namo mwaka 972 na miaka 8 tu baada ya mapinduzi matukufu ya zanzibar katika visiwa vya marashi ya karafuu alizaliwa mwanamama ambaye ujio wake ulikuja kuzidi kupigilia msumari na kudhihirishia ulimwengu kuwa mwanamke ni kiongozi akiwa na umri wa miaka 4 vitabu vya kumbukumbu vilifunuliwa na jina lake likachapishwa kwa wino mnene na rekodi ikaandikwa na huyo ni salama mbarku hatibu mwanamke wa kwanza jina lake kuandikwa katika orodha ya ukuu wa mikoa 1 na wanne waliowahi kuongoza mkoa wa kaskazini pemba mmoja mikoa migumu kuiongoza tangu kuasisiwa kwa mapinduzi matukufu ya zanzibar ya mwaka9na64 wchauzi wake haukuwashangaza sana walio wengi na hii ni kutokana na juhudi na uchapakazi wake aliouonyesha wakati akiwatumikia wananchi katika ngazi ya ukuu wa wilaya akihudumia katika nafasi hiyo kwenye wilaya mbili tofauti ndani ya kisiwa cha pemba nyota na safari ya uongozi kwake ilianzia mei 25 ma 216 pale ambapo rais wa zanzibar na mwenyekiti wa baraza la mapinduzi muheshimiwa daktari ali muhamed shen alipomkabidhi jukumu la kumwakilisha kuwa mkuu wa wilaya chake chake mkoa wa kursini pemba kabla ya kuhamishiwa katika wilaya micheweni kwa lengo moja tu kuhakikisha kwamba anawatumikia wananchi wa wilaya hiyo licha ya kukabidhiwa majukumu hayo mazito akiwa bado katika umri mdogo kabisa kiuongozi salama mbar kwahatibu alikabiliwa na mlima mrefu zaidi wa kuhakikisha uongozi na uchapakazi wake unasaidia kubadilisha mfumo dume wa mitazamo hasi ya jamii juu ya uwezo wa wanawake kutendea haki nafasi za uongozi waswahili walisema kizuri cha jiuza na kibaya cha jitembeza akiwa katika nafasi yake amelibeba jukumu zito la kuaminisha jamii juu ya uwezo na uimara wa wanawake kwenye nafasi za uongozi na hapo ndipo aliwashangaza walio wengi kutokana na utendajikazi wake huku akiwaacha vinyoazi wale wote ambao walibeza kuhusu kuteuliwa kwake hasa kwa kisingizio cha kuwa yeye ni mwanamke hafai kuwa kiongozi kwa nafasi nyeti kama hiyo baada ya safari na misukosuko yote lakini leo salama mbarko hatib uchapakazi wake umekuwa ni sehemu ya ukombozi kwa wanawake walio wengi uthubutu na kufunguliwa milango ya kushiriki katika nafasi za uongozi huyo ndiye salama mbarku hatibu mkuu wa mkoa kaskazini pemba aliyeibuliwa na rais daktari ali muhammed shein na sasa akaaminiwa na rais wa awamu ya nane dkr husen ali hassani mwinyi hakika mwanamke ni kiongozi na wanawake wanaweza