aaaa00 twezisema one of the most underated one of the most accomplished <laughs> producers in the last 10 years 211 to saahi uh, hes the reason why tuko na the rong crew rongrende wa kardinali um, heis the guyaly produce ndani cockpit 1 ndani cockpit 2 karli um, jones chronicles ya caligraph his second mix ni buck then amewakna chiawa <coughs> amewakna oxidu amewakna the big homy dubis um, amementa diana cods for those who know dianacods uh, sound engineer producer ceo record lable owner wa big bits afrik naonge about none oher than the one and only re66areomyp kwa wale wasenyewa nilikamkuntizose wengi sana kwa kenyanhipops awajuther anajuajnt aweziput fase kwanza nyinyi pdekuna was kuna d nilika tulikuwa wapi up nikiingia hin ilikuaparakalaaakaa nikiingiakutana naornaat hiram alikuwa hapo kando so mi nikacha kuongea na snipe kenda kugo najua thatim apko hivyo sana fu naja pia awa ni maojiwa kuzileza utapata mm. iyo tim yakuingiaingia kutafta picha zako at thn ann thejani from d1 tu mm -hmm. sahizi i thin uh, big bits afri imeplay a very important role in kenyan hip hop mm -hmm. the last 10 years Cause 2011, to Saizi, at least tu active through all those faces niliona mkianza mm -hmm. nimeona mali mefika na niko like kazi imefanyika hiyo oh. safari imekuajemaiji mm -hmm acha tuanze tuanze paliumeanzie ulianza na mambo mingi bbbs nhivyou ni generion kali wa kardinali eshalaea na ni funy thing ni kila mtu ana introduce mwingine yani like kalindo alileta wakadinali mm. kalindo alilipa sehon ya kwanza ya wakardinali yeah. kali alikuja akanambia mi nimesikia ama vijana mm. ni wanoma fanya hivi hivyores mi ndakupatia do sona yeah. so no. mimi nikashtukaukowili mm. hey, uh, nkulipaishi eh? ni kinanane kina mm. sasa si sindo mm. yeah. na nando tukaanza kufanyana kaanza kufanya nao tulifanyanao ngomaya kwanza wala waadinalwalikuwa waines mm-hmm. yeah. siwaaida mm-hmm. domani nastao faahvo ndo walikamokawafanyia ngoma ya kwanza siu likuwa najita gini waseka mm-hmm. aaa yeah, tukafanya tukafanya ndani ya o wakadinali sasa ndo waniletee nani elisha elai mm. tuko kwa show showst tunac ibada a tumemaliza show ska kakuja na ameshika elai mkono sio tulikuwa na mm. mm. skaamekuja amemshika mkono akaambia rs manzintaka urekodiumseeg the same thenana inafanyika hivyo yani so ilikuwa ilikuwa ni hivyo ni hizo geneon vile na kushoa hivyo ndo zimefuatana alikuja hapa amepotea studio ako stdo akkanakujabt alikuwa amemit sijui naninan kulikua na wngine sia hiyo siku kali ametoa ngoma gani gan alika ametoa ngoma flani dem, Iliku, Iliku jina ilikuwa tu ni redis mm. mm. johnson Kialo. Yeah. poa noma mm. so si amekuja hapa e nehtukiwa apa, mm. so, mm. so, mm-hmm. mm-hmm. eh, apa naskia mee uko kwaso ieachaua tu watu watuwawili watu, mm. nikienda kwakenda kufungua apatanaa Ah, nikamwambia lakini eh. uh, studio ananambia huko nikawambiaakinijo nimeiskia down, down. Hmm. akasema sawa akaishia akaenda nikalienda akaikosa akarudi akarudi kurudi aka nikono eh, ako interested sana hiyo alikuwa sahiyo alikuwaom i think si akakam nikamwambia hebu pata hapa kali bado anarv video yake mm. juu unajua video mpya lazima so uonen so lazima tuione tuangalie makosa makosa makosa iko wapi hiyo mm. no, hiyo sasa so, tumeiangalia anataka mm. kwa harakati nikauliza ikowapistumeangalia so, vile tumemaliza kali ndo kwanza alimuliza unambaa akasema eh, mimba hata anachezaga kulikuwa na hapa bod inginebkanaakaanza mm. eh, kufinakiimba aka mm. akaimba tukasikia sauti yake mnoma hey, mm. nikawambia fanya hivi lakini kauko chuokenda maliza chuo ndo tena alinitafuta vibaya sana Drive hali ni tafuta nakuja hapa kila mtu hapa kuna apaad flani aaa hyo ja li aun ya famlia juu unajua ni kama from three, form amemaliza oh. hizo uh, kama siku moja ka mtu namba yake yako oja khaamahaao knda ku ngoma kawambia ah, ka wakakama akafanya ngoma yake ya mm. kama, like, kwanza kwanzanakaonahu ni mtu kitu alikuwa ajua kiwaambaalia kutoka kwa ni ni ni no. tu kalil suumbukauemnma likuah ti itu ziana Yeah, mm. na tukirudi uh, back, l- l- l- back. Mm. sasa kali kal wendo umeongea jua wapi na nininaini mm. kali ilikuwa ni best yake anaitwa prfe ni kazini yakewendo unajuapfe alikuwa na yake anaitwa sre scriptures alikuwa best yangu mm-hmm. na sasa alikuwa na rap so mi bedroom studio mm-hmm. naona sie ndo alisikizaga ngoma yangu alafu akabeba ile ngoma akaenda akapea prfe akapelekea nani naona kali kuskia kalnani huyu jamani mno alikamna ngoma za kali wapi wangu pia mi nikasikia juu ya ngoma zako alisema hivyo sasa zake aliskie na pia akamwambia ndo ule bythem mi bedroom studio so movement ni niwezileta wasekaso tuli na kaliaft tuseme af months lte ama aia tuseme at hiyo nia wapi saa ndo nikakuja hapa pale noniona saahiihapa nd 9 0sasa sindo tunaanzana na kali sasa maswalajusaanikamonyesha sahi mnikuhuko kalanaenda unaenda kulipa studio aj mininasounaona ni e, so kitu ikakuaa ikakua, ikashikana ikakua, tu yani. kutoka hapo e, apo e, vitu zikaanza tu tuuauliua narekoda tango makaa tano pada mm time ya tuna saitimyaolutuna ngoma tano pad amaliza ngoma hivi hakuna ananiambia demo sina kesho unaisikia ya akuna akikuja akimaliza ngoma anadunga kwa anadunadema anajia aplodi aka ama sijui wapiwapi huko unaona hiyo time londo ilikuemelatamenikumbushaatataltambalnaannda atembealikumbusha ynlikuatulikngatunaendanga tao tunaenda huko tao manziunenyanini lnnatoka po umesikia rap za nza t hapo naye ilitusaidia sana mazipohyondo ilikuwa youtbe mm. mm. unakumbuka vitu vituzna nini Me ni atoa ngoma ekahata ya iko na zoaapo ndo tuikua tuna nini ngoma unatuma hapo unaekaini watu wakuitiiia apo st hapo ndo ngori inaanz waonge huko hiohivo ndo ilianza n 00 hukomi ko maendi yangu linafikiria nakumbuka nakumbuka after kali, mm. na ile time ilikuwa nakumbukanakumbuka afte kalialiue muzaenakumbukaile talka napatana naalnanakumbuka ilika nab kuna sana mm -hmm. mm -hmm. about sttnawakia so like, n zuhando tukuj hata nin kali alnini mzae mm. tulikua tumefanya mavitunakala <coughs> ya pia siimawabia kulika nayo odya wa btn tupatanaa pa tukateeaa hectic aaaodoaasounanailiwaa wake kutoka kayole to mm. so, minikam, ikwe, distance ime shorten, you dont have to pay mm. do kaylnaonasandomiiaia Juhu, yani, mi, by then pia eh, mi nilikuwa artist nilikua na rap so nilikuwa na nikiona kitu ilini ni ni, na mm-hmm. naa mm-hmm. so, nami nikianza kufanya hii kitu sinaweza jipunguzia hiyo ya yeah. kuenda kufanya mm-hmm. kwa msemu ingine mm-hmm. soiyo ndo ilianzisha hiyo ndo ilianzishaukukna studio ilianza hivi wachaanikuambie tuko mm. shule form 3 nakumbuka unaona mm. kuna jama anaitwa francis Shirekule. shire kuli shiwal wajui fanhielndomanwakalz franci shire kuli huyo ndo yani yaani mi nikionanga kila kitu yndo yani kila kitu kitu mpaka sasa unaona vile nimeitoa nyuma nyuma nyuma nyuma, nyuma. Mm, mm, kila kitusaa miaamadaaa aa ngoma aingeuweziambaad na nangojea sku naenda chu akkupea nakimbia ngoma aabajamanke demo nachukua demo tulikwagana zile mamp player nadunga mm. demo Lalo. na kwa cd na na, <laughs> na, kuru. Chuo, na, ngoma. Ngoma hey, na na na naenda matu chuo chuo chuo nikifika nimefika ngoma ni Aku, ngoma moja, Nikiena, nikiruli, oh, ngoma mpya imagine kila natoa moja form form mpaka kwaakila na ngomaala gomamoampakakndk nilikuwa nikipatua tu hividoo yaani yanini naenda studio kwanza ndo naenda chuo na uniform Shit. na uniform nilikuwa na rekod na jama fulani anijitasnaem say anajitaastelo mm. poduemnoma san mm. sasa shire francis fanis eh. love... tulialahi boys mm. you naona know, unaona mm. ah, mm. sasa hey, alikuwa, kwa, ni mani, alikuwa na hizi managerial nauuaaaalika kutoka kitambo mm. chuo jamaa lichetfnanafanya <laughs> <laughs> kitu unafanya shule <laughs> oh, sasa, <akua> kitu. <laughs> mm. shule sasa ilikuwa na sheiua alikuwa hakanaduslika yeah. namchekambalau sasa huko kosa unaltuliomahuko tu yaani ni vile mpaka mm. mnashangtafaaujamani mm. naelewa mm. slimpea so, tuy nininapohv mm. like, alikuwa, e, alikuwa piri ule e, ajali juu hakuna akumnapatana naye mm shule inafagiliwa nunana alikuaa tuadaaaliua wayoharakati nd skumoj nakumbuka tunatoka tunatoka preps usiku mm. Tuna, sasa ttunaenda f naanlikuwaama ilikuwa form, four, na third form mm. ama ilikuwa sijui sijutukitoka eh, tushikane tufungue studio mambo natka ufungueoaaaoaangu na tukimaliza chuo hizi story shana mi nisha sahaualafukimaza yeah, like, eh, uh, fomf ileile wanie mnakagao ukijitafuta bado mm. akakaa unakumbuka mchosikuja abunakumbuka gajotukiwa chuulinaambia gajotunawezafungua stu nikasema nika kitu mm. e, ka unakumbuka eh, basi uko ra tukaanza kazana hapo fanya hivi tafuta tulikuwa watu watatu by ikamcheknikasema egea ktuka taaaftaaua watuwatauaaa twaauatanoatanoatano tukaenda tukabaiktukuenetuaga podcast ya bering mm. unapatiwa mike kamiksa kadogo channel moja mm. epo mm. ka table stand hivyo na ka saund kadogo tu kakuwa kakwanza hiyo no tulianza nao wad on the streets was, uh, uh, big bigbits ni ridic na ares na kale ndio tunaenda hapo ah, <laughs> no elea, eh. si sindo tumefungua hiyo studio mm. Tuna, nafanya hapo sasa ngoma ni zangu peke yangutunangangana tunajaribu kutalikuwa mm. nanianani yani, yani. ya laptop yake mma ya. Kujanao, tuna edit, vitu anarudi nao nao nao tena kesho point pia kaona eh, sasa pia kuna wase wengine wanajaribu hapo ile wanajaribumtananasa kuleta wasee kwam anza aai wngi sa <tabuwe> mm-hmm. jioni ya hizo sisiahonkila mtu aasa ndo tunajaribu kuaanashata utamani kukanaga apo an yaani yani wachawawacha wa, wacha situ nini si watu watuwanafanya pen mi alafulaho sasa sindo hao ndo watu likuahyoeneh yeah. inakam ilikua imepangwa vizuri juu mm. kina bas walikuwa nakuja kufunga sho unaona mm. yeah. na ukiangalia watu walikua hapa hivi sindo walipanda after aftekinanyobl ikapanda tu hokila mtu hata kuna ngoma walifanya pamoja noma sana, pa mm -hmm. sana. sindiongomadakulizunacha eh. so, la <laughs> <man. laughs> <laughs> bffsjhata yes. kuna ene likuishafanywa befoea liprodusiwa wanzanav mitahani iyo sketch big vilmaheupnda mitahani nani orijinal ni ngoma ya kali iko na kali iko na sketch na iko na walib so hizo ngoma ndo pia nasikia sasa mm. tukonaskia hizo ndo nilijulia nayo kali mm. yeah. so bfal sojani ilikuwa sasa ni tuifanye tena yeah. unaona sohivo ndo ilikuwa sasa yani, sasa hata umenipotezaskaka uko uko hata umekuja sana hata kuniliko umefungulia mefunguliadonatakaufanya h kido lakini wewe kaambia shiee aje shie tufanye hivi tuongeze do yetu ndo yeah, tuweze kubai vitusai uavitukaa ngapipiashiree kumwambia hivo shireeni kaasasa si unajua si tunaninaparo alienda kamia madhake madhake kuskiani kama kaambiaoon hey, iyo ndo aahy ve aa kukua mahake hapohapo maz alisema mimi kwanza yangu tumejipanga Sasa, yani, kwa ikuja iku, haraka mm. nahuajipatia no, t ilitoka sahiyo ile yani tu yani, bless sana ashisayendo yani, kilasa kila yani, sai kila mm -hmm. kitu unanukutoka mm -hmm. hapo hivyo ilikuwa sasa ndio hivo sasa enyewe tushapatiwa siku ya kwanza umeenda kupich kitu alafu kelea nadna pch yani unategemea hata grace period ya hataya ndio yangumshaekelea mejitoa yeah. yeah. manangakanambia yeah. mi nipatieni mm-hmm. yeah. tmifanyefanye mm-hmm. sasa ile f ya kwanza tuko tukonayo basin kila kitu professional mm-hmm. naona move hapa tuko na capital naonatukona hapo nini nini lipa-lipa, nini lipalipa mm. studio mm. but by then, mimi hapa mm. Mm. So room side moja, side side moja. Yeah. Yeah. Uh. Ni pia a nash nilika nimeeka mojaawamb imekuja uml alikuja hva kwanza z mi nakwambia nina ninamangoma hapa kwa eh? ay, ay. msi yadinaeza mchezea ngoma ya chek mm. ana nina ngoma zake hapa sakwambia kna ngoma na h00 hmm? naalikonasemabosalinaambia z minao bu mp3 mimi n hakuna artist atakuwa kama e juuo time hakuna mtu alikuaga na akes ya vitu kamaal alikamnatuliyani tuliingia bhuyo ninja hakuna kitu alikuwa napenda kama kushu, kurap gig kali atakuja buda ni sangapi uanasa na, no, like, mm. hivo ndo hata hapa yaku anachaguagab mimiadi suiminaonga marapa yn yani, yn yani, na, na chok hali alikuwa nakam si tim yake likuwa gaft nona mm. mm. akikam ile kitu atapata ikicheza yeah? usikia ataipatia mzuka kutoka kutokaa alikuwa nakupatia mzukanahiyo hata akipata unacheza kick pekee mm. atakuonyesha eh? Eh, eh, kame kam mm. mm. unaona naona naataipatia ataichukulia ata kutoka hapo tuende nayo apoa ke ileretenyana rod nayo sina mya kufanya kazi yangu mm-hmm. unaona jakkab zote atazimaliza nakuja dina zingine aziongeze nazimalize kazi msanii ndu huyu hatuka unachagua ak anachaguaga mi nakumbuka kchanikuambia kitu moja kali akifanyanga ngoma fulani hapa iliua najita sisi mm. kwaga mm-hmm. ngoma ya kali si ilikwaga ngoma ya jama fulani anajita bbule imbaraga ni mnomaliala la nafanya ngoma hiyo nimemtengenezea metengenezeaaaisman ijana naye sasa kuona hivyo ni kama akaona kaona eh, mnataka kunitumia tumi. kuni akakata omolo kuekavaslo alipitana hiyohiyo <laughs> iliendahadi mm. wa leo yaani hiyo sikaginiilikuwa ni hapo hapo ndo sasa kila yaani pia mimi nikahii kitu haichagui Tuwenda tuliendagasasa tunazipigaga fa h nani aoaedo mm-hmm. mm-hmm. eh, eh, na, na, alifanya hiyo ngoma sana Ani, ule niki shila mwaniga shila alicheza hiyo ngomapaapo tuliona vitu vitukahila ni sasa unaona tukaanza kuelewa ngoma mm-hmm. tunaelewa dynamics za mzikihatutafai watu flanaona uo mimi kwangu ilinisikwa nategemea ia yes, si audiensi yetu yes, audience, yeah. so ilitufungua macho ikatuonyesha msee ikitchagufanya mzaiua mm. Ay, inachagua mm. so, no, no, no, ni, ikaelewa ngoma si atuzi atuuzi hizi vitu za nyuma tunauzawatu watak kujua huuangoma tunauzaaiana nando mm. iliifungua macho tusaidia sana yani mimi kali hapo ndo alinifungua macho ya ngoma mm. naona nanikitumaim yani sana juu M- musema vitu zingine hata ni more than uu hizo ndo vitu zinanisaidia sauualwuna vitu weifndswa <laughs> Uh, storiya pdid na jd wakiulizwa uh, about uh, jd na uh, yes, but yeah, kjnna akna n ndi aliandika hizo ho mkiemaanangia kaakkwaj aanasema yeye Uh, akika anaingia kwa zile le zene pididi aheziba unaona hiyo hiyo about ilikuaz naona haikwetiyo az iyo ame itaoa hiyo nana ni kweli m ni hivotana yani unajua pia ni okuka kwa game sana na unakam kuelewa that mm unajua sahii wacha nikuambia sahi kwanza watu watu wa watuwsawatowenye unaona sahii mm. hawajui kupima hiyo kitu kitun mm. hawajui kupima nado mimi ukiniambia nifanye mtu kama mseamekwa kwa game sana ama ms hata tuseme tusemeacha nichague tu mtu klishé, diamond, diamond. Una get? ukiniambia nimfanye ngoma I'd unajua juu mm-hmm. nataka kujua anaifanyaje than venye nataka do yahiyo ndo kitu more important than hado yenye ta kupeasuhi its nipo, nipo sai, kuput, nipo sai, lazima ukae ukijua yeah. unajua usiende eh, at, eh, ati ni tusati patie unajua siku hizi ni ati hivo ti mna nini mnaninii eh, mi nimepandisha bei yangu s mm. unashanga msmaz unashanga unajua hizo ni lihat na mtu jana maze nikaambia msie mm uendahuwezi kuonanifanyia kitu hati sasa juumaonafaa na, na, na mk fulani unataka ti kunipandishia bei mm. ujui ni, ni, hai, ni. Yona, He, ni, kona, ni vitu mov sana zitzitanini hata mimi tukukuongelesha hivi saa inaeza kupatia kituni miskua nayo na inamaanisha kuna wasi wengi sana na wenye wako wanajua iyo st fo mali umeanzia tumpaka mali tuko sahii mm. na hiyo ni kitu ene na ukisha unaona hiyo information yote yo. mm. ndu nikaweza kuieka kwa kitabu unaweza imagine ni kitabu yoni, get inawezanageti ni gold generational wealth ndo hiyo hivo hmm. ndonaab ni mecekizo ya zote nakila ni- iki- siku naazshikatoa zile mbaya hmm. nachukua zile mzuri naziwekal bayatu aabnifanya hiv ni sawa lakini wejua, ten years from wjua bado tuko apa nayee e. ihesabu hivyo hivonaon nilikuwa hapa nilikua i bkwanzabllahukozh ndio mmekozana sahii lakini hapa tu na tunatzafanya vitu different sana unafanya unduhuku una una yes, nafanya hivsaanafanya hizi 100, eh, 100, 100, eh, in, eh, actually, a million streams ni hivo so aitaika yeah. ukifanya kitu ichukue kama learning experience so, yeah, true, usichukue true. ati hapo ndo final, ati sasa tumemalizana na weo ndupana mm. tutakosana alafu turudiane ndo nike nimelan kitu hapo Una, yeah. hapo kukosana yeah. kuna kitu tutafundishana tuta cha lazimaaona no, so watu wengi hiyo value ya kila kitu yenye na za vitu mm. dynamics yeah. za it's not the audio peke yake itis not the video peke yake it is ni vitu mob it's not the music ni vitu mob zinaezashika moja ikienda vibaya inaharibu kila inaaribukilai so ukaweza shikanisha tu hizo vitu zote vizurikila kitu itaingiana poa sana kila kitu inaingiana mm-hmm. yeah. ina tu vifiti sana vfiti maana nakwambia naweza penda si, kuna watu nikiamua nao job sitaangalia do talpa ntaangalia yenye h do mona kuna experience ya one million ujapewa doo lakini ile ile experience unaona mimi nikwambie hiini mm. kitu sijaeambia watu ama well, hata yeah. kama nimeambia watu very few ve pop nilifanya kalbama kalietmmbukatapoanilifanya nilikasirikia kali sana kwa sababu aja npea do nilikuwa nimepikcha kwa maindi yangu mm. unaget mm nilijaa mbaya sana lakini baadaye nilika nikaona yenyewe ile experience niligen kutoka kwa ile ilepre ya hiyo project na kila kitu juu niko hapo naona vile anapiga picha vile tuna edit pictures mm. vile na unaget hiyo process yote nilikaa nikasema yenyewe hata hiyo doh ingetoshai maget nilikaa nikasema enye hiyo do hiyo ekspriensi yote nilipata sikuwa nayo mm. sikuwa nayo na kuna mm. hata kama ningeenda chuo sidhankabisa okay, ondu ondu ilinifundisha vitu mob ilinifundisha vitumo mm. vitu mob ondu watu walikuwa wana give <coughs> tulibakimei na kali mm? iyo album na produeswangapi sin wengi yo albm ukisoma nyuma details utachoka mm. ende usome pale kwa, kwa, kwa ni... uh, wengi we, sana lakini mi ndo tulibakiaga po mimi na kali peke yake sikuio hata shiri anaepa mm. <laughs> hata shirianaepa yani uelevi ni nini naendele mnaskizaje ngoma moja fo <laughs> kwanzia saa tatu usiku mpaka saa saba usiku ngoma mojanaezambljipat ulijipata b kwkwabmbu ukanoeio kuna mangoma nl buda, buda. ilenifundisha kudil na lient mm-hmm. kwanza mm-hmm. na lent ako ritdoafany shaifanya shai kitu pe mtu akwambie i poa fanya ingine ufanya ingine ipe bado ukenye tu itakusaidia ni dhatulisev kwanza aufanye iya pili akuambia ia pili hebu ongeza tu kitu fulani uongeze ufanya a tatu akwambie hey mbwana mi naskiila ya kwanza iko sawa urudi kwa kwahii ya kwanza uichukue akwambie hii ya kwanza iko sawa lakini ya pili ingeshikanishwa inge inge yni usiona kitu kahiyo mpaka yani, unajaribu kumuelewa umuelewi lakini inabidi umweleweatisikuelewi hakuna mtu angestandio shi kuna mi ndo nilistandio shi nanika ilinifundisha yani mpaka waleo mi aa ukifaha h taaaaaaaauaaatua saa <laughs> <laughs> so, hapo nyuma minakumbuka hapo nyuma na mina motif goma iakwakaleamekapo mbele ikocherasza alafualafurajakufanya ivafa anachikwa ngoma ya f cent anaiweka sound stand shit but inakwambwana iangweu aaujueysh mminiilifu Puna, nah. from him as an artist because uh, alikuwa amshaalikuwa me, me afria yote na tena amesetdates za album nini sa yeah. tunakimbizana yani mm. tunakimbiza na kitu akuna yani ushaikimbiza hewa tunakimbiza hewa teke mbiombio inakuwa mbwana iyaalb mbwana iya 5 cet hizo ma s ziko hivi na hivi naiaio hivi iyo kitu mimi hadi waleo miusemaenyee ni kitu a maana sana kuambiwa kwa sababu yenyewe pia hiyo hiyo kitu mm. mbona hizo na nilirudi lab lab mpaka saa saa zile hivyo hivyo watu watu chichi nani turudi vitu baka siji, m. M. tunachukua nini? Ah, sema, m ilijulizahtutudhovttunachukua aas nachukua ngoma tunaeka kwa dinga tunaenda tukiski tunafika kwa Petro station ai kwaetnaa hey, mwanaingmaatunarudi hey, <laughs> ngoma moja tu kwa kama <laughs> eh, hiyo nini uliiba tunarudi tu studio vizuri m e tingtin jisha weka zote sasa unajua tunataka kuzisikia pia zote zina sound mm so tunaenda tena tukiziskiza inakwa hachaikavo tutaiamkia kesho asubuhi tunaenda unaona vile iipati hiyo isaandkiiambiab mi kwangu hiyo ni kitu kidogo sana naona tu zile za we kitu kidogo na sanababasiwani under idg ipata mko na na ya ni big ituuweziipataoaaaiaifanyabhiyondlikuwa yeah. albam yangu kubwa ile tulikuwa tumefanya ndani yai na tu mm. ndani tumefanya ndaniya na yeah. btsasa hii likuwa abm enyewe yeah, yeah, yeah. wenyeweyn hadi mii mwenyewe unaogopa No, hadi pia ziko apu, akina dm eneazebu onahiyod sana sana sana, sana podee wanaishi anda aa mm. kwanza hapa hapakenya andu mm. kuna mtutaweza kuja kuambie kuwa kama mtu fulani Uo mtu fulani atakupigia simu mnaniambia nini nini <laughs> mtu mnaniambia nikaka ananipigia simu kuniuliza unaifanyaje <laughs> usi yani ndio hivyo na ndio <laughs> reality unaona ndio hivyo ndio kuko hapa nje only as, as, as, good as you, your latest okay. art, kazi yani, mm -hmm. kazi ulidua kazi gani mm -hmm. many people wanapatiwa mm -hmm. zani, aji, umce, umce, umce. umefanya nini mm -hmm. hapa yeah. kenya wanapatiwani kweliwatu sai apa of wanaishiandarese mi mm -hmm. nakwambia juu tunakaga chin na, na mm -hmm. ukikasenye watu wanapitia unajua production si kama artist mm -hmm na hatuko kwa hatuko kwa system yenye enye royalties kufikia watu Re, Una get? kumbuka only with a very small watukumbuka tunae yetu ni ndogo sana mm. no, so hata hiyo tukisema zikufikie Ime, awezi ishi nazo i pesa yeah. t yn itakuja skuli hata itegemei sinc umaention stori ya royalties kuna kitu sidhani wasee wanaundstand stori publishing uz unajua producers kitu ka publishing ni, ni field nyinyi ka royalties unajua kuna wasi, wakisikia royalties wanabaki wakiskiarati ah, wanabakimcskhizo ni stor za wasani waonge tuk abouthizo like bro Uh, weka producer the moment unaona hiyo time yote umespend kwa testimony testimoni 1990 if hauta get any publishing rights off that project then inamaanisha haukuwa smart kweyo darasa kali ni rite iy ni artist aya kuna wewe sound injinie ama produse amanini so uh, if hi album ikimek maybe 100 million sells we una, una get nini out ofthat meybi ulilipua mita vamaneaje ini kazi yako eneo ulidu su so bom weishia 100 years from now jenerethon ya kali wata off that album wewe jenerethon yako wata off that album wanafaa mm -hmm. pbishinnio yeah, ndio but ndu wewe nani kwanza hiphop <laughs> name enahata sem zenye ziko hapo zenye zimesetiwa kufanya hiyo job aziko obaziko ohata watu wenye unawapatia hiyo kazi wakufayi awatakuana wakosheki sanaunaangaliaasemhapanaenda uo siju aon Fortilia, doa ama kufight watafitkufuatilia do amakufiza unaona so mimi kivyangu siwezi mi sifuatiliagi tumalizane yani muambia hivi msi nipee hizoroyalt zote mara moja mm. tumalizane tu hivyo umenilipa mimi tumalizaneshivyo mm. ndo tulifanya nawakadinali ndani ya mm. okpi ndani ya okpi ni zangu sunagetwamenilipan mm, unaget yeah, amenilipa hiyo ni, yani ni kitu kila kitu amenipeas chukua ani rapa anaeza toa albam ingine akonayo ndaniahizo nini zote ni zangu ful kila kitu naget nikona albam a ska ingine nimfanyaga kitambo ni b- b- inatwa naitwa nini aiipia nini pia hiyo yu iko kwa hiyo mm. pia ni yangu so unageto ni pament yenye msel kisha kupea pia ni msanii go nduhiko yeah, so, ndani yako An- same thing na mimi na instrumentals na kila kitu mi nikisha kitu nimekupea ndukama mm. tukudisaidia hapo atsntunaeza tunaweza saidiana tena si nitatengeneza tatengeneza ingine ako ahununa mm. ingine aambia yangu ni nini hao yotenstak hata shilingii ni agrement donateikali a... ndani ya cokpit t ndani ya okpit 1 u mi kwanza na kuanga hedboy waau victims nilisikia but ilikuwa ne sound, new yeah, sound. Yeah, yeah adi nambias bado ntahizo nizinaasaiiwaskoatenti na storia dsps ma online smaudanaanza so, mm-hmm. wa... ku yeah. so, ni tru juu hata mimi kasi mi ndo namntizwa na manini mm. after hii lbum imetoka ell zangu za hii nni zingine zimeanza kuenda juu nikadu vil kuna artist anaitwa rs rnasikia ngoma yake kali kawe ni msehemu wenye uko into the rts kutafuta amefanya nini mm-hmm. na, nini na mm-hmm. juzi nilikuwa natumia natu dan nini jam flani ya ya ahiyo nili na Brown. album niliskip ni abum ya 27 so juzi jumaz nask nkarudi huko no nanaonazasaa ni hizo ni mm-hmm. stream zimeenda so, juu but hiyo iyo nidpotasumbanatuna shd etu wamwameri na shida zetu style nini tu vitu zetu vile nazo vl hizi vitu zingine yeah, zingine vitu generation zingineezikisetiwa vizuri wenye watakaa mafuta sisi watakulia watakuliabasahii venye kuko mi sitagojea sitagojeaemzikaepiifiti mi nataka nini saahii ichoveeendamdukum nikikufamiwambia mtu nikikufa shida zenyu si zangu I'm dead Why nataka kujua nini <laughs> ndawasaidiaje nawasaidia no, well, no, re- sahi azpaliniko kama siwezi zoza saahiision kwanini iaze kujipanga tawaa tusisumba ufatd mii nikisikiaga mtu anasema tmcsknakula do nache nache nacheka na <laughs> na ani naangaliagatu majinga nawambia nyiniendeleni tu kusema hivyo awa <laughs> watu wakuli bob akuli hata bob mm. wanatafuta hiyo do ya kukula hakuna hakuna undu mm. na bi niko camp si, yeah, yeah, yeah, general meeting zote watu wenye uongeaga uo hapa kwanini mnetiujnangi waoni hatabat hiyo siku kenye o wataambiwa ndo wataenda nayo kwa mdomo unaona mm. atieyodo imekulwa do imekulwa wapi million 20 million ni pesa ngapi ofisi inalipwaje b nalipu aje mm-hmm. sijui nini zinafanywa nini ajeaaje naja sasata idogo oaoeuaamonyesha mlinza 20 million sijui nnhizo uh, uh, kwanza, uh, uh, uh, izo, kwanza. <laughs> nini wa n wachankwambe mcsk iko na0fas million ndo maana unaona inafanywanga mm. juu tukijaribu kufanya ile ya tulipe mtu na d vile umesikizwa hiyo itakuwa ujinga kwani ngoma yako kwa radio the laaklzaj angoma si nachetachea ngomaa kila mtu tutacheza ngoma ya kila mtu so aita tuktu hata tukisema hiyo the worst. Atuna system ttuhesabu ana no, system hiyoya no ya kuhesabu hizo vitu mm. mimi kitu, swali moja nikienda shakiendaa jamaa mulizaj hij hizi vitu mnapangaje m- m- kuhesabu hizi manni hata amna, amna kitu ya, mtu ambii mnataka kuzihesabuaje unaelewa hmm. hakuna hakunajui nilimeambia hivi <coughs> ms minawezahivi wasani wote kenya waingie bmpl yeah? <coughs> bmpl watutengeneze p ya kuekwa kap kwa nini yenye si bado si nini tuko na ap yao kwa simu yeah, simuscheze si, st- ngoma kutoka kwa bpl <coughs> so striam hesabu oh mnaangalia mnaangaliatumemaliza hi okay, stori okay. mtanid mcskmtandsh shida sasa unaona safua mcsk au sa watakimbia huko bumbe lipeni license, lipeni hii license hatuna shida ihatuna shidana tena tunatumia kitu moja kwa kuhesabu ya kila mtu mm. station kama ichezei ite, aitumii yo p yaby kunini song mimi mm. kwanza kama msanii mm. nishawambia mm hivyo -hmm. juu sitahesabiwa unanielewa mm. so sott si wote tuingie kitu moja tuseme tunatumia uu jama moja kuini weko unataka kucheza ngoma zetu enda na boomplay huko kama radio station so hata mm. license lene radio station mkate na boomplay mm. naypat mm. tuchezee ngoma zetu zote huko s ziingie huko zifike you know, nainalipa na na juu mm. e DSPs, DSPs, data tukatio tu story mingi short the, watu wache kusema niliibiwa na ujui kitu inaendeleaunasema uh, exactly. kitu yani nika uliibiwa kitu hakunadaadtpdtat hmm. yani. yes, no, hta inatoka hapo mara hiyo hiyo ni ukweli d kabisa hiyo hizo ndio you know, vitu tunafaa kuanza kuangalia other than kufight the same fight yenye kina abas waliit sasaigeneaonyetu badotehtnaanli0 yake k tunaingizaga 20 million ikienda ikiendan hata sijui 2milionmilionile biashara watu wanafanya huku yundu mol na tengenezwa ya t billion nyii mnataka kufanya biashara ya 2 <laughs> ya 20 million namakati nyini wasanii tunasaidiaje so unagtungekanailin pad ukuja useme pesa inaibiwa tunaanza kuskiaai adgava wanaona hatuwasaidii hatuwa saidunadtushana wabwezwangu khatjezawblpaukiangalia biashara na kate, nini mm. so, nazema, in pia, ukiangalia, ukiangalia na uh, in nini anabaki in terms of ku contribute to the economy of the day hakuna Nda nhvodkiangaliaa no. wanalipa no. sasa sisi kama wasanii sisi wachanikuambie kwanza kiwanaalafu hiyo doo inaexpotiwa sasa hata tunapeleka gava sara hmm. na hii mziki yetu <laughs> unaona tunapeleka juu wale wakikuja kuolekt wa waolekt mingi zenye zinaespotiwa do mm. zetu zenye zinaenda kutolewa nigeria ni ningapi tizetu nah. tunatolewa uma unaona lakini sisi tukisema tutume do zangomatuachena ni hivyo inaea do inatolewa inatumua huko juu ya In data in yeah, na gava iko rada ya kila kitu juando anakila kitu wanaona right. e, tumeeoti mwaka do fulani nyinyi tumeimporti hamtusaidi so tunafa tuanzi hapo before hata tuende mcsk mm-hmm. tuanze kujua venye ndio ile ya nini zicheze 90n yeah. ni gava pia inajaribu sasa gava apo inaingilia kwa sababu ya nini tuwezi kuwa tunatuma doo sana uahiyo tu, tu kukon... <coughs> uh, sasa ni tu mm. ni kufo lakini bado tunafaa tuifanye a mm. tujue venye tutaizaidu ikituikam donana so sahiyo hapa msiongee jue million an pesa kidogo mm. wasanii hiyo ndio wakili tuko nao ya pesa ndogo ndogo yani zinatufurahisha zina kitu hakuna sau ukikaa ujiulizee kuna mtu akonaya akona, akona chopa ya 0mlisisi hata sisi wasanii wacha tukuambie tushikane sisi wote kuanzia akina nameless ukukuja hivi chini tuambwe tupelekedo zetu zote kwa bank <laughs> <Excuse me>. <laughs> <laughs> <laughs> iyo hivyo muambia mtu <laughs> <laughs> tushikane sisi wote kutoka huko juu tuseme tunachanga tupelekeni kila kitu yenye ukonao kwa bank buda And kuna budakuna olthtu mmoja hatatumfiki <laughs> siwezi kukudangana so tuwacheni kujidangana ndogo <laughs> kuna do bigi sana enye tunafaa tuanze kuenddo moethan vile uandstan mm, kwanza mm. watu, mi, mi, yani, mi, mi ambiade, the ouaku <laughs> <laughs> ata, ileannaaa vile tu gava ya kenya imekua ikistrugle sana business as a new shift from that, analog do. into the exactly. kuna ea bado in 2021. bado had copy tapes, which is okay. mm-hmm. but so anaslanaanninaaanaezapata uh, mziki yako wapi Is... wacha ni kutumie kwa mailtumie like mm-hmm. kwaateaaga 00nakupatia so lazima way. Least, so nandio hivo sasa unapata sisi si, wasanii digital mm. lakini ile tezimebaki nyuma yeah. yeah. so hapo ndo kutakuwa na hiyo a unaona msania najiona eni mbigi bat huku kwingine hazipelekani na hiyo unaona juu pale ile ni analog wala wasi wanataka ati ukitoa ngoma upeleka moja toa ngoma upeleka moja huko utaweza utaweza unaona hmm. simtuwekee kitu hapa hivii yenyee it's it's very simple a hmm. watu wangekualitengenezaga kitambo hmm. in that hii kitu hata sinid kwenda mcsk hii kitu sinafaikwetuka kwa simu hapa inanyonyesha play zangu za na kila kituni kiu vers atadaodata itakua aalalehata inatthata afom tea inate n pe a ma youn poduceyounraekzmse ako like ares wa big bids aliproducei staff na imegenerate amillion streams na nawameget mayb this kindof bug e back na ndioidatait mo bette ni poa msanii akipewa hiyo akces ya hiyo infomtion so naona hata sahi sisi hatuna aces that 1 million tooneunaona no, so mi neza uest watu wapewekue wape? na transparenhafaiitte hiyo kitu ni thru simu juu hiyo ndo kitusai watu wanatumia uh, nipo uamke wa asubuhi uangalie strim zako yeah. yeah. like, uh, na youtube mtu ametoa ngoma amefreh apo amekaa apo anae tu angalie tu v uhivo ndo watu wanaishi sai tukuje tukubali radio redio saahi aisikuz sana radio as much as badobado zinaitangaja um, bado not mainstream as in zile organic um, media outlet za kitambo hiyo ni radio na tv na print, print, print media bado ziko na influence heavy kwa the african society africa soiet ukienda ukiendamalikaa unaona sa ukienda malika mabusia hii mm -hmm. kuna msiako na smartphone bat u um, kihnminikichekin um, kuna kuzo wangu niaje ataniambianiajeebu eh, eh, uh, ni, ni, nipatie mziki mpya ile, ile mziki ananinazotoap ni nikokoa like, m- mm-hmm. unaweza pata kila na kitu. Hey, data uh. data for two hours but umebadatab ael kubwkaara kwa simu kusikia radio radio but hata ingia youtube kustream, resa, watch anytime every single day so bado kuna hiyo aspect as bthata ingiayoutbe kustrm n naaranachaasa waskiatuna si hivo sanami tena kitu mi sema pia safari ko mnahizi maninimobkenya anaweza tuprovida ni, mobu, ana. provide, ni kupa, kupa, data kumkedata chie mm. juuwacha nikuambie metrael imeendatz nimeona h taehuko mm. so ndo manaunaona pia wna uh, hey. alafu msani um, anapata vies mob fastehuko pongea ondu imajina uh, unaamka asubuhi tha ukuena 20 bop hivi unaweka 20 bob kwa simu inakupatia inakupatiaiited intenet day nitafanya usipotie usi, usi, usi, usi, diamondamillionttunaona so hapo ndo pia awa si wanatuangusha ponti mm. wenyee ukishapiatia watu data na extreme pries ushatuangusha mm. think, I think move that siiithin tunamvha um, online presence ya kenya sahizi ni, ni, ni, ni dupetztz um, nionanniakuka chip bopni do mt kwamtajhey bop j unsebop so, o5 nonatuniv its bete ivo than ujama aeke bandl leo aeketena bandl tena next wk <laughs> hii hapa katikati kabla akei ni nini ndo akujati kuona video yako next week unaona umechelewa kuget hiyo hii bnd mapema afanya kuona hii histor ishe mm-hmm. tumalizani huumedoo yeah. a wapatie dotkishaatsasa tukiwa topali unangojea hapa unaonanga s za watu vile ndio utafikisha1llioni do imechelewa a while. After a while. True? na ni kama ti na pesa yako alafu nakuambia ah, ndu bado tu maliza maliza nikupee si nikupee tu <laughs> <We shi. laughs> juu nikusaidie tu itakufanya u juu nikikupatia ido ushashutu video wingine umeeka mm, mi hivo ndo mi naiona juu nilienda huko nikaona vile wasewa na wananini access to internet na ni msiwa geto mm nilifrahibayahata pia, UG pia data, data yao ninaina naunaasasahizoinafanyasianaaayao iko kahtakhiunataka am video yako kwanza niwatu wanakandoae yako ya kwanza so, True, true, true, true, true. si sindiotueend aahbaa sskila mtu internet aamarahhha no, no, no, no, no. kna ni kil na hiyo access ni mtu mtwakona na fi