weda live family yaani nataka niwambia ukweli nimewamisi watu wa mungu nimewamisi sana na inasikitika kwa sababu nimeshindwa kuwa pamoja na nyinyi katika tukio letu la kila mwaka live life. lakini nataka kitu moja uh, kwa sababu ya ass ambayo iinileta huku na bado sijamaliza lakini mda s mrefu takua nimemaliza tuweze kuungana nyinyi lakini namshukuru mungu sababu ya teknoloj kwamba as nimeweza kuparticipate kwa njia hii ya teknoloji na nataka nikuambia kitu moja mungu amekuwa akizungumza na mimi haswa lipokua nafanya tathmini kwa sababu ya, ya mwaka mzima ambao wote mnafahamu ulikuwa ni mwaka wa nidhamu na uwajibikaji mwaka efumbil na ishmoja tumeona mungu akitufundisha umuhimu wa kuwajibika na pia ametufundisha umuhimu wakuwa na nidhamu tumefahamu ya maisha yetu kama waamini ni maisha yanayodai kuwa na nidhamu mtu asie na nidhamu ni vigumu sana kuisi maisha ya ushindi katika kristo hiyo bila shaka maisha yako hayako ha, ha, kama alivyokuwa kwa nini kwa sababu umejifunza umuhimu wa kuwa na nidhamu na nidhamu, ina, inalipa, nidhamu inalipa kwa sababu neno nidhamu ni neno ambalo linatoka kwenye mzizi mmoja na neno la, la, la, la, la kiingereza Uh, nani discipleship yani discipleship na discipline ni neno kwenye word moja kwa nini kwa sababu maisha ya kikristo yanataka mtu awe ni mtu mwenye nidhamu nidhamu ya maneno yn yani unakuwa sio mlopokaji unajua yani namna ya kuzungumza ili kuishi kwa kwasababu haturopoki ss maneno yetu yanaumba kwahiyo hatulopoki lakini siotua hivyo eh, hata uwezo wa kumsikia mungu unahitaji nidhamu usipokuwa na nidhamu kuna sauti nyingi ambayo zinapita katika fika zetu zisingetaka sisi tuweze kumsikia mungu lakini sio tu hivyo ili kuweza kuondoa ya mambo ambayo hayana msingi hayaongezi haya, haya, haya faida katika maisha yetu isipokuwa yanatuondolea ufanisi kao nidhamu ni mwenendo na maisha ambayo ndio siri ya mafanikio na ushindi katika maisha ya mwamini kwahiyo mwaka 21 umekuwa ni mwaka wa nidham lakini siotuniam na uwajibikaji pia maaae una kazi ambayo yesu ameifanya na ni wajibwetu sisiakuingiza katika utendaji iliuezakuona matukio yake tunamshukuru sana a mambo mao metufundisha a iniote i mashaidi wengi mbali mbali. Ya na huda mbalbal amambo ambayo yametokana na lneno laao alisemaasi aaliokawaida unajua kila tunapotaka kuanza mwaka huwa tuna, tunamwamini tuna, tuna, tuna mungu ksauaneno lakinabii na bilashaka moyo wako natarajia uta usikia nini mungu anasema nasisi kwaajili ya mwaka elfubl na ihimbl t mneno o lipoakin o on tth wwanz sua lya kwanza na ule mstari wa kumi na nan mwanangu timotheo nkukabidhi agizo hilo liwe akiba kwa ajili ya maneno ya unabii yaliyotangulia juu yako ili katika hayo uvipige vile vita vizuri unajua mungu anaposema na, na wewe neno la kinabii anapozungumza ni kwamba ni, ni neno lililofunuliwa ambalo linakuja specific kwa sababu ya kusaidia wewe katika mambo ambayo unamwamini mungu sasa mungu akisema na nawewe mwanayake anakupa ni kama silaha amekupa silaha ili adui anapoonyesha upenzani unamwambia nonoo no, no. mungu amesema kitu fulani, fulani. kwahiyo lile neno linakuwa nikama silaha apa tunaona paulo anamwambia timothy kwamba yale maneno ya kinabii ayatumie kuvipiga vita vizuri na anakamsasema uwe mwenye imani na dhamiri njema ambayo wengine wameisukumia mbali wakangamia kwa habari ya imani isi neno la kinabii linatujengea uwezo wa kuweza ku nna na tuna s tukijua kwamba tuna neno ambalo mungu amesema nasi kuhusiana na mwaka huu sasa mwaka elfu mbili na ishiri na moja kama nilivyosema mungu alisema nasisi akasema ni mwaka wa nidhamu na uwajibikaji mwaka huu kuna kitu ambacho mungu amesema na mimi na amesema na mimi baada ya kuwa nikiwa katika kipindi cha maombi na kufanya tathmini kwa sababu ya kipindi cha mwaka mzima waelfublaimoj wa na, na juu ya huduma na ju ya wito tulionao kama unavyofahamu ni kawaida yangu mara nyingi nupofika, uh, kipindi kama hiki ni lazima nifanye tathmini mimi kama mchungaji na pia sio si tukwajiliyankama uh, uh, mume na kama mzazi kwa watoto ni lazima nifanye tathmini kwa sababu maisha yanayoambatana ya kufanya tathmini yanasaidia kuweza kuangalia maendeleo ulionao katika maisha yako aidha ni ya kiroho au ya kifamilia au ya kibiashara vyovyote hile kwahiyo tathmini ina, ina, ina maana sana katika maisha yetu kwasababu inatusaidia kurekebisha mambo ambayo hayakwenda vizuri na pia inatusaidia kwenda kwahiyo nimekuwa na wakati wa kumomba muguobaunguaan kama mnavyofaham tumekuwa na kipindi cha kufunga na kuomba na bila shaka ulipatiipati pia na wewe kwaajili yako lakini kwa a kwailiya kanisa kwaujumlayetu aata lenumaaaa aondaa maisa a agonaa mungu anataka sisi tutembee katika kiwango cha juu nona si unatakiwa ufahamu kuna, kuna ile hadhi ya, ya uamini hadhi ya uamini haitakiwi ivunjwe kutokana na mazingira ya wayo yote yale nona kuna, kuna hadhi mwamini anayo hadhi na hadhi inatokana na kile ambacho yesu amekiweka ndani ya maisha yetu kwa hiyo haipaswi kabisa kupoteza ule uhuru ambao mungu ametupa wa kama wamini kwa sababu sisi tunapotembea katika frdom ndipo tunaweza kuwasaidia watu wengine wawezekuwa huru kwa hiyo neno la mungu linasema hivi nataka nisome kutoka katika bibilia habari njema bibliahabari njema inasema kitu kama hiki inasema hivi katkl agalatia sura ile, Galatia, uh, ile ya, ya tano na ule mstari wa kwanza inasema hivi kristo alitupa uhuru neno na, napenda angalisema kwa sababu ndio ambao mungu ameitumia kuweza kunisaidia kuweza kujua neno la kinabii kwa sababu ya mwaka elfu mbili na ishiina mbili anasema kristo alitupa uhuru afu anasema aktaa tubak isto alitupa uhuru akataka tubaki huru afu anasema basi simameni imara wala msikubali tena kuwa chini ya nila ya utumwa isi unajua mwaka ma atu wengi likaingia katika katika hali ya ya ya ya msukosuko imani watu wengi ujasiri maisha isi mungu kutwita, sisi chini akibano, Bwana Yesu alisema hivi waaingia atia haasukosu awatu wni sawaish kuna wakati fulani akawambia wanafunzi wake wayahudi wakembawayaumainwam ninyi mkikaa katika neno langu langufauhuru ndio mpango mzima wa maisha ya kristo freedom, yani mungu anataka u freedom, na a ina, ina uwezo wakupanukanaweza no yani kua kiwango chako cha uhuruo no yani ndo ametuita sasa tumesoma apnasema kristo alitupa uu sababu kufa kwake yesu kristo kuzikwa na kufuka kwake yesu kristo kulitengeneza mazingira ya mwanadamu kuwa na uhuru na uhuru ndio unaopelekea sisi kuweza kuenda kutangazia watu wengine amba katika vifungo na wenye wa uhuru ni ngumu sanakutangaza o wakatio china kifungezikutanaza uhuru lakini aliyefunguliwa kwanza anafahamu uthamani wa uhuru na pia anaweza kuwatangazia wengine uzuri na umuhimu akuweakua huru maana nasema kristo alitupa uhuru akataka tubaki uru sio uhuru wetu ingiliwe nakiu chochote uhuru wako utakuwa ni utakua utakuwa sio kitu ambacho unakipata n kimh nakipata sua sikukuu tu inakuwa sio kitu ambacho unakipata tu wakati amekupatia hela ndio ndinasikia kidogo o huru hapana frdom yetu iko dtmi na gharama ambayo yesu alilipa amelipa gharama kubwa sana na si jambo la busara sisi kukaa katika vifungo wakati tumetangaziwa uhuru na kwa hiyo anasema kristo alitupa uhuru akataka tubaki huru basi anasema simameni imara naona unpo uhuru unatakiwa upoteti uhuru wako naona na unaweza ukaukuza ufrdom katika kristo unaweza ka ukaikuza manzaukapanua wigo ukaongeza upana wa uhuru wako namnagani naongeza upana wako ndipo tunaona neno ambalo yesu aliwambia wale wayahudi wamwamini akasema ninyi mkikaa katika neno langu mmekuwa wanafunzi wangu kwelikweli anasema nanyi mtaifahamu kweli, kweli. Anasima, mkifahamu ile kweliile kweli mlioifahamu kweli itaongeza upana wa uhuru katika maisha yenu naona kwa hiyo mungu anatuita katika mwaka huu wa elfu mbili na ishiri na mbili tuweze kuespandi fdom tuongeze wigo ni mwaka wa kuongeza wigo wa uhuru katika maisha yetu naona na kakadi avoongeza uhuru ndipo unapokuwa na uwezo ujasiri na, na, na, na, na, na, na, na, na haki ya kuweza kuutangaziawatu wegine uhuru uwezi ukawambia watu uhuruusio naostn aii uuru ulioonja ambao ukauona unapatikana katika kristo utakuwa na sababu ya kutaka kumuona mtu wingine a tuna watu wengi sana wameokoka lakii hawa namnaho nta nikambi ndugu yangu maada umejifunza kuwa mtu wa nidhamu mtu mwenye mwenye, mwenye kuwajibika nataka nikutangazie mwaka elfu mbili na ishiri na mbili ni mwaka wa kuweza kupanua uwigo wa uhuru wako mungu ametuita kuespandi naona ile boundaries za uhuru wetu ametuita na ametuita anasema uje sasa ujifunze namna ya kukaa katika neno lake uje sasa uweze kuweza kuesperiensi ya ile hali ya wanafunzi kama mtu ambaye unachukua ukweli unapotendea kazi unasukuma mipaka yako na kuongeza mipaka ili uweze kuesperiensi uhuru uhuru zaidi anasema kristo alitupa uhuru akataka tubaki huru ni lazima ujifunze kumwambia shetani kifungo sioseheme ya maisha yangu aina yyote ya kifungo iwe ni ugonjwa iwe ni hofu iwe ini kukata tamaa iwe ni umaskini iwe iweni chochote ambacho kinatishia uhuru wako ni lazima useme hapana napaswa kubaki kwa uhuru uhuru ni fungu langu limelipiwa limegaramikiwa na mimi nalipataje anasema ninyi mkikaa katika neno langu sio mkibipu sio ukidonoa uki, uki, uki hapana anasema ukikaa maana yake unatengeneza makazi rasmi katika kweli ya neno la mungu naona inafika sehemu unasimama katika kweli ya neno la mungu anasema unakuwa umeelimika unakuwa mwanafunzi mtu unaechukulia ukweli wa neno la mungu unaingiza katika utekelezaji na kwa kufanya hivyo itapanua uwigo wa uhuru wako siku zote sikuzote mekuambia kwamba kiwango cha, cha ukweli unaojua ndio kitategemea kiwango cha uhuru ulionao lakini nataka nikuambie mwaka elfubil aihbli mungu anakuita wewe ananiita mimi anatuita sisi pamoja katika swala la kupanua uhuru wetu na experience uhuru kwelikweli naona tuna uhuru kwelikweli na ndipo tunaweza kuwambia watu wengine kuna uhuru katika kristo nataka nikuambie unaweza kuzania kwamba umeshawai kuinjoi maisha ya okovu nataka kuambia kuna raha zaidi kuna furaha zaidi kuna amani zaidi kuna ushindi zaidi naona unachotakiwa ni kujua jinsi ya kupanua wigo wako mtukuze mungu ling tulionayo katika mwaka elfu na ishi na ni kupanua wigo wa uhuru wetu ni mwaka wa kupanua wigo wa uhuru wetu haleluya haleluya mshangilie yesu mshangilie yesu kakweli mshangie yesu kwa sababu nan anataka kifungo n nataaua na hali ya, ya, ya kuteshwamagonjwa hapana hakutapo na magonjwa yatakutishia maisha yako hakutakpo na umaskini ambao utaweza kuendua presence ya mungu ndani ya maisha yako hakutakapo na hofu itaweza kutawala juu ya maisha yako kwanini kwa sababu sasa unakwenda kufahamu ukweli wa neno la mungu kwa sababu shughuli nzima ya 20, 20, 22 ni sure kwamba wigi wa o unaongezeka tutaona hata poet zetu zikikamilika kwanini sababu ni mwaka wa kuepand freedom tutaona biashara mpya zikizuka kwa sababu gani kwa sababu ni mwaka wa kueand outaile hali ya ubunifu itaongezeka anini kwa sababu ni mwaka wa kuepand freedom ile boundaries mipaka ya uhuru inakwenda kupanuka Unaenza kugundua, unaenza kugundua fursa ambazo mbazouz zipo kwa sababu mipaka mipaka neongea nafasi imepanuka mepanuka hea itakua natosha nauta ai nafas natosha a mipaka imeongezwa mpigie yesu makofi ya nguvu kabisa mpe heshima anaostahili kwa sababu gani amesema mwana akiuweka huru utakuwa huru kwelikweli kweli. nataka nikwambie furahia uhuru ile ulikua nautegemea mambo atalajia, mambo ambayo umeangojea mambo ambao umengojea mamo mungu freedom is mungu mwaka na mwaka 22 aka wakupanuagnataka nikutakie kuwa na wakati mzuri wa kumtukuza mungu nafikiri una kila sababu ya kumwabudu sasa una kila sababu ya kumtukuza mungu una kila sababu ya kumpatia mungu heshima na matarajio yako yainue yeah, juu mtarajie mungu siokawaida aini ipakasogewa tunasogeza mipaka tunaongeza mipaka levu lev ya freedom inakuwa tofauti kabisa nona na utautangaza uhuru kwa sababu utaujua utauexperience katika maisha yako ya kila siku mn