla kwamba anapenda kufuatilia mvi za holo inakadiriwa thamani ya sofia kufikia dora za kimarekani laki like sit he8 a88 na kampuni ya hanson inajiusisha pia na utengenezaji wa roboti mbalimbali lakini rbot sofia ndiye aliychukua rekodi ulimwenguni na unaambiwa sofia pia ni mwimbaji mzuri wa muziki yani moja kati ya karia zake katika maisha ni mui e, e, nafaham mmoja kati ya wasikilizaji wangu alikuwa anasema ameuliza swali hapo kwamba sofia ana karia gani zaidi mi niliosogezea mbele yako apa sasahivi ni music sofia anaweza kuimba sasa unaweza jiuliza kwamba je ikitokea sofia anafanya show yake hapo mahali ulipo kwa kiingilio cha kiasi kadhao unaweza kwenda <laughs> bana ndo hivo that huko mbele katika masuala ya teknolojia leo nimeona nipite na hii inayomuhusu sofia ambaye ni robot wa kwanza ambaye anakaribia ufanano na binadamu agosa no mk ndo ilikuwaonair rih no thank you so much for lisenin ee lisening no kubwa kuliko za teknolojia kwenye podcast yanguthisiarix