bisha kwenye mwendelezo wa uvumbuzi imekuwa muda mrefu lakini tuko pamoja nawe asante kwa kunisubiri leo ninataka tujifunze kuwaelewa ninatamani tuwaelewe watu wabaya ambao wao wanaona ni sawa kuonekana wabaya lakini kiuhalisia ni watu ambao wanahitaji sana msaada hapa ninazungumzia watu ambao wanafanya vitu kwa ajili ya kuwaumiza watu watu ambao wanaona ni sawa kuwaumiza wenzao ni sawa kuwadhalilisha wenzao pengine umewahi kujiuliza hawa ni watu wa aina gani ona hawana utu wala hawajistukii kwa nini wamekuwa watu wa aina hiyo mimi ni nadhani swali la msingi zaidi ni tujaribu kujifunza kwa nini wamekuwa watu wa aina hiyo kwa mfano unaweza ukawa una rafiki yako ambaye uliwahi kusema naye kuhusu seri zako vitu vyako unavyovyogopa hofu ulizowahi kupitia au mpenzi wako umewahi kumwelezea ka kabla ya kuwa na yeye uliwahi kupitia vitu kadha wa kadha lakini mnashangaa siku ambayo mpo kwenye uvishano anavizungumzia vile vitu au mwingine labda ametoka tu ameenda pembeni akamuhadithia mtu mwingine tena sio kwa kuhadithia ili apunguze uzito kifuani milepokuhadithia uonekane hauna thamani uonekani heshima yako yote ni ya bure yani labda tunakuta mtu ah, sema yule nini yule aliwai kubakwa yule kwani ana nini pale unavyomwona amewahi kulala na fulani naful na nafulani vitu na na vya eneo yaani anaongea kwa nia ya kukudhalilisha sasa hivyo ni vitu ambavyo ukifikiria kwa kawaida utakasirika alafu ukifikiria kwa nini unaweza ukakosa majibu lakini niko hapa kukusaidia jambo moja kwa binafsi yangu nimejaribu kuangalia watu wengi wenye tabia hizo ukipekua maisha yao unakuta wamewahi kupitia vitu vibaya kuliko hivyo vya kwako wanavyovizungumzia ani karibia wote ukijaribu kutafuta na wao historia zao unakuta wamepitia mabaya machungu ambayo pengine ungekuwa ni wewe pengine ungeshakata tamaa mwingine angeshajiua yani ungefanya kitu cha aina yoyote kwa sababu usingekubalishana kuendelea kuishi kwa hiyo nikapata kahitimisho kangu hawa watu wanakuwa wanawasema watu vibaya wanawazungumzia watu vibaya wanawadhalilisha watu kwa mabaya yao ili iwafanye wao wajisikie vizuri kwamba pengine yeye aliwahi kufanyiwa ukatili utotoni unakuta labda aliwahi kulawitiwa kwa au labda alikuwa ananyanyaswa nyumbani kwao kwa hiyo wewe ukubwani ukja kumsimulia kuwa uko na mpenzi anayekunyanyasa wake namfanya jis ma <sighs> alhamduilahi kumbe sijateseka ya yangu tumeteseka wengi sasa anajaribu kwenda kusimulia kwa watu wengi kukudhalilisha kwa watu wengi ili imfanye yeye ajisikie vizuri imfanye e ajione kwamba akutesea zaidi peke yake imfanye ifan ya ajisikie kwamba kumbe ikuangaika peke yangu tumeteseka wengi tumeumia wengi imfanyi ajisikia kwamba kumbe ninachopitia ni kitu cha kawaida ona aisha li, amepitia jambo kubwa kuliko mimi ni vile wanashindwa kucontrol mambo yao waliopitia wanashindwa ku kutoka kwenye mambo yao waliopitia wanashindwa kukubaliana na uhalisia kwamba sio lazima walichopitia wao kila mtu apitie nitakupa mfano wa watu maarufu wenye tabia hizo mfano huyu bloga mange kimambi watu wengi wanamchukia mange kwa vile anavyoongelea vitu vyao watu wengi wanakasirika kwa nini anasema sevi zao wanasahau kwamba anasema siri zao kwa sababu ye historia yake iko wazi nyenye mnajua machungu yake yeye aliyoyapitia sasa kwa nini na yeye asitangaze ya kwenu, ili watu wajue kwamba kumbe mange ya kwake ni ya kawaida tu kumbe fulani ana hili fulani alifanya hili kumbe fulani amefanya hivi kumbe fulani aliishi hivi kumbe fulani aliwai kufanya hivi hiyo inamfanya yeye ajisikie vizuri yani ina, inafanya ee ya ajisikie vizuri na anaamini kwamba inafanya watu wasahau kuwa hata yeye amewahi kupitia vipindi vibaya kwenye maisha yake kwasababu ya kwa yale ambayo amepita e uk kw kuzungmzia vitu ambavyo watu wengine pia wanapitia inampa ahueni badala ya watu wengi kumweka yee akilini na mdomoni wanawawaza wale wengine wengi zaidi ambao yeye ana kwa hiyo kama una ndugu aina hiyo mara nyingi sana unakuta mtu anasema shangazi yangu anasema mimi kila siku sijaolewa wakati hata ee mwenyewe mwanaye hajaolewa e, anaongelea hivyo kujipa e amani anasema sio wakwangu tu ambaye ajaolewa hata huyu mtoto wakakangu naye ajaolewa kwa anakusema wee ili we ujisikie vibaya kabla hue ujanza kumsema yee kwa maana hiyo kama upo karibu au umezungukwa na watu ambao wao wanapenda sana kutangaza vtu vibaya ulivyowahi kupitia unavyovipitia tambua tu wanajifanyia uponyaji kupitia kuongelea mambo yako sio kwamba na spoti wanachokifanya ni sahihi hapana wanachokifanya si sahihi lakini najaribu kukueleesha wewe baadale ya kuchukia wanatakiwa waone huruma kwa sababu hao watu ukiwafatilia wengi wana matatizo makubwa kuliko wewe wengine wanahitaji msaada wa kiakili pengine wameshaanza kuugua matatizo ya akili ila ni kwamba tu sisi kama jamii hatujavumbua kwa tunaishi na watu wenye matatizo ya akili k tunaishi na watu ambao wanatakiwa kwanza wapone kabla ya kujichanganya na jamii ni kwa sababu hatujavumboa kwo kupitia ast hii ya uvumbuzi leo ninataka uwavumbue watu hao wenye matatizo ya akili watu hawo wanaohitajithrapy watu hao wanaohitaji watambue na ukishamwona huyu ni mgonjwa unaweza ukamwepuka yaani aliyekutendea hivyo mara moja usimpe nafasi ya ukutendea hivo mara ya pili na kama siku takuuliza basi ushauri wangu wa wazi ni vyema ukamwambia kwamba tutakuwa marafiki pale utakapopona matatizo ulionayo moyoni mwako na akilini mwako pale utakapoacha kutumia uchungu wako kuniumiza mimi ili mimi niumie badara yako yani wasu wa hivi wengi wanajisikia raha akiona mtu mwingine anaumia ni kwa sababu nae pia ana maumivu ile ilee kulia mbele za watu hataki kwahiyo anatafuta mtu wakulia badala yake mtu wakudhalilika badala yake ni kwa sababu pia amewai kudhalilishwa sasa ile aibu kumpata ee hataki ila anataka mtu mwingine apate ile aibu kwahiyo ndio maana anaweza akakutumia wewe jitahidi kuwaelewa wagonjwa hawa wa akili wagonjwa hawa wakihisia kama utaweza wasaidia kwa kuambia ukweli kwaiwe ni mgonjwa fanya upone au waepuke shukrani karibu tena mpaka wakati mwingine kwenye upongozi tuvumbue mengineyo yanayotuzunguka kwenye jamii asante kwa kusikiliza ast hii