alright right, right. it's another beautiful day ladies and gentlemen thank you so much kwa kuamua kuacha shughuli zako na kusikiliza podcast ambayo inakuletea taarifa zote za teknolojia kutoka katika kila kona ya dunia na unaisikiliza ukiwa mahali popote chimbo lolote kila kona ya dunia kupitia spotify ancha google podcast pamoja na platform nyingine kibao ungana na mimi alti unaweza mr technology nikufahamishe zaidi zote za teknolojia hapa hapa you know what? Don't you dare show, ni show hapaminaburudisha lakini pia inabadilishaya kijanatanzania na afrika yote kwa ujumla And of course, kama ilivyokuahidi wiki iliyopita kwamba kutakuwa na some katika hii package ambao hu nakuletea kila wiki siku ya jumatano ni katika kupatia kile msikilizaji wetu unataka katika paki hii ya teknolo so kuwa na mimi hadi mwisho ili upata zenye ladhayashutoke okay. ukatamani vyakula ambavo inaua vinatangaza ye esh yaanauaaia tuaoshangmdonoi akini uaihiauangalia nakutamani sasa leo nimekutanisha na profes homemashita wa chuo kikuu cha huko tokyo japan ambaye huyu amekuja ku hii tatizo letu sisi watu wa waro huyu yeye aliamua kuja na invention yake alioshirikiana na wanafunzi karibu 3 ya kuweka ladha ya vyakula mbalimbali mbali katika screen ya televishn na endapo chakula cha aina fulani kionyeshwa katika tv yako mtumiaji anaweza kuonja ladha ya kile chakula kwa kulamba screen yake imagine TV hiyo iliyopewa kwa jina la the tv inaweza kuwekwa ladha kumi kwa pamoja ndani ya tv kuna sehemu maalum inayochanganya kemikali maalum za ladha mtumiaji anaweza kuchagua chakula na kujaribu kuonja ladha ya chakula kabla ya kununua najua hadi sasa hivi utakuwa nawaza ishu ya usafi kwamba watumiaji wote wanatumiaji tv hiyo kwa kuilamba bila kuwepo kwa madhara ya kiafya sasa bana hii iko hivi inatumia karatasi maalum ambayo huwekwa ladha na inasogea katika kioo endapo mtumiaji akimaliza kuonja ladha ya chakula kaatasi hiyo inatoka ili kuweka usafi na kuzuia mtu mwingine asiache mate katika kioo katika maojiano na shirika moja la habari oh liambia shirika hilo kwamba idea hiyo ya kutengeneza test the tv ilikuja kipindi cha karantine. ambapo familia nyingi duniani zilikuwa katika kipindi cha kujikinga na covid 19 ambapo acual bado ipo hadi hivi leo lakini kwa kiasi kidogo sana cause watu hivi tumeweza kutambua njia za kujikinga na covid lakini pia alisema kwamba itasaidia watu kujaribu ladha ya vyakula katika migahawa na kampuni mbalimbali mbali za vyakula sasa bana kibongobongo hii imekaaji huunahisi tupite nayo hii teknolojia au naani tuwaachie wazungu naenolojia zaoupitia yangu atumia sijaondoka na kuacha na hii ya mtanzaniaenaa aliyekataa mshaara zaidi ya shilingi za ktanzania milioni mia4 katika kampuniya auubongoanzsa mfuowake wa waajili ya kutuma na kupokea pesa hadi sasa ampuniio inapatikana zaidi ya nchi nne za afrika pamoja na uingereza lakini pia imefanikiwa kufanya uwekezaji wa bilioni 1 hadi sasa sasa hii unaweza kuona ni kwa namna gani watu hawakati tamaa lakini pia wanaamini vision zao ambazo ndizo huwapelekea wao kutoboa anyway sina mengi ya kuzungumza kwa leo naondoka na kuacha na hiyo hiyostorimtanzania benjamin fernandez hii ilikuwa ni sauti ya misa technology elia martin tutane tena wiki ijayo siku kama aleo, ya leo sia