kiutanihutani siku ya jana mwimbajo nchini nigeria davido aliweka challenge kwa marafiki zake na watu wake wakaribu, wa karibu kwamba wamchangie kila moja naira milioni moja ambazo hizi moja ni kwa ajili ya bedha yake ambayo itakuwa ni tarehe 21 mwezi huu lakini vile vile akidai kwamba zitamsaidia kulikomboa gari lake la kifahari o ambalo alinunua huko nchini marekani katika bandari huko nigeria akawa na wamesn watu mbalimbali ambao anafahamu kwamba ni washikelizake wasaniiwa nigeria lakini vile vile hata wa nje ya nigeria Uh, tanzania alimtaja alitaja huko afrika kusini kina y waamern pamoja na wasanii wengine ambao ni washikaji zake lakini wengi ambao wamemtumia pesa sofa ni mastawa nchini nigeria zaidi na kuanzia hapo walikuwa anaonesha kila kiwango ambacho amfksh mpk naozumz sasahp ameksha kusanya pesa ambayo imetumwa ni zaidi ya naira milioni 1 ambazo kizigeuza kwa shilingi ya tanzania ni zaidi ya shilingi milioni 894 kwa hiyo akichangiwa tena kwanzia sasa naira takriban milioni tatu itakuwa uh, anafikisha zaidi ya shilingi bilioni moja naira milioni moja sosawa na shilingi milioni 559 za tanzania kwa hiyo sio kitu cha mzaha kimetren sana nchini nigeria lakini pia afrika nzima kwa sababu just utaniutani utani tu hivi hii ni chle ambayo imemwezesha akusanye pesa ambazo sasa zinakaribia kufika shilingi blionm kwanini imekuwa rahisi kwaa kufanikisha kitu kama hiki hakuwa tatizo lolote hana njaa lakini marafiki zake ambao anaamini kwamba amewasaidia kwa namna moja manyingine ama ni watu wake wakaribu wamefanya hivyo sasa kuna mtaalamu mmoja au vilevile yeye anajielezea kwamba ni anaitwa jimi tewe ninigeria ambaye yupo nchini marekani ameeleza sababu ya david kufanikisha hiki ambacho amekifanya na sababu alizozieleza ameandika katika instagram akisema mafunzo toka kwenye mitaa ya mitandao ya kijamii leo daudi na goliati moja kuwa na marafiki wanaokuchukulia srs hata kama ukifanya utani tafadhali usiwaweke marafiki zako kwenye presha leo au kwenye siku yako ya kuzaliwa wanaweza kushawishika kukunfo kwa hiyo maanayake anasema hapa ni kwamba marafiki hawa ukiweza kuwa na marafiki ambao hata kama ukizungumza utani watakuchukulia s basi hao ni mtaji mkubwa sana 2 tunachokiona ni matokeo ya wema kuonekana na athari ya kufuata mkumbo effect hapa naelezea moja kazi nzuri hutengeneza wema ukifanya vizuri ukiwa mwema manake unavutia wema zaidi alafu kuonekana kuna ukuza ujumbe kuna amplify the message. alafu akasema effect is the outcome of sustained momentum kwamba athari ya mkumbo watu mkumbowauata mkumbo ni matokeo ya mwendo ma sp ambao imedumu eh? hapa anachokisema ni kwamba mara nyingi sana watu wanaiga kile ambacho kikiwa viral unaona alianza mmoja akaja wapili akaja watatu basi kila mmoja akawa anataka kufanya kile ambacho amwenzi akafanya kwa hiyo hiyo ndo inaitwa effect ambayo anaielezewa bwana jimy tatu anasema watu hufanya mambo yatokee okay. kuwa mtu mzuri kwao mchanganyiko wa marafiki hufanya hili liwezekani alafu nne anasema muhimu kujenga mtaji jamii social capital na naielezea fomula yake ya kujenga capital. jinsi watu wanavyojisikia kuhusu wewe zidisha na utayari wa kukusaidia zidisha na uwezo wao wa kukusaidia sasa hiyo ndio inaitwa capital kwamba unakuwa una watu ambao jinsi ambavyo wanajisikia kuhusiana na wewe ukiwa na watu aina wa hiyo halafu wakiwa na utayari wa kukusaidia na vile vile wana uwezo kukusaidia basi umetengeneza mtaji jamii na hii ina maana kwamba kwa upande wa david wengi sana wanamchukulia kama mtu ambaye ana katika maisha yao na wengi hao waliomchangia walikuwa na utayari wa kufanya hivyo na sio utayari pekee yake cha muhimu zaidi wana uwezo kwa sababu kila moja kutoa naira milioni moja ambayo ni zaidi ya shilingi milioni t55 sio kitu kidogo kwa hiyo maana yake ni kwamba wengi hawa ambao ni marafiki zake walikuwa na utayari lakini vile vile walikuwa na uwezo wa kumsaidia alafu tano kwa wale wanaodhani kuwa kuna kitu cha ujanja ujanja kinaendelea naweza kuuthibitishia kuwa leo ni somo la kutengeneza impact kama njia ya maisha alafu st akamalizia kam- akisema kwamba tunachokiona sio tu kuhusu namba za mitandao ya kijamii wengi wanaweza kuwa na kama wa davido lakini hawatopata mwitikio kama huu nasikia davido huwa anajitoa sana kwa marafiki zake na hufanya makubwa ili tu kuwepo kwa ajili yao yaani yanist anafanya hata vitu ambavyo viko nje ya njia yake ili kuwasaidia marafiki zake na akamalizia kwa kueleza kwamba usiwe tu maarufu bali kuwa binadamu gusa maisha ya watu kwenye safari yako ya kuelekea juu kwa hiyo hiki ambacho kimetokea kwa davido ni wazi kwamba kimekuwa ni funzo kwa watu wengi sana ni funzo la namna ambavyo ukiishi vizuri na watu basi pale ambapo utahitaji msaada wao watakuwa na haraka zaidi ya ku uh, ukushika mkono nimeona na vile vile ambao story yao tunafahamu kwamba wamerejea tena pamoja undugu umerejea na vile ao vilevile uh, wanajaribu sasa kufanya hiyo challenge nwanasema kwamba kwa sababu wao ni mapacha leo siku yao wakuzaliwa wanataka hizi zawadi zizidi kiwango ambacho amekipata daio kama wanaweza wakahibit hiyo reod yadaio kwa sababu ya hiki ambacho amekieleza bwana jimi kwa sababu gani well, tunafahamu kwamba s ni watu ambao wanapendwa na ndio maana hata stori zao tukiziweka hapa zinapata mwamko mkubwa na jinsi ambavyo watu wanafurahi kuona kwamba kundi linarejea tena lakini haina maana kwamba ile soiop ambayo davido anayo inalingana na yakwao vile wao watakuwa wana hiyo ya, ya umaarufu unaona they are popular lakini haina maana kwamba wana hiyo kwa sababu davido amesaidia watu wengi sana katika maisha yake amekuwa ni mtu wa kujitoa hata tu ukiangalia kuna wasanii wengi mno ambao amekubali kufanya nao kolabo pasipo kuwalipisha chochote wasanii wengi sana na sio wasanii wa nigeria peke yake hata wasanii wa mataifa mengine amekuwa akifanya olab na wasanii hata wadogo naon na, na hawalipishi kwa chochote kwahiyo maana yake ni kwamba huu tayari wa wad kuwasaidia watu wengi zaidi unakuwa unamfanya awe tofauti na s ambao wao wana umaarufu t na kufanya mzuri. ni watu wabaya lakini ile il katika maisha ya watu awwezi akazidi ile ambayo i ameiweka katika maisha ya watu kwa hiyo naamini kabisa kwamba si kama wanaweza akaibit hi kufikisha hiki kiwango ambacho davido amekifikia ido esttuone kama wanaweza wakafanya hivyo wewe nafikiri pisq wanaweza wakaivunja rekodi ya davido hebu niambie katika sehemu ya omentju t o oya uoyaa na Mr. Tamu.